ผู้เขียน หัวข้อ: I am not feeling well. I've been sick.  (อ่าน 2922 ครั้ง)

i-aff

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
Re: I am not feeling well. I've been sick.
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2017, 04:22:43 PM »
เริ่มต้น เมือนจะดี แต่พอท้าย ออกแนว ฮาร์ดคอร์ อยุ่นะคะ แต่ได้อารมมากๆค่ะ อยากลองแล้ะ  **34**

i-aff

• **
Re: I am not feeling well. I've been sick.
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 08:21:53 PM »
มารายงานอาการเจ้าค่ะ ทุกคืน นอนห่มผ้า ปิดหน้าปิดตา ปิดปอดมิดชิดค่ะ จะได้ช่วยให้อาการดีขึ้น
แต่พอ กลางดึก ตื่นมาไอ ตลอดเลยค่ะ ไอยังไม่หายเลยค่ะ ทำไงดี ไม่รุ้จะไอเลิฟยูกะคราย (มะเกี่ยวละ)
ทานน้ำอุ่น ทานน้ำมะนาว ช่วยได้นิดนึงจ้ะ มีพี่คนไหน ช่วยน้องได้ไหมคะ

i-aff

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 04:59:33 PM »
อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย ดูแลสุขภาพให้ดีนะครับ
Gclub
ขอบคุณค่ะ เช่นกันนะคะ รักษาสุขภาพ ด้วย อากาศร้อน มาก ค่ะ ช่วงนี้ ปวดหัวบ่อยเลยค่ะ

Zhaosz

• **
  • People Like This 35
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 12:06:50 AM »
ทอลซินอักเสบแน่เลย ต้องยาอย่างเดียวเลยครับ
แต่ถ้าหาตัวช่วย สมุนไพรฆ่าแบคทีเรียก็มีหลายตัว
กระชายเหลืองซักกำ ปั่นน้ำมากรึบ ,น้ำมันมะพร้าว ไม่ก็กลั้วคอด้วย เกลือ
แต่ถ้าไอ ชวนป๋วยปี่แป่กอเวิคสุดครับ ^^
เริ่มชอบ วันที่ 3
สารภาพ วันที่ 6
จบลงใน วันที่ 9