ผู้เขียน หัวข้อ: I am not feeling well. I've been sick.  (อ่าน 2923 ครั้ง)

i-aff

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
I am not feeling well. I've been sick.
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 06:03:44 PM »
มาขอบรรยาย ระบาย อารมณ์ สักนิดนะคะ
งานที่ทำ ไม่เวิร์ค  และยังไม่สบายอีก ทำไม๊ ทำไม ถึงมาบวกกัน ในเวลา เช่นนี้
อาการคือ ไอ เจ็บคอ เสียงหายไปเลย ทานยา แผงที่ 2 ละ ถ้ายาหมด ไม่หาย คงต้องไปหาหมอแล้ะ
พอร่างกาย อ่อนแอ จิตใจ กำลังใจ  ก้อพลอย ถดถอยตามไปด้วย และก้อบังเกิดอาการเครียดขึ้นมาเชียวค่ะ
พอนึกถึง ว่า  เดือนนี้ วันน้อย เวลาน้อย  ดูเหมือนทุกอย่างมันรุมเร้า เราจังเลยค่ะ
เคยมีใครเป็นแบบนี้ กันบ้างไหมคะ มาโอ๋ หน่อยจิ นะๆๆๆๆๆ

แมนรักสนุก

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
Re: I am not feeling well. I've been sick.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 06:19:03 PM »
ปกติกราฟชีวิตของคนก็อย่างนี้แหละครับ เวลามันลงได้เดี๋ยวก็ขึ้นได้ครับ หายใจลึกๆครับ เดี๋ยวมันก็ผ่านไปเองครับ

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: I am not feeling well. I've been sick.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 09:37:08 PM »
โอ๋....โอ๋.....โอ๋.....

โอ๋ให้หน่อยแล้วน้าาาาาาาา......  **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 12:55:39 AM »
โอ๋ โอ๋ โอ๋ กอด กอด กอด มาส่งกำลังใจให้ เธอคนดี  **02** **06**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 06:22:25 PM »
ชีวิตก็แบบนี้ครับ ถ้ามันชัดเจน แน่นอน ลงตัวมันคือไม่มีชีวิตแล้ว
จะไปกลัวทำไมที่เดือนนี้มีแค่ 28 วัน เดือนหน้ามีตั้ง 31 ชดเชยกันไป

ปล. หวัดไม่ใช่โรคที่หายง่ายๆ หากเราปล่อยให้เค้ารุกรานเราเยอะ
ควรไปหาหมอครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

i-aff

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 05:16:07 PM »
ปกติกราฟชีวิตของคนก็อย่างนี้แหละครับ เวลามันลงได้เดี๋ยวก็ขึ้นได้ครับ หายใจลึกๆครับ เดี๋ยวมันก็ผ่านไปเองครับ
ขอบคุณค่ะ หวังว่า กราฟ คงขึ้น ให้บ้างนะคะ สาธุๆๆ หายใจลึกไม่ได้จ้ะ ยังเจ็บ คอ จ้ะ คงต้องรอหายค่ะ พี่
รักษาสุขภาพด้วยนะจ้ะ อากาศเปลี่ยน วันนี้ ฝนตก ด้วยค่ะ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 05:17:16 PM »
โอ๋....โอ๋.....โอ๋.....

โอ๋ให้หน่อยแล้วน้าาาาาาาา......  **38*
ขอบคุณค่ะ พี่ tawans มาโอ๋ นิดนึง ก้อยังดี ค่ะ แต่ถ้าอยากให้โอ๋ นานๆ จะมี โอกาสเป็นไปได้ไหมน้ะ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 05:18:27 PM »
โอ๋ โอ๋ โอ๋ กอด กอด กอด มาส่งกำลังใจให้ เธอคนดี  **02** **06**
ชอบจัง มีโอ๋ มีกอด มีกำลังใจมาให้ ขนาดนี้ เค้า จะรีบ หายป่วยเลยจ้ะ แต่คอ สิ มันยังดื้ออยู่เลย เจ็บไม่หายเลยจ้ะ แงๆ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 05:20:17 PM »
ชีวิตก็แบบนี้ครับ ถ้ามันชัดเจน แน่นอน ลงตัวมันคือไม่มีชีวิตแล้ว
จะไปกลัวทำไมที่เดือนนี้มีแค่ 28 วัน เดือนหน้ามีตั้ง 31 ชดเชยกันไป

ปล. หวัดไม่ใช่โรคที่หายง่ายๆ หากเราปล่อยให้เค้ารุกรานเราเยอะ
ควรไปหาหมอครับ
ใช่จ้ะ พี่ Kaptan  มันรุกราน เรา มา 2อาทิตย์แล้ว ตอนนี้ เจ็บข้างในคอ กลืนน้ำลายปุ้ป มีอะไร บาดคอเลย ค่ะ
รอยาแผงนี้ อีกที ไม่เวิร์ค ต้องโดน จิ้มแล้วค่ะ โดนฉีดยา แน่ๆ เจ็บๆๆ แล้วคงถึงหาย โดนรุกรานจ้ะ

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2017, 06:16:33 PM »
ชอบจัง มีโอ๋ มีกอด มีกำลังใจมาให้ ขนาดนี้ เค้า จะรีบ หายป่วยเลยจ้ะ แต่คอ สิ มันยังดื้ออยู่เลย เจ็บไม่หายเลยจ้ะ แงๆ

ส่งสัยต้อง จูบด้วยปาก กระซากด้วยลิ้น กอดไม่ให้ดิ้นด้วยหัวใจ ถึงจะหายเจ็บคอ  **30** **30** **34**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้