Welovegig | Website สำหรับคนอยากมีกิ๊ก > คุยเล่น ส่งการบ้าน ระบายความเศร้า

ใครเคยเป็นแบบนี้บ้างค่ะ

(1/4) > >>

Girlgeneration:
ขอแทนตัวเองว่า A นะค่ะ มีใครเคยเป็นบ้างพอเจอคนที่คุยแล้วเรามีความรู้สึกว่าเค้าไม่เบื่อที่จะคุยกับเราคุยแล้ว
ทำให้เราสบายใจทุกครั้งที่ได้คุยกับเค้าถึงปัญหาของเราและเค้าก็ไม่เบื่อที่จะหาวิธีช่วยเราต่างๆนานา แต่เหมือนเรา
เป็นคนเห็นแก่ตัวกลับดึงเค้าเข้ามาอยู่ในปัญหาของเราทำให้เค้าเป็นทุกข์ อยากบอกพี่ว่า ขอบคุณมากที่เป็นเพื่อนคุย
กับ A มา 2-3 วัน ขอบคุณที่คอยให้คำปรึกษาที่ดี A จะไม่เห็นแก่ตัวดึงพี่ให้มาเครียดกับ A อีก ทั้งเรื่อง สนุกสนาน
ที่พี่หยอดมุขมาเล่นเพื่อให้หายเครียด ทั้งคำถามที่ตลกแบบเฝื่อนๆ เพราะว่า A รู้ทัน ก็เลยตอบถูก A ไม่อยากให้
พี่ต้องมากังวัลเรื่องของ A  A ก็เลยต้องเลือกทางที่ถูกที่สุดถึงแม้ว่าสุดท้ายมันจะเสียใจก็ตาม 
อยากให้พี่รู้ไว้ว่าขอบคุณมากจริงๆ ทุกๆอย่างที่พี่สอนและขอร้อง  A อยากทำให้พี่นะ แต่ทางเลือกของ A มันไม่มีให้เลือกเลย

รบกวนเพื่อนๆช่วยอ่านและตอบกระทู้ให้หน่อยนะค่ะ

--- อ้างจาก: กระรอกน้อย ที่ มิถุนายน 05, 2012, 09:26:25 PM ---มาให้กำลังใจครับ

ไม่แปลกที่คนเราจะต้องเจอปัญหาบ้าง มีทั้งหนักหนา และก็เบาบาง
ปัญหาผ่านมาให้เราแก้ และแกร่งขึ้นครับ
สำคัญที่ต้องมีสติกับการแก้ปัญหา

ไม่ว่าทางออกจะเป็นอย่างไร ถ้าเราคิดดีแล้ว พี่ก็เอาใจช่วยน้อง A ครับ ให้มันผ่านไปได้

พี่เชื่อว่าพี่คนนั้น ก็จะเป็นกำลังใจให้ ในสิ่งที่เราเลือกเช่นกันครับ

--- End quote ---

ขอบคุณมากนะค่ะพี่กระรอกน้อยของน้อง 
ตอนนี้เสียใจที่ทำให้พี่เค้าดูแย่ ไม่อยากให้พี่เค้าเครียดไปมากกว่านี้ก็เลยต้องดีดตัวเองออกมาก่อนที่พี่เค้าจะแย่ไปมากกว่านี้
อยากบอกพี่ว่า ไม่ด้อยากทำแบบนี้เลย  **26** **26** **26**

--- อ้างจาก: กระรอกน้อย ที่ มิถุนายน 05, 2012, 09:40:15 PM ---พี่เข้าใจและเห็นใจครับ

แต่ก่อนที่น้องจะห่วงความรู้สึกพี่เค้า น้องก็ควรห่วงตัวเองและรักตัวเอง น้องควรคิดถึงตัวเองให้มากๆ ณ ตอนนี้ ว่าอะไรคือทางออกที่ดีที่สุด ไม่ว่าจะเลือกทางไหน ก็คิดให้ดี คิดให้รอบคอบก่อนจะตัดสินใจจะทำอะไร

ทางออกไหนๆที่น้องตัดสินใจ มันก็คงไม่ได้ทำให้น้องดูแย่ลงไปหรอกครับ คนเรามีความจำเป็นไม่เหมือนกัน

อยู่ที่วิธีคิดของเราครับ ว่าเราเลือกแล้ว จะทำมันให้ดีได้อย่างไร

ไม่มีใคร ไม่เคยหกล้มหรอกครับ

พี่เชื่อว่า ถ้าพี่เค้าหวังดีกับน้องจริงๆ เค้าจะเข้าใจและให้กำลังใจน้องเสมอ ไม่ว่าน้องจะเลือกทางไหนครับ

ขอบคุณมากนะค่ะพี่กระรอกน้อย

puregirl:
ไม่มีใครรู้หรอกคะว่า ทางไหนเดินแล้วจะเป็นอย่างไร
แต่เมื่อถึงเวลาต้องเลือก และได้เลือกเดินแล้ว
ก็ขอให้ก้าวต่อไปอย่างมั่นใจคะ
ถึงแม้จะมีสะดุดบ้าง  ล้มบ้าง เจ็บบ้าง ไม่เป็นไรนะคะ
ไม่มีใครเดินได้โดยที่ไม่เคยล้มมาก่อนหรอกคะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ สู้ คะ

--- อ้างจาก: puregirl ที่ มิถุนายน 05, 2012, 11:45:17 PM ---ไม่มีใครรู้หรอกคะว่า ทางไหนเดินแล้วจะเป็นอย่างไร
แต่เมื่อถึงเวลาต้องเลือก และได้เลือกเดินแล้ว
ก็ขอให้ก้าวต่อไปอย่างมั่นใจคะ
ถึงแม้จะมีสะดุดบ้าง  ล้มบ้าง เจ็บบ้าง ไม่เป็นไรนะคะ
ไม่มีใครเดินได้โดยที่ไม่เคยล้มมาก่อนหรอกคะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ สู้ คะ

ขอบคุณทั้ง2ท่านมากนะค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version