ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงที่ไม่มีแฟน ส่วนมาก เค้าเลิกหวังเรื่องได้แต่งงาน ตอนอายุเท่าไรกัน ?  (อ่าน 1668 ครั้ง)

Drago

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ใช่ อายุ 28 หริอ 30 หรือ 32 หรือป่าวหนอ

Nnudee

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
  • ปิดบัญชี
ขอตอบนะคะ...ส่ววนตัวมีแฟนคะ
แล้วเรื่องแต่งงาน...ตัดออกคะ เป็นเรื่องหลังๆ
สิ่งแรกคือ อนาคตของเราเองและการดูแลครอบครัวของเราให้ดีคะ
การแต่งงานสำหรับหนู มันไม่ใช่เหตุผลสำคัญในชีวิตคะ
ความฝันและความจริงมันต่างกัน ขึ้น อยู่ที่ต้ยทุนชีวิตด้วยคะ
ไม่เล่นแล้วไม่ต้องติดต่อคะ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
26-30  โสด ตั้งใจทำงาน เก็บเงิน ค่ะ
30-33 ศึกษาต่อ

33 ค่อยหาแฟนดูใจกันสัก2ปี  **25**
35 ค่อยจริงจังเรื่อง แต่งงาน ค่ะ

>> อายุเกิน 35+ ไป ไม่มีแแฟน จะ เริ่ม ปลง ไม่หวังแล้วจร้า 555555+

**34**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

^0^คุณหนูสายนก

• Full Member
  • People Like This 65
  • "เป็นทุกอย่างให้เธอแล้ว แม้ว่าเธอไม่เคยเป็นอะไรกับฉันเลย ^^"
ใช่ อายุ 28 หริอ 30 หรือ 32 หรือป่าวหนอ

25 ก็เลิกแล้วค่ะ ชีวิตในวัยทำงานมันไม่เหมือนวัยเรียน เรามีเรื่องมีต้องคิดและรับผิดชอบเยอะมากๆ ส่วนเรื่องเวลาจะมองหาคนดีๆเข้ามาใจชีวิตหรอคะ มันเป็นไปได้ยากม้ากกกกกก เพราะ 8.30-17.30 เราก็ต้องทำงานใช่ป่ะ เผลอๆงานไม่เส็ดก็ต้องนั่งทำโอยิงยาวไปอีก กว่าจะเลิก กว่าจะถึงบ้านแระยิ่งทำงานเสริมด้วยถึงบ้านก็ยังไม่ได้พัก ต้องนั่งคุยตอบคำถามสารพัดของลูกค้า พอเส็ดก็มีเวลาอันน้อยนิดให้เรานอน เช้ามาก็ทำวนไปค่ะ ตั้งแต่ จ-ศ ถามว่า ส-อ หยุดมั้ย หยุดค่ะ หยุดทำงานประจำ แต่ก็ต้องทำงานเสริมของตัวเองต่อ พูดมาประมาณนี้น่าจะพอจินตนาการออกนะคะ ผญ ที่ทำงาน 7 วัน อายุก็มากขึ้นเรื่อยๆ ไม่ได้ไปเที่ยว สังสรรค์อะไรกะใครเพราะต้องทำงานเก็บเงิน ไม่มีเวลาคิดเรื่องอื่นหรอกค่ะพี่ แต่หนูก็ไม่ได้นอยด์หรือเฟลอะไรกะการที่เราไม่มีแฟนนะ รุสึกเฉยๆมากกว่า ใช่ว่าคนเราทุกคนต้องเกิดมามีคู่ เอาเวลาที่มีค่าเหล่านั้นมาทำให้ชีวิตตัวเองมีความสุขมันดีกว่ากันเยอะเลยค่ะ

ปล.หนูว่าบางครั้งมีคู่ก็ไม่ใช่ว่าจะมีความสุขเสมอไปนะคะ ถ้าเกิดไปเจอคนไม่ดี หนูว่าอยู่แบบนี้มันดีกว่ากันเยอะเลยค่ะ ^^
...ความสวยที่หนูมีน่ะพอไปวัดไปวา แต่ความฮาที่มีอ่ะ อันลิมิต...

"รับงานเที่ยว ทุกเพศนะคะ ชาย หญิง ทอม ดี้ เลส ได้หมดถ้าสดชื่น กั๊กๆ"
#บริการสไตล์สายฮา ทุกรีราาาเน้นความบันเทิง อรรถรสค่ะ!!!
#พี่อาจจะมาด้วยใบหน้าพาจิตดับ แต่หนูจะส่งพี่กลับพร้อมรอยยิ้ม ^^

ปล.สำหรับพี่ๆที่หางานแรงสายนกขออนุญาตผ่านนะคะ ^^

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
      เพื่อนผู้หญิงผมคนนึงแต่งงานตอน 40 อีกคน 48 ล่าสุดอีกคนนึง 49...
ผมว่าขึ้นอยู่กับจังหวะของแต่ละคนครับ บางคนไม่ได้คิดเรืองนี้ แต่ไม่ได้จะหวังหรือเลิกหวัง
ผมว่าถ้ามีคนที่เหมาะสม ไปกันได้ ดูแลกันได้ ก็แต่ง ถ้ามันไม่มี อยู่คนเดียวก็อยู่ได้
เหมือนที่น้องๆ หลายๆ คนมาตอบไปแล้ว....และส่วนมาก เป็นน้องๆ กลุ่มที่ไม่ค่อยคิดเรื่องนี้เสียด้วย
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

minimalzzz

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 27
แต่งงานคงไม่เลิกคิดค่ะ คนที่ใช่อาจจะมาตอนเราหกสิบก็ได้ หรือเขาจะหกสิบก็คงดี  41
แต่ถ้ามีลูก คงเลิกคิดตั้งแต่ 35 ค่ะ เพราะลูกคงไม่แข็งแรงแล้ว
ไม่ใช่แฟนต้าที่ซ่าได้ทุกที่ แต่จะเป็นเป๊ปซี่ที่เต็มที่ได้ทุกท่า

จันทร์เจ้า

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 36
20 เลิกคาดหวังกับชีวิตคู่หรือการแต่งงานคะตั้งเป้าเรียนทำงานเก็บเงินดูแลบุพการี
อกหักอยู่ตอนนี้เลยเกรี้ยวกราดมากนะ

เจ้าเหมียว

• Full Member
  • People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
สำหรับเหมียวนะ แบบไม่นะว่าอายุเท่าไหร่คิดถ้าวันนึงเจอคนดีๆก็จะแต่ง ถ้าไม่เจอก็ไม่แต่ง
ไม่ซีเรียสเรื่องแต่งงานค่ะ ไม่แต่งก็ได้ ขอให้ตัวเราและครอบครัวพ่อแม่มีความสุข ดูแลพ่อแม่เราให้มีความสุข
ถ้าจะแต่งกับผชสักคน ชีวิตต้องดีขึ้น เขาต้องรักครอบครัวเราด้วย และอยากมีครอบครัวที่ดีอบอุ่นและน่ารัก พ่อแม่ลูก 41 41

จงทำดีจงทำดีจงทำดี