ผู้เขียน หัวข้อ: ในเดือนเหงาๆ แบบนี้ คนโสดมีวิธีเอาตัวรอดยังงัยบ้างคะ  (อ่าน 5201 ครั้ง)

Nong-Dam

• Hero Member
  • People Like This 390
ลืมตอบคำถามที่เตงถามตามกระทู้เลย ว่าคนโสดทำไงดี
ส่วนตัวเราชอบชีวิตโสดนะ จริงๆถ้าไม่นับว่าเหงาบ้างนี่ มันดีมากเลย
เวลาโสด เราจะคุยกับใคร ไปเที่ยวกับใคร ทำอะไรกับใครก็ได้ เราเลือกได้เต็มที่ ไม่อยากเหงา เราก็ออกเที่ยวกับใครสักคน ไม่ต้องผูกมัดกับคนๆเดียวเหมือนคนมีคู่ด้วย
เป็นโสดน่ะดีที่สุดอยู่แล้วล่ะค่ะ  **39**

ชอบคำตอบนี้....... คิดเหมือนกันเลย +1000 ไลค์  **06**
อยู่อย่างไร้ตัวตน....

LemonSeed

• Newbie
  • *
  • People Like This 21
ไม่ว่าเดือนไหนๆ ก็ทำอะไรผมไม่ได้หรอกครับ  **30**  **30** เพราะผมมีคนที่ "แอบชอบ" ไว้ให้คิดถึง แม้จะเพียงแค่ผมคิดฝ่ายเดียว เท่านี้ก็เป็นสุขใจแล้วครับ

ผมจำไม่ได้ว่าได้ยิน หรือได้อ่านมาจากที่ไหน แต่ผมชอบมาก
"ความสุขของฉัน คือการที่ได้เห็นเธอมีความสุข แม้ว่าความสุขนั้นของเธอ จะไม่มีฉันเป็นส่วนหนึ่งของมันเลยก็ตาม"

เอ๊ะ ไหงออกทะเลไปไกลขนาดนั้นล่ะหว่า  **30**  **30**  **30**

เอาเป็นว่า ไม่เคยเหงาครับ เพราะในใจผม มี "เธอ" คนนั้น เป็นแรงใจ โดยที่ "เธอ" อาจจะไม่เคยรู้เลยก็ได้ อิอิอิ

น้องคิดว่าผู้หญิงคนนั้นเค้าคงรับรู้ได้ถึงความรู้สึกดีๆ ที่ "พี่ย้ง ชูครีม" ส่งถึงเค้า

มันอาจจะดีกว่า ที่คนสองคนเลือกที่จะจำในสิ่งสวยงาม ในระหว่างทางที่เราเดินผ่านด้วยกันเนอะ

ยังงัย "น้องมิว บานอฟฟี่" ก็ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้ "พี่ย้ง ชูครีม" เสมอนะคะ  **36**
ยิ้มละมุน..ในสายลมหนาว ❄️❄️

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
ลืมตอบคำถามที่เตงถามตามกระทู้เลย ว่าคนโสดทำไงดี
ส่วนตัวเราชอบชีวิตโสดนะ จริงๆถ้าไม่นับว่าเหงาบ้างนี่ มันดีมากเลย
เวลาโสด เราจะคุยกับใคร ไปเที่ยวกับใคร ทำอะไรกับใครก็ได้ เราเลือกได้เต็มที่ ไม่อยากเหงา เราก็ออกเที่ยวกับใครสักคน ไม่ต้องผูกมัดกับคนๆเดียวเหมือนคนมีคู่ด้วย
เป็นโสดน่ะดีที่สุดอยู่แล้วล่ะค่ะ  **39**

ชอบคำตอบนี้....... คิดเหมือนกันเลย +1000 ไลค์  **06**

ชอบคำตอบนี้ด้วยคนนนนน กิกิ  เห็นด้วยที่สุดคร่าาา จริงเนอะ ตอนโสดจะคุยจะไปไหนกับใครก็ได้ ไม่ต้องผูกมัดกับใคร อิสระเต็มที่ ^^
 **34**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

^0^คุณหนูสายนก

• Full Member
  • People Like This 65
  • "เป็นทุกอย่างให้เธอแล้ว แม้ว่าเธอไม่เคยเป็นอะไรกับฉันเลย ^^"
ขอบคุณมิตรภาพดีๆ ที่พี่ๆมีให้น้องสาวคนนี้นะคะ แต่หนูคงจะเลิกเล่นเว็ปนี้แล้ว แต่มิตรภาพที่พี่มีให้จะอยู่ในความทรงจำหนูเสมอค่ะ ^^ รักนะ ป๊า ม๊า อาเจ๊ ทั้งหลาย อิอิ ไว้พบกันใหม่ถ้ายังมีวาสนานะคะ  **38**
...ความสวยที่หนูมีน่ะพอไปวัดไปวา แต่ความฮาที่มีอ่ะ อันลิมิต...

"รับงานเที่ยว ทุกเพศนะคะ ชาย หญิง ทอม ดี้ เลส ได้หมดถ้าสดชื่น กั๊กๆ"
#บริการสไตล์สายฮา ทุกรีราาาเน้นความบันเทิง อรรถรสค่ะ!!!
#พี่อาจจะมาด้วยใบหน้าพาจิตดับ แต่หนูจะส่งพี่กลับพร้อมรอยยิ้ม ^^

ปล.สำหรับพี่ๆที่หางานแรงสายนกขออนุญาตผ่านนะคะ ^^

minimalzzz

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 27

ชอบคำตอบนี้ด้วยคนนนนน กิกิ  เห็นด้วยที่สุดคร่าาา จริงเนอะ ตอนโสดจะคุยจะไปไหนกับใครก็ได้ ไม่ต้องผูกมัดกับใคร อิสระเต็มที่ ^^
 **34**

เพิ่งมีโอกาสมาอ่านว่ามีคนชอบความเห็นเราเยอะเลย เป็นกำลังใจมีคนโสดนะคะ ส่วน เจ้าของโพสต์ ไม่เหงาไม่โสดไปเรียบร้อยแล้ว   41
ไม่ใช่แฟนต้าที่ซ่าได้ทุกที่ แต่จะเป็นเป๊ปซี่ที่เต็มที่ได้ทุกท่า