ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเป็นแบบนี้บ้างค่ะ  (อ่าน 7437 ครั้ง)

Girlgeneration

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 3
ใครเคยเป็นแบบนี้บ้างค่ะ
« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 09:21:28 PM »
ขอแทนตัวเองว่า A นะค่ะ มีใครเคยเป็นบ้างพอเจอคนที่คุยแล้วเรามีความรู้สึกว่าเค้าไม่เบื่อที่จะคุยกับเราคุยแล้ว
ทำให้เราสบายใจทุกครั้งที่ได้คุยกับเค้าถึงปัญหาของเราและเค้าก็ไม่เบื่อที่จะหาวิธีช่วยเราต่างๆนานา แต่เหมือนเรา
เป็นคนเห็นแก่ตัวกลับดึงเค้าเข้ามาอยู่ในปัญหาของเราทำให้เค้าเป็นทุกข์ อยากบอกพี่ว่า ขอบคุณมากที่เป็นเพื่อนคุย
กับ A มา 2-3 วัน ขอบคุณที่คอยให้คำปรึกษาที่ดี A จะไม่เห็นแก่ตัวดึงพี่ให้มาเครียดกับ A อีก ทั้งเรื่อง สนุกสนาน
ที่พี่หยอดมุขมาเล่นเพื่อให้หายเครียด ทั้งคำถามที่ตลกแบบเฝื่อนๆ เพราะว่า A รู้ทัน ก็เลยตอบถูก A ไม่อยากให้
พี่ต้องมากังวัลเรื่องของ A  A ก็เลยต้องเลือกทางที่ถูกที่สุดถึงแม้ว่าสุดท้ายมันจะเสียใจก็ตาม 
อยากให้พี่รู้ไว้ว่าขอบคุณมากจริงๆ ทุกๆอย่างที่พี่สอนและขอร้อง  A อยากทำให้พี่นะ แต่ทางเลือกของ A มันไม่มีให้เลือกเลย

รบกวนเพื่อนๆช่วยอ่านและตอบกระทู้ให้หน่อยนะค่ะ

• **
Re: ใครเคยเป็นแบบนี้บ้างค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 09:29:34 PM »
มาให้กำลังใจครับ

ไม่แปลกที่คนเราจะต้องเจอปัญหาบ้าง มีทั้งหนักหนา และก็เบาบาง
ปัญหาผ่านมาให้เราแก้ และแกร่งขึ้นครับ
สำคัญที่ต้องมีสติกับการแก้ปัญหา

ไม่ว่าทางออกจะเป็นอย่างไร ถ้าเราคิดดีแล้ว พี่ก็เอาใจช่วยน้อง A ครับ ให้มันผ่านไปได้

พี่เชื่อว่าพี่คนนั้น ก็จะเป็นกำลังใจให้ ในสิ่งที่เราเลือกเช่นกันครับ

ขอบคุณมากนะค่ะพี่กระรอกน้อยของน้อง 
ตอนนี้เสียใจที่ทำให้พี่เค้าดูแย่ ไม่อยากให้พี่เค้าเครียดไปมากกว่านี้ก็เลยต้องดีดตัวเองออกมาก่อนที่พี่เค้าจะแย่ไปมากกว่านี้
อยากบอกพี่ว่า ไม่ด้อยากทำแบบนี้เลย  **26** **26** **26**

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 09:44:17 PM »
พี่เข้าใจและเห็นใจครับ

แต่ก่อนที่น้องจะห่วงความรู้สึกพี่เค้า น้องก็ควรห่วงตัวเองและรักตัวเอง น้องควรคิดถึงตัวเองให้มากๆ ณ ตอนนี้ ว่าอะไรคือทางออกที่ดีที่สุด ไม่ว่าจะเลือกทางไหน ก็คิดให้ดี คิดให้รอบคอบก่อนจะตัดสินใจจะทำอะไร

ทางออกไหนๆที่น้องตัดสินใจ มันก็คงไม่ได้ทำให้น้องดูแย่ลงไปหรอกครับ คนเรามีความจำเป็นไม่เหมือนกัน

อยู่ที่วิธีคิดของเราครับ ว่าเราเลือกแล้ว จะทำมันให้ดีได้อย่างไร

ไม่มีใคร ไม่เคยหกล้มหรอกครับ

พี่เชื่อว่า ถ้าพี่เค้าหวังดีกับน้องจริงๆ เค้าจะเข้าใจและให้กำลังใจน้องเสมอ ไม่ว่าน้องจะเลือกทางไหนครับ

ขอบคุณมากนะค่ะพี่กระรอกน้อย

puregirl

• Hero Member
  • People Like This 101
  • อยากมีใครสักคน..ให้กอด....^^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 11:45:17 PM »
ไม่มีใครรู้หรอกคะว่า ทางไหนเดินแล้วจะเป็นอย่างไร
แต่เมื่อถึงเวลาต้องเลือก และได้เลือกเดินแล้ว
ก็ขอให้ก้าวต่อไปอย่างมั่นใจคะ
ถึงแม้จะมีสะดุดบ้าง  ล้มบ้าง เจ็บบ้าง ไม่เป็นไรนะคะ
ไม่มีใครเดินได้โดยที่ไม่เคยล้มมาก่อนหรอกคะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ สู้ คะ
ฉันชอบเที่ยว.....มันผิดหรือไง^^
เสน่ห์มีอยู่กับตัว...มิได้อยู่ที่รูปกับแอพลิเคชั่น อิอิ
( True love doesn't care what size you ware )

http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=52625.0;all  การบ้านคร้าาาา^^

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 12:04:16 AM »
ไม่มีใครรู้หรอกคะว่า ทางไหนเดินแล้วจะเป็นอย่างไร
แต่เมื่อถึงเวลาต้องเลือก และได้เลือกเดินแล้ว
ก็ขอให้ก้าวต่อไปอย่างมั่นใจคะ
ถึงแม้จะมีสะดุดบ้าง  ล้มบ้าง เจ็บบ้าง ไม่เป็นไรนะคะ
ไม่มีใครเดินได้โดยที่ไม่เคยล้มมาก่อนหรอกคะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ สู้ คะ

ขอบคุณทั้ง2ท่านมากนะค่ะ

lloUgig

• **
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 02:27:17 AM »
เปนกำลังใจให้น่ะค่ะ สภาพอารมณ์ความรู้สึกของเราคงไม่ต่างกัน ชีวิตเราก็เจอปัญหาเช่นกัน เราเหงา ต้องการกำลังใจ คนที่คอยอยู่ข้างๆก็เลย มาหาพี่ๆใจดีในนี้คุยดู หลายๆคนดีมาก ตัวเรา เราสู้ แต่บางครั้ง ขาดสติไป การที่มาได้คุยได้ระบายให้(ผู้ใหญ่)...ใครสักคนได้ฟัง ก็ทำให้ยิ้มได้ เห็นทางออกของปัญหา สู้ๆน่ะค่ะ ล้มก็ นั่งพักสักก่อน แล้วค่อยรวบรวมพลัง ลุกขึ้นสู้  เมื่อเวลาผ่านไป เราจะมองย้อนกลับมามองอดีต ด้วยความ ภาคภูมิใจในตัวเองที่สุด!! **24**

unarm

• Sr. Member
  • People Like This 27
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 03:28:37 AM »
มันแค่เริ่มต้นครับ ต้องดูยาวๆ 555

cupid

• People Like This 390
  • If you have cupid,You have your own angel
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 09:48:27 AM »
   บางทีเราไปคิดแทนความรู้สึกคนอื่นมากไปหรือเปล่าครับ พี่เค้าอาจมีความสุขที่ได้ทำสิ่งดีๆ กับเรา
แม้จะไม่ได้อะไรมากไปกว่านั้น แต่ถ้าไม่ใช่ก็คงเหมาะสมแล้วที่จขกท.จะรีบตัดเยื่อก่อนใยจะเหนียวกว่านี้

จากบทเรียนนี้จขกท.ก็ควรเก็บเอาไปเป็นบทเรียนนะครับว่าถ้าไม่พร้อมจะให้ใจใคร ก็อย่าเพิ่งเอาหัวใจใครเขามา
รักษาระยะห่างให้ดีครับจะได้ไม่ต้องมีคนเสียความรู้สึกหรือเสียใจ หัวใจบางคนนุ่มนวลอ่อนโยน อย่าไปฝึกให้เขา
เป็นคนหัวใจกระด้างเลยครับ

แต่ถ้าผมอ่านกระทู้แล้วตีความผิดก็ขออภัยนะครับ
หนาวนี้ หัวใจเราอบอุ่น...เพราะเธอ

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 10:59:16 AM »
   บางทีเราไปคิดแทนความรู้สึกคนอื่นมากไปหรือเปล่าครับ พี่เค้าอาจมีความสุขที่ได้ทำสิ่งดีๆ กับเรา
แม้จะไม่ได้อะไรมากไปกว่านั้น แต่ถ้าไม่ใช่ก็คงเหมาะสมแล้วที่จขกท.จะรีบตัดเยื่อก่อนใยจะเหนียวกว่านี้

จากบทเรียนนี้จขกท.ก็ควรเก็บเอาไปเป็นบทเรียนนะครับว่าถ้าไม่พร้อมจะให้ใจใคร ก็อย่าเพิ่งเอาหัวใจใครเขามา
รักษาระยะห่างให้ดีครับจะได้ไม่ต้องมีคนเสียความรู้สึกหรือเสียใจ หัวใจบางคนนุ่มนวลอ่อนโยน อย่าไปฝึกให้เขา

ขอบคุณมากนะค่ะคุณกามเทพ คุณกามเทพไม่ได้ตีความหมายผิดแต่อย่างใดกลับถูกต้องแบบไม่น่าเชื่อ เลย และขอบคุณมากนะค่ะ ที่ให้ข้อคิดหลายๆอย่าง แต่ก็ลองทำแล้วคือการตัดเยื่อใยแต่ตัดแล้วกลับทำให้ตัวเองและพี่เค้าเป็นทุกข์นะค่ะ
  แต่ถ้าผมอ่านกระทู้แล้วตีความผิดก็ขออภัยนะครับ

cupid

• People Like This 390
  • If you have cupid,You have your own angel
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 12:29:33 PM »

ขอบคุณมากนะค่ะคุณกามเทพ คุณกามเทพไม่ได้ตีความหมายผิดแต่อย่างใดกลับถูกต้องแบบไม่น่าเชื่อ เลย และขอบคุณมากนะค่ะ ที่ให้ข้อคิดหลายๆอย่าง แต่ก็ลองทำแล้วคือการตัดเยื่อใยแต่ตัดแล้วกลับทำให้ตัวเองและพี่เค้าเป็นทุกข์นะค่ะ

ถ้ามันยังพอย้อนกลับไปได้ก็อย่าลังเลเลยครับ กลับไปหาอกอุ่นๆ ทันทีเลยดีกว่า
หนาวนี้ หัวใจเราอบอุ่น...เพราะเธอ