ผู้เขียน หัวข้อ: ในเดือนเหงาๆ แบบนี้ คนโสดมีวิธีเอาตัวรอดยังงัยบ้างคะ  (อ่าน 5221 ครั้ง)

LemonSeed

• Newbie
  • *
  • People Like This 21
วาเลนไทม์ก็เพิ่งผ่านไป ตานี่ร้อนผ่าวๆ เลย  **01**

แต่ละคู่รักกันปานจะกลืนกิน โถ่..โถ่ ไม่เห็นใจคนม่ายมีใครบ้างเลยนะคะ

ช่วงนี้เลยเกิดอารมณ์หงอยๆ  **12** **12**

มีใครรู้สึกเหมือนกันบ้างมั้ยน้อ
ยิ้มละมุน..ในสายลมหนาว ❄️❄️

minimalzzz

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 27
ยกมือสูงๆด้วยคนค่ะ เพราะเป็นเดือนแห่งความรักนี่เอง ถึงว่า เรารู้สึกเหงาเอามากๆ หงอยๆ ซึมๆ แบบนี้นี้เอง  **07**
ไม่ใช่แฟนต้าที่ซ่าได้ทุกที่ แต่จะเป็นเป๊ปซี่ที่เต็มที่ได้ทุกท่า

LemonSeed

• Newbie
  • *
ยกมือสูงๆด้วยคนค่ะ เพราะเป็นเดือนแห่งความรักนี่เอง ถึงว่า เรารู้สึกเหงาเอามากๆ หงอยๆ ซึมๆ แบบนี้นี้เอง  **07**

โอ๋ๆ เรามากอดกันนะ ขนาดผ่านมาตั้งหลายวันแล้ว...หัวใจก็ยังอ่อนแรง **19**

^0^คุณหนูสายนก

• Full Member
  • People Like This 65
  • "เป็นทุกอย่างให้เธอแล้ว แม้ว่าเธอไม่เคยเป็นอะไรกับฉันเลย ^^"
เราว่าความสุขมันอยู่ที่ใจเราคิดมากกว่านะคะ บางครั้งการที่เรานั่งรอคอยใครสักคน หรือมองคนมีคู่แล้วมานั่งคิดว่า ทำไมเราไม่มีเหมือนคนอื่นบ้าง มันมีแต่จะทำให้เรารู้สึกแย่ค่ะ สู้เราลองหาอะไรทำคนเดียว ยกตัวอย่างนะคะ หาทริปเที่ยวกทมแบบคนเดียวชิลล์ๆ ตามใจตัวเอง หรือหาอะไรใหม่ๆที่ยังไม่เคยทำมาลองทำดู ก็ทำให้รู้สึกสนุกได้ไม่เลวนะคะ หรือถ้าพอมีเวลามีกำลังทรัพย์หน่อย ลองไปแจกอาหารหรือขนม ตามบ้านเด็กกำพร้าก็ดีนะคะ แบ่งปันความรักให้คนที่ยังขาดดูบ้าง แล้วจะรู้ค่ะว่าความรักดีๆมันมีอยู่ในหลายๆรูปแบบ "เราแค่ใช้ชีวิตให้มีความสุขไปตามจังหวะของมัน ถ้าวันนึงมันเจอคนที่ใช่ มันก็เป็นอะไรที่ง่ายมากที่เราจะไม่โสดอีก แต่ถ้ามันไม่เจอคนที่ใช่มันก็ยุติธรรมดีนะคะ ที่เราเลือกที่จะโสด" ประโยคนี้เป็นอะไรที่ชอบมากค่ะ ขุ่นแม่โอปอล์กล่าวไว้ ก็จิหันไปสบตากะพี่หมอโอ๊ค เราเห็นด้วยสุดๆเลยค่ะ ^^ แต่ก็เปนกำลังใจให้ค่ะ เหงาๆก็ pm มาคุยกันได้นะ แบบว่าเผื่อสาวๆอยากจิเม้ามอย  **34**
...ความสวยที่หนูมีน่ะพอไปวัดไปวา แต่ความฮาที่มีอ่ะ อันลิมิต...

"รับงานเที่ยว ทุกเพศนะคะ ชาย หญิง ทอม ดี้ เลส ได้หมดถ้าสดชื่น กั๊กๆ"
#บริการสไตล์สายฮา ทุกรีราาาเน้นความบันเทิง อรรถรสค่ะ!!!
#พี่อาจจะมาด้วยใบหน้าพาจิตดับ แต่หนูจะส่งพี่กลับพร้อมรอยยิ้ม ^^

ปล.สำหรับพี่ๆที่หางานแรงสายนกขออนุญาตผ่านนะคะ ^^

minimalzzz

• **

โอ๋ๆ เรามากอดกันนะ ขนาดผ่านมาตั้งหลายวันแล้ว...หัวใจก็ยังอ่อนแรง **19**

ความเหงาเป็นขั้วบวกขั้วลบ หนุ่มสาวได้มาพบกันในคืนร้าวราน คนเหงาย่อมเข้าใจคนเหงา เอ๊ะ!! หรือเราจะได้กันเองดีคะ  **02**
ความเหงา บางครั้งก็ทำให้เรามีความสุขนะคะ มันทำให้เรารู้สึกว่าเรายังมีหัวใจ ฮิ้ววววว
ไม่ใช่แฟนต้าที่ซ่าได้ทุกที่ แต่จะเป็นเป๊ปซี่ที่เต็มที่ได้ทุกท่า

LemonSeed

• Newbie
  • *
ขอบคุณคนที่ตามหานะคะ อ่านแล้วนาวชอบมากเลยกับประโยคที่ว่า ถ้าเรายังไม่เจอคนที่ใช่ มันก็ยุติธรรมที่เราจะเลือกโสดต่อไป **11** **11**

• "เป็นทุกอย่างให้เธอแล้ว แม้ว่าเธอไม่เคยเป็นอะไรกับฉันเลย ^^"
ขอบคุณคนที่ตามหานะคะ อ่านแล้วนาวชอบมากเลยกับประโยคที่ว่า ถ้าเรายังไม่เจอคนที่ใช่ มันก็ยุติธรรมที่เราจะเลือกโสดต่อไป **11** **11**

คำพูดพี่โอปอล์เลยให้สัมภาษณ์ค่ะ พี่เค้าไม่เคยมีแฟนเลย จนมาเจอพี่หมอโอ๊คเนี่ยแหละ แระแบบิ ชีวิตพี่เค้าดี๊ดีอ่ะ ถ้ามีก็ต้องมีให้ดีแบบนี้ค่ะ ไม่ใช่มีเพราะกัวยุคนเดียวจะเหงา เพราะถ้าเจอแบบไม่ดีเนี่ย เราว่าแย่กว่ายุเปนโสดอีกน๊าา
...ความสวยที่หนูมีน่ะพอไปวัดไปวา แต่ความฮาที่มีอ่ะ อันลิมิต...

"รับงานเที่ยว ทุกเพศนะคะ ชาย หญิง ทอม ดี้ เลส ได้หมดถ้าสดชื่น กั๊กๆ"
#บริการสไตล์สายฮา ทุกรีราาาเน้นความบันเทิง อรรถรสค่ะ!!!
#พี่อาจจะมาด้วยใบหน้าพาจิตดับ แต่หนูจะส่งพี่กลับพร้อมรอยยิ้ม ^^

ปล.สำหรับพี่ๆที่หางานแรงสายนกขออนุญาตผ่านนะคะ ^^

LemonSeed

• Newbie
  • *
ถ้าบ้านเรามีคนคิดบวกแบบนี้เยอะๆ ก็คงดีนะ คงน่าอยู่ขึ้นเป็นกอง

คืนนี้เป็นคืนที่ดีจังเลย ได้รู้จักสาวๆ ที่น่ารักตั้ง 2 คน **39** **39**

หายเหงาเป็นปริดทิ้งเลย

ถ้าบ้านเรามีคนคิดบวกแบบนี้เยอะๆ ก็คงดีนะ คงน่าอยู่ขึ้นเป็นกอง

คืนนี้เป็นคืนที่ดีจังเลย ได้รู้จักสาวๆ ที่น่ารักตั้ง 2 คน **39** **39**

เราก็ไม่ได้ดีอะไรมากมายนะคะ แค่ไม่อยากเป็นทุกข์ เพราะแค่ไม่มีแฟนอ่ะ มีอีกประโยคแถมให้เป็นกำลังใจส่งเข้านอน อิอิ
"ดูแลตัวเองดีๆ แล้วสักวันจะมีคนดีๆมาดูแล ^^"

minimalzzz

• **

เรามาตั้งกรุ๊ปคุยกันบ้างดีมั้ยคะ เห็นเค้ามีกรุ๊ปไลน์กัน อยากมีเพื่อนๆคุยบ้าง มีพี่ๆ ไว้หยอกเอินบ้าง  **02**