Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

เคยรักใครจริงบ้างไหม??

(1/1)

marijung:
เธอเคยรักใครจริงบ้างไหม เคยรักใครจนหมดใจ เคยคิดถึงใครสักคนหรือเปล่.
เธอเคยฝันถึงใครบ้างไหม เคยเหงาเวลาไม่พบเจอใครสักคนบ้างไหม...เธอเป็นแบบเดียวกันไหมเธอ
....... ถ้าสิ่งต่างๆ เธอจะรู้ เธอจะกำลังหา นี่คือความจริงกับสิ่งที่ฉันไม่เคยได้พูดไป
คำตอบมันมีอยู่แล้ว ...ในหัวใจ...ในหัวใจ ....แค่เพียงเธอลองมองตาฉันที
....... ในบางเวลาที่ฉันต้องการตัวเธอทำเป็นเมินเฉย ความห่วงใยที่ฉันต้องแกล้งทำเป็นละเลย บางที่เธอก็ทำไปงั้นเอง แค่นั้นเอง แค่เพียงลองเธอมองตาฉันที แล้วเธอจะรู้คำตอบ......
เธอเคยรักใครจริงบ้างไหม เคยรักใครจนหมดใจ เคยคิดถึงใครสักคนหรือเปล่า.....
เธอเคยฝันถึงใครบ้างไหม เคยเหงาเวลาไม่พบเจอใครสักคนบ้างไหม...เธอเป็นแบบเดียวกันไหมเธอ
....... มีใครบางคนเวลานี้เขาทำให้ฉันเพ้อ เวลาที่เจอเขาทำเป็นไม่สนใจ อึดอัดที่ได้เจออยู่เรื่อยไป...อยู่เรื่อยไป....
หวังเพียงให้เขามองตาฉันที ไม่เคยมีใครต้องทำให้ฉันต้องนอนเหงา เวลามีเธอก็คอยจะคิดถึงแต่เรื่องเก่า อยากจะเปิด อยากจะเพ้อใจสักที ไปสักที่.....
เพราะใครคนนั้น ที่เธอให้ใจไว้ ♥ เพราะว่าฉันรักเธอ

**21** **07**

ruknaka:
เคยรักใครจริงบ้างไม๊........
หืม... เป็นคำถามที่โดนมากเลย
เพราะประโยคนี้ มีคนคนนึงเคยถาม
แต่คนที่ถาม เค้าไม่เคยจะรับรู้เลยซักนิด
ว่า คนถูกถาม อยากตะโกนให้ดังๆ
ว่า ...เคยสิ..ก็คนที่ถามไง รักแบบที่ไมเคย
จะรักใครได้มากเท่านี้มาก่อน
แต่ทำได้แค่ เก็บมันไว้ข้างใน
จนป่านนี้...ยังไม่เคยมีโอกาสได้ตอบ

ว้ายยยย:
รักทุกคน

จริงใจกับทุกคน

ชั้นรักตัวเองมากกว่ารักใครๆ อิ อิ

ืnumca:
เคยค่ะ รักมากก็ยิ่งเจ็บมากๆ

KazAe:
รักทุกคน ตอบแทน ความรักที่มอบให้มาคร้า  **06**

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version