ผู้เขียน หัวข้อ: HW14 : Theme : Who Are You ?  (อ่าน 5109 ครั้ง)

mzazaza2015

• Sr. Member
  • People Like This 103
HW14 : Theme : Who Are You ?
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2017, 12:22:54 AM »
HW13 : Theme : Who Are You?

.............งานธีมนี้ เกิดเพราะผมชอบถ่ายรูป แต่ผมเริ่มมาจากงานจ้างเที่ยวแบบนัว งานก้อเลยออกมาแนวนี้ครับ ไม่ได้ถ่ายรูปเก่ง หรือเรียนมาเลยคร้าบ แค่ชอบคร้าบ.............

……………ก่อนจะเริ่มการบ้านนี้ อยากให้ก่อนอ่านลองเปิดเพลงนี้ฟังไปด้วยน่าจะได้ฟีลมากขึ้นนะครับ https://www.youtube.com/watch?v=XEyESh3pblo น้องคนนี้เป็น 1 ในที่มาของการบ้านต่อๆไปที่จะมาใน Theme : From rhythm to photo และที่สำคัญน้องคนนี้เป็น 1 ใน 10 ความทรงจำที่ผมเคยเขียนไปก่อนหน้านี้นะครับ ลองทายกันดูนะครับ.......................

.........สำหรับน้องคนนี้เริ่มต้นกันแบบงงๆ แต่เธอดูเป็นคนเอาใจใส่ แต่ก้อกวนๆนิดๆแต่เพราะความใส่ใจของเธอทำให้การพูดคุยของเธอในเวลาต่อๆมาทำให้ผมเกิดความทรงจำที่มักจะยิ้มเวลาเห็นพระจันทร์เสี้ยวในคืนที่ท้องฟ้าเป็นสีดำหม่นๆ เพราะมันทำให้การมองพระจันทร์ดวงเดิมให้ความรู้สึกที่ต่างไปจากเดิม ผมพูดคุยกะน้องคนนี้อยู่นานพอสมควร ทั้งๆที่ยังไม่นัด แต่เธอมักจะทักทายพูดคุยกับผมเสมอๆ จนทำให้ผมรู้สึกว่าเออ นี่มันออกแนวคุยกันเล่นๆนะเนี่ย 555 เนื่องจากรูปที่เธอส่งมาให้นั้น เธอดูใสๆ สะอาดๆ ปราศจากสารเคมีเข้มๆบนใบหน้า แต่จากรูปก้อไม่มีสิ่งใดสะดุดตานอกจากดวงตาพระจันทร์เสี้ยว กับฉากหลังรูปที่ดูไม่คุ้นตา และเมื่อเราสองคนมีชะตาที่น่าจะนำพาเราสองคนมาเจอกันได้ จึงทำให้ทั้งผมและเธอนัดกันในเวลาไม่นานนัก

........ก่อนเจอเธอขอไว้ว่าด้วยหน้าที่การงานของเธอ เธอขอไม่ถ่ายรูป ผมเป็นแนวงานตามใจน้อง ประเภทถ้าเราทั้งคู่ยังยิ้มมันก้อได้หมด วันที่จะมาเจอกันนั้น เธอบอกว่าเธออยู่ที่ไหน สมองผมหมุนทันที โอ….จะมาเจอกันได้งัยล่ะทีนี้มันแทบจะข้าม สามจังหวัดเลยนะนั่น แต่สุดท้ายเธอมาจนได้ ข้อนี้ผมนับถือใจเธอนะ นึกแล้วก้อยังยิ้มอยู่ไม่ลืม ครั้งแรกที่ผมเจอเธอนั้น เธอมาด้วยชุดเสื้อเชิ้ตสีขาว ทาปากสีแดง แต่งหน้าอ่อนๆ ผมตะลึงไปนิดนึง คือเธอสวยกว่าในรูปมาก เวลาเธอยิ้มเธอทำเอาผมเหลือบมองแต่เธอจนลืมมองถนน เธอยิ้มทีไรดวงตาของเธอจะโค้งเป็นพระจันทร์เสี้ยวสองดวง มันช่างดึงสายตายิ่งนัก การเจอกันครั้งแรกนั้นมันเหมือนเพลงที่เร่าร้อน และรุนแรง รวดเร็ว อินโทรช่างบางเบา เหมือนผู้กำกับลำดับภาพตามใจคนดู ทุกอย่างผ่านไปเหมือนลมพัดแรงๆ แต่ความรู้สึกสบายยังตรึงค้างอยู่บนผิวจนทำให้เราอมยิ้มอ่อนๆ คืนนั้น การมองพระจันทร์ของผมก้อต่างไปจากเดิม

.......หลังจากนั้นผมนึกว่าเธอจะเหมือนหลายๆคนที่จะทักเมื่อผมทักไปเท่านั้น แต่ไม่เลย เธอมักทักทาย ถามไถ่อยู่เสมอ จนผมกับเธอได้เจอกันอีกครั้ง คราวนี้มันต่างไป ต่างไปจากครั้งแรกมากมาย บทเพลงคราวนี้มันนุ่มนวลและอ่อนโยน ปนเสียงหัวเราะและรอยยิ้ม จนเธอยอมให้ผมได้คว้าภาพของเธอมาจนได้ภายใต้คอนเซปภาพ “Who Are You” ผมก้อถ่ายไปหัวเราะไป เธอก้อเกร็งหัวเราะ ทุกอย่างออกแนวเพื่อนถ่ายรูปกันมากกว่าที่จะเป็นฟีลแฟน แต่เมื่อเธอเปิดเพลง………..อารมณ์เธอก็เปลี่ยนไปภาพทุกอย่างมันไม่นิ่ง สงบ อีกต่อไป มันมีความรู้สึกในทุกๆครั้งที่เธอขยับ และมันทำให้ผมไม่สามารถละสายตาจากเธอไปได้ รอยสัมผัสที่มีกลิ่นแอลกอฮอลจางๆ ประทับด้วยรอยสีแดงที่ไม่ใช่จากลิปสติกแต่เป็นจากเครื่องดื่มสีแดง ที่เมื่อไหร่ที่เธอดื่ม ผิวหนังเธอจะสื่ออารมณ์ที่ชวนให้เราต้องวางกล้องและอยากจะกระโดดไปนั่งข้างๆและ……………. สุดท้ายเวลาก้อเป็นข้อจำกัดให้ต้องจากกัน ขนาดจะจากกันเธอก้อยังทำให้ผมอมยิ้ม “พี่....เค้าโทรมาบอกว่าหมดเวลาแล้ว แต่เราไม่ต้องรีบใช่ไหม เรานั่งคุยกันต่อได้ไหม…………….” ผมได้แต่อมยิ้มและคิดในใจว่า ได้ ทำไมจะไม่ได้ล่ะ ผมรู้แล้วว่าวันนี้ผมไม่ได้ มาเจอแค่น้องคนนึง มาถ่ายรูป มาทำอะไรที่อยากทำ แต่วันนี้ผมมาเจอคนที่เวลามันไม่เคยพอเลยเมื่อได้เจอคนอย่างเธอ ขอบคุณมากนะครับสำหรับความทรงจำของเธอ Two Moons Girl……………

........สำหรับน้องที่สนใจจะถ่ายรูปแนวนี้กะผม มันไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดนะคร้าบ ลองเข้ามาพูดคุยกันก่อนได้นะครับ แต่ออกตัวก่อนเลยคร้าบ ผมไม่ได้เรียนมาทางนี้ และไม่มีหลักการหรือทฤษฎีอะไรเยอะ งานก้อไม่ใช้ถ่ายแบบเดียวแต่เป็นถ่ายฟีลแฟน แต่รับรองว่านางแบบจะฟินแน่นอนครับ อิอิ มาลองกันดูนะคร้าบ (mline2015)

Little wind

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 176
Re: HW14 : Theme : Who Are You ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2017, 12:37:18 AM »
ทั้งเพลง ทั้งโทนสีของภาพ ละมุน ชวนมอง
บรรยากาศชวนเหงา แต่ก็แอบสดใสและเซ็กซี่ไปพร้อมๆกัน
นางแบบช่างดูอ่อนละมุน ชวนหลงใหล น่าถนุถนอม เหมาะสมกับชื่อ Two Moons Girl จริงๆค่ะ

ครบรสจริงๆการบ้านฉบับนี้ 41
เหนื่อยนะ แต่ไม่ท้อ สู้ต่อไป ขอแค่ใจยังไหว =^-^=

mzazaza2015

Re: HW14 : Theme : Who Are You ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2017, 12:43:30 AM »
ทั้งเพลง ทั้งโทนสีของภาพ ละมุน ชวนมอง
บรรยากาศชวนเหงา แต่ก็แอบสดใสและเซ็กซี่ไปพร้อมๆกัน
นางแบบช่างดูอ่อนละมุน ชวนหลงใหล น่าถนุถนอม เหมาะสมกับชื่อ Two Moons Girl จริงๆค่ะ

ครบรสจริงๆการบ้านฉบับนี้ 41

ขอบคุณคร้าบ เม้นได้ทำเอาคนเขียนลอยไปเลย 555

kitten33

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2017, 09:59:08 PM »
 **39** **39** **39**

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2017, 10:12:22 PM »
ปลากรอบน่ากินมากครับ
 **39**
อยากรู้จักเลยครับ

แพนด้า​ น่ารัก

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 8
  • !!!Cc32
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2017, 10:13:49 PM »
มาอีกแล้วๆ
แพนด้าชอบดูปลากรอบ
 **39**  **39**

Gungnir

• Newbie
  • *
  • People Like This 47
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2017, 10:44:23 PM »
เพลงประกอบเพราะ  นั่งดูรูปพร้อมฟังเพลงไปฟินมากเลย
ถ่ายภาพสวยขึ้นเรื่อยๆ เลยน่ะครับ  เก่งจัง
ปกติผมไม่ค่อยเม้นท์  แต่ขอต้องชมจากใจ  ชอบจริงๆ  **26**

ปล. มือน้องเค้าเต็ม สวยดี     ยิ้มก็น่ารัก ฟันเรียงกันสวยเชียว
แต่สงสัยอ่ะ  รูปที่นอนบนเตียงมันมีรอยแสงเหลืองๆ รอบมือ  มันคืออัลลัยครับ
เป็นเทคนิคของการใช้ไฟเหรอครับ

mzazaza2015

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 12:02:29 AM »
เพลงประกอบเพราะ  นั่งดูรูปพร้อมฟังเพลงไปฟินมากเลย
ถ่ายภาพสวยขึ้นเรื่อยๆ เลยน่ะครับ  เก่งจัง
ปกติผมไม่ค่อยเม้นท์  แต่ขอต้องชมจากใจ  ชอบจริงๆ  **26**

ปล. มือน้องเค้าเต็ม สวยดี     ยิ้มก็น่ารัก ฟันเรียงกันสวยเชียว
แต่สงสัยอ่ะ  รูปที่นอนบนเตียงมันมีรอยแสงเหลืองๆ รอบมือ  มันคืออัลลัยครับ
เป็นเทคนิคของการใช้ไฟเหรอครับ

ขอตอบคนนี้ก่อนเลย เพราะไม่ได้มีเทคนิคใช้ไฟอะไรเลยครับ เป็นการตัดที่ไม่เนียนของกระผมเองคร้าบ พอดีเพิ่งหัดใช้Photoshop ครับ แต่คราวหน้าจะเอาให้เนียนกว่านี้ มีน้องผู้หญิงคนนึงมาอ่านการบ้านแล้วบอกจะสอนให้แต่แลกกะ 1 เมา 555 ขอบคุณที่ติดตามอ่านนะครับ

mzazaza2015

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 12:07:36 AM »
ปลากรอบน่ากินมากครับ
 **39**
อยากรู้จักเลยครับ

ขอบคุณมากคร้าบ

mzazaza2015

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 12:08:14 AM »
มาอีกแล้วๆ
แพนด้าชอบดูปลากรอบ
 **39**  **39**

ขอบคุณคร้าบ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 10:13:13 AM »
     น้องคนนี้สวยมากเลยครับ ขนาดผมไม่เห็นหน้าเต็มๆ ของน้องนะ
รูปก็งดงามเหมาะกับนางแบบครับ ดีจังที่มีงานจ้างเที่ยวแนวนี้บ้าง
รอดูอีกนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

mzazaza2015

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 12:24:38 PM »
     น้องคนนี้สวยมากเลยครับ ขนาดผมไม่เห็นหน้าเต็มๆ ของน้องนะ
รูปก็งดงามเหมาะกับนางแบบครับ ดีจังที่มีงานจ้างเที่ยวแนวนี้บ้าง
รอดูอีกนะครับ

ขอบคุณมากนะคร้าบ  **36**

^0^คุณหนูสายนก

• People Like This 65
  • "เป็นทุกอย่างให้เธอแล้ว แม้ว่าเธอไม่เคยเป็นอะไรกับฉันเลย ^^"
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 10:52:41 PM »
รอบนี้ ไม่ต้องบอกก็เลยนะคะ ว่า จขกท เขียนมาจากความรัก อ่านไปแล้วสัมผัสได้ทันทีเลยค่ะ รู้สึกถึงความตื่นเต้นในทุกๆประโยค โดยเฉพาะเวลาเขียนบรรยายถึงน้อง ผญ ในภาพ เชื่อว่าต้องเขียนไปยิ้มไปแน่ๆ แค่อ่านก็รู้เลยค่ะว่ารู้สึกพิเศษกับคนนี้ที่สุด เท่าที่อ่านมารู้สึกว่ากระทู้นี้ จขกท เขียนออกมาได้ละมุนที่สุดแล้วค่ะ เพราะคุณไม่พูดถึงรูปร่างนางแบบเลยแม่แต่น้อย แต่กลับลงรายละเอียดไปที่ใบหน้า และรอยยิ้ม พ่อเคยบอกนะคะ ว่าถ้าผู้ชายคนไหนพูดถึงผู้หญิงคนนึงโดยเน้นถึงดวงตาและรอยยิ้มของผู้หญิงคนนั้นเป็นหลัก นั่นแสดงว่าเค้าชอบ ผญ คนนั้นจริงๆ พ่อบอกว่ากับผญที่เรารักนั้น สิ่งที่ทำให้เรามีความสุขที่สุดเวลาที่คิดถึงเค้าก็คือรอยยิ้ม และจะเป็นสิ่งที่ผช คนนั้นอยากที่จะรักษาและทะนุทะนอมไว้อย่างดีที่สุด หลังจากอ่านกระทู้แล้วก็นึกถึงสิ่งที่พ่อพูดเลยค่ะ พระจากมี่อ่าน ไม่มีความรู้สึกถึง ความใคร่หรือความเสน่หาเลยแม้แต่นิดเดียว ตรงกันข้ามนะคะ อ่านแล้วกลับรู้สึกโรแมนติกอย่างบอกไม่ถูกเหมือนกัน เสียดายจังที่เวลามีน้อยเกินไป พระเอก นางเอกก็ต้องลากันแล้ว งั้นให้ จขกท เป็นชายเลี้ยงวัวแล้วกันนะคะ ส่วนคุณ ผญ ในภาพก็เป็นสาวทอผ้า ที่จะมีโอกาสเพียงครั้งเดียวในรอบ 1 ปี ที่จะข้ามทางช้างเผือกมาเจอกันได้ ถึงจะเป็นช่วงเวลาไม่นาน แต่ก็มีคุณค่ามากพอให้จดจำค่ะ.  ไปแระ ไว้จะมาติดตามผลงานใหม่นะคะ  **38**
...ความสวยที่หนูมีน่ะพอไปวัดไปวา แต่ความฮาที่มีอ่ะ อันลิมิต...

"รับงานเที่ยว ทุกเพศนะคะ ชาย หญิง ทอม ดี้ เลส ได้หมดถ้าสดชื่น กั๊กๆ"
#บริการสไตล์สายฮา ทุกรีราาาเน้นความบันเทิง อรรถรสค่ะ!!!
#พี่อาจจะมาด้วยใบหน้าพาจิตดับ แต่หนูจะส่งพี่กลับพร้อมรอยยิ้ม ^^

ปล.สำหรับพี่ๆที่หางานแรงสายนกขออนุญาตผ่านนะคะ ^^

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 11:54:28 PM »
ถ่ายรูปสวยดีครับ...งาม

The Yong

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 12:51:47 AM »
ขออนุญาต "ติ" นะครับ เพราะคำชม คนอื่นๆก็คงให้ท่าน จขกท ไปพอสมควรแล้ว และผมก็เชื่อว่า หากผมเห็น "ข้อผิดพลาด" โดยไม่ "ติ" ท่าน จขกท ก็จะไม่พัฒนาขึ้น ซึ่งน่าเสียดาย เพราะถ่ายภาพสวยขึ้นเยอะมากแล้ว

เรื่องที่ผมจะ "ติ" มี 2 เรื่องครับ ซึ่งในภาพที่ 2 เห็นชัดมากๆ
1. คอมโพสของภาพครับ ผมไม่แน่ใจว่าด้วยสถานที่หรือเปล่านะครับ รูปที่ 2 จึง "หนัก" ขวามาก ถ้าเป็นที่สถานที่ ท่าน จขกท ก็คงจะต้องหาเหลี่ยมให้ภาพมีความสมดุลนิดนึงนะครับ

2. ภาพที่ 2 เห็นชัดมากๆว่า "ตัดแปะ" ซึ่งถ้าจะเปลี่ยนพื้นหลังโดยการนำเอารูปต้นฉบับ ไปแปะไว้กับพื้นหลังอื่นๆ ควรจะต้องใช้เวลากับมันมากกว่านี้ในการ "ไดคัท" แบบให้ละเอียดกว่านี้นะครับ รูป 3 ถ้าดูแบบละเอียดจริงๆ ก็ "ตัดแปะ" ครับ แม้จะแก้ด้วยการทำขอบฟุ้ง แต่ก็ยังเห็นรอยอยู่ดี

ผมไม่ใช่เซียน หรือ เก่งกล้าสามารถมากมายหรอกนะครับ แต่เผอิญว่า ทั้ง 2 รูปที่ผมกล่าวถึง มันค่อนข้างชัดเจน  โดยส่วนตัว ผมว่าท่านถ่ายรูปดีอยู่แล้วครับ ถ้าท่านถ่ายน้องมาแล้วถึง 14 คน (หรืออาจจะมากกว่า) เรื่องการวางภาพ ท่านน่าจะพอมองออกแล้วครับว่าวางภาพอย่างไรให้สวย เพราะอย่าลืมนะครับว่า "ภาพหนึ่งใบ แทนคำพูดได้เป็นล้านคำ" ลองศึกษาเรื่อง "จุดตัด 9 ช่อง" เพิ่มเติมครับ

หวังว่าท่าน จขกท คงจะไม่โกรธนะครับ หากผมพูดวิจารณ์ไปตามที่ผมเห็น เพราะผมเชื่อว่า หากผมไม่ "ติ" ท่านก็จะไม่ "รีด" ศักยภาพของท่านออกมา ด้วยจิตคารวะ  **26**  **26**
A Whiter Shade of Pale

mzazaza2015

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 01:17:20 AM »
ขออนุญาต "ติ" นะครับ เพราะคำชม คนอื่นๆก็คงให้ท่าน จขกท ไปพอสมควรแล้ว และผมก็เชื่อว่า หากผมเห็น "ข้อผิดพลาด" โดยไม่ "ติ" ท่าน จขกท ก็จะไม่พัฒนาขึ้น ซึ่งน่าเสียดาย เพราะถ่ายภาพสวยขึ้นเยอะมากแล้ว

เรื่องที่ผมจะ "ติ" มี 2 เรื่องครับ ซึ่งในภาพที่ 2 เห็นชัดมากๆ
1. คอมโพสของภาพครับ ผมไม่แน่ใจว่าด้วยสถานที่หรือเปล่านะครับ รูปที่ 2 จึง "หนัก" ขวามาก ถ้าเป็นที่สถานที่ ท่าน จขกท ก็คงจะต้องหาเหลี่ยมให้ภาพมีความสมดุลนิดนึงนะครับ

2. ภาพที่ 2 เห็นชัดมากๆว่า "ตัดแปะ" ซึ่งถ้าจะเปลี่ยนพื้นหลังโดยการนำเอารูปต้นฉบับ ไปแปะไว้กับพื้นหลังอื่นๆ ควรจะต้องใช้เวลากับมันมากกว่านี้ในการ "ไดคัท" แบบให้ละเอียดกว่านี้นะครับ รูป 3 ถ้าดูแบบละเอียดจริงๆ ก็ "ตัดแปะ" ครับ แม้จะแก้ด้วยการทำขอบฟุ้ง แต่ก็ยังเห็นรอยอยู่ดี

ผมไม่ใช่เซียน หรือ เก่งกล้าสามารถมากมายหรอกนะครับ แต่เผอิญว่า ทั้ง 2 รูปที่ผมกล่าวถึง มันค่อนข้างชัดเจน  โดยส่วนตัว ผมว่าท่านถ่ายรูปดีอยู่แล้วครับ ถ้าท่านถ่ายน้องมาแล้วถึง 14 คน (หรืออาจจะมากกว่า) เรื่องการวางภาพ ท่านน่าจะพอมองออกแล้วครับว่าวางภาพอย่างไรให้สวย เพราะอย่าลืมนะครับว่า "ภาพหนึ่งใบ แทนคำพูดได้เป็นล้านคำ" ลองศึกษาเรื่อง "จุดตัด 9 ช่อง" เพิ่มเติมครับ

หวังว่าท่าน จขกท คงจะไม่โกรธนะครับ หากผมพูดวิจารณ์ไปตามที่ผมเห็น เพราะผมเชื่อว่า หากผมไม่ "ติ" ท่านก็จะไม่ "รีด" ศักยภาพของท่านออกมา ด้วยจิตคารวะ  **26**  **26**

ขอบคุณมากคร้าบ เรื่องไดคัท นี่ โหลดยูทูปมาแล้วครับ น่าจะเนียนขึ้น ส่วนเรื่องตำแหน่งนี่ต้องลองอ่านไปเรื่อยๆครับ น่าจะดีขึ้นในเร็ววัน รับคำติชมทุกประเภทเลยครับ ยินดีครับ

mzazaza2015

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 01:18:07 AM »
ถ่ายรูปสวยดีครับ...งาม

ขอบคุณครับ ขอบคุณแทนน้องนางแบบด้วยครับ

mzazaza2015

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 09:30:13 AM »
รอบนี้ ไม่ต้องบอกก็เลยนะคะ ว่า จขกท เขียนมาจากความรัก อ่านไปแล้วสัมผัสได้ทันทีเลยค่ะ รู้สึกถึงความตื่นเต้นในทุกๆประโยค โดยเฉพาะเวลาเขียนบรรยายถึงน้อง ผญ ในภาพ เชื่อว่าต้องเขียนไปยิ้มไปแน่ๆ แค่อ่านก็รู้เลยค่ะว่ารู้สึกพิเศษกับคนนี้ที่สุด เท่าที่อ่านมารู้สึกว่ากระทู้นี้ จขกท เขียนออกมาได้ละมุนที่สุดแล้วค่ะ เพราะคุณไม่พูดถึงรูปร่างนางแบบเลยแม่แต่น้อย แต่กลับลงรายละเอียดไปที่ใบหน้า และรอยยิ้ม พ่อเคยบอกนะคะ ว่าถ้าผู้ชายคนไหนพูดถึงผู้หญิงคนนึงโดยเน้นถึงดวงตาและรอยยิ้มของผู้หญิงคนนั้นเป็นหลัก นั่นแสดงว่าเค้าชอบ ผญ คนนั้นจริงๆ พ่อบอกว่ากับผญที่เรารักนั้น สิ่งที่ทำให้เรามีความสุขที่สุดเวลาที่คิดถึงเค้าก็คือรอยยิ้ม และจะเป็นสิ่งที่ผช คนนั้นอยากที่จะรักษาและทะนุทะนอมไว้อย่างดีที่สุด หลังจากอ่านกระทู้แล้วก็นึกถึงสิ่งที่พ่อพูดเลยค่ะ พระจากมี่อ่าน ไม่มีความรู้สึกถึง ความใคร่หรือความเสน่หาเลยแม้แต่นิดเดียว ตรงกันข้ามนะคะ อ่านแล้วกลับรู้สึกโรแมนติกอย่างบอกไม่ถูกเหมือนกัน เสียดายจังที่เวลามีน้อยเกินไป พระเอก นางเอกก็ต้องลากันแล้ว งั้นให้ จขกท เป็นชายเลี้ยงวัวแล้วกันนะคะ ส่วนคุณ ผญ ในภาพก็เป็นสาวทอผ้า ที่จะมีโอกาสเพียงครั้งเดียวในรอบ 1 ปี ที่จะข้ามทางช้างเผือกมาเจอกันได้ ถึงจะเป็นช่วงเวลาไม่นาน แต่ก็มีคุณค่ามากพอให้จดจำค่ะ.  ไปแระ ไว้จะมาติดตามผลงานใหม่นะคะ  **38**

เม้นได้เพลิดเพลินมากครับ อ่านเพลินเลย ป่านนี้น้องนางแบบเขิลแย่แล้ว ขอบคุณแทนน้องด้วยนะคร้าบ ขอบคุณที่สละเวลามาเม้นนะครับ เม้นของคุณอ่านทีไรยิ้มทุกที

^0^คุณหนูสายนก

• People Like This 65
  • "เป็นทุกอย่างให้เธอแล้ว แม้ว่าเธอไม่เคยเป็นอะไรกับฉันเลย ^^"
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 09:43:13 AM »

เม้นได้เพลิดเพลินมากครับ อ่านเพลินเลย ป่านนี้น้องนางแบบเขิลแย่แล้ว ขอบคุณแทนน้องด้วยนะคร้าบ ขอบคุณที่สละเวลามาเม้นนะครับ เม้นของคุณอ่านทีไรยิ้มทุกที

แต่การบ้านชิ้นนี้ดูอบอุ่นจิงๆค่ะ อ่านเส็ดไปนั่งเขียนนิยายโรแมนติกต่อได้เลย ฟีลลิ่งมาค่ะ อิอิ
...ความสวยที่หนูมีน่ะพอไปวัดไปวา แต่ความฮาที่มีอ่ะ อันลิมิต...

"รับงานเที่ยว ทุกเพศนะคะ ชาย หญิง ทอม ดี้ เลส ได้หมดถ้าสดชื่น กั๊กๆ"
#บริการสไตล์สายฮา ทุกรีราาาเน้นความบันเทิง อรรถรสค่ะ!!!
#พี่อาจจะมาด้วยใบหน้าพาจิตดับ แต่หนูจะส่งพี่กลับพร้อมรอยยิ้ม ^^

ปล.สำหรับพี่ๆที่หางานแรงสายนกขออนุญาตผ่านนะคะ ^^

Sv>Suwi

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 4
  • เสนอทางเลือก
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 01:36:35 PM »
HW13 : Theme : Who Are You?

.......

รูปสวยมากครับ  ขอคุณการบ้านครับผม
อยากแหวกฟองสบู่

mzazaza2015

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 07, 2017, 08:44:00 PM »
**39** **39** **39**

เจอตัวจริงของน้องเม้นนี้แล้วหนูฮาและกวนมาก  อิอิ อ้าวตายและ น้องบอกให้พิมว่า หนูเรียบร้อยพูดน้อยน่ารัก เอาเป็นว่าขอบคุณที่ตามอ่านทุกการบ้านนะครับ

`Victrory

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 12:05:10 PM »
ได้อ่านเหมือนนิยาย
หรือนิตยาสารนิยาย
สนุกมากครับ
ถ้ามีการบ้านดี ๆ ก็ส่งต่อกันด้วยน่ะครับ

เรื่องการถ่ายภาพมีข้อติไม่เท่าไหร่ครับ
ดูร่วม ๆแล้วมีเสน่ท์ 5555

^ออนไลค์^