ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้เงิน ไปใช้หนี้...  (อ่าน 1332 ครั้ง)

KanomPang

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
  • $••~ เป็นผู้หญิงเฮฮา สนุกสนาน ร่าเริง ~••¥
อยากได้เงิน ไปใช้หนี้...
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 10:54:34 AM »
 **40** เราคงโลกสวยเกินไป ลืมไปใครเขาจะแค่กินข้าวแล้วให้เงินเนอะ มันไม่คุ้มเขา

มีใครเคยนัดแค่กินข้าว ไปเที่ยว ไม่โดนลวนลามบ้างคะ ขอคำแนะนำ...
พอดีเพิ่งสมัครเข้ามาค่ะ  **02**
ดื่ม เที่ยว Party ควงออกงาน
ไม่รับงาน ไม่ขาย ไม่ลามก ตรงได้แต่อย่าแรง

Good things can come
From unexpected places.

------------------

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: อยากได้เงิน ไปใช้หนี้...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 02:07:46 PM »
ตกลงใช้ชัดเจนก่อนเจอ ว่าทำอะไรได้บ้าง ไม่ทำอะไร
เจอกันรับเงินก่อน
ถ้าพี่จ้างเที่ยวจะทำเกินขัอตกลง ก็บอกตรงๆ สวัดดี แล้วเดินออกมาเฉยๆ
เพราะตกลงไว้แล้ว ไม่ต้องเกลงใจเพราะน้องไม่ผิดอะไร

สำคัญคือตกลงให้ชัดเจนก่อน และรับเงินก่อน

ปล.  ในทางกลับกันบางทีน้องๆก็กลัวพี่ไม่จ้างก็พูดคลุมเคลือให้เหมือนว่ารับได้ทุกอย่าง
แล้วก็คิดจะไปปิดป้องเอาข้างหน้า แบบนี้ก็เสียความรู้สึกกันทั้งสองฝ่าย
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

KanomPang

• Newbie
  • *
  • $••~ เป็นผู้หญิงเฮฮา สนุกสนาน ร่าเริง ~••¥
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 02:14:31 PM »
โอเค ขอบคุณค่ะ บอกไปแล้วว่าตกลงอะไรบ้างแล้วเขาก็เงียบ
ตกลงจะล่ออย่างเดียว  **25**
ไม่รับงาน ไม่ขาย ไม่ลามก ตรงได้แต่อย่าแรง

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 02:59:03 PM »
มีจิ แค่จ้างเที่ยวอย่างเดียว แต่ต้องตกลงกะเขาก่อนดีดีนะ ควรรับเงินก่อนด้วย
ถ้าไม่จ่ายตามข้อตกลง เราก็ขอตัวกลับ เลยค่ะะะ ^^

**24**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

KanomPang

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 03:21:30 PM »
ขอคำแนะนำด้วย ต้องทำไงบ้างในการต่อรองเรื่องเงิน

แต่ยังไม่มีใครนัดมานะ เพราะบอกไม่ลวนลาม

kua12

• Sr. Member
  • People Like This 114
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 04:58:49 PM »
ขอคำแนะนำด้วย ต้องทำไงบ้างในการต่อรองเรื่องเงิน

แต่ยังไม่มีใครนัดมานะ เพราะบอกไม่ลวนลาม

มีครับจ้างเที่ยวแบบไม่ลวนลาม

ปกติผมจ้างน้องกินข้าวดูหนัง ไม่เคยลวนลามเลย

เพราะเหมือนมีเพื่อนไปกินข้าวดูหนังด้วย

แต่ก็ไม่ค่อยได้จ้างบ่อย นอกจากคุยกันแล้วถูกชะตากัน

KanomPang

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 05:00:55 PM »
ขอบคุณค่ะ

rt100

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 26
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 11:38:10 AM »
เคยจ้างเที่ยวหลายคนครับ ส่วนมากจะแค่จับมือจูงเดินครับ เนื่องจากน้องเดินช้า แต่ค่าจ้าง 1000 ครับ ส่วนจะให้เพิ่มก็อยู่ที่นิสัยครับ ประเภทเล่นโทรศัพท์ตลอดนี่ ไม่เกิน 2 ชั่งโมงก็ให้กลับแล้วครับ รำคาญ แต่ถ้าชอบเซลฟี่นี่ไม่เป็นไรครับ

chowkoon

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 14
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 03:57:43 PM »
ตกลงให้ชัดเจน นิยามคำว่า "ลวนลาม" ให้ชัดเจน แค่ไหนถึงล้ำเส้น แค่ไหนไม่ล้ำเส้น... แต่ เอ...บางทีบรรยากาศมันพาไปก็มีนะ  อันนี้แล้วแต่ความพอใจของแต่ละฝ่ายครับ

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 04:13:02 PM »
พูดยาก    ขึ้นกับคนที่เจอมากกว่า

จริงๆก็เหมือนที่พี่ๆบอก เคลียร์กันชัดๆ อะไรได้ใม่ได้ เรตเท่าใหร่

เช่น จับมือได้ โอบ หอมแก้ม นัว ได้หรือใม่ได้ก็บอก

ใจเขาใจเรา น้องก็อยากได้ค่าขนม พี่เขาก็อยากได้ความสุขทางใจ

ปล เงินเดือน ป ตรี เรตหมื่นห้า  บางคนไปเที่ยวทานข้าว ขอเรต 3000 ใจเขาใจเรา

ใม่ถูกใจโทษที ที่พูดตรงๆ