ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกมีใจให้คนๆหนึ่ง แบบนี้คือแอบรักเขาใช่ไหม ?  (อ่าน 761 ครั้ง)

supernatural

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
เราพึ่งจะเจอเขาได้ไม่นาน ก่อนหน้านี้เราคบแบบ friend with benefit กัน รู้สึกเข้ากันได้อย่างบอกไม่ถูก เสียแต่ที่เขามีคนอื่นแล้ว แม้จะไม่ชัดเจนก็ตาม

แต่ตอนนี้เรายอมรับเลยว่าคิดถึงเขาตลอด ถึงเขาจะใจร้อน แต่เราก็อยากอยู่ใกล้ๆเขายังไงบอกไม่ถูก นี่คืออาการแอบรักใช่มั๊ย ?

เราไม่เคยพูดความในใจออกไปเพราะกลัวเสียความสัมพันธ์ แต่ถ้าเขาได้บังเอิญผ่านเข้ามาอ่านหละก็ อยากบอกว่าขอบคุณที่ทำให้เราสดชื่นอีกครั้ง

และสำหรับใครที่เจอหรือเป็นแบบเราอยู่ แชร์ความรู้สึกกันได้นะ ดีที่สุดตอนนี้คือให้กำลังใจกันและกันนะ

ขอบคุณที่รับฟัง ^^

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: รู้สึกมีใจให้คนๆหนึ่ง แบบนี้คือแอบรักเขาใช่ไหม ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 09:27:43 AM »
    จะว่ารักมั้ย ตอบยากในตอนนี้นะครับ น่าจะเป็นความชอบมากๆ อยากเจอ อยากเป็นเจ้าของ
และอยากให้เค้ามาชอบเรามากๆ ด้วย อีกอย่างคือคำนิยามของคำว่ารักของแต่ละคนไม่เหมือนกัน
บางคน รักคือการได้ครอบครองเป็นเจ้าของเพื่อจะได้อยู่ใกล้ชิด เอาใจกันดูแลกัน บางคนรักตือ
ความห่วงใย ปรารถนาดี แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอาจจะปนๆ กันไปทุกความรู้สึกก็ได้มังครับ

ถ้าคิดว่าทั้ง 2 คนรักกันได้ ก้ลองคุยกัน หาเหตุผลมาประกอบความรู้สึกด้วยว่ามีความพร้อม
และความเหมาะสมกันแค่ไหน จะได้กำหนดสถานะการคบหากันได้ ขอให้โชคดีครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: รู้สึกมีใจให้คนๆหนึ่ง แบบนี้คือแอบรักเขาใช่ไหม ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 05:05:45 PM »
กำลังเล่นกับไฟ  ถ้ายังถอดตัวได้ก็ถอน

ถ้าใจไม่อยากถอนก็รู้จัก
สุขให้เป็น...รู้ค่าและพอใจส่วนที่ได้มา อยากให้ความอยากได้ในส่วนที่ไม่ได้มาทำลายความสุข
เตรียมใจทุกข์ให้เป็น..เผื่อใจไว้ ไม่มีอะไรถาวรตลอดไป
คืออยู่ให้เป็น ให้สุขมันมากกว่าทุกข์นะครับ
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ