ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ที่เลี้ยงดูเรา โพสต์หาคนใหม่.....  (อ่าน 4608 ครั้ง)

Mumo

• Hero Member
  • People Like This 208
  • nukate.c
Re: พี่ที่เลี้ยงดูเรา โพสต์หาคนใหม่.....
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 30, 2017, 02:15:49 PM »
เฮ้อ เรื่องมันเศร้า....ทำใจยอมรับให้ได้ เหมือนการปิดหูปิดตา ไม่ได้อยากรู้ แต่ถ้ารู้ให้น้อยมันอาจจะทำให้สบายใจได้มากขึ้น
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: พี่ที่เลี้ยงดูเรา โพสต์หาคนใหม่.....
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 09:20:35 AM »
    อย่างที่พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ หลายคนเม้นไว้ครับ การที่พี่เค้ามีคนใหม่...สำหรับที่นี่ เค้ามีสิทธิ์ครับ
ไม่ว่าน้องจะสวยแค่ไหน ดีแค่ไหน ไม่ได้แปลว่าพี่เค้าจะต้องมีน้องคนเดียว ตราบใดที่เค้ายัง "จ่าย"
ให้น้องเป็นปกติ น้องคงต้องทำใจรับในสิ่งที่เป็นไปของพี่เค้ากับน้องครับ และน้องยังต้องเอาใจพี่เค้าเช่นเดิม
หรือดีขึ้นด้วยครับ อย่าต่อว่า อย่างอนเพราะไม่สามารถทำให้อะไรๆ มันดีขึ้นครับ

อย่างไรก็ตามหากความสัมพันธ์ดูเปลี่ยนไป พี่เค้าใส่ใจน้องน้อยลง มาหาน้อยลง ดูเมินเฉยมากขึ้น
ก็เตรียมรับการจากลาไว้บ้างนะครับ เพราะที่นี่มาเจอเพื่อจากอยู่แล้ว
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

HotChocolate

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 11:43:31 AM »
หาใหม่ค่ะ ไม่ต้องมาเสียเวลานั่งเศร้าใจกับผู้ชายแบบนี้หรอก พูดตรงๆก็คือเขาใช้เงินซื้อคุณมานั่นแหละ เขาจะทำหรือไม่ทำอะไรกับคุณก็ได้ แต่ถ้าเขาเป็นคนดี ยังเห็นแก่คุณเขาก็ไม่ทำแบบนี้อ่ะค่ะ ผู้ใหญ่ที่นิสัยเสียก็มีเยอะนะคะ ผู้ใหญ่ที่ดีนิสัยน่ารักๆก็มีแต่น้อยมาก ถ้าเขามีคนอื่นแต่ยังให้เงินคุณอยู่ก็รีบเก็บไว้ค่ะ ดีออกไม่ต้องมีอะไรด้วยและได้เงินใช้ฟรีๆ แต่ถ้าเขาไม่ส่งเสียแล้วก็อย่าเสียใจไปเลยค่ะ เขาไม่ได้มาเลี้ยงดูเราตลอดชีวิตหรอก ...ถ้ารู้จักกันนานแรมปีก็เข้าใจว่ามันก็มีผูกพันกันบ้าง ใช้เวลาค่ะ ถ้าเจอคนใหม่ก็จะลืมไปเอง

BlackCat.

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 10:09:54 PM »
น่าเห็นใจนะค่ะ หากจะให้ใครดูแล เข้าใจว่าส่วนนึงก็ต้องชอบเขาบ้างแหละ โลกในweb นี้ไม่ได้สวยงามอย่างที่คิดก็จริงนะค่ะ
แต่เตงเลือกได้นะค่ะ ว่าจะทนอยู่กับสิ่งที่รู้สึกแย่ให้กลายเป็นดีได้หรือไม่ ถ้ายอมรับไม่ได้ที่เขาหาน้องดูแลเพิ่มเติม ก็ควรทำใจ ถอยออกมานะค่ะ อย่างน้อยก็คิดถึงความรู้สึกตัวเองที่แท้จริงไว้ก่อนเนอะ เรื่องเงินทอง"ใช่" ที่เป็นของเขา แต่เรื่องหัวใจน่ะของเราเนอะ ถ้าไม่ใช่ ก็เอาคืนกลับมาหาใหม่ สู้ๆค่ะ ตัวเอง (:

rabbitraknaka

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 01:59:48 PM »
สู้ๆนะคะคนที่เคยช่วยเราก็ได้เวลาของเขาเเล้วเหมือนกันต้องมีเหตุต้องจากกัน
คนเรามาเจอกันเพื่อชดใช้อะไรบางอย่างอันนี้เชื่อนะคะส่วนตัวอย่าคิดมากนะคะเดินต่อไป สู้เท่านั้นที่จะทำให้ดีขึ้นมีความสุขมากๆนะคะ

stevecol190

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 04:35:07 PM »
ทำใจเผื่อเลยครับ
 **07**

gclub

Zhaosz

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 35
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 01:20:41 AM »
ชอบความเห็นหลายท่าน ขออนุญาติแคปมาเป็นท่อนๆนะครบ
ท่าน yong เค้าใช้เงิน "ซื้อ" คุณ
น้อง hotchocolate เข้าใจว่ามันก็มีผูกพันกันบ้าง
น้อง blackcat เรื่องเงินทอง"ใช่" ที่เป็นของเขา แต่เรื่องหัวใจน่ะของเรา
ท่านกัปคัน เตรียมรับการจากลาไว้บ้าง

ถ้ากลับกัน
เราใช้เงินซื้อเค้า แต่ก็ย่อมมีผูกพันธ์กันบ้าง
เงินทองเป็นของเรา แต่ใจก็เป็นของเค้าอยู่ดี
ยังไงก็ต้องเตรียมรับการลาจากไว้บ้าง

ส่วนตัว ผมว่าไม่ใช่แค่ฝ่าย ญ ฝ่ายชายเองก็ต้องเตรียมใจเช่นกัน
เริ่มชอบ วันที่ 3
สารภาพ วันที่ 6
จบลงใน วันที่ 9