ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่ๆค่ะ  (อ่าน 3738 ครั้ง)

EdBrown

• Full Member
  • People Like This 9
Re: รบกวนสอบถามพี่ๆค่ะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 09:20:25 PM »
ผมก็เป็นบ่อยนะ บางครั้งหายไปหลายอาทิตย์เลย ทำงานครับ งานบางอย่างต้องคิดตรึกตรอง ทบทวน แก้ไข และมันไม่ได้จบภายในวันนั้นๆ สร้างความเครียดและเหนื่อย จนขี้เกียจจะหยิบโทรศัพท์มากดเล่นครับ เสร็จงานก็ทักไปครับ เป็นบ่อยจนคุณน้องประกาศหากิ๊กใหม่แล้วครับ

คุณพี่ก็อย่าเครียดเคลียร์งานจนลืมกิ๊กสิคะ แต่ดูท่าคงจะชินซะแล้วละมั้ง... **25** **25**

คงจะชิน นี่หมายถึงคุณพี่หรือคุณน้องหละฮะ
Start over!!

minimalzzz

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 27
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 10:25:09 PM »
เพราะมีพี่ๆที่น่ารักหลายคนเป็นแบบนี้ล่ะค่ะ เราเลยชอบแบบคุยบ้างหายบ้าง ไม่ต้องซีเรียส จริงจัง
บางครั้งเราอยากคุยกับเขามากไปโดยไม่คิดว่า พี่ๆก็งานยุ่ง เราเองบางครั้งก็งานยุ่ง ไม่ใช่ว่าไม่อยากคุย แต่เพราะหน้าที่การงานมันบีบเสียจนลืมดูโทรศัพท์ หรือเหนื่อยจนไม่อยากคุย
น้องๆบางคนยังไม่ทำงานเลยไม่เข้าใจพี่ๆ พาลโกรธว่าเขาไม่อยากคุย จนเสียคนน่ารักๆไป
ต้องทำความเข้าใจล่ะค่ะ ใจเย็นๆเนอะ  41
ไม่ใช่แฟนต้าที่ซ่าได้ทุกที่ แต่จะเป็นเป๊ปซี่ที่เต็มที่ได้ทุกท่า

คนไม่จำเป็น

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 10:59:15 PM »
เหงาอยู่เลยคัฟ ถ้าว่างทักมาเลย
ใจมา ก็ใจกลับไป
ดีมา  ก็ดีกลับไป
ให้มาแค่ไหน ก็คืนไปแค่นั้น
you are what you eat!!

It's me

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 31, 2017, 11:56:52 PM »
เพราะมีพี่ๆที่น่ารักหลายคนเป็นแบบนี้ล่ะค่ะ เราเลยชอบแบบคุยบ้างหายบ้าง ไม่ต้องซีเรียส จริงจัง
บางครั้งเราอยากคุยกับเขามากไปโดยไม่คิดว่า พี่ๆก็งานยุ่ง เราเองบางครั้งก็งานยุ่ง ไม่ใช่ว่าไม่อยากคุย แต่เพราะหน้าที่การงานมันบีบเสียจนลืมดูโทรศัพท์ หรือเหนื่อยจนไม่อยากคุย
น้องๆบางคนยังไม่ทำงานเลยไม่เข้าใจพี่ๆ พาลโกรธว่าเขาไม่อยากคุย จนเสียคนน่ารักๆไป
ต้องทำความเข้าใจล่ะค่ะ ใจเย็นๆเนอะ  41
ทำงานแล้วเหมือนกันค่ะ ที่สงสัยเพราะเห็นพี่เค้ามาเล่นเว็บนี้ปกติ แต่ดันบล็อคเราซะงั้น ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ก็ไม่มีปัญหากัน เลยงงเฉยๆค่ะ อยากรู้ว่าเวลาคนอื่นนี่เค้าเป็นยังไงกันบ้าง

It's me

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 12:04:23 AM »
ทำงานแล้วเหมือนกันค่ะ ที่สงสัยเพราะเห็นพี่เค้ามาเล่นเว็บนี้ปกติ แต่ดันบล็อคเราซะงั้น ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ก็ไม่มีปัญหากัน เลยงงเฉยๆค่ะ อยากรู้ว่าเวลาคนอื่นนี่เค้าเป็นยังไงกันบ้าง
ช่ายยยยย แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าโดนบล็อคหรือเค้าแค้่ไม่ตอบค่ะ คุยก็ไม่ได้คุยบ่อยนะเพราะว่าเรียนกับทำงานก็ไม่มีเวลาแล้วววว ก็ทักไปหานานๆทียังโดนเทเลยงงมากเลย แปลว่าพี่ๆเว็บนี้นิยมเทกันเยอะเหมือนกันนะคะเนี่ย

minimalzzz

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 06:39:42 AM »
ช่ายยยยย แต่ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าโดนบล็อคหรือเค้าแค้่ไม่ตอบค่ะ คุยก็ไม่ได้คุยบ่อยนะเพราะว่าเรียนกับทำงานก็ไม่มีเวลาแล้วววว ก็ทักไปหานานๆทียังโดนเทเลยงงมากเลย แปลว่าพี่ๆเว็บนี้นิยมเทกันเยอะเหมือนกันนะคะเนี่ย

เขาอาจจะไม่ได้บล๊อคก็ได้ค่ะ คนคุยกัน ไม่ได้เกลียดกัน ก็ไม่น่าบล๊อคกัน แต่อาจจะรู้สึกคุยไม่ถูกรอรึป่าวคะ เราอาจจะคิดว่าสนุก อีกฝ่ายอาจจะไม่สนุกด้วยก็ได้
คนเราคุยกัน มันยากนะคะที่จะหาคนถูกคอ คุยแล้วลื่นไหลไปตลอด บางทียิ่งพี่ๆมีเวลาน้อยเขาก็ยิ่งเลือกคนที่คุยถูกคอที่สุดในช่วงเวลาจำกัด
แต่บางคนเขาก็คาดหวังมากกว่านั้น แบบที่เราให้ไม่ได้ เขาก็เลิกคุยก็มีนะคะ อาจจะเพราะเราไม่ได้ตกลงกันไว้ก่อน ว่าคุยได้แค่ไหน หรือมีเวลาให้กันมากน้อยแค่ไหน
ผู้ชายเขาประเภทไม่ค่อยอธิบายน่ะค่ะ ว่าทำไมเลิกคุย ถ้าหายไป เราก็ต้องทำใจ
ไม่ใช่แฟนต้าที่ซ่าได้ทุกที่ แต่จะเป็นเป๊ปซี่ที่เต็มที่ได้ทุกท่า

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 09:46:31 AM »
คุยด้วยแล้ว "อึดอัด" ผมบลอคทิ้งหมด
คุยด้วยแล้ว "เยอะ" ผมบลอคทิ้งหมด
คุยด้วยแล้ว "ออกอาการ" ผมบลอคทิ้งหมด
ผม "อินดี้" โอเคนะครับ
A Whiter Shade of Pale

minimalzzz

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 11:07:53 AM »
คุยด้วยแล้ว "อึดอัด" ผมบลอคทิ้งหมด
คุยด้วยแล้ว "เยอะ" ผมบลอคทิ้งหมด
คุยด้วยแล้ว "ออกอาการ" ผมบลอคทิ้งหมด

อึดอัดต้องปลดเข็มขัดนะคะพี่  **34**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 02:39:48 PM »

โห...แบบนี้ไม่บล็อคไปหมดเวปหรือครับท่านพี่ แล้วน้องๆ จะหาใครถ่ายรุปสวยๆ ให้ล่ะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 04:42:32 PM »

โห...แบบนี้ไม่บล็อคไปหมดเวปหรือครับท่านพี่ แล้วน้องๆ จะหาใครถ่ายรุปสวยๆ ให้ล่ะครับ

แหะ แหะ ปกติก็ไม่มีใครมาเป็นแบบให้อยู่แล้วอ่ะครับ ไม่รู้ว่ากลัวอะไร เพราะผมก็ไม่ได้ใจร้ายขนาดนั้น หรือเพราะ "เขาบอกว่า" ก็ไม่รู้
A Whiter Shade of Pale