ผู้เขียน หัวข้อ: คราม  (อ่าน 1843 ครั้ง)

klinsmann

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 9
คราม
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 12:39:51 AM »
สวัสดีครับ

ไม่เคยคิดว่าจะเขียนบทความอะไรแบบนี้ แต่ในพื้นที่แห่งนี้น่าจะเหมาะสมที่สุดแล้วที่จะได้ระบายอะไรบางอย่าง

... ผู้ชายวัย 30 up

คุณมี ผบ ไหม??

ทำมัยถึงต้องควานหาอะไรบ้างอย่างทั้งที่มีเบื้องหลังอยู่??

ผมไม่ต้องการคำตอบจากคนอื่นของคำถาม ในคำถามนี้ทุกคนมีคำตอบใจแล้ว

นั้นมาฟังคำตอบจาก กันบึ้งใจจิตใจของผมดู

sex  การเอาใจใส่   วันแรกๆที่คบกัน

ใครเป็นคนเริ่มก่อนที่เปลี่ยนไป ....

เคยคิดง่ายๆ ว่า ในเมื่อตัวเรามีเงื่อนไข ... ก็ใช้เงินสิ แลกเปลี่ยนสิ่งที่ขาด

แต่.....

เมื่อวันนึงดันเจอ อะไรที่มันมากกว่านั้น

เงินก็ไม่ใช่สิ่งที่ซื้อสิ่งนี้ได้

ดันเจอคนที่เข้าใจเราจีงๆ  เจอโดยที่ไม่ได้เริ่มต้นด้วยเงิน

แต่สุดท้าย  รู้ด้วยตัวเอง ว่ามันจะจบแบบเจ็บปวด

ความรับผิดชอบ สำคัญกว่า ใจตัวเอง

คุณไม่มีวันเข้าใจเหตุผลที่ผมบอกแน่ๆเลย ถ้าบอกว่า ผบ. ของท่าน มันไม่ได้เริ่่มต้นทุกอย่างมาจากคำว่าใช่

เหตุผลอะไรไม่ขอบอก

แต่คนบางคนให้ความรับผิดชอบเป็นจุดยืนในชีวิต

ผมไม่ศรัทธาคนที่ จีบใครจนเป็นผบ. ด้วยความที่ตอนนั้นคุณคิดว่าเค้าใช่

แต่ไม่ใช่เคสผม

สุดท้ายความเจ็บปวดมันถูกสร้างมาให้ใครบางคนเท่านั้น

เพราะมันถูกบังคับให้เลือก

ขอบคุณครับ

แค่อยากระบาย

https://www.youtube.com/watch?v=WLjZngYXuJI

Nongnarakn

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
Re: คราม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 05:45:52 AM »
ผบ คืออะไรอะคะ  **08**

i-aff

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
Re: คราม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2017, 05:30:20 PM »
อ่านแล้วค่ะ แต่คอมเม้นท์ ไม่ถูก งั้น ฝากกำลังใจให้ จขกท ละกันนะคะ
แล้ว ทุกอย่างจะผ่านไปค่ะ เราจะคงอยุ่ และอยุ่ได้ ทุกสถานการณ์ค่ะ
แม้บางครั้ง กว่า จะผ่านไปได้ ช่างยากเย็น เหน็ดเหนื่อย ท้อแท้ หรือเจ็บปวดแค่ไหนจ้ะ