ผู้เขียน หัวข้อ: €=== เคยคิดกันบ้างไหมว่า ทำไมตะกวด...? (มู้นี้ยาวนะอย่าด่าเก๊า อิอิ)  (อ่าน 9862 ครั้ง)

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
จ้างเที่ยวดูหนัง ให้นัวเบาๆ คิดเรท 1000 บาท
เจอพี่ๆถามว่า อมได้มั้ย ใช้มือช่วยให้เสร็จได้มั้ย ไปต่อในรถได้มั้ย
เอิ่ม...ออพชั่นอลังการ แต่ไม่เพิ่มค่าหนมให้เลย  **12**

บางคนจ้าง1,000 ให้เซอร์วิสหยั่งกะ 10,000
ฮ่าๆ อันนี้ก็ไม่ไหว  **07**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

• Do what makes you happy and what you love.
น้องก็อยากได้พี่ที่จ่ายจริงๆเปย์หนักๆ..พี่ๆก็อยากได้น้องที่งานดี/นิสัยดี/สวยสมราคาที่จะควักเงินจ่ายจ้างเที่ยวหรืองานแรง..
แต่ก็หาได้ที่พึงพอใจเจอบ้าง..ไม่เจอบ้าง..--'

ส่วนตัวหนูคิดว่า เฉพาะงานจ้างเที่ยว 1,000-1,500 ไม่เกิน 3 ชม. ราคากำลังดี
ติวเตอร์บางคนสอนพิเศษฝอนจนปากแฉะ ยังได้ชั่วโมงละ300-500฿เลย รู้ไหมว่างานจ้างเที่ยวสบายสุดแล้ว เที่ยวก็ฟรี มีคน
เลี้ยงข้าวเลี้ยงหนังอีก

สำหรับงานจ้างเที่ยวบางคนเรียก2,000฿+เฉพาะจ้างเที่ยว หนูยังมองว่ามากไปเลย แต่ก็ขึ้นอยู่กับกำลังจ่ายพี่ๆและความพึงพอใจในตัวน้องแต่ละคนด้วยเนาะ บางคนเรียก1,500 แต่ได้เกินมา2,000นี่ก็ดีสบายไปเลย ^^

ปล.งานจ้างเที่ยว/งานแรง ไม่สมราคา.. พี่บางคนไม่อยากจะให้เลย..เป็นเพราะอะไรกันหนอ(อืม น่าคิด)
สาวๆคิดกันเอาเอง .. เราต้องรู้ตัวเราเอง.. มองตัวเอง.. ไม่ใช่ไม่รู้ ..

ขอโทษด้วยค่ะ เป็นแค่ความเห็น..ไม่ได้มีเจตนาจะกล่าวว่าใครนะคะ แง่มๆ : )
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •

kaptan

• People Like This 1734
ไม่นานมานี้เจอน้องคนนึงครับ เคยคุยกันไว้น้องก็คุยดี พอได้นัดกันก็ให้น้องเลือกสถานที่และเวลา
ถึงเวลานัด มาสาย ( ซึ่งอันนี้ค่อนข้างปกติของน้องๆ ...แก้ไขกันเถอะครับ ถ้าเรื่องเวลายังจัดการ
ไม่ได้ จะทำมาหากินอะไรได้ ทำงานใครจะให้ผ่านทดลองงาน )
มาถึงไม่มีคำว่าขอโทษ ชวนพี่เข้าโรงหนังเลย แล้วยังทำท่ารู้สึกเหมือนเสียเวลามาเป็นเกียรติ
ให้พี่นะ จนพี่ถามว่าน้องรีบหรือ ค่อยบอกว่าเปล่า

น้องเป็นคนรูปร่างหน้าตาดีใช้ได้เลยนะครับ แต่ทีท่าที่ตัวน้องแสดงออก ช่างชวนให้พี่รู้สึก
ฉันโคตรพลาดเลยวันนี้ เคมีไม่ตรงกันแม้เพียงแรกเจอ

ระหว่างดูหนังแม้จะเป็นโซฟาคู่ แต่เหมือนต่างคนต่างดู พูดคุยกัน 3-4 ครั้ง...
และเป็น 1 ใน 3 น้องจ้างเที่ยวที่เราไม่แตะต้องตัวน้องเลย เรียกว่านั่งคนละด้านของโซฟา
เลย ไม่ต้องพูดถึงจับไม้จับมือ วันนั้นรู้สึกไม่จับจะโชคดีกว่า

หนังจบน้องถามว่าพี่จะไปไหนต่อ เราเลยขอเข้าห้องน้ำแล้วบอกไปธุระน้องกลับเถอะ
 หันหลังให้กันตั้งแต่ตอนนั้น และเป็นช่วงที่ดีที่สุดของนัดนี้

ค่าจ้าง น้องบอกขอรับก่อนเริ่มงาน พี่รีบจนลืม ....ให้ตอนหนังตัวอย่าง
ถ้าช้าเกินไปก็ขอโทษมา ณ โอกาสนี้ครับ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
ไม่นานมานี้เจอน้องคนนึงครับ เคยคุยกันไว้น้องก็คุยดี พอได้นัดกันก็ให้น้องเลือกสถานที่และเวลา
ถึงเวลานัด มาสาย ( ซึ่งอันนี้ค่อนข้างปกติของน้องๆ ...แก้ไขกันเถอะครับ ถ้าเรื่องเวลายังจัดการ
ไม่ได้ จะทำมาหากินอะไรได้ ทำงานใครจะให้ผ่านทดลองงาน )
มาถึงไม่มีคำว่าขอโทษ ชวนพี่เข้าโรงหนังเลย แล้วยังทำท่ารู้สึกเหมือนเสียเวลามาเป็นเกียรติ
ให้พี่นะ จนพี่ถามว่าน้องรีบหรือ ค่อยบอกว่าเปล่า

น้องเป็นคนรูปร่างหน้าตาดีใช้ได้เลยนะครับ แต่ทีท่าที่ตัวน้องแสดงออก ช่างชวนให้พี่รู้สึก
ฉันโคตรพลาดเลยวันนี้ เคมีไม่ตรงกันแม้เพียงแรกเจอ

ระหว่างดูหนังแม้จะเป็นโซฟาคู่ แต่เหมือนต่างคนต่างดู พูดคุยกัน 3-4 ครั้ง...
และเป็น 1 ใน 3 น้องจ้างเที่ยวที่เราไม่แตะต้องตัวน้องเลย เรียกว่านั่งคนละด้านของโซฟา
เลย ไม่ต้องพูดถึงจับไม้จับมือ วันนั้นรู้สึกไม่จับจะโชคดีกว่า

หนังจบน้องถามว่าพี่จะไปไหนต่อ เราเลยขอเข้าห้องน้ำแล้วบอกไปธุระน้องกลับเถอะ
 หันหลังให้กันตั้งแต่ตอนนั้น และเป็นช่วงที่ดีที่สุดของนัดนี้

ค่าจ้าง น้องบอกขอรับก่อนเริ่มงาน พี่รีบจนลืม ....ให้ตอนหนังตัวอย่าง
ถ้าช้าเกินไปก็ขอโทษมา ณ โอกาสนี้ครับ

**39**

การทำงานจ้างเที่ยว/งานแรง ต้องมี service mind เป็นพื้นฐาน...
ถ้าดูเหมือนน้องไม่เต็มใจหรือว่าพี่ไม่พึงพอใจในอัธยาศัยของน้อง.. ต่อให้สวยยังไงต่อไปก็คงไม่มีซ้ำ

ส่วนหนูก็ไม่เคยจ้างเที่ยวดูหนังเลย .. สมัยก่อนนานมาแล้ว(นานมากๆ) ที่เคยรับ ก็คือ ทานข้าวแล้วไปต่อ
(ได้เรททานข้าวแล้วไปต่อ) .. นับคนได้เลยที่ได้เจอ 555555 เพราะไม่ค่อยไปกับใคร
ถึงแม้ว่าตัดสินใจไปกับใคร..ก็จะใช้เวลาคุยกันเป็นเดือนๆ ทำความคุ้นเคยกันก่อนแล้วแลกรูป.. หรือคอลเห็นหน้าเห็นตากันก่อนแล้วถึงจะนัด..
ไม่เคยที่ว่าไม่เห็นหน้าตาคนจ้าง หรือประเภทรับจ้างวันนี้แล้วไปพรุ่งนี้..เพราะกลัวจะไม่ถูกใจกัน
เวลาเจอกันมันจะฝืนๆและจะไม่แฮปปี้ทั้งสองฝ่ายค่ะ  ^^

**38**

kaptan

• People Like This 1734
    น้องคนที่ว่า พอแยกย้ายกันไม่ถึง 30 นาที ก็ตั้งกระทู้รับงานต่อเลย...
บอก ...เหงา...
    จริงๆ ยังมีความ....น่ารักที่พี่ทั้งขำทั้งรู้สึกแย่อีกนะ แต่เล่าแค่นี้ก็พอ เพราะน้องก็ไม่ได้ถึงขั้น
เลวร้าย เราคงมีเคมีที่ตรงข้ามกันมากกว่า
    ถึงยังไงในประสบการณ์ที่ผ่านมา น้องๆ ที่เจอ 70% น่ารัก 20% น่ารักมาก
ที่เหลือเป็นส่วนน้อยที่เจอแบบต่ำกว่ามาตรฐานบ้าง นึก่าทำให้น้องๆ 90% ีขึ้นก้แล้วกัน
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

pop2000

• People Like This 831
ดีใจที่มีผญ.เขียนกระทู้นี้ครับ.    **06**

เมื่อก่อนผมเคยเขียนเตือน ทั้งแนะนำ หลากหลาย ก็เคยมีสาวจ้างเที่ยวที่ทักpm ไปตอบกลับมาว่าแรงไม่อยากไปด้วย. อ้าว...

อย่างที่หลายๆคนเห็นจากระทู้ข้างบนแหละครับ. อ่านไปขำไป.  บางกระทู้เขียนกำกับไว้เลยว่า อย่าโลกสวย แต่น้องตั้งราคาแพ๊งงแพง.! ใครกันแน่ที่โลกสวย

อีกแบบที่โดนหลอกกันเยอะคือ.  น้องระบุคนอายุเยอะอย่ามาทักไม่อยากควงพ่อประมาณนั้น. ขออายุไม่เกิน 30-35 น้องเรียกเบาๆ. 25000/เดือน  **30**.     ถามจริงๆคนอาิิยุ น้อยจะมีกี่คนที่เงินเหลือขนาดนั้นมาให้น้องๆ ขนาดเคยยกตัวอย่าง ระบุคนเงินเดือน 1แสน ยังเลี้ยงสาวเดือนละ 10000ไม่ไหวเลย เพราะชีวิตระดับนี้ค่าใช้จ่ายอื่นมันโตตาม. แต่ก็งั้นๆบอกไปก็ไม่มีใครเชื่อ. หน้ามืดกันไป. เงิบกระเด็นกลับมาอีก. เจอบินฟรีสะสมไมล์

ส่วนจ้างเที่ยว. ก็จริงครับ ก่อนเข้ามาเวปนี้ผมเคยจ้างพริตตี้มากินข้าวดูแลเทคแคร์ครับ ตอนนั้น1500/วัน เมื่อ 3-4ปีแล้วมั้งครับ. แต่ผมไม่ได้ไปทั้งวันนะครับ แค่ช่วงเวลานึงเช่นกินข้าว ฟังเพลง เท่านั้นซึ่งแต่ละคนสวยจับใจ.   พอมาเจอเวปนี้. แรกๆก็โอนะครับ. หลังจากนั้นพบวัยรุ่นชักเยอะ วันเรียนเพียบสวยมั่งไม่สวยมั่ง(90%สาวๆเชื่อว่าตัวเองสวย). เรียกมาที 2000/3ชม(เรตอ่างเลย ทำให้รู้ว่าเป็นพวกหมอนวดจำแลง)  ก็ลองดู. ปรากฎว่าหลายๆคนจิตบริการ ไม่มีเลย มานั่งเล่นมือถือ. จนผมต้องเชิญให้กลับไปก่อน. เห็นแล้วรำคาญลูกกะตา.  บางทีหน้าไม่สวยหุ่นไม่ดี เราก็สงสารเห็นอุตสาห์มา แต่ก็ดูสิ.  อะไรๆก็แย่ไปหมด

ที่ดีๆก็มีนะครับ. แบบน้องบอกพี่คะหนูอยู่ได้ไม่นานๆ. 3-4ชมนะ. ผมบอกพอแล้วครับไม่อยากกลับดึกเหมือนกัน.  ปรากฎว่า เล่นเอาเหล้าเกือบหมดขวด ผมจ่างหากรีบตารีตาเหลือกขอกลับกลัวเจอด่าน แต่น้องบอกจะรีบไปไหนแถมกอดเราซะ. 5555. แบบนี้ผมจะจ้างซ้ๆบ่อยเพราะกันเองไม่เครียด สนุกมีความสุข   

เดี๋ยวนี้ทำใจ ใครเว่อร์ๆก็ปล่อยผ่านตาไป ขี้เกียจมากความด้วย.

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
เป็นกระทู้ที่น่าคิดมากๆ ค่ะ

ตะกวด เป็นสิ่งที่อยู่คู่กับทุกสังคม แล้วก็คงจะไม่หายไปง่ายๆ ค่ะ  **25**   เราต้องระมัดระวังตัว  และมีสติอยู่เสมอ  รับความเสี่ยงได้มากสุดแค่ไหน ก็ให้เอาตัวไปเสี่ยงได้มากสุดแค่นั้น

ตั้งสติก่อนสตาร์ทเด้อออ

ดีใจที่มีผญ.เขียนกระทู้นี้ครับ.    **06**

เมื่อก่อนผมเคยเขียนเตือน ทั้งแนะนำ หลากหลาย ก็เคยมีสาวจ้างเที่ยวที่ทักpm ไปตอบกลับมาว่าแรงไม่อยากไปด้วย. อ้าว...

อย่างที่หลายๆคนเห็นจากระทู้ข้างบนแหละครับ. อ่านไปขำไป.  บางกระทู้เขียนกำกับไว้เลยว่า อย่าโลกสวย แต่น้องตั้งราคาแพ๊งงแพง.! ใครกันแน่ที่โลกสวย

อีกแบบที่โดนหลอกกันเยอะคือ.  น้องระบุคนอายุเยอะอย่ามาทักไม่อยากควงพ่อประมาณนั้น. ขออายุไม่เกิน 30-35 น้องเรียกเบาๆ. 25000/เดือน  **30**.     ถามจริงๆคนอาิิยุ น้อยจะมีกี่คนที่เงินเหลือขนาดนั้นมาให้น้องๆ ขนาดเคยยกตัวอย่าง ระบุคนเงินเดือน 1แสน ยังเลี้ยงสาวเดือนละ 10000ไม่ไหวเลย เพราะชีวิตระดับนี้ค่าใช้จ่ายอื่นมันโตตาม. แต่ก็งั้นๆบอกไปก็ไม่มีใครเชื่อ. หน้ามืดกันไป. เงิบกระเด็นกลับมาอีก. เจอบินฟรีสะสมไมล์

ส่วนจ้างเที่ยว. ก็จริงครับ ก่อนเข้ามาเวปนี้ผมเคยจ้างพริตตี้มากินข้าวดูแลเทคแคร์ครับ ตอนนั้น1500/วัน เมื่อ 3-4ปีแล้วมั้งครับ. แต่ผมไม่ได้ไปทั้งวันนะครับ แค่ช่วงเวลานึงเช่นกินข้าว ฟังเพลง เท่านั้นซึ่งแต่ละคนสวยจับใจ.   พอมาเจอเวปนี้. แรกๆก็โอนะครับ. หลังจากนั้นพบวัยรุ่นชักเยอะ วันเรียนเพียบสวยมั่งไม่สวยมั่ง(90%สาวๆเชื่อว่าตัวเองสวย). เรียกมาที 2000/3ชม(เรตอ่างเลย ทำให้รู้ว่าเป็นพวกหมอนวดจำแลง)  ก็ลองดู. ปรากฎว่าหลายๆคนจิตบริการ ไม่มีเลย มานั่งเล่นมือถือ. จนผมต้องเชิญให้กลับไปก่อน. เห็นแล้วรำคาญลูกกะตา.  บางทีหน้าไม่สวยหุ่นไม่ดี เราก็สงสารเห็นอุตสาห์มา แต่ก็ดูสิ.  อะไรๆก็แย่ไปหมด

ที่ดีๆก็มีนะครับ. แบบน้องบอกพี่คะหนูอยู่ได้ไม่นานๆ. 3-4ชมนะ. ผมบอกพอแล้วครับไม่อยากกลับดึกเหมือนกัน.  ปรากฎว่า เล่นเอาเหล้าเกือบหมดขวด ผมจ่างหากรีบตารีตาเหลือกขอกลับกลัวเจอด่าน แต่น้องบอกจะรีบไปไหนแถมกอดเราซะ. 5555. แบบนี้ผมจะจ้างซ้ๆบ่อยเพราะกันเองไม่เครียด สนุกมีความสุข   

เดี๋ยวนี้ทำใจ ใครเว่อร์ๆก็ปล่อยผ่านตาไป ขี้เกียจมากความด้วย.

เดี๋ยวนี้พริตตี้จริงๆบางคนไม่รับแล้วเรททานข้าว 1,500 ฮ่าๆ เห็น 2,500฿+ แทบทุกคน .. แต่เอาน่า ไหนจะค่าเสื้อผ้าหน้าผม เครื่องสำอางค์ แต่งหน้าแต่งตัวคอสตูมปังก่อนมาเจอเรา เขามีต้นทุนค่ะ 555+ ยอมๆกันไป ^^
 **30**

เป็นกระทู้ที่น่าคิดมากๆ ค่ะ

ตะกวด เป็นสิ่งที่อยู่คู่กับทุกสังคม แล้วก็คงจะไม่หายไปง่ายๆ ค่ะ  **25**   เราต้องระมัดระวังตัว  และมีสติอยู่เสมอ  รับความเสี่ยงได้มากสุดแค่ไหน ก็ให้เอาตัวไปเสี่ยงได้มากสุดแค่นั้น

ตั้งสติก่อนสตาร์ทเด้อออ

เคยคุยกับพี่บางคนเขาบอกว่า พี่ไม่ใช่ตะกวด แต่พี่จ้างน้องเค้าแล้ว รูป กะ ตัวจริง ไม่เหมือนกัน ก็เลยให้กลับและไม่ได้จ่ายตามข้อตกลงแต่แรก แต่ก็ให้ค่าเสียเวลาไปนะ เลยโดนด่าว่าเป็นตะกวดไปสะงั้น..

ส่วนที่พี่บางคนคุยกะสาวเยอะๆ เพราะเขาอยากได้ที่โดนใจเขาจริงๆ
ก็เงินที่เขาจะต้องจ่าย เขาก็ต้องคิดถึง ความคุ้มค่า ใช่ม้า? เเหมือนเราๆที่อยากได้ของอย่างนึง เราก็ต้องเลือกแล้วเลือกอีก ชิมิ ^^