ผู้เขียน หัวข้อ: ทามใจ  (อ่าน 4064 ครั้ง)

rabbitraknaka

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
Re: ทามใจ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 06:44:23 AM »
เราต้องรักตัวเองสิคะ เริ่มจากการไม่ว่าตัวเองนะ
ตัวเอง ยังว่าตัวเอง แล้วจะให้ใครมาชื่นชมคะ

ดื่มวีต้า แล้วไปนอนค่ะ พรุ่งนี้ตื่นเช้า แต่งตัวแต่งหน้า ให้สดชื่นแจ่มใส
บอกคนในกระจกว่าเค้าสวยแค่ไหน เค้าเก่งแค่ไหน คนทิ้งเค้าไป โง่ชะมัด

เดินหน้าทำชีวิตเราให้ดีที่สุดค่ะ อยู่เพื่อตัวเอง เพื่อลูก
วันที่เราดีได้จากตัวเราเอง เราจะไม่มีทางให้ใครเข้ามาทำร้ายเราได้อีกค่ะ **24**

ขอบคุนมากเลยคะ
คำบางคำทำให้รุ้สึกได้. เช้านี้เข้มเเข็งกว่าเดิมมากโหยหา
คิดถึงเสียใจไปเขาก็ไม่กลับมาขอบคุนนะคะกำลังใจ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 06:45:35 AM »
ความเสียใจจะทำให้เราเข้มแข็งขึ้นในวันหน้า
หากตอนนี้ยังเสียใจก็เสียใจให้เต็มที่
พรุ่งนี้ก็ลุกขึ้นยื่นแล้วเดินต่อไปอย่างมั่นคง

เปิดเจอกำลังใจจากทุกคนรุ้สึกดีขึ้นคะ
ขอบคุนนะคะ

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 09:49:31 AM »
ถ้าเราทำดีที่สุดแล้ว ก็อย่าไปสนใจกับผลลัพธ์ ที่มันออกมาแย่ๆเลย   บางทีอีกฝ่ายต่างหากที่ล่ะที่พลาดไปอย่างไม่รู้ตัว

บางทีคุณภาพองค์ประกอป และส่วนผสมมันต้องลงตัวเป๊ะๆระดับนึงมันถึงจะออกมาดี เหมือนคนทำกับข้าว ใช้ส่วนผสมเหมือนกันทุกอย่าง แต่ทำออกมาคนละรสชาด

อ้าว...กลายเป็นรายการเชฟกระทะเหล็กไปแล้ว  **30**

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 12:33:30 PM »
ที่เห็นอยู่โดยทั่งไป
ซิงเกิ้ลมัมหาคู่แต่งงานใหม่ได้ง่ายกว่าพวกสาวโสดอายุมาก
สาวโสดอายุมากมีความสุขกว่าพวกแต่งงานล้มแหลวแล้วทนอยู่

สมันนี้ซิงเกิ้ลมัมไม่ได้ประหลาดอะไร
สู้ๆครับ...
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 01:25:13 PM »
ถ้าเราทำดีที่สุดแล้ว ก็อย่าไปสนใจกับผลลัพธ์ ที่มันออกมาแย่ๆเลย   บางทีอีกฝ่ายต่างหากที่ล่ะที่พลาดไปอย่างไม่รู้ตัว

บางทีคุณภาพองค์ประกอป และส่วนผสมมันต้องลงตัวเป๊ะๆระดับนึงมันถึงจะออกมาดี เหมือนคนทำกับข้าว ใช้ส่วนผสมเหมือนกันทุกอย่าง แต่ทำออกมาคนละรสชาด

อ้าว...กลายเป็นรายการเชฟกระทะเหล็กไปแล้ว  **30**

5555เล่นซะหิวเลยคะขอบคุณนะคะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 01:26:22 PM »
ที่เห็นอยู่โดยทั่งไป
ซิงเกิ้ลมัมหาคู่แต่งงานใหม่ได้ง่ายกว่าพวกสาวโสดอายุมาก
สาวโสดอายุมากมีความสุขกว่าพวกแต่งงานล้มแหลวแล้วทนอยู่

สมันนี้ซิงเกิ้ลมัมไม่ได้ประหลาดอะไร
สู้ๆครับ...

ขอบคุณนะคะ  กำลังใจพวกนี้จะเก็บไว้สู้ต่อค่ะ