ผู้เขียน หัวข้อ: พิมพ์ไปร้องไห้ไป  (อ่าน 3832 ครั้ง)

piranya

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
พิมพ์ไปร้องไห้ไป
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2017, 05:49:44 PM »
ขอโทษนะคะ ที่โพสต์แบบนี้ อาจทำให้หลายคนไม่พอใจ
แต่ขอสาบานต่อหน้าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ เรากับลูกลำบากมากๆ สงสารลูกคนเล็ก 1 ขวบ อาหารก็แค่นมแม่ เพราะไม่มีปัญญาซื้ออย่างอื่น ต้องประหยัดสุดๆ เสื้อผ้าก็ไม่มีใส่ ใส่แต่ของพี่คนโตซึ่งตัวใหญ่โคร่ง เพราะคนโตก็เอาเสื้อแม่ไปใส่
เราเป็นแม่ที่แย่มาก หาเงินซื้อนมให้ลูกยังไม่ได้เลย เราเหนื่อยกับชีวิตมากๆ ขายของก็ไม่มีกำไร ขายได้ซื้อของต่อ ลูกๆ ต้องอด ต้องทนไปกับเราด้วย

เราเป็นซิงเกิลมัมค่ะ ต้องเลี้ยงลูกอีก 2 คน คนเล็กต้องเลี้ยงด้วยขายของด้วย สงสารเขามากๆ ขายก็ไม่ดีมากๆ ได้วันละ 2-3ร้อย พรุ่งนี้ก็ต้องซื้อของมาลงทุนอีก

เราเครียดมาก ทำไมคนเราที่มันแย่ มันจน มันก็ยิ่งจนๆ
เราไม่มีโอกาส ไม่มีเพื่อน ไม่มีญาติ วันๆ อยู่กับลูก ขายของ ทำงานบ้าน ก็หมดเวลาแล้ว

ใครมีเมตตาบริจาคของใช้ นม ข้าวสาร แพมเพิร์ส ของใช้เสื้อผ้าเด็ก รองเท้าเด็ก มือ 2 ก็ได้คะ

ตอนนี้แย่ๆ มากๆ ไม่รู้จะเริ่มต้นชีวิตอย่างไร อยากขายของได้เงินเยอะๆ ลูกๆจะได้ไม่ลำบาก

วันนี้พวกเรา 3 คนได้กินข้าวแค่มื้อเดียวเองค่ะ ไม่รุ้จะทำอย่างไร ส่งจม.ให้นายก ตั้งแต่ต้นปียังเงียบ ส่งไปตามองค์กรต่างๆ ก็ยังรอ คือ ไม่ใช่คนพิการก็จริง แต่ก็สู้สุดๆ แล้วคะ

ขออนุญาตด้วยนะคะ
ขอบคุณคะ

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355
Re: พิมพ์ไปร้องไห้ไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 02:04:43 AM »
รับบริจาค ยังไง แจ้งให้ครบเลยครับ
สถานที่รับของ สถานที่ที่ต้องการความช่วยเหลือ ช่องทางการติดต่อ ช่องทางการรับของ
ของจำเป็นที่ต้องการ ยี่ห้อ แพ็คกิ้งยังไง แจ้งไปเลยครับ
เผื่อมีคนสนใจอยากช่วยเหลือ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาและค่าใช้จ่ายกันมากมาย

บ่นปากเปล่ามันก็เหมือนการเล่านิทาน คุณทำยังไงให้สมาชิกเชื่อว่าในสิ่งที่คุณพูดนั้นประสบปัญหาจริงกับคุณเท่านั้นพอ
เชื่อว่าคุณจะได้รับความช่วยเหลือในเวบนี้ ไม่มากก็น้อยครับ
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

piranya

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 07:43:22 AM »
แจ้งไว้แล้วนะคะ ว่าเป็นเสื้อผ้า มือ 2 ของน้องผู้ญ 1 ขวบกับ 9 ขวบนะคะ รองเท้ามือ2 น้อง 1 ขวบ ส่วนแพมเพิร์สได้ทุกยี่ห้อแบบถูกๆ ก็ได้ค่ะ ไซต์ M ส่วนข้าวสาร ผงซักฟอก ของใช้อื่นๆ ยี่ห้ออะไรก็ได้คะ

piranya

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 07:47:18 AM »
สำหรับที่อยุ่จัดส่ง อยุ่ในกทม. ขออนุญาต PM นะคะ สามารถมามอบให้เด็กๆ เองหรือจัดส่งให้ตามที่อยุ่ได้ค่ะ

ขอบคุณคะ

piranya

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 08:05:09 AM »
ต้องขออภัยนะคะ เข้าใจว่าบางท่านไม่สะดวก PM ขออนุญาติใส่ข้อมูลติดต่อเลยนะคะ
.
สิ่งที่ต้องการเสื้อผ้าเด็กผู้ญทั้ง 2 คน 1.2 ขวบ และ 9 ขวบค่ะ
รองเท้าเด็ก 1.2 ขวบ แพมเพิร์สไซต์ M  ข้าวสาร ผงซักฟอก น้ำยาล้างขวดนม เครื่องสำอางค์ ครีมกันแดด ครีมบำรุงมือ 2 แบบเหลือใช้ก็ได้ค่ะ คือแม่อยากไปสมัครงาน แต่ไม่มีเครื่องแต่งหน้าเลยคะ ไม่เคยใช้ครีมบำรุง กันแดด หน้าดำๆ กร้านๆ ค่ะ อยากไปสมัครงาน แต่ก็ไม่มั่นใจคะ
โทร.สอบถามสถานที่ได้ที่เบอร์ 0940265840
ถ้ามาด้วยตนเองโทรถามเส้นทางได้ค่ะ บิ๊กซีบางปะกอก
ถ้าจัดส่ง ตามที่อยู่นี้นะคะ
ด.ญ.ณัฐริณีย์ ฉิมเรือง
11/241 ซ.17 ถ.สุขสวัสดิ์ แขวงบางปะกอก เขตราษฎร์บูรณะ กทม. 10140
ขอบคุณมากคะ

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 11:16:03 AM »
ช่วยดันกระทู้ให้ค่ะ สู้ๆนะคะพี่

rabbitraknaka

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 01:56:14 PM »
ดันๆคะเป็นเเม่เลี้ยงเดี่ยวเหมือนกันสู้ๆนะคะ

piranya

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 02:53:48 PM »
ขอบคุณมากค่ะ สู้ไม่ถอยค่ะ

ถ้าใครพอมีเครื่องสำอางค์เหลือใช้ ส่งมาได้นะคะ
ตอนนี้ขุ่นแม่อยากสวยค่ะ

ได้เวลาไปสมัครงานกันแล้ว สู้ๆ ฮึบๆ

piranya

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 02:58:16 PM »
เบอร์ที่ให้ไม่มีไลน์นะคะ
ให้ไลน์จะโดนแบนไหมคะเนี่ย อิอิ

ok_jung

piranya

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 08:27:09 PM »
เหนื่อยจังค่ะ  **12**
ถ้าสู้ไม่ไหว จะทำอย่างไรต่อไป
สงสารลูกจัง