ผู้เขียน หัวข้อ: อย่าหลอกฝัน หยุดเพ้อฝัน #กระทู้ดราม่า #เหมาะกับทุกเพศทุกวัย #18+  (อ่าน 2321 ครั้ง)

เดือนเพ็ญ

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
ก่อนอื่นออกตัวว่าหาพี่ดูแลมาตลอด และขอเรียกตัวเองว่าเดือนนะคะ
ได้พี่ดูแลมา3คนติดๆกัน แต่ไม่ใช่เหตุการณ์คบซ้อนแต่อย่างใด
เดือนมีพี่ดูแลมาแล้วน่าจะประมาณ5คน ตั้งแต่เรียนจนตอนนี้เริ่มทำงาน
2คนก่อนหน้าเดือนขอละไว้ เนื่องจากเหตุการณ์นานมาแล้วตั้งแต่สมัยเรียน
3คนนี้ทำให้เดือนรู้สึกต้องถามตัวเองว่าทำมัย ?
ทั้งที่ตัวเองอาจจะไม่ได้สวยออร่า เหมือนพริตตี้นางแบบ
แต่ก็มีคุณภาพพอที่ไม่ควรถูกกระทำแบบนี้ใส่
เรียนมหาลัยรัฐอันดับต้นๆ ทำงานเป็นหลักเป็นแหล่ง
โตมีความเป็นผู้ให่ญ ไม่เคยงอแง ไม่เคยก่อกวนไลน์หา
โทรหาปั่นป่วนเรียกร้อง ขอค่าขนมเพิ่มแต่อย่างใด แต่ทำมัย?
ทุกคนถึงต้องหายไป หายไปเลย แค่ตอบกันสักนิดบอกันสักหน่อยว่า
 พี่ขอไม่ดูแลแล้วนะ  แค่นั้น!!  ไม่ได้เลยหรอคะ? 
ไม่ว่าเหตุผลจริงๆพี่เป็นแบบไหน คงไม่มีน้องคนไหนกล้าถาม
อาจเพราะเบื่อ เพราะเจอน้องคนให่ม นั่นคือสิทธิ์ส่วนตัว
เพราะระหว่างเรานั้น มันก็ไม่ต่างอะรัยกับการทำธุรกิจ ที่ต่างฝ่ายต่างวินวิน
 เดือนยอมรับว่าครั้งแรกเดือนสู้นะ เดินหน้าหาให่มโพส2-3ครั้ง
คนทักเข้ามาเป็น100 คนบอกเลยนะคะ จะร้องไห้ค่ะ ตอบทั้งวันคุยทั้งวัน
บางครั้งไม่ได้อะรัยเลย ไม่นับนัดแล้วหาย ไม่ถึงที่แล้วเงียบ เบอร์ปลอมสารพัดจะสรรหามาแกล้ง
พี่ๆคะ เดือนขอ!! อย่าทำแบบนี้อีกเลยค่ะ น้องๆที่เจอแบบเดือนคงไม่น้อย
มันเหนื่อยมากนะพี่ เหนื่อยจนอยากจะร้องไห้ ทั้งเวลาทำงาน เหนื่อยจนไม่อยากกินข้าว
 เฝ้าถามตัวเองว่าพี่เค้าจะเอายังงัยวะ!! เราควรถามมั๊ย ?เราควรที่จะเรียกร้องอะรัยมั๊ย ?
สุดท้ายด้วยความลำบากหนี้สินท่วมหัว ก็ต้องกลืนน้ำลายตัวเองรับงานแบบครั้ง
พี่ๆคะ พี่ๆไม่ต้องออกตัวว่าจะให้บ้าน ให้รถ ให้ของ จะพาไปนั่นไปนี่เลยนะคะ
ขอแค่พี่จริงใจกับคนที่ดีกับพี่ คนที่พี่มองออกมาไม่เอาเปรียบพี่
ไม่หายไปเฉยๆ รักษาคำพูด รู้หน้าที่จ่ายตรงเวลา แค่นั้นแหล่ะค่ะที่ต้องการ
ไม่ต้องสร้างฝันให้ แค่พี่ให้เท่าที่ตกลงเดือนจะเอามาสร้างฝันของเดือนเอง
สำหรับสาวๆพี่ๆ ในนี้เดือนอยากให้ใช้สติให้มากๆ จะได้ไม่ถูกหลอก
เดือนโชคดีที่ไม่ถูกหลอก แค่หายไปเฉยๆ ขอให้ทุกคนอยู่บนโลกความจริงให้มากๆนะ
เมื่อเราพอแกร่งพอ จงโบยบินออกไปจากจุดๆนี้และอย่าหันหลังกลับมาอีก
สู้ๆเป็นกำลังใจให้ บอกตัวเองด้วยเหมือนกัน

smuggler_xman

• Hero Member
  • People Like This 5
เห็นใจครับ
มีคนหลายๆ แบบ อยู่แล้ว ในโลกออนไลน์
มีสติ ระวัง ดูแลตัวเอง
เอาใจช่วยให้เจอ คนดีๆ ครับ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
สำหรับสาวๆพี่ๆ ในนี้เดือนอยากให้ใช้สติให้มากๆ จะได้ไม่ถูกหลอก
เดือนโชคดีที่ไม่ถูกหลอก แค่หายไปเฉยๆ ขอให้ทุกคนอยู่บนโลกความจริงให้มากๆนะ

อาจะเพราะน้องไม่ดดนหลอก ก็เลยข้ามขั้นแห่งความทุกข์นั้น ไปทุกข์เรื่องไปไม่บอกแทน
ชีวิตที่นี่ก็แบบนี้ครับ บางทีก็ได้อะไรๆ มาเกินคาด บางทีก็เสียอะไรไปโดยไม่มีท่าทีมาก่อน

อยู่ที่นี่ก็อย่างที่น้องเตือนคนอื่นนั่นแหละครับ ใช้สติมากๆ นอกจากนี้ยังต้อง คาดหวังตามสถานการณ์
และเผื่อใจไว้สำหรับอะไรๆ ที่อาจเกิดขึ้นได้ทุกเวลาครับ

พยายามยืนบนขาตัวเองให้มากๆ คิดอะไรๆ อย่างที่มันควรจะเป็น บางเรื่องไม่ต้องไปหาคำตอบ
เพราะบางที คำตอบมันโหดร้ายมากเกินกว่าการไม่มีคำตอบครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

baaaaam

• Newbie
  • *
  • People Like This 22

อย่าจมกับความเศร้านาน ดึงตัวเองออกมาค่ะ

ถ้าท้อก็นึกถึงตอนที่ลำบากจนต้องเลือกเดินทางนี้
วันที่ตัดสินใจทำมันด้วยมือสั่นๆของตัวเอง
เข้าใจความรู้สึกของพี่ดีค่ะ เป็นกำลังใจโตๆๆให้นะคะ
^^ ยิ้มกับตัวเองบ่อยๆ เรียกกำลังใจให้คนในกระจกหน่อยค่ะ
laugh with me but don't laugh at me.^^"

rabbitraknaka

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
สู้ๆนะคะ

Champ9441

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
น้องดีจัง พี่เจอคบซ้อน แถมเนียนด้วย

Dekdue

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 32
  • ไม่มีสเตตัส!!
 **07**
เราเจอ ได้แล้วชิ่ง  **12** หายไปเงียบยิ่งกว่าลม  **09**
ยอมรับที่ทำเพราะจำเป็น ต้องการเงิน แต่ไม่เคยได้เลย ยิ่งเจอยิ่งแย่
ยิ่งพี่ๆบ้างท่ารู้เราผ่านการโดนหลอกมา แทนที่จะสงสาร กลับค่อยรอโอกาสจะซ้ำเติม มาเหมือนดีปลอบใจสาระพัด สุดเข้าทางเดิมหมด นานาสาระพัดเหตุผลจะยกมา  **21**

**15**
กอดแน่นแค่ไหน? ถึงเวลาก้อต้องปล่อย!!

<a href="https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/9zSKIDtyv4E</a>

Mint Mint

• **
  • People Like This 21
เจอแบบกั้กๆอ่าค่ะ คือหายๆไป พอโทรไปก็บอกยุ่งๆอยู่ เดี๋ยวไปหานะ
แต่ก็เงียบไปเลยย จะเดือนนึงละ คือถ้าจะหาคนใหม่บอกดีๆก็ได้เนอะ
อยากได้แบบไหน pm มาคุยกันค่ะ โอนมัดจำหรือเต็มจำนวนก่อนนัดนะคะ

Zhaosz

• **
  • People Like This 35
กดlikeท่านกัปตันไม่ได้
มาlikeทางข้อความแทน

น้องเดือนสู้ๆนะครับ อย่างท่านกัปตัน และน้องแบมว่า
เริ่มชอบ วันที่ 3
สารภาพ วันที่ 6
จบลงใน วันที่ 9