ผู้เขียน หัวข้อ: 1ปีนิดๆกับการไม่ได้แวะมาโลกสีเทา  (อ่าน 2108 ครั้ง)

จันทร์เจ้า

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 36
1ปีนิดๆกับการไม่ได้แวะมาโลกสีเทา
« เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 09:59:37 AM »
สีเทายังเท่าเดิมมีคนเดือดร้อนมีคนหาน้องสาว
มีน้องสาวหาพี่ชายมีน้องสาวไม่มีเงินทานข้าว
มีพี่ชายหลอกฟันแล้วทิ้งน้องสาว
มีน้องสาวไม่ไปตามนัดพี่ชาย
อื้อหือปวดหัวแทนเลย
แวะมาเล่นเพราะมันค้างอยู่ในโน้ตทั้งรหัสทั้งยูส
อ่านเล่นๆเพื่อความบันเทิงมันก็ดีนะ
จะมาบอกหลายๆคนว่ารักแท้ในนี้น่ะมีนะแต่น้อยระดับการซื้อขายที่ตั้งเรทไว้ไปอ่างยังจะได้ถูกใจกว่า
ด่าได้แต่อย่าแรงเค้าแค่แวะมาดูแล้เค้าตกใจ
อกหักอยู่ตอนนี้เลยเกรี้ยวกราดมากนะ

นายหมาวัด

• Hero Member
  • *
  • People Like This 279
Re: 1ปีนิดๆกับการไม่ได้แวะมาโลกสีเทา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 10:28:05 AM »
จริงๆ นะ " รักแท้ " มีอยู่จริง .. ภูมิใจที่ได้เจอรักแท้ในโลกสีเทาบนพื้นที่แห่งนี้  **02** **02** **02** **06**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

บัวบุรา

• People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
Re: 1ปีนิดๆกับการไม่ได้แวะมาโลกสีเทา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 10:41:01 AM »
เข้ามาเน้นความสัมพันธ์ดีดีในเวปนี้นะคะ
แจนได้เพื่อนสนิทจากเวปนี้สองสามคน
แจนได้พี่ชายที่คอยไถ่ถามทุกข์สุขบ้าง
ไปเยี่ยมเวลาแจนเข้าโรงพยาบาลบ้าง จากเวปนี้นะคะ
ถ้าความสัมพันธ์แบบชู้สาว อันนี้โนคอมเม้นท์ค่ะ
เพราะแจนก็ยังไม่มี 555

ในส่วนของความสัมพันธ์ดีดีอื่นๆ แจนยืนยันว่ายังหาได้จากเวปนี้นะคะ
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 11:26:09 AM »
เข้ามาเน้นความสัมพันธ์ดีดีในเวปนี้นะคะ
แจนได้เพื่อนสนิทจากเวปนี้สองสามคน
แจนได้พี่ชายที่คอยไถ่ถามทุกข์สุขบ้าง
ไปเยี่ยมเวลาแจนเข้าโรงพยาบาลบ้าง จากเวปนี้นะคะ
ถ้าความสัมพันธ์แบบชู้สาว อันนี้โนคอมเม้นท์ค่ะ

ในส่วนของความสัมพันธ์ดีดีอื่นๆ แจนยืนยันว่ายังหาได้จากเวปนี้นะคะ
ไอ้ที่แจนยังไม่มีนี่เราน่ามาลองกันเนอะ.... **11**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

บัวบุรา

• People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 02:19:50 PM »

ไอ้ที่แจนยังไม่มีนี่เราน่ามาลองกันเนอะ.... **11**

พี่ตะวันคะ แจนพร้อมตลอดเวลานะคะ รอพี่ตะวันหลบแม่เสือที่บ้านได้เมื่อไหร่ เราสามารถป๊ะกันแฮ๋มได้นะคะ  **30**
What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2017, 01:42:16 AM »
เข้ามาตอบ ยกมือเห้นด้วย กะมิตรภาพในนี้....
ที่แน่ๆได้เพื่อนที่รู้สึกอบอุ่น จากแวปสีเทา ซึ่งไม่เคยคาดคิด
ได้เล่าได่ฟังแลกเปลี่ยนประสบการณ์ในแวปสีเทา
คำสอน คำแนะนำ คำเตือน ต่างๆ ก้อวนเวียนกันมาให้ได้คิด
ได้เจอทั้งคนดี และ คนไม่ดี จากแวปนี้ ซึ่งมียุมากมาย ปะปนกันไป
ส่วนรักแท้จะเจอจากในสถานที่นี้ไหม ก้อคงต้องดูกันต่อไป
....แต่ที่สุดแร้ว ขอบคุนมิตรถาพที่แสนดี.....
....ทั้งจากเพื่อนๆ และจากพี่ๆ ทุกคนนะคะ....
...ขอบคุนแวปสีเทา ขอบคุน wlg  ที่ทำให้มาเจอกัน...

i-aff

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2017, 01:22:21 PM »
จริงๆ นะ " รักแท้ " มีอยู่จริง .. ภูมิใจที่ได้เจอรักแท้ในโลกสีเทาบนพื้นที่แห่งนี้  **02** **02** **02** **06**
อิจฉา ระดับ 10 เลยค่ะ มะไรน้ะ จะเป็นเราบ้าง  **19**

i-aff

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 05, 2017, 01:36:27 PM »
หลากหลายแบบๆนี้และค่ะ เวปสีเทา
หากันไป หากันมา หาเจอบ้าง หาไม่เจอบ้าง หาเจอใช่บ้าง หาเจอไมใช่บ้าง
หาเจอแล้ว เลิกบ้าง หาเจอแล้ว สั้นๆ บ้าง
คุยแล้วใช่ แต่พลาดไป คุยแล้วตกลง แต่หนีหาย คุยนัดกันแล้วไม่มา คุยนัดกันแล้วเปลี่ยนใจ บอกบ้างไม่บอกบ้าง
ช่างมีหลากหลาย เหตุผล หลายเงื่อนไข หลายผลลัพธ์
แต่สิ่ง 1 ที่ รุ้สึกได้ คือ มิตรภาพดีๆ จากพี่ๆดีๆค่ะ มีทั้งที่เป็นข้อความ เป็นกำลังใจ เป็นคำปลอบใจ หรือช่วยเหลือ
มีอยู่จริงค่ะ ในเวปนี้ คอนเฟิมค่ะ และยังคาดหวัง ที่จะเจอพี่ ดีๆสักคน ที่อยากให้เราเคียงข้างและใส่ใจจ้ะ
(แต่เคยเจอน้ะคะ พี่บางคนมาแนวดี้ดี ตอนแรก แนะนำดี ตอนหลังถ้อยคำไม่ดี ดราม่าใส่ โอ้วโน่ แม่เจ้า สลบ ช้อคเลยเชียว)

จันทร์เจ้า

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2017, 09:29:04 PM »
ยังเป็นเจ๊คนเดิมใช่ไหมค่ะคุณพี่ **02**
อกหักอยู่ตอนนี้เลยเกรี้ยวกราดมากนะ

จันทร์เจ้า

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 05, 2017, 09:30:26 PM »

อ่ะแฮ่ม พี่ตะวันเจ้าค่ะ555555