ผู้เขียน หัวข้อ: มุข ไหน เล่ากันมาค่ะ  (อ่าน 2824 ครั้ง)

i-aff

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
มุข ไหน เล่ากันมาค่ะ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 05:15:09 PM »
เคยเจอมุขหลอกประมาณไหน เล่ากันมา หน่อยสิคะ อยากฟัง แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันค่ะ
มุขพี่ชายแสนดี ออกลายเป็นตะกวด มุขปลอบใจ ห่วงใย เห็นใจ บอกว่าจะช่วยเหลือ
มุขแสนเส้า ดราม่า หรือ มุขชอบทำกิจกรรมอย่างนึง บังหน้า แล้วมาหลอกกัน อะไรก้อได้ค่ะ
whatever เล่าให้ฟังหน่อยสิจ้ะ มาแชร์ กัน ระบายให้กันฟังบ้าง เพื่อเป็นข้อมูลดีๆ ต่อกันค่ะ

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: มุข ไหน เล่ากันมาค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 11:26:27 PM »
มุกนี้เลยครับ
แต่ใช้หว่านแหไม่ได้นะ ต้องตั้งใจจับเป็นคนๆไป มีขั้นตอนของมารร้ายดังนี้...
1 หาเหยื่อที่โดนใจให้ได้ก่อน ให้แน่ใจว่าแบบนี้หละ"ใช่"คือโดนทั้งนิสัย หน้าตา บุคลิกและอื่นๆ
คือถ้าไม่ใช่มันไม่มีกำลังใจอดทนที่จะหลอก พาทานข้าว ดูหนัง ไปเที่ยว พูดคุยให้แน่ใจ

2 เมื่อได้เป้าหมายที่จะเป็นเหยื่อแล้ว ขั้นแรกคือหลอกเอา"ใจ"  อย่างอื่นไม่ต้องสนใจ ไม่ต้องจ้องจะเอาตัว
ได้ล่อหรือไม่ ไม่สำคัญ อย่าไปฝืนใจน้องๆที่จะเป็นเหยื่อ เพราะถ้าได้"ใจ"แล้วอย่างอื่นตามมาหมด
ขั้นตอนจะได้"ใจ"ก็ง่ายๆแบบว่า...
2.1. ถ้าน้องเขามีปัญหา  มีความทุกข์ มีความกังวล ก็ช่วยพาเขาออกมาจากตรงนั้น
ที่เหวี่ยงแหไม่ได้เพราะข้อนี้มันต้องลงทุนคราบบบ
2.2 พอเหยื่อออกจากปัญหามีความสบายใจแล้ว คนเราจะมีความฝัน
ก็ช่วยส่งเสริม สนับสนุน แนะนำให้เหยื่อ มีความหวังว่าสามารถจะไปถึงฝันได้
พอทำมาถึงข้อนี้"ใจ"ก็จะมาแล้ว ...อยากทำไรก็ทำไป เหยื่อเขาจะปล่อยให้ทำ
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

tawans

• อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 11:35:12 PM »
(ต่อ)
3. ข้อนี้สำคัญ  ช่วยให้เหยื่อเขาพึ่งตัวเอง และไปถึงฝันได้ด้วยตัวเองโดยไม่ต้องพึ่งพาเราไปตลอด
แบบนี้เราจะได้อิสระ มีกำลังไปหลอกจับเหยื่อรายใหม่ๆได้
และถ้าเบื่อแล้วจะเท ก็ไม่รู้สึกผิดเท่าไหร่

....เออ...ประมาณนี้แหละ... **38**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

tawans

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 11:39:53 PM »
ถ้าน้องi-aff.  สงสัยมาทำ work shop  กับผมไหม...
 **39** **39** **39**

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 11:48:43 PM »
ตะกวดนักลงทุนแบบที่พี่ตะวันว่า ปูนว่าหายากกว่าตะกวดนักส่อง

ตะกวดนักส่อง
พวกนี้วงเงินไม่มีปัญหา เดือดร้อนอะไร เท่าไหร่ ว่ามาา
เสียดายแต่ว่า "ข้อมูลที่น้องให้พี่ มันมีนิดเดียวเอง พี่ไม่ไว้ใจ!"
หลังจากนั้น อะไรที่เราจะทำให้มันไว้ใจได้ เราก้อจะทำ เช่น ข้อมูลส่วนตัว รูปที่เยอะขึ้น ฯลฯ...

เจอมาหลายรูปแบบมากกกก เอียนน เนียนๆหลอกคุยนี่ ก้ออย่าทำเหมือนตัวเองดีนะ
ทำเป็นบริสุทธิ์ใจ เป็นคนดี มีตัวตน พี่เป็นใคร ทำงานที่ไหนน้องก้อรู้
ค่ะ ก้อชวนคุยเรื่อยเปื่อยอยู่นั่นล่ะค่ะ น้องเค้าเดือดร้อนมา ก้อไม่คิดช่วย

แบบนี้ สำหรับปูน ก้อจัดอันดับความตะกวดไปได้เหมือนกัน
เพราะว่า พี่ต้องรุ้อยู่ละ น้องมาเวปแบบนี้ทำไม
อย่ามาใส ไม่อยากช่วยไม่เปนไร ไสหัวไปไกลๆ ว่ามะ ว่ามะ **11** **38**

บอกเลย พี่ที่น่ารัก มักจะรู้กาลเทศะ และถ้าเค้าทราบว่าเราเดือดร้อนนะ
เค้าไม่มีมายึกยัก หรือตั้งแง่อะไรกับเรามาก
แต่ ถ้าเค้าไม่พร้อมช่วย เค้าก้อจะไม่ค่อยทักมารบกวนเรา
ละพี่สไตล์นี้ ก้อจะชอบเลี้ยงข้าว เลี้ยงหนม น่ารักมุ้งมิ้ง 555555

i-aff

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 04:06:00 PM »
ถ้าน้องi-aff.  สงสัยมาทำ work shop  กับผมไหม...
 **39** **39** **39**
มีการทำ work shop ด้วยหรอคะ ว่าแต่ work shop น่าสนใจไหมคะ และ ใช้เวลานานไหมคะ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 04:10:32 PM »
ตะกวดนักลงทุนแบบที่พี่ตะวันว่า ปูนว่าหายากกว่าตะกวดนักส่อง

ตะกวดนักส่อง
พวกนี้วงเงินไม่มีปัญหา เดือดร้อนอะไร เท่าไหร่ ว่ามาา
เสียดายแต่ว่า "ข้อมูลที่น้องให้พี่ มันมีนิดเดียวเอง พี่ไม่ไว้ใจ!"
หลังจากนั้น อะไรที่เราจะทำให้มันไว้ใจได้ เราก้อจะทำ เช่น ข้อมูลส่วนตัว รูปที่เยอะขึ้น ฯลฯ...

เจอมาหลายรูปแบบมากกกก เอียนน เนียนๆหลอกคุยนี่ ก้ออย่าทำเหมือนตัวเองดีนะ
ทำเป็นบริสุทธิ์ใจ เป็นคนดี มีตัวตน พี่เป็นใคร ทำงานที่ไหนน้องก้อรู้
ค่ะ ก้อชวนคุยเรื่อยเปื่อยอยู่นั่นล่ะค่ะ น้องเค้าเดือดร้อนมา ก้อไม่คิดช่วย

แบบนี้ สำหรับปูน ก้อจัดอันดับความตะกวดไปได้เหมือนกัน
เพราะว่า พี่ต้องรุ้อยู่ละ น้องมาเวปแบบนี้ทำไม
อย่ามาใส ไม่อยากช่วยไม่เปนไร ไสหัวไปไกลๆ ว่ามะ ว่ามะ **11** **38**

บอกเลย พี่ที่น่ารัก มักจะรู้กาลเทศะ และถ้าเค้าทราบว่าเราเดือดร้อนนะ
เค้าไม่มีมายึกยัก หรือตั้งแง่อะไรกับเรามาก
แต่ ถ้าเค้าไม่พร้อมช่วย เค้าก้อจะไม่ค่อยทักมารบกวนเรา
ละพี่สไตล์นี้ ก้อจะชอบเลี้ยงข้าว เลี้ยงหนม น่ารักมุ้งมิ้ง 555555
เห็นด้วยค่ะ พี่ๆ น่ารัก จะไม่เรื่องมากจ้ะ ใจดี สุดๆเลย ค่ะ คุยกันไม่นาน ก้อรุ้ ว่า พี่ น่ารักจริงๆค่ะ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 05:23:25 PM »
ตอนนี้ เจอมุข แบบว่า ฉันสนใจเทอนะ แต่ฉันยังไม่ว่าง รอฉันก่อนน้ะ รอฉันว่าง (แถมวงเล็บให้ค่ะ ว่าสักวัน)
อะรายกั้น  มาหยอด ทุกวัน ทำเพรื่อ ทำพรื้อ คะ เหอๆๆๆ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 10, 2017, 06:15:18 PM »
Why you still pretend to be good?
Why you still pretend to be rich?
Why you still pretend to be here?

Zhaosz

• **
  • People Like This 35
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 12:33:06 AM »
ท่านตะวัน ... แรงงงส์
แต่ตรงดีครับ 55 ^^
เริ่มชอบ วันที่ 3
สารภาพ วันที่ 6
จบลงใน วันที่ 9