ผู้เขียน หัวข้อ: แค่อยากจะบอกว่า.......  (อ่าน 1046 ครั้ง)

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
แค่อยากจะบอกว่า.......
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 12:07:22 AM »
You don't know me so don't judge me
You've never meet me, so don't say shit about me
A Whiter Shade of Pale

อาจารย์อดัมตัวปลอม

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: แค่อยากจะบอกว่า.......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 04:25:35 AM »
Photos is my Passion. ไม่ถูกหลักภาษาอังกฤษครับ

ตัวอย่างที่ถูกต้อง:  Photography is my passion.

มองเพดาน

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 28
  • หลับตาฝันต่อดีกว่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 12:59:14 PM »
Photos is my Passion. ไม่ถูกหลักภาษาอังกฤษครับ

ตัวอย่างที่ถูกต้อง:  Photography is my passion.

มีแก้ grammar กันด้วย
 **40**

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 03:58:55 PM »
จขกท  ครับ 
ทอง อยุ่ที่หนก้คือทองครับ  ถ้าท่านมั่นใจในตัวท่านเอง ไม่ต้องแคร์คำพูดคนอื่นครับ
เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ว่าท่านเป็นอย่างไรครับ
ปล  ผมชอบ สโลแกนของท่านนะ
photo is my passion

^_________^

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2017, 08:48:58 PM »

ขอบคุณครับ ที่กรุณาเปลี่ยนให้ ผมไม่สนใจเรื่องหลักภาษาเท่าไหร่ครับท่าน เพราะผมไม่ได้ใช้การเขียนภาษาอังกฤษในการทำมาหากิน แค่ผม "ด่า" กะฝรั่งแบบประโยคต่อประโยคได้ ผมก็พอใจแล้วครับ  **30**  **30**  **30**
A Whiter Shade of Pale