ผู้เขียน หัวข้อ: ควรพอหรือรอต่อไปดีคะ  (อ่าน 2227 ครั้ง)

elyselysia

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ควรพอหรือรอต่อไปดีคะ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 01:19:19 AM »
ขอถามความคิดเห็นนะคะ...
  สำหรับคนที่ตกลงดูแลเรา จ่ายเงินแล้วด้วย
แต่ทำไมอยู่ๆก็หายไป เราติดต่อเขาไม่ได้เลย

มันจะมีสั้กกี่เหตุผลคะ
แล้วแบบนี้หนูควรจะทำตัวยังไง?
 กลับไปจุดเดิมที่ควรจะอยู่หรอ หรือว่า หนูต้องรอพี่ต่อไป

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 279
Re: ควรพอหรือรอต่อไปดีคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 01:52:38 AM »
รอต่ออีกสักนิด รอต่ออีกสักหน่อย ถ้าหายไปจิงๆ ติดต่อไม่ได้ ก็ค่อยว่ากันใหม่ พี่เค้าอาจจะมีปัญหา หรือมีสาเหตุใด สาเหตุหนึ่ง จึงทำให้ติดต่อไม่ได้ นะคะ  **24**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

jaobuntum

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 07:46:02 AM »
คล้ายๆเคสผมเลยนะครับ น้องลองใช้ความพยายามอีกหน่อย อาจจะมีหนทางติดต่อที่มากกว่าที่ติดต่อกันอยู่
อย่างน้อยเงินที่พี่เขาจ่ายไว้แล้วก็ทำให้น้องประคองตัวไปได้ระยะนึง ก็เอาเวลาช่วงนี้แหละครับรอและหาทางติดต่อพี่เขา

baaaaam

• Newbie
  • *
  • People Like This 22
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 08:35:21 AM »
นั่นสิคะ มีเหตุผลอะไรทำไมไม่พูดตรงๆ เรามีอะไรบกพร่องตรงไหน ก็พร้อมจะแก้ใข
ตอนอยู่ด้วยกันก็ดูมีความสุขดี แต่สุดท้ายก็หายไป ถ้าเบื่อก็น่าจะบอกตรงๆ
จะได้รู้ว่าไม่ใช่เราไม่ดี เค้าแค่เบื่อ นี่หายไปเฉยๆ ไม่รู้จะรู้สึกยังไงดี 555
              **12**
laugh with me but don't laugh at me.^^"

elyselysia

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 08:38:11 AM »
รอต่ออีกสักนิด รอต่ออีกสักหน่อย ถ้าหายไปจิงๆ ติดต่อไม่ได้ ก็ค่อยว่ากันใหม่ พี่เค้าอาจจะมีปัญหา หรือมีสาเหตุใด สาเหตุหนึ่ง จึงทำให้ติดต่อไม่ได้ นะคะ  **24**
โอเคคคะ  รอร้ออออรอออออ
ยังอยู่ตรงนี้เสมอนะคะ

elyselysia

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 08:45:20 AM »
คล้ายๆเคสผมเลยนะครับ น้องลองใช้ความพยายามอีกหน่อย อาจจะมีหนทางติดต่อที่มากกว่าที่ติดต่อกันอยู่
อย่างน้อยเงินที่พี่เขาจ่ายไว้แล้วก็ทำให้น้องประคองตัวไปได้ระยะนึง ก็เอาเวลาช่วงนี้แหละครับรอและหาทางติดต่อพี่เขา
ตัวหนูเองก็อยากรู้ว่าทำไมถึงต้องหายไปแบบนี้
ถ้าไม่ต้องการแล้วก็แค่บอกเราจะได้ไม่ไปยุ่งไม่ไปวุ่นวาย
แต่นี่บางทีถ้าเราพยายามติดต่อไป แต่เค้าก็ยังเงียบ เขาจะรำคาญเรารึเปล่า

elyselysia

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 08:49:46 AM »
นั่นสิคะ มีเหตุผลอะไรทำไมไม่พูดตรงๆ เรามีอะไรบกพร่องตรงไหน ก็พร้อมจะแก้ใข
ตอนอยู่ด้วยกันก็ดูมีความสุขดี แต่สุดท้ายก็หายไป ถ้าเบื่อก็น่าจะบอกตรงๆ
จะได้รู้ว่าไม่ใช่เราไม่ดี เค้าแค่เบื่อ นี่หายไปเฉยๆ ไม่รู้จะรู้สึกยังไงดี 555
              **12**

ใช่เลยยยยยยยยยย ขอเพียงแค่บอก
อย่างน้อยเราก็จะได้รู้ว่าเราควรอยู่จุดไหนในตอนนี้
บางทีมันก็ควรจะใช้การคุยกันมากกว่ารึเปล่า เบื่อหนูแล้ว ไม่อยากดูแลแล้ว พูดสิคะพูดด!!
หายไปแบบนี้ไม่น่ารักเลยนะ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 11:49:27 AM »
รอดูสถานการณ์ไปก่อนค่ะว่าพี่เขายังติดต่อมาหรือไม่  **25**
บางทีเขาอาจติดธุระ ไม่ว่างหรือเปล่าคะ  **40**

ลองพยายามติดต่อดู แต่ถ้าเขาไม่ติดต่อมาเลย ลองหาอะไรทำแก้เหงาดูค่ะ หรือหางานเสริมอะไรทำก็ได้

เผื่อวันใดวันนึง เขาไม่ติดต่อเรามาแล้ว .. เราก็ยังมีงาน มีเงินไว้ประคองตัวเอง.. ดูแลตัวเองได้คร่าา ^^

เป็นกำลังใจให้นะคร้าาา  **06**

• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2017, 12:00:14 PM »
สู้ๆ  นะ  **24**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 02:35:58 PM »
    รอดูอยู่หลายวัน ตกลงพี่เค้า หายไปกับหาดทรายสายลมสองเรา ( อื่น )
หรือว่า กลับมายืนที่เดิม.... ถ้าเค้าสาบสูญ น้องยังรออยู่หรือมีอ้อมอกใหม่ไว้แอบอิงแล้วครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา