ผู้เขียน หัวข้อ: ทามใจ  (อ่าน 4048 ครั้ง)

rabbitraknaka

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
ทามใจ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 10:08:13 PM »
คนเเบบเราก็รู้สึกเป็น..มีเนื้อมีหนังมีลมหายใจความรู้ก็คงไม่ต่างกับใครๆหรอก
เฮ้อออออออออออออออออออออออออยาวๆ
เศร้าไปอีกชีวิตเรา
เดินต่อไปเเบบใจห่อเ่ยวสู้ต่อไปวัยรุ่น...เจ็บนี้อีกนาน
จะเจอไหมกับคำว่าสมหวัง

อยู่ดีๆก็สะดุดที่ความสุข วูบนึงก็หายไป
ยิ้มนั้นเสียงหัวเราะนั้นมันหายไป.....

เเวะมาพร่ำเเล้วก็เดินต่อไป..ขอพื้นที่ระบายนิสกลัวเป็นบ้า5555

• Newbie
  • *
Re: ทามใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 10:23:53 PM »
 **01** **01** **01** **01** **01** **01** **01** **01** **01** **01** **01**

ทำไมใจมันเศร้าขนาดนี้
เขาไม่เห็นต้องคิดไรเลยเราทำไมต้องคิด
คิดลึกเกินไปไหม
เศร้ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

รักคนง่ายไปไหม
เมื่อไหร่จะบอกตัวเองได้ให้ทำได้ว่าต่อจากนี้อย่ามีใจให้ใคร

เศร้าวนไป
ทำไมนะทำไมต้องเป็นเเบบนี้
**ขอเวลาคร่ำครวญต่อไปจนกว่าจะหายดี

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 10:33:02 PM »
ถ้าบอกว่ามีคนที่ถูกใจเจอคนที่ชอบที่ใช่จะไมอะไรเลยอย่่งน้อยก็เข้าใจไม่ต้องมานั่งเสียใจคิดถึงเเบบนี้
ทางที่ดีพูดมาตรงๆจะไม่ต้องเสียใจ

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 11:19:40 PM »
ท่านใดอายุเกิน30แล้วไม่เคยผิดหวังอกหัก มาโชว์ตัวให้น้องเขาดูหน่อย...
ผมว่าไม่มีนะ.  เพราะเรื่องแบบนี้มันเจอกันทุกคน
ส่วนใหญ่คนละหลายๆหน

ตั้วสติดีๆ  ทุกข์ได้มันเป็นกันทุกคน
แต่อย่าพยายามทุกข์นาน
โวยวายเยอะๆในนี้ก็ดี มันจะได้ออกมาให้หมดไม่ค้างไว้
เหมือนเทความทุกข์ในใจทิ้งนะนครับ

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

tawans

• อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 11:24:42 PM »
 **24**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

tawans

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 11:26:04 PM »
หงะ...ส่งผิดรูป

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2017, 11:54:33 PM »
ท่านใดอายุเกิน30แล้วไม่เคยผิดหวังอกหัก มาโชว์ตัวให้น้องเขาดูหน่อย...
ผมว่าไม่มีนะ.  เพราะเรื่องแบบนี้มันเจอกันทุกคน
ส่วนใหญ่คนละหลายๆหน

ตั้วสติดีๆ  ทุกข์ได้มันเป็นกันทุกคน
แต่อย่าพยายามทุกข์นาน
โวยวายเยอะๆในนี้ก็ดี มันจะได้ออกมาให้หมดไม่ค้างไว้
เหมือนเทความทุกข์ในใจทิ้งนะนครับ

**38**

ขอบพระคุนมากเลยคะที่มาเตือนมาให้กำลังใจ
ขอเวลานิดเดียวคงไหวเดินต่อคะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 12:00:50 AM »
มีหัวใจเหมือนกันนะ. ฮืออออออ
เดินหน้าหาใครเหมือนที่เขาทำ
เเต่ยากไหม. เราคนมีลูกเเล้ว
ยากจะมีคนเข้ามา
คนมีลูกนะไม่ได้เปงโรค. ทำไมต้องมีเเยกชนชั้นด้วย
มีใครจะรับได้
โดนทิ้งซ้ำซาก. โดนเทมาตลอด
คนที่ดีที่สุด..เขาก็มาเทไป
คนนะมัหัวใจด้วย
ยังเห็นเขาออนหาใครๆเเล้วบอกเหตุผลอะไรมา
บอกมาเลยเเมนๆ คนมีลูกมันน่ารังเกียดอยากได้สาวๆ
จะไม่เศร้าเลย
ทำเเบบนี้มันอึน

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 12:10:00 AM »
เราต้องรักตัวเองสิคะ เริ่มจากการไม่ว่าตัวเองนะ
ตัวเอง ยังว่าตัวเอง แล้วจะให้ใครมาชื่นชมคะ

ดื่มวีต้า แล้วไปนอนค่ะ พรุ่งนี้ตื่นเช้า แต่งตัวแต่งหน้า ให้สดชื่นแจ่มใส
บอกคนในกระจกว่าเค้าสวยแค่ไหน เค้าเก่งแค่ไหน คนทิ้งเค้าไป โง่ชะมัด

เดินหน้าทำชีวิตเราให้ดีที่สุดค่ะ อยู่เพื่อตัวเอง เพื่อลูก
วันที่เราดีได้จากตัวเราเอง เราจะไม่มีทางให้ใครเข้ามาทำร้ายเราได้อีกค่ะ **24**

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 01:03:04 AM »
ความเสียใจจะทำให้เราเข้มแข็งขึ้นในวันหน้า
หากตอนนี้ยังเสียใจก็เสียใจให้เต็มที่
พรุ่งนี้ก็ลุกขึ้นยื่นแล้วเดินต่อไปอย่างมั่นคง
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 06:44:23 AM »
เราต้องรักตัวเองสิคะ เริ่มจากการไม่ว่าตัวเองนะ
ตัวเอง ยังว่าตัวเอง แล้วจะให้ใครมาชื่นชมคะ

ดื่มวีต้า แล้วไปนอนค่ะ พรุ่งนี้ตื่นเช้า แต่งตัวแต่งหน้า ให้สดชื่นแจ่มใส
บอกคนในกระจกว่าเค้าสวยแค่ไหน เค้าเก่งแค่ไหน คนทิ้งเค้าไป โง่ชะมัด

เดินหน้าทำชีวิตเราให้ดีที่สุดค่ะ อยู่เพื่อตัวเอง เพื่อลูก
วันที่เราดีได้จากตัวเราเอง เราจะไม่มีทางให้ใครเข้ามาทำร้ายเราได้อีกค่ะ **24**

ขอบคุนมากเลยคะ
คำบางคำทำให้รุ้สึกได้. เช้านี้เข้มเเข็งกว่าเดิมมากโหยหา
คิดถึงเสียใจไปเขาก็ไม่กลับมาขอบคุนนะคะกำลังใจ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 06:45:35 AM »
ความเสียใจจะทำให้เราเข้มแข็งขึ้นในวันหน้า
หากตอนนี้ยังเสียใจก็เสียใจให้เต็มที่
พรุ่งนี้ก็ลุกขึ้นยื่นแล้วเดินต่อไปอย่างมั่นคง

เปิดเจอกำลังใจจากทุกคนรุ้สึกดีขึ้นคะ
ขอบคุนนะคะ

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 09:49:31 AM »
ถ้าเราทำดีที่สุดแล้ว ก็อย่าไปสนใจกับผลลัพธ์ ที่มันออกมาแย่ๆเลย   บางทีอีกฝ่ายต่างหากที่ล่ะที่พลาดไปอย่างไม่รู้ตัว

บางทีคุณภาพองค์ประกอป และส่วนผสมมันต้องลงตัวเป๊ะๆระดับนึงมันถึงจะออกมาดี เหมือนคนทำกับข้าว ใช้ส่วนผสมเหมือนกันทุกอย่าง แต่ทำออกมาคนละรสชาด

อ้าว...กลายเป็นรายการเชฟกระทะเหล็กไปแล้ว  **30**

tawans

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 12:33:30 PM »
ที่เห็นอยู่โดยทั่งไป
ซิงเกิ้ลมัมหาคู่แต่งงานใหม่ได้ง่ายกว่าพวกสาวโสดอายุมาก
สาวโสดอายุมากมีความสุขกว่าพวกแต่งงานล้มแหลวแล้วทนอยู่

สมันนี้ซิงเกิ้ลมัมไม่ได้ประหลาดอะไร
สู้ๆครับ...

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 01:25:13 PM »
ถ้าเราทำดีที่สุดแล้ว ก็อย่าไปสนใจกับผลลัพธ์ ที่มันออกมาแย่ๆเลย   บางทีอีกฝ่ายต่างหากที่ล่ะที่พลาดไปอย่างไม่รู้ตัว

บางทีคุณภาพองค์ประกอป และส่วนผสมมันต้องลงตัวเป๊ะๆระดับนึงมันถึงจะออกมาดี เหมือนคนทำกับข้าว ใช้ส่วนผสมเหมือนกันทุกอย่าง แต่ทำออกมาคนละรสชาด

อ้าว...กลายเป็นรายการเชฟกระทะเหล็กไปแล้ว  **30**

5555เล่นซะหิวเลยคะขอบคุณนะคะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 01:26:22 PM »
ที่เห็นอยู่โดยทั่งไป
ซิงเกิ้ลมัมหาคู่แต่งงานใหม่ได้ง่ายกว่าพวกสาวโสดอายุมาก
สาวโสดอายุมากมีความสุขกว่าพวกแต่งงานล้มแหลวแล้วทนอยู่

สมันนี้ซิงเกิ้ลมัมไม่ได้ประหลาดอะไร
สู้ๆครับ...

ขอบคุณนะคะ  กำลังใจพวกนี้จะเก็บไว้สู้ต่อค่ะ