ผู้เขียน หัวข้อ: จะเลือกใครดีคะ  (อ่าน 15655 ครั้ง)

puregirl

• Hero Member
  • People Like This 101
  • อยากมีใครสักคน..ให้กอด....^^
จะเลือกใครดีคะ
« เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 11:32:51 PM »
ระหว่าง
คนที่เรารัก
คนที่รักเรา
แบบไหนสุขหรือทุกข์มากกว่ากันคะ **40**
ฉันชอบเที่ยว.....มันผิดหรือไง^^
เสน่ห์มีอยู่กับตัว...มิได้อยู่ที่รูปกับแอพลิเคชั่น อิอิ
( True love doesn't care what size you ware )

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=52625.0;all  การบ้านคร้าาาา^^

ว้ายยยย

• People Like This 51
Re: จะเลือกใครดีคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2012, 11:42:52 PM »
ถ้าเป็นเราเลือกทั้งสองคนค่ะ

คนที่เรารัก มันอยู่แล้วมีความสุข

คนที่รักเราก็อย่าทิ้งเขานะ

เก็บไว้ทั้งสองคน

มองหาคนต่อไป...

เพราะมันต้องมีคนที่เรารักเขา

และเขารักเรา

แต่อาจต้องใช้เวลาแค่นั้นเอง

simcity

• People Like This 168
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 12:27:44 AM »
คนที่รักเรา อาจเป็นคนที่เรารักได้ในวันหน้า แต่คนที่เรารัก  อาจไม่รักเราเลยจนชั่วชีวิต

just

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 12:29:39 AM »
คนที่รักเรา อาจเป็นคนที่เรารักได้ในวันหน้า แต่คนที่เรารัก  อาจไม่รักเราเลยจนชั่วชีวิต

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเลยค่ะ
ก็ชอบอ่านไปเรื่อย

puregirl

• อยากมีใครสักคน..ให้กอด....^^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 12:48:07 PM »
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะคะ
แต่หนูว่า ยังไงก็เลือกยากอยู่ดีอะคะ
คนที่ใช่ก็ไม่รักเรา คนที่รักเราเค้าก็ไม่ใช่
ฉันชอบเที่ยว.....มันผิดหรือไง^^
เสน่ห์มีอยู่กับตัว...มิได้อยู่ที่รูปกับแอพลิเคชั่น อิอิ
( True love doesn't care what size you ware )

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=52625.0;all  การบ้านคร้าาาา^^

cupid

• People Like This 390
  • If you have cupid,You have your own angel
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 12:24:18 PM »
คนที่เรารักไม่รักเราหรือครับ ถึงจะไม่เลือกเขา
และหากเขาไม่รักเรา จะเสียเวลาชีวิตอยู่ทำไมล่ะครับ
หนาวนี้ หัวใจเราอบอุ่น...เพราะเธอ

puregirl

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 02:42:37 PM »
คนที่เรารัก แต่เค้าไม่รักเรา ยังพอตัดใจได้นะคะ
กับคนที่เราไม่รัก แต่เค้ารักเรา นี่สิคะ จะทำอย่างไรดี^^

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 02:54:04 PM »
คนที่รักเรา (แต่เราเฉยๆไม่รัก ) เราก็คบแบบเพื่อน มันเป็นปัญหาของเขาที่จะทำให้เรารัก ไม่ใช่ปัญหาของเรา

คนที่เรารัก (แต่เขายังไม่รักเรา) อันนี้ละเรื่องของเราเลย ทำให้เขารักเราซิ หาคุณค่าและเรื่องดีๆมาใส่ตัวเรามากๆและทำให้เขารู้ว่าเราก็มีดี
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

For man

• Full Member
  • People Like This 19
  • ที่มาของหมี แพนด้า
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 12:39:33 AM »

เราไม่จำเป็นต้อง "รัก" ... คนที่เขา "ไม่ได้รักเรา" แต่เราควร "ยอมรับให้ได้" ... ว่าถึงอย่างไร "เขาก็ไม่รักเรา" อยู่ดี

จะทำอะไรก็...ให้รู้จักคิด  เพราะถ้า เลือก " ทำผิด "   ก็ไม่มีสิทธิ์...จ ะ ย้ อ น คื น...รักคนที่เขารัก สิครับ
รักดีๆไม่ต้องมี โปโมทชั่น
รักสั้นๆต้อง โปโมทชั่นดีๆ

hayapon

• Full Member
  • People Like This 58
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2012, 12:19:56 PM »
ถ้าจะให้เลือกคนที่เรารักกับคนที่รักเรา ของตายอะดิเราก็ต้องเลือกคนที่เรารักก่อนสิแต่ที่เลือกไม่ได้ก็ตาคนที่เรารักเขาไม่ได้รักเรานิมันคงเป็นเพียงความฝ้นที่ไม่มีอยู่จริง ส่วนคนที่มารักเราก็คงอารมณ์เดียวกับเรานะแ หละ แต่มันมีอยู่จริงลองพิจารณาเขาใหม่ดีไหมแล้วก็ถามตัวเองว่าอยากอยู่ในฝันที่ไม่มีวันเป็นจริง หรืออยากอยู่กับความจริงแล้วค่อยเก็บเอาไปฝันดีละ
ถ้าถามว่ามีใครผู้ใดเล่า เดินมาเข้ารับผิดชอบตอบเราได้
นำฉันสุขพาชีวิตได้สิทธิ์สบาย ไม่ทุกข์กายบ่ายเช้าเศร้าไม่มี
เขาสิ่งนั้นอยู่ข้างฝาที่หน้าส้วม เป็นจุดร่วมส่องกายฉายใบหน้า
จงให้ท่านเฉลยบอกความมา ท่านสิหนาต้องรับผิดชอบชีวิตเรา