ผู้เขียน หัวข้อ: €=== เคยคิดกันบ้างไหมว่า ทำไมตะกวด...? (มู้นี้ยาวนะอย่าด่าเก๊า อิอิ)  (อ่าน 9942 ครั้ง)

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
ดูเหมือนการตอบกระทู้ จะไปพาดพิงโดนความรู้เยอะของใครๆ

ในการเลือกเข้ามาตอบ เพราะไม่อยากให้มอง โดยเฉพาะผู้หญิงด้วยกันเอง
มามอง มาเปรียบเทียบ เหมือนผู้หญิงเปนสินค้า มีการตั้งราคา และเลือกแนะนำคำจากผู้ชาย
ว่าตั้งให้ดูหนังหน้าซะด้วย ว่าจ่ายขนาดนี้ ต้องได้ระดับอ่างแล้ว

ไม่ทราบด้วยหรอกค่ะ  ว่าได้ไปเที่ยวอ่างมั้ย คนแบบนั้น อยากไปทางไหน ก้อไปเถอะค่ะ

ลำพังไม่ดูถูกตัวเอง ที่ต้องมาหางาน หาเงินจากในนี้ ก้อมีผู้ชายนิสัยเฮียๆดูถูกอยู่แล้ว
ถึงบอกว่า sl เปนงานพาร์ทไทม์ น่าจะดีซะกว่ามาทำเปนฟูลไทม์

ในความหมายตามนี้ ก้อคือว่า มีเรื่องเดือดร้อน ในจำนวนที่ต้องการ ก้อมาขอความช่วยเหลือเท่านั้น
ส่วนวิธีการ ที่จะตอบแทน แต่ละคนก้อแตกต่างกันไป <<นี่ก้อพูดสำหรับน้องที่เค้าเดือดร้อนจริงๆ
เมื่อเค้าเดือดร้อนมา จำนวนที่เดือดร้อนมันคือจำนวนนั้น จะไปลดราคาเค้ามันก้อไม่ใช่ ช่วยไม่ได้ก้อไม่ควรไปยุ่ง

ส่วนแบบมาทำเปนฟูลไทม์เลย แล้วตั้งราคาให้ตัวเอง ดูถูกตัวเองก่อนคนอื่นจะเข้ามาดูถูกอีก
แบบนั้นใครจะว่าใครยังไงก้อสุดแท้แต่ แต่เราพูดในมุมมองของตัวเองตอนที่เดือดร้อน
และคนที่เค้าเดือดร้อนมาจริงๆ และต้องมาเวปอย่างนี้  ยิ่งอยู่อ่านนานๆยิ่งรู้สึกว่า ตัวเองโชคดีแล้วที่ได้เจอแต่พี่ที่ดี

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
น้องที่เดือดร้อน(จริงๆ) กับ น้องที่ไม่ได้เดือดร้อนแต่ยึดทำงานนี้เป็นงานหลัก..ช่างแตกต่างกัน
เราเห็นด้วยกะคุณ Poon ที่ว่าน้องที่เดือดร้อนจำนวนเงินเท่านี้.. พี่ที่ช่วยไม่ได้ก็ไม่ต้องไปสอสระเอือก  **25**

แต่คนที่เดือดร้อนจะเลือกได้ไหมละว่าเราจะรับ/หรือไม่รับงานนี้.. มันจำเป็นต้องใช้เงินนะ !! ??
มันก็ต้องมีโมเมนต์นึงแหละว่า เออ รับก็ได้ ดีกว่าไม่ได้อะไรเลยล่ะว้า ~
และนี่ก็แหละ เข้าทางตะกวด(ตัวจริง)ที่หากินกับน้องที่เดือดร้อนเสียส่วนใหญ่ ...
ทำไมเราไม่สร้างภูมิคุ้มกันให้ตนเองล่ะ.. ยิ่งอ่อนแอ ยิ่งมีคนเอาเปรียบ !?!

เห็นน้องๆมาบ่นก็หลายคนว่าเดือดร้อนแต่ทำไมโดนหลอก ตะกวดแม่-ง ก็ hiaaa !
คนรับงานก็ไม่ชั่งใจคิดก่อนไปรับงาน... ตะกวดบางคนเล่นกับความน่าสงสารของน้องไง ...
และอีกอย่างการโพสกระทู้สำคัญมาก โพสยังไงให้ผู้จ้างอยากจะจ้าง... โพสยังไงให้ได้โดนจ้าง มันสำคัญนะะ

คนที่เดือดร้อนบางทีก็อยากได้เงินจริงๆ ... คนจ้างก็อยากได้อะไรที่คุ้มค่ากะเงินที่เขาเสียไปจริงๆ ..
นอกจากจะเจอบุญหล่นทับ เจอผู้ใจบุญช่วยเหลือแบบไม่หวังอะไรจริงๆแบบนั้นก็โชคดีไปแต่หาได้น้อยมาก..
อย่ามองโลกว่าสวยงามจนลืมมองอีกฝั่งนึงไป.. เห็นมานักต่อนักแล้วที่เจอโดนหลอกเพราะคิดว่าตัวเองน่าสงสาร 

สำหรับบางคนควรมีคำถามที่น่าคิดให้ตัวเองแล้วว่า ทำไมชีวิตบางคนถึงเจอแต่ตะกวด ตะกวด ตะกวด
 .. เราต้องมองตัวเรา รู้ตัวเรา เข้าใจตัวเรา ถ้าเราไม่รู้ตนเองแล้วใครจะมาเข้าใจเรา ..
โลกนี้ไม่ได้สวยงามเหมือนโลกในจินตนาการ ... ผู้ที่อ่อนแอกว่ามักโดนเอาเปรียบหรือถูกหลอกอยู่เสมอ
เลือกเอาแล้วกันว่าจะเป็นคนที่เข้มแข็งหรืออ่อนแอที่จะให้เขามาเอาเปรียบได้ ...  ; ) 

ปล. เข้ามาในวงการนี้ต้องทำใจยอมรับส่วนนึงให้ได้แล้วว่า เราก็เสมือนสินค้าที่เขาจะเลือก ..
โลกสวยได้แต่อย่าเกิน.. คิดด้วยว่าเขาก็ต้องเลือกให้ได้คุ้มกะเงินที่เขาจะต้องเสียไป... T^T

( โพสนี้ คิดว่าไม่แรงนะ ไม่อ้อม และ ไม่ตรงเกินไป .. ถ้าไม่ถูกใจใคร ขอโทษด้วยนะคะ ^^ )  **24**

**38**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
เข้ามาในนี้ต้องใช้ 
สติ..มากๆ
ปัญญา....มากๆ

น้องที่สวยๆและมีสติมากๆปัญญามากๆไม่นานก็จะเจอพี่ที่ดีมากๆ
ได้รับอะไรดีๆมากๆ

น้องที่สวยๆและใช้สติน้อยๆปัญญาน้อยๆไม่คิดหน้าคิดหลัง ไม่นานก็เจอตะกวดงาบ
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

pop2000

• People Like This 831
เท่าที่ผมเคยสังเกตุมา. ในเวปนี้มี ผญ น่ารักโปรไฟล์ดีๆน่าคบหาเยอะมากนะครับ แต่แค่อาจไม่ลงตัวกันในเรื่องเวลาที่ไม่ตรงกันซะมากกว่า

น้องที่มีโอกาสโดนหลอกน้อย. โดยมากเขาจะมีการพูดคุยกันเยอะพแสมควร. บางคนคุยกันเป็นเดือนๆ คุยจริงๆนะครับแบบเป็นประโยชน์ ไม่ใช่คุยแบบ มอนิ้ง ค่ะ อืม แบบนี้ไม่ได้อะไรขึ้นมาครับ. พอคุยกันมากๆก็จะพอรู้สึกได้ว่า ควรไปต่อดีหรือ หยุดแบบสุภาพๆ(จะได้ไม่สร้างศัตรู)   ก็จะได้เจอคนดีๆคบไปนานจนเบื่อกันไปข้างนึง.

แต่น้องที่ ด่วนมาก คุยน้อย มองแต่ว่า เงินตรงตามจำนวนที่ต้องการไหม เท่านั้น. เงินมาก่อนค่อยคุยต่อ.  แบบนี้จะรู้ได้อย่างไรว่าเงินนั้นมันจริง มันเป็นไปได้. ถ้าผลีผลามตกลงก็เสร็จตะกวด

slow

• People Like This 2111
55555 ชอบกระทู้นี้อ่าาา สนุกดี

ขอบคุณน้อง จขกท. นะครับ

**30**

_Poon_

• Full Member
  • People Like This 681
55555 ชอบกระทู้นี้อ่าาา สนุกดี

**30**
ขอบคุณ จขกท.อีกเสียงค่ะ กระทู้แบบนี้ ทำให้ได้เห็นทัศนคติของผู้ชายแบบที่หนีห่าง ได้ชัดขึ้นมากเลย
น้องที่เดือดร้อนจริงๆ จนเสียท่าตะกวด ก้อคงต้องเตือนกันต่อๆๆๆๆไป เพราะก้อไม่รุ้จะทำยังไงให้ปลอดภัยได้ทุกคน
ได้แต่อวยพร ขอให้ได้เจอกับพี่คนที่เค้ามีเมตตาจากใจจริง ในเร็วๆวันละกันค่ะ

Gungnir

• Newbie
  • *
  • People Like This 47
Be realistic  Vs  Don't underestimate yourself

คงไม่มีผิดถูกมั๊งเน้อะ  เหมาะสมไหม...แล้วแต่สถานการณ์   เลือกใช้ตามที่ชอบ   **25**   

• Do what makes you happy and what you love.
เท่าที่ผมเคยสังเกตุมา. ในเวปนี้มี ผญ น่ารักโปรไฟล์ดีๆน่าคบหาเยอะมากนะครับ แต่แค่อาจไม่ลงตัวกันในเรื่องเวลาที่ไม่ตรงกันซะมากกว่า

น้องที่มีโอกาสโดนหลอกน้อย. โดยมากเขาจะมีการพูดคุยกันเยอะพแสมควร. บางคนคุยกันเป็นเดือนๆ คุยจริงๆนะครับแบบเป็นประโยชน์ ไม่ใช่คุยแบบ มอนิ้ง ค่ะ อืม แบบนี้ไม่ได้อะไรขึ้นมาครับ. พอคุยกันมากๆก็จะพอรู้สึกได้ว่า ควรไปต่อดีหรือ หยุดแบบสุภาพๆ(จะได้ไม่สร้างศัตรู)   ก็จะได้เจอคนดีๆคบไปนานจนเบื่อกันไปข้างนึง.

แต่น้องที่ ด่วนมาก คุยน้อย มองแต่ว่า เงินตรงตามจำนวนที่ต้องการไหม เท่านั้น. เงินมาก่อนค่อยคุยต่อ.  แบบนี้จะรู้ได้อย่างไรว่าเงินนั้นมันจริง มันเป็นไปได้. ถ้าผลีผลามตกลงก็เสร็จตะกวด

ใช่แล้วค่ะ พี่ๅน้องๆสาวๆสวยๆมีโปรไฟล์ นิสัยน่ารักยังมีอยู่คร่า ^^

เห็นด้วยค่ะว่า ก่อนรับงานจริงๆน่าจะมีการพูดคุยศึกษากันสักระยะนึงก่อน ทำให้เรียนรู้กันและกัน โอกาสที่จะโดนหลอกอาจน้อยกว่า(มั้ง) อิอิ  **40**
แต่น้องที่มาไวเคลมเร็ว น้องๆก็ต้องเสี่ยงดวง พี่ๆก็ต้องเสี่ยงเงิน คนที่มีเงินเปย์จริมๆก็คงไม่เกี่ยงเรื่องเงินที่จะจ่ายคร่า แพงแค่ไหน สวยจริงเฮียสู้ ไม่ต่อ 5555  **30**

ปล. พี่ที่นิสัยดี น่ารัก เปย์จริมๆยังมีอยู่นะคร้าาา อันนี้ คอนเฟิมเยย : )

**34**
^^
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •

ขอบคุณที่ตามอ่านนะคร้าาา
ไว้มีอะไรที่นึกออก จะมาพิมพ์อะไรแนวๆแบบนี้อีกคร่าาา 5555555++  **34**

**36**

**30**
ขอบคุณ จขกท.อีกเสียงค่ะ กระทู้แบบนี้ ทำให้ได้เห็นทัศนคติของผู้ชายแบบที่หนีห่าง ได้ชัดขึ้นมากเลย
น้องที่เดือดร้อนจริงๆ จนเสียท่าตะกวด ก้อคงต้องเตือนกันต่อๆๆๆๆไป เพราะก้อไม่รุ้จะทำยังไงให้ปลอดภัยได้ทุกคน
ได้แต่อวยพร ขอให้ได้เจอกับพี่คนที่เค้ามีเมตตาจากใจจริง ในเร็วๆวันละกันค่ะ

ได้แต่คอยเตือนๆกัน
น้องที่เดือดร้อนจริมๆ ก็ควรใช้  สติ และ ปัญญา ให้มากๆ จะได้ไม่เจอพี่กวดนะฮัฟ  **15**
  **34**

**24**