ผู้เขียน หัวข้อ: พิมพ์ไปร้องไห้ไป  (อ่าน 3821 ครั้ง)

piranya

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
Re: พิมพ์ไปร้องไห้ไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 08:59:54 PM »
ขอบคุณมิตรภาพที่สวยงามในเว็บนี้นะคะ
ขอบคุณน้องปุณ ช่วยค่าใช้จ่ายเด็กๆ500 บาท
แต่ขุ่นแม่ขอซื้อลิปสติกสักแท่งนะคะ

ขอบคุณมากๆ คะ

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 11:11:44 PM »
สู้ๆครับ. อาจไม่ได่วยอะไร. แต่ขออนุญาต ให้เป็นบทเรียนสำหรับคนที่. ประเภทรักเหนืออื่นใดทั้งหลายครับ. มันไม่หมูคิดเยอะๆอะไรที่ง่ายๆ. ตอนหลังมักยากสุดชีวิต. ต้องทนครับเพราะกินของง่ายมากแล้ว.

สู้ๆนะครับ. ผมไม่ช่วยอะไรในครั้งนี้. เพราะเค่วยมาเยอะพอสมควร. ทุกวันนี้ไม่เคยมีใครสักึนที่เค่วยไปแล้ว ขอบคุณ คุยต่อหรือใดๆสักคนครับ.  เลยคิดว่าจบกับการช่วยเหลือแบบนี้.  ทุกวันนี้ไปทางสายบริจาคตามวัดหรือมูลนิธิมากกว่า.  ไม่ได้หวังผลอะไรนะ.  แต่ก็เคยคิดง่ามิตรภาพในนี้จะดีกว่าลอยๆ. แต่หลังจากลองๆมานับ. 10ๆครั้ง พบว่าไม่เคยมีเลยแม้แต่ตรั้งเดียวที่ช่วยแล้ว เพัยงคำว่าขอบคุณ

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 11:28:20 PM »
ไม่เปนไรค่ะพี่ วันนี้ยังพอช่วยไหวก้อช่วยกันค่ะ
ที่ให้ได้ตลอดก้อคงเปนกำลังใจนะคะ ก้ออยากให้อดทนมากๆค่ะ
เข้าใจนะคะ เราว่าตอนนี้พี่ก้อค่อยๆแก้ไขปัญหา ที่พี่มีอยู่ตรงหน้าไปทีละstep ดีกว่าค่ะ
ทุกปัญหาถ้าเราพยายามหาทางออก ปูนเชื่อค่ะพี่ว่าเราต้องเจอแน่นอน สู้ๆค่ะพี่ <3

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 12:39:46 AM »

แต่ขุ่นแม่ขอซื้อลิปสติกสักแท่งนะคะ

ขอบคุณมากๆ คะ

แสดงว่า ลูกๆ ได้กินข้าว ได้กินนมแล้ว คุณแม่เลยขออนุญาตซื้อลิปสติค หุหุ   **34**

Ps. ช่วงที่ลำบาก ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ : )

**24**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

piranya

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 08:30:53 AM »
บอกน้องปุณไว้แล้วคะ วันนี้มีสัมภาษณ์งาน แต่แม่ไม่มีเครื่องสำอางค์เลย เลยขอซื้อที่ 7-11 แท่งละ 39 บาทคะ
หน้าดำก็ช่าง ขอมีสีปากหน่อย เด่วเขาจะว่าไม่ให้เกียรติสถานที่ค่ะ

piranya

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 08:39:38 AM »
ขอบคุณทุกกำลังใจนะคะ ความผิดพลาดที่เกิดขึ้นเพราะเรารักลูกมาก จึงยอมทิ้งทุกอย่าง เพื่อดูแลสิ่งที่เรารักที่สุด ให้เขาได้กินนมแม่นานที่สุด ยอมรับว่าลำบากมาก แต่คิดว่าไม่ตลอดไป แม่จะสู้ทำงานทุกอย่าง วันนี้ถ้าได้งาน ลูกๆ ของแม่คงสบายขึ้นค่ะ

ขอบคุณน้องปูน ถ้าพี้ได้งานทำแล้วจะมาบอกอีกทีนะคะ

piranya

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 08:53:15 AM »
วันนี้เหมือนลูกๆ จะเป็นใจ ตื่นกันแต่เช้า คนโตช่วยอาบน้ำคนเล็ก แม่ทำกับข้าว อาบน้ำแต่งตัวทานข้าวกันเสร็จ หอบหิ้วกันไปที่ร.ร.เจ้าตัวโต ขอฝากเจ้าตัวเล็กไว้ที่แผนกเด็กเล็กครึ่งวัน ช่วยเป็นกำลังใจให้ได้งานด้วยนะคะ ฮึบๆ  ถ้าจะไม่ผ่านคงเพราะหน้าดำนี่แหละ 55++ ขำๆนะ

piranya

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 01:08:04 PM »
เหนื่อยจังคะ