ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่ๆค่ะ  (อ่าน 3739 ครั้ง)

Pleassss

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
รบกวนสอบถามพี่ๆค่ะ
« เมื่อ: มกราคม 30, 2017, 09:46:49 PM »
สงสัยว่าพี่ที่คุยกันมาดีๆ ไม่มีเรื่องบาดหมาง เจอกันทีก็พฤติกรรมปกติ แสดงความพึงพอใจมากกกกกกก แล้วอยู่ๆก็หายไปแบบไร้ร่องรอยไม่บอกกล่าวนี่เพราะอะไรหรอคะ?

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
Re: รบกวนสอบถามพี่ๆค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 12:27:55 AM »
เขาอาจจะไม่ว่างก็ได้  อิอิ

**34**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 09:05:08 AM »
   ถ้าคุณพี่ท่านนั้นไม่มาตอบเอง เราไม่ทราบจริงๆ หรอกครับว่าทำไมเค้าหายไป
ถ้าเค้าหายไปเลย หายไปจากน้อง หายไปจากเวป มามาอ่าน ไม่มาตั้งหรือตอบกระทู้
เค้าอาจเจ็บป่วย หรือติดภารกิจอื่น หรือโดนเมียจับได้ หรือมีกิ๊กใหม่ หรือ....สุดจะเดาครับ

แต่หาก .....เค้ายังเล่นเวปปกติแต่ไม่มาทักทายคุยกับน้อง ก็ทำใจว่าน้องหมดความหมายแล้ว
จะด้วยสาเหตุใดๆ ก็แล้วแต่

พี่เองก็เจอเรื่องยๆ ครับปีก่อนก็ 3 คน ปีนี้คนนึง คนที่คุยกันดิบดี เจอกันหวานแหวว วันดีคืนร้ายเงียบหาย
โทรฯ ไลน์ไปไม่อ่าน โทรฯ ไปไม่รับ แต่พอแอบเอาเบอร์อื่นโทรฯ ไปน้องรับ ซึ่งพี่ก็รับทราบ
ว่าพี่หมดความหมายไปแล้ว ก็เดินหน้าหาคนใหม่ต่อไป ...ชีวิตที่นี่ก็แบบนี้แหละครับ
จะไปหวังความมั่นคง ยั่งยืนอะไรจากใครไม่ได้หรอก มาๆ ไปๆ กันทุกคนแหละครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 01:53:48 PM »
ยุคนี้เศษฐกิจไม่ดีเอามากๆ.  บางทีเขาอาจเจอปัญหาทางเศษฐกิจ เลยอาจหายไปก็เป็นได้.

ถ้าบางคนทนทู่ซี้คบต่ออาจโดนด่าหาว่าไม่มี ไม่ดี ไม่สม่ำเสมอ เอาเปรียบ สู้หายไปซะทีกว่า จบ.

Pleassss

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 03:10:18 PM »
   ถ้าคุณพี่ท่านนั้นไม่มาตอบเอง เราไม่ทราบจริงๆ หรอกครับว่าทำไมเค้าหายไป
ถ้าเค้าหายไปเลย หายไปจากน้อง หายไปจากเวป มามาอ่าน ไม่มาตั้งหรือตอบกระทู้
เค้าอาจเจ็บป่วย หรือติดภารกิจอื่น หรือโดนเมียจับได้ หรือมีกิ๊กใหม่ หรือ....สุดจะเดาครับ

แต่หาก .....เค้ายังเล่นเวปปกติแต่ไม่มาทักทายคุยกับน้อง ก็ทำใจว่าน้องหมดความหมายแล้ว
จะด้วยสาเหตุใดๆ ก็แล้วแต่

พี่เองก็เจอเรื่องยๆ ครับปีก่อนก็ 3 คน ปีนี้คนนึง คนที่คุยกันดิบดี เจอกันหวานแหวว วันดีคืนร้ายเงียบหาย
โทรฯ ไลน์ไปไม่อ่าน โทรฯ ไปไม่รับ แต่พอแอบเอาเบอร์อื่นโทรฯ ไปน้องรับ ซึ่งพี่ก็รับทราบ
ว่าพี่หมดความหมายไปแล้ว ก็เดินหน้าหาคนใหม่ต่อไป ...ชีวิตที่นี่ก็แบบนี้แหละครับ
จะไปหวังความมั่นคง ยั่งยืนอะไรจากใครไม่ได้หรอก มาๆ ไปๆ กันทุกคนแหละครับ้
ยังเห็นอยู่ในนี้แหละค่ะ จริงๆมาถามเพราะสงสัยมากกว่าค่ะ คือคนเราจะหานไปจากใครซักคนคงต้องมีเหตุผล ซึ่งส่วนตัวคิดว่าควรคุยกันตรงๆไม่ใช่อยู่ๆหายไปเฉยๆปล่อยให้งงค่ะ ถามว่ายึดติดกับพี่เค้าไหมก็ยังค่ะ แต่เป็นคนขี้สงสัยเฉยๆ 55555 คือคิดว่าการพุดตรงๆมันดีกว่าเงียบไปแบบค้างคาน่ะค่ะ ยังไงก็ขอบคุณสำหรับความเห็นนะคะ

Pleassss

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 03:11:58 PM »
ยุคนี้เศษฐกิจไม่ดีเอามากๆ.  บางทีเขาอาจเจอปัญหาทางเศษฐกิจ เลยอาจหายไปก็เป็นได้.

ถ้าบางคนทนทู่ซี้คบต่ออาจโดนด่าหาว่าไม่มี ไม่ดี ไม่สม่ำเสมอ เอาเปรียบ สู้หายไปซะทีกว่า จบ.

บอกกันดีๆก็ด้ายยย หนูเข้าใจจจ ดีกว่าปล่อยให้สงสัยงงงวยอยู่นี้ค่ะ

EdBrown

• Full Member
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 05:40:37 PM »
ผมก็เป็นบ่อยนะ บางครั้งหายไปหลายอาทิตย์เลย ทำงานครับ งานบางอย่างต้องคิดตรึกตรอง ทบทวน แก้ไข และมันไม่ได้จบภายในวันนั้นๆ สร้างความเครียดและเหนื่อย จนขี้เกียจจะหยิบโทรศัพท์มากดเล่นครับ เสร็จงานก็ทักไปครับ เป็นบ่อยจนคุณน้องประกาศหากิ๊กใหม่แล้วครับ
Start over!!

Pleassss

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 06:21:05 PM »

ผมก็เป็นบ่อยนะ บางครั้งหายไปหลายอาทิตย์เลย ทำงานครับ งานบางอย่างต้องคิดตรึกตรอง ทบทวน แก้ไข และมันไม่ได้จบภายในวันนั้นๆ สร้างความเครียดและเหนื่อย จนขี้เกียจจะหยิบโทรศัพท์มากดเล่นครับ เสร็จงานก็ทักไปครับ เป็นบ่อยจนคุณน้องประกาศหากิ๊กใหม่แล้วครับ
หายไปเฉยๆหรือบล็อคคะ

Mumo

• People Like This 208
  • nukate.c
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 07:49:00 PM »

คุณพี่ก็อย่าเครียดเคลียร์งานจนลืมกิ๊กสิคะ แต่ดูท่าคงจะชินซะแล้วละมั้ง... **25** **25**
เก็บอดีตไว้เป็นความทรงจำ ....ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆที่ผ่านเข้ามา ....หลายๆครั้ง ที่ทำให้รู้สึกว่า "โชคชะตา" ยังมีอยู่จริง

EdBrown

• Full Member
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 09:18:43 PM »

หายไปเฉยๆหรือบล็อคคะ

หายไปเฉยๆครับ ไม่เคยบล็อคใครครับ น้องดีๆหายากเจอแล้วก็พยายามทำความเข้าใจกัน ว่างก็ทักกลับไปว่ายังอยู่นะ แค่ผมให้ความสำคัญกับงานที่ทำเท่านั้นไม่ได้หายไปไหน ผมมีรายได้วันละ 300 ต้องตั้งใจทำงานเพื่อเก็บเงินครับ

ถ้าพี่คนที่น้องคุยด้วยปกติ อยู่ดีๆหายไปเฉยๆติดต่อไม่ได้อาจจะโดนจับได้ก็เป็นได้นะครับ ปล่อยให้เค้าไปดีเถอะครับ หลุดออกมาได้เมื่อไรก็คงติดต่อน้องกลับไปครับถ้าพี่เค้ายังชอบน้องอยู่นะ
Start over!!