ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมพี่ๆชอบแอดมา ทั้งๆที่ไม่ได้อ่านข้อความข้างในเลย ?  (อ่าน 3288 ครั้ง)

balloon413

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
มีใครเคยเจอแบบหนูไหมคะ เช่นโพสงานจ้างเที่ยว ก็ลงอีเมล์หรือไลน์ไว้ทำนองนั้น
ลงรายละเอียดชื่ออายุคร่าวๆไว้ และเรื่องงาน และในขณะนั้นพี่ๆก็จะแอดมา ทักว่า "ขอรายละเอียดครับ"
ซึ่งเห้ย เราก็ลงไว้แล้วนี่ ไม่ก็ทักมา อยู่แถวไหนครับ ? ซึ่งเราก็ลงไว้แล้วเช่นกัน

อยากทราบว่า... ก่อนที่จะแอดหาใครสักคนกัน พี่ๆไม่ดูข้อมูลก่อนเลยรึคะว่าตรงตามที่ตัวเองต้องการกันไหม หรือคิดไว้แค่แอดๆทิ้งไว้งั้นๆ อันนี้ขอความคิดเห็นจากพี่ๆหน่อยค่ะ

และขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆน้องด้วยว่า เคยเจอแบบนี้กันไหม หงุดหงิดไหม โมโหไหม หรือว่ามันเป็นเรื่องปกติ และมีวิธีรับมืออย่างไรคะ ?

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
วันก่อนเดินผ่านริมคลอง ได้ยินเสียงแว่วๆมาจากพงหญ้า

เสียงแรก กรูโดนบ่นอีกแระ ว่าทักไลน์ไปแต่ไม่อ่านก่อน
เสียงสอง มันไม่เหนใจพวกเราเลย ปลอมเป็นคนก็ยากละ ยังจะให้อ่านอะไรอีก
เสียงแรก เออ มรึงว่ามะ วันๆไล่จับนกจับไก่ลากไปกินในน้ำก็หมดแรงหละ จะให้อ่านไรนักหนา
เสียงสอง ช่ายยยยย....สมองน้อยขืนใช้มากก็ปวดหัวตายห่ะ.......

ไม่ได้หยุดฟังต่อได้ยินแค่นี้ครับ เห็นคล้ายจรเข้แต่ตัวเล็กว่า....

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Mint Mint

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 21
พยายามมองแบบโลกสวยว่าพี่ๆรีบ หรือไม่ก็แอดน้องหลายคนค่ะ

แต่คุยไปคุยมาแล้วบอกไกล ไม่โอเคนี่ก็นะ = = ทั้งๆที่จั่วหัวไว้แต่แรกเลยว่ายุแถวไหน

**21**
อยากได้แบบไหน pm มาคุยกันค่ะ โอนมัดจำหรือเต็มจำนวนก่อนนัดนะคะ

pop2000

• People Like This 831
ผมเดาๆเอาครับ สาเหตุน่าจะคือ. 

บางทีผู้จ้างทักทายน้องไว้ที่หลายคนแหละครับ. เหตุผลเพราะ น้องบางคนมาลงรายละเอียดไว้ แต่บางทีกว่าจะตอบกลับก็กินเวลาหลายวัยจนลืมข้อความที่น้องเคยโพสไว้หมดแล้ว. และสาเหตุที่ต้องทักไปหลายคนเพราะ ไม่ใช่ว่าน้องจะตอบรับกลับมาทุกคน.  อย่างผมเองเคยทักไป 5คนเพื่อจ้างเที่ยว ตอบกลับมาคนเดียวเองครับ. แถมข้อความที่ตอบกลับมานั้นคือ " ฝากทิ้งไอดีไว้เลยค่ะ"  แบบนี้คงใช้เวลากันเป็นเดือนกว่าจะได้สื่อสารกันรู้เรื่องไปถึงการนัดแนะ หรืออาจเลยวันเวลาที่ว่างไปแล้ว. นั่นก็เป็นอีกสาเหตุว่า ทำไมน้องบางคนมาบ่นว่าทักมาคุยไม่ยอมจ้างทักมาทำไม!!!    มันเลยเวลาไปแล้ววววววเพิ่งมาตอบก็ต้องถามไว้เผื่อคราวหน้า

แต่บางคนอาจเป็นอย่างที่น้องว่าแหละ ซึ่งการพูดคุยอาจเป็นเหมือนว่าทักทายดูเชิงว่าถ้าจ้างจะพากันไปกร่อยไหม เลยเหมือนถามซ้ำย้ำทวน

Blue Templar

• Full Member
  • People Like This 37
ใช้โควต้าปีหมดครับ...

i-aff

• **
  • People Like This 13
บางทีพี่เค้าทักเยอะ อาจจะจำไม่ได้ ว่าทักใครบ้าง และเป็นประโยค คุ้นเคย ที่ต้องถามไปว่า
ขอรายละเอียดครับ ประมานนี้แล่ะจ้ะ ไม่ใช่พี่เค้า ไม่อ่าน เพียงพี่เค้าไม่ได้จำมั้งคะ

อย่ากังวลไปจ้ะ น้องสาว ถ้ามีพี่ที่สนใจ เราจริง เค้าจะใส่ใจรายละเอียดข้อมูล ข้อความที่เราโพสไป
และก้อจะทักมาคุยกับเรา จ้ะ มีแน่นอน พี่ คอนเฟิมค่ะ  เพราะ เคยเจอพี่ที่ แบบใส่ใจ เรามากมาย
แบบที่ไม่เคยเจอมาก่อน รุ้สึกดี รุ้สึกฟินเลยเชียวค่ะ แม้แต่พี่บางคน ไม่ได้ใส่ใจรายละเอียดเรา
แต่ก้อทักทาย และพูดคุย ตอบกระทู้ ที่โพส ด้วยความน่ารัก ก้อมีเยอะจริงๆ เชียวค่ะ

หงุดหงิดไปไย จ้ะ อย่าเอาเรื่องที่ไม่สบายใจ มาใส่ใจเลยจ้ะ ในที่นี่้ มีหลากหลายแนวค่ะ
ถือเป็นประสบการณ์การพูดคุยละกัน จะได้รุ้ว่า แต่ละคนเปนเช่นไรจ้ะ
อย่าได้แคร์ มาแนวไหน ก้อ ตามไปแนวนั้นจ้ะ ชิวๆ ไปเลยจ้ะ แฮปปี้เข้าไว้
พี่เพ่งผ่านอารมไว้ใจ จน พลาดมา ตอนนี้ดีขึ้นแล้ว เลยจ้ะ สู้ๆจ้ะ เป็นกำลังใจให้จ้ะ

Emtry

• Sr. Member
  • People Like This 155
  • ตามหาสาวสวยไว้นัว
นั้นแหละ นี่แหละ คนจะขายของ คนจะซื้อของ
คนซื้อ ก็เห็นๆ อยู่ติดป้ายไว้แล้ว ยังจะมาถามอีก อยากซื้อก็ซื้อ อย่ามาถามให้มากความ เจอคนขายแบบนี้ คนซื้อมีใครอยากจะซื้อบ้าง
คนขายรู้สึกหงุดหงิด และคิดว่าคนซื้องี่เง่า ไม่อยากขาย ไปๆๆๆ คนอื่นอยากซื้อเยอะแยะ เนอะ

-- ในฐานะ ผู้ซื้อในนี้ เจอแบบนี้ จะผ่านไป  เพราะแค่คุยสนทนา ถามข้อมูลยังตั้งแง่มากมาย ตั้งกำแพงสูง (ก็สิทธิของคนจะขาย)
แถมบางครั้งยังโดนว่า เป็น ตะกวด ไรงี้ (เธอคงโดนมาเยอะ ไม่ก็ระวังมาก -ไม่ผิดหรอก - ก็แค่ผ่านผู้ขายนี้ไปหาเอาใหม่)

ใบไหม

• People Like This 64
เราเคยยยยค่า โพสหาเพื่อนคุยยทุกครั้ง (ไม่ได้จ้างเที่ยว) คนที่แอดก็จะขอดูรูปเยอะๆ ถามว่ารับงานไหม เลี้ยงดู ฯลฯ คือถ้าไม่เยอะก็คงไม่หงุดหงิดอ่าา แต่เหมือนเค้าไม่ได้อ่านจริงๆนะ  ที่หาเพื่อนคุยเพราะเคยเจอพี่ที่ดีๆในนี้ และคิดว่ายังมีแบบนั้นอยู่ 

จขกท.คงแค่แอบหงุดหงิด และถามความเห็นจากเพื่อนๆ

kaptan

• People Like This 1734
      พี่เป็นคนนึงครับที่ถามอีกรอบแม้จะได้อ่านที่น้องๆ โพสต์ไว้แล้วก็ตาม
เหตุผลบางข้อก็ตรงตามที่พี่ๆ น้องๆ บางคนบอกไว้ครับ คือน้องๆ บางคนกว่าจะตอบ
บางทีเป็นวัน เป็นอาทิตย์ หรือแอดมาจากเวปไหน ด้วยงานแบบไหนพี่จำไม่ได้
ก็ต้องถามเพื่อให้ทราบตรงตามที่น้องๆ รับ เคยถามน้องว่ารับเที่ยว ทานข้าวดูหนังใช่ไหม
น้องบอกมาว่ารับงานแรรงงเลยค่ะ ซึ่งอันนี้ถ้าไปถามน้องจ้างเที่ยวว่ารับงานนออนไหม
มันก็ดูไม่ดีนะ

และที่ถาม...พี่จะดูการตอบของน้องๆ คนนั้นว่าเบื้องต้นมีนิสัยใจคออย่างไร การให้ข้อมูล
การใช้ภาษาคำพูดหรือคำตอบ มันบ่งอกตัวน้องๆ ได้ว่า "น่ารัก" แค่ไหน บางคนตอบสั้น ห้วน มาๆ หายๆ
บางคนตอบได้ใจความ สุภาพ ชัดเจน จนทราบความต้องการกันยอมรับเลยว่าตอนแรกจะจ้างน้องคนที่เห็นรูปสวยน่ารัก
แต่สุดท้ายเลือกเจอน้องคนที่สวยไม่เท่า แต่พูดจาดี และหลายๆ ครั้งคนที่พี่เลือกจากการพูดคุย
มักประทับใจกว่าคนที่แค่คุยในไลน์แบบไม่ค่อยน่ารัก

ถ้าน้องลำบาก ต้องอดทนนิดนึงครับ เราต้องปรับตัวปรับใจกับสิ่งที่เราได้เจอ เพื่อหาคนที่
แบ่งเบาภาระช่วยเหลือเราได้ แต่หากน้องมีดีมากพอ มีคนมาจ้างจนรับไม่หวาดไม่ไหว จะเลือกตอบใคร
ไม่ตอบใคร จะไม่สนใจคนที่ถามในสิ่งที่น้องบอกไปในกระทู้หมดแล้วก็เป็นสิทธิ์ของน้องครับ

พี่เองหากสนใจน้องๆ บางคน ที่แม้จะแอดมาหาพี่เอง แต่พอตอบไปกลับเงียบ อีกเดือนนึงค่อยทักมา
แต่พี่ก็คุย ก็นัดถ้าจังหวะตรงกัน แล้วไปเจอตัวจริงๆ กัน ให้เห็นว่าน่ารักหรือไม่น่ารัก พี่ไม่ทิ้งโอกาสของพี่
ที่อาจจะได้เจอน้องๆ ที่น่ารักครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

balloon413

• Newbie
  • *
อยากจะตอบกลับความเห็นได้เป็นคนๆจังค่ะ จะได้ตอบกลับมันทีละคนให้ชัดๆ !!!

ประเด็นแรกกระทู้นี้ไม่ได้มาบ่นค่ะ มาขอความคิดเห็น ซึ่งคงไม่แปลกหากเราสงสัยว่าสิ่งที่เราเจอมันปกติมั้ย เราคิดถูกไหม มันก็คงไม่ผิดหากเราจะหาความคิดเห็นนั้นๆเพิ่มเติม ซึ่งมันมีหลายความเห็นและเราต้องยอมรับทุกความเห็นค่ะ ไม่ใช่เอาแต่เราถูก ซึ่งหนูก็ยอมรับทุกความเห็นและเข้าใจความเห็นจากน้องๆและพี่ๆทุกคน ว่าอ่ออ เหตุผลต่างๆเป็นแบบนี้นะ ประมาณนี้

เพื่อให้เข้าใจคนอื่นได้ง่ายขึ้นค่ะ เลยตั้งกระทู้ขึ้นมา

balloon413

• Newbie
  • *
และถ้าการที่เราถามว่า พี่ไม่ได้อ่านใช่มั้ยคะ แล้วเค้าบอกว่าเค้าลืม แล้วเราเลือกที่จะไม่ตอบ เราผิดจริงๆหรือคะ ??
ในเมื่อคนทักมาตั้งมากมายแทบจะตอบไม่ทัน แล้วเราจึงหันไปให้ความสำคัญกับคนที่สนใจเราได้จริงๆ

พี่ๆมีสิทธิ์เลือก แล้วน้องๆไม่มีสิทธิ์เลือกหรอคะ ?

อย่างบางกระทูเห็นตั้งรับแค่วันนี้เท่านั้น อยากนัดแค่วันนี้ แล้วก็มีพี่แอดไปแต่บอกวันนี้ไม่ว่าง ไว้วันอื่น คือจะแอดไปทำไมคะ ?? (อันนี้ไม่ได้เจอเองนะ เพื่อนเล่าให้ฟัง)

และอย่างหนูตั้ง รับจ้างเที่ยว มีพี่ๆแอดมาถามว่า "เดือนเท่าไร" ซึ่งน้องตอบไปว่า ไม่ได้หาคนดูแลค่ะ พี่ก็ตอบกลับมาว่า "อ่อนึกว่าหาคนดูแล" อ้าวเห้ย! ไม่เหมือนที่คุยกันไว้นี่หน่าาาา แบบเนี้ย! ในเมื่อพี่ๆต้องการคนดูแล จะแอดน้องคนที่รับจ้างเที่ยวอยน่างเดียวไปทำไม ???

และในไลน์สามารถตั้งชื่อผู้ติดต่อได้ ทำไมไม่ตั้งไว้ค่ะ เช่น "น้องเอจ้างเที่ยว" หรือ "น้องบีรับงาน" หรือ "น้องซีดูแลเดือน2หมื่น" ไรงี้ คือมันมีตั้งหลายทางที่จะไม่ให้เกิดปัญหาพวกนี้ (อันนี้เอามาแนะนำค่ะ เผื่อมีพี่ๆไม่รุ้)

แต่ส่วนใหญ่น่าจะเกิดจาก "ไม่รู้แหละ กรูไม่ได้อ่าน เห็นทิ้งไลน์ไว้ กรูแอดๆไว้ก่อน ค่อยไปถามทีหลัง" อ่าเครอันนั้นไม่เป็นไร แต่พี่ๆไม่มีสิทธิ์ไปโกรธน้องนี่คะ หากน้องเลือกที่จะไม่ตอบ

ก็อย่างที่บอกว่าคนเข้ามาเยอะแยะ น้องก็มีสิทธิ์จะเลือกคนที่สนใจ ใส่ใจน้องจริงๆ

magiggunna

• People Like This 31
และถ้าการที่เราถามว่า พี่ไม่ได้อ่านใช่มั้ยคะ แล้วเค้าบอกว่าเค้าลืม แล้วเราเลือกที่จะไม่ตอบ เราผิดจริงๆหรือคะ ??
ในเมื่อคนทักมาตั้งมากมายแทบจะตอบไม่ทัน แล้วเราจึงหันไปให้ความสำคัญกับคนที่สนใจเราได้จริงๆ

พี่ๆมีสิทธิ์เลือก แล้วน้องๆไม่มีสิทธิ์เลือกหรอคะ ?

อย่างบางกระทูเห็นตั้งรับแค่วันนี้เท่านั้น อยากนัดแค่วันนี้ แล้วก็มีพี่แอดไปแต่บอกวันนี้ไม่ว่าง ไว้วันอื่น คือจะแอดไปทำไมคะ ?? (อันนี้ไม่ได้เจอเองนะ เพื่อนเล่าให้ฟัง)

และอย่างหนูตั้ง รับจ้างเที่ยว มีพี่ๆแอดมาถามว่า "เดือนเท่าไร" ซึ่งน้องตอบไปว่า ไม่ได้หาคนดูแลค่ะ พี่ก็ตอบกลับมาว่า "อ่อนึกว่าหาคนดูแล" อ้าวเห้ย! ไม่เหมือนที่คุยกันไว้นี่หน่าาาา แบบเนี้ย! ในเมื่อพี่ๆต้องการคนดูแล จะแอดน้องคนที่รับจ้างเที่ยวอยน่างเดียวไปทำไม ???

และในไลน์สามารถตั้งชื่อผู้ติดต่อได้ ทำไมไม่ตั้งไว้ค่ะ เช่น "น้องเอจ้างเที่ยว" หรือ "น้องบีรับงาน" หรือ "น้องซีดูแลเดือน2หมื่น" ไรงี้ คือมันมีตั้งหลายทางที่จะไม่ให้เกิดปัญหาพวกนี้ (อันนี้เอามาแนะนำค่ะ เผื่อมีพี่ๆไม่รุ้)

แต่ส่วนใหญ่น่าจะเกิดจาก "ไม่รู้แหละ กรูไม่ได้อ่าน เห็นทิ้งไลน์ไว้ กรูแอดๆไว้ก่อน ค่อยไปถามทีหลัง" อ่าเครอันนั้นไม่เป็นไร แต่พี่ๆไม่มีสิทธิ์ไปโกรธน้องนี่คะ หากน้องเลือกที่จะไม่ตอบ

ก็อย่างที่บอกว่าคนเข้ามาเยอะแยะ น้องก็มีสิทธิ์จะเลือกคนที่สนใจ ใส่ใจน้องจริงๆ

ตอบอันนี้นะครับ ในไลน์สามารถตั้งชื่อผู้ติดต่อได้ ทำไมไม่ตั้งไว้ค่ะ เช่น "น้องเอจ้างเที่ยว" หรือ "น้องบีรับงาน" หรือ "น้องซีดูแลเดือน2หมื่น" ไรงี้ คือมันมีตั้งหลายทางที่จะไม่ให้เกิดปัญหาพวกนี้ (อันนี้เอามาแนะนำค่ะ เผื่อมีพี่ๆไม่รุ้) มันใส่ได้แค่20ตัวอักษร ไม่สามารถได้ครบหรอกครับ ใส่ได้แค่คร่าว ถ้าได้คุยกันไว้ก็น่าจะจำได้แต่ถ้านาน ที่เหลือคงลืมเป็นแน่

balloon413

• Newbie
  • *
ขอตอบ คุณ islaya ก่อนนะคะ บางทีที่น้องตอบไป อาจไม่ได้ตอบทุกคนแบบนั้น แค่น้องเขาไม่อยากคุยกับพี่รึเปล่าคะ อันนี้ก็แค่ความคิดเห็นนะคะ

และคุณ Emtry ใช่ค่ะ ในเมื่อการคุยตั้งแต่แรกไม่ตรงกัน ก็อย่าไปดันทุรังมันดีกว่า บางครั้งไม่ใช่น้องไม่ดี และบางครั้งไม่ใช่พี่ๆไม่ดี แค่จังหวะเวลา และโชคชะตาอาจไม่ตรงใจค่ะ อย่าไปคิดมาก เราทำให้ถูกใจทุกคนไม่ได้ค่ะ

ขอตอบอีกอย่างด้วยนะคะ ไม่ได้โดนหลอกหรืออะไรมา เคยเจอพี่ๆในนี้มา 2-3 คน น่ารักทุกคนค่ะ บางคนยังไม่เคยเจอก็น่ารัก โอนเงินให้ ทั้งๆที่ไม่ได้ขอและพี่ๆก็ไม่ได้หวังอะไร อยากขอบคุณมากๆ (เชื่อว่ามีพี่ๆน่ารักๆแบบนี้หลายคนเลย)
และคนที่เจอก็น่ารักค่ะ ทานข้าวทานขนมกัน

ส่วนเรื่องระวังมาก อยากให้ทุกคนระวังมากๆน่ะถูกแล้วค่ะ ทั้งพี่ๆและน้องๆ
หนูเคยเจอพี่คนนึง เค้านิสัยดีนะคะ แต่เราไม่ได้ชอบเค้า ก็ไม่รู้จะทำยังไง ดีค่ะแต่เราไม่ชอบ มันก็บอกไม่พูกเรื่องแบบนี้มันบังคับได้ที่ไหน มันบอกมาเป็นข้อๆไม่ได้หรอกค่ะ ว่าเป็นจุดไหน แต่อยากให้พี่ๆคิดว่าพี่เป็นของพี่น่ะดีแล้ว แต่แค่น้องไม่ชอบเท่านั้นเอง

ส่วนพี่ kaptan หนูไม่เคยเจอค่ะ แต่เคยคุยขอบอกว่าพี่น่ารักนะคะ สุภาพมีมารยาทมากๆ แต่พี่รู้ไหมว่าการที่พี่เอาไลน์หนูไปส่งต่อ มันทำให้หนูเสียหายมากๆ พี่อาจหวังดีค่ะส่งให้แค่เพื่อนพี่ แล้วเพื่อนพี่ล่ะคะทำยังไง ส่งไปเรื่อยๆ จนไปถึงคนรู้จักหนู ซึ่งหนูรู้ค่ะว่าสิ่งที่ทำอยู่มันไม่ถูกต้อง หนูเรียกร้องอะไรไม่ได้ หนูเข้าใจว่าพี่ไม่ได้เจตนาทำร้าย แต่ขอบอกเลยว่ามันทำร้ายทางอ้อมค่ะ ชีวิตหนูพังไปเกือบครึ่ง การงานหนูพังไปไม่เป็นท่าและเสียหายทางการเงินมากๆ

ขอบอกพี่ๆทุกคนในนี้เลยนะคะ ว่าอย่าหวังดีกับน้องแบบนี้ เพราะเราไม่รุ้หรอกค่ะว่าคนที่เราส่งไป มันจะไปส่งต่อแค่ไหน

balloon413

• Newbie
  • *

ตอบอันนี้นะครับ ในไลน์สามารถตั้งชื่อผู้ติดต่อได้ ทำไมไม่ตั้งไว้ค่ะ เช่น "น้องเอจ้างเที่ยว" หรือ "น้องบีรับงาน" หรือ "น้องซีดูแลเดือน2หมื่น" ไรงี้ คือมันมีตั้งหลายทางที่จะไม่ให้เกิดปัญหาพวกนี้ (อันนี้เอามาแนะนำค่ะ เผื่อมีพี่ๆไม่รุ้) มันใส่ได้แค่20ตัวอักษร ไม่สามารถได้ครบหรอกครับ ใส่ได้แค่คร่าว ถ้าได้คุยกันไว้ก็น่าจะจำได้แต่ถ้านาน ที่เหลือคงลืมเป็นแน่

อ่อ หนูไม่ทราบค่ะว่าตั้งได้แค่ 20 ตัว ของหนูมันจำกัดที่ 500 ต้องขออภัยด้วยค่ะ อาจด้วยระบบมือถือที่ไม่เหมือนกัน
และเรื่องที่แอดไว้นานแล้วลืม ก็เข้าใจค่ะ

และเมื่อนานแล้วน้องบอกผ่าน ขอร้องอย่าโกรธได้มั้ยคะ ยอมรับว่าปวดหัวนะกับการที่พูดตรงๆว่าขอผ่าน แล้วโดนด่าเนี่ย เห้ยย หนูมองว่ามันดีกว่าการที่ น้องๆไปหลอกพี่ๆนะคะ หรือหนูคิดผิด แย้งได้นะคะ ยินดีรับฟังค่ะ

kaptan

• People Like This 1734
   พี่ไม่ทราบเลยว่าที่พี่แนะนำเพื่อนไปทำให้เกิดผลกระทบกับน้องมากขนาดนั้น
แต่ทุกๆ ครั้งพี่จะถามน้องก่อนเสมอนะครับว่าอนุญาตให้แนะนำเพื่อนๆ ไหม จะแนะนำต่อเมื่อ
น้องยินยอมครับ หรือหากกรณีน้องมันหลุดไปโดยพี่ไม่ได้ถามอันนี้พี่ต้องขอโทษเป็นอย่างมาก
และขอรับผิดไว้เพียงผู้เดียวครับ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

magiggunna

• People Like This 31

อ่อ หนูไม่ทราบค่ะว่าตั้งได้แค่ 20 ตัว ของหนูมันจำกัดที่ 500 ต้องขออภัยด้วยค่ะ อาจด้วยระบบมือถือที่ไม่เหมือนกัน
และเรื่องที่แอดไว้นานแล้วลืม ก็เข้าใจค่ะ

และเมื่อนานแล้วน้องบอกผ่าน ขอร้องอย่าโกรธได้มั้ยคะ ยอมรับว่าปวดหัวนะกับการที่พูดตรงๆว่าขอผ่าน แล้วโดนด่าเนี่ย เห้ยย หนูมองว่ามันดีกว่าการที่ น้องๆไปหลอกพี่ๆนะคะ หรือหนูคิดผิด แย้งได้นะคะ ยินดีรับฟังค่ะ

อันนี้เห็นด้วยครับ เคยมีน้องบอกว่าให้บอกตรงๆ พอผมบอกว่าไม่โอเค น้องเขาถามว่าทำไมผมบอกว่าอ้วนไป น้องด่ากลับมาเลยว่าทำไมต้องว่ากันด้วย คือ น้องถามทำไมหรอพอบอกก็โดนด่า แค่พี่บอกไม่โอเคน้องก็แยกไปกับพี่ก็จบแล้วใช่ไหมครับ ที่พูดนี้คืออยากบอกน้องบ้างคนว่าพี่เขาบอกดีดีไม่ต้องไปถามมากก็ได้ว่าทำไมยังไง คือเขาไม่ชอบก็จบแล้ว

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
ขออนุญาตร่วมแสดงความคิดเห็น ถือว่าเป็นประโยชน์กับน้องๆคนอื่นที่มาอ่านจะได้เข้าใจว่า

ปกติพี่ๆ ที่หาน้องนี่ ก็ต้องแอดไปหลายๆ กระทู้อยู่แล้ว เพราะปัจจุบันพบว่าแอดไปแล้วน้องไม่ค่อยตอบ หรือตอบช้ามาก เรียกว่า 90 % ไม่ได้เรื่องได้ราวกันเลย

ดังนั้นพี่ๆ ก็ไม่จำกันแล้ว ว่าแอดน้องจากกระทู้ไหน น้องคนไหนรับยังไง พอน้องตอบมาว่า "ดีค่ะ" เราก็ต้องถามเลยว่าน้องรับแบบไหนครับ

อยากแนะนำว่า ให้น้องเขียนคำตอบมาตรฐานไว้แล้ว ก๊อปปี้ ตัดปะ ตัดปะ วางเนื้อหาลงไปให้ครบทีเดียว ว่ารับอะไรยังไง พี่เค้าอ่านแล้ว ถ้าเค้าเงียบก็ไม่ต้องถามอะไรต่อ แปลว่าไม่ตรงกับความสนใจ ถ้าเค้าคุยมาก็ค่อยตอบ

หวังว่าทุกคนคงเข้าใจกันและกัน และมีความสุขกับการนัดหมายพบปะ และไปต่อหรือไม่ไปต่อตามสมควร

pop2000

• People Like This 831
มาเสริมอีกครับ. ถือว่ากระทู้นี้เผื่อๆคนอื่นๆที่เคยสงสัยสัยต่างๆไปด้วย. 

น้องๆหลายๆคนในเวปนี้ที่เคยรู้จักผมจากงานจ้างเที่ยว จะทราบดีว่าผมไม่ได้เล่นไลน์ เพราะข้อจำกัดทางกายภาพ นิ้วโต ตัวอักษรเล็ก การจะทนมานั่งประดิดประดอยจิ้มๆลบๆเสียเวลาทำงานหมด.

แต่เพิ่งจะมาระยะหลังๆ ยอมเปิดไลน์ เพราะมีคนแนะนำว่าเผื่อใช้ส่งรูป. และเผื่อน้องบางคนที่ไม่สะดวกให้รู้เบอร์โทร!   เอาก็เอาเปิดก็เปิด. แจ่ปรากฎว่าแทบไม่ได้ช่วยอะไรขึ้นมา.  คือเหมือนกับ คนที่จ้างเที่ยวจริงๆเค้ากลับไม่หวงเบอร์โทร.  แต่คนที่ให้แต่ไลน์กลับแทบจะคุยกันไม่เคยรู้เรื่อง เพราะมีแต่ อักขระหัดพูด เช่น ค่ะ. ค๊ะ วนอยู่แค่นี้จริงๆ บอกตรงๆยังแอบสงสัยว่า พม่ารึเปล่าฟระ?   แล้วมาลงหาพระแสงอะไรในฝั่งไทย

พอดีมีเหตุการณ์ ใกล้เคัยงกับกระทู้วันนี้เพิ่งโผล่มาถึงผม

ผมทักน้องคนนึงไปนานพอควร.  จากข้อความน้องหาคนคุยเพื่อพัฒนาต่อ(ไปรื้อประวัติมานะเนี่ยถึงรู้ไม่ใช่ว่าจะจำได้). แอดไลน์ไป สวัสดีครับ. นานนนนน
เมื่อหลายวันก่อนน้องตอบมา.  ว่า.  ค่ะ!   อีกแล้ว

จนเราต้องถามไปว่าน้องครับ. น้องครับน้องมีประสงค์อะไรยังไง?    รู้ไหมครับน้องตอบมาว่า.    "พระราม2 ใส่ถุง ไม่ก้น" **08**

แถมตลกกวา่นั้น. มีข้อึวามแถมมาอีกว่า.  ไม่ส่งรูป.  ไม่ต้องขอ!!!!!        เอาเข้าไปน้องครับ.  บ๊ายบายครับ(อันนี้ไม่ได้ตอบไปนะแค่คิดในใจ)

**30** **30**

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.

คิดเหมือนกันเลยเตงง..
เค้าก็รู้สึกไม่ค่อยดีเหมือนกัน ถ้ามีคนมาส่ง Contact ไลน์เราให้คนอื่น
หรือเอาไปเม้าลับหลัง จะอวดโชว์พาว หรือ เม้าติเตียนยังไงก็แล้วแต่.. ไม่ว่าจะ ญ หรือ ช   **15**

แง่มๆ   **13**

• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

ใบไหม

• People Like This 64
เคยโดนส่งไลน์ต่อเหมือนกันนะ เพราะให้ไอดีไปคนเดียว ก็เลยทราบ แล้วพี่เค้ายังไม่เชื่ออีกว่าให้ไลน์เค้าคนเดียว.                  อีกกรณีคือชื่อยูสคล้าย แล้วเอาไปตีความผิด อันนี้ไม่รู้คนเข้าใจผิดโง่หรือฉลาด ว่าเป็นคนๆเดียวกัน เรายูส BAIMAI มียูส BAIPAI มาเลยจ้าา  ซึ่งเราก็ไม่รู้เค้าตั้งใจให้คล้ายหรือเปล่า แต่ด้วยความที่เจอคนในนี้ 3 คน และ 2 คนเป็นคนดี ไม่จับมือไม่ขอหอม เพราะเราไม่ได้รับจ้าง มีแค่คนเดียวเท่านั้น ที่มองลบไปเรื่อยๆ เค้าเลยเจอแต่คนลบๆมั้ง ^_^

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
แล้วถ้าเป็นน้องที่แอดมาดูหนังหน้าพี่ๆ แล้วไม่คุยต่อล่ะครับ ผมบ่นบ้างได้มั้ย  **12**  **12** เพิ่งเจอสดๆเลย ผมชวนไปถ่ายรูปที่ร้านกาแฟ น้อง pm มาถามว่าจำกัดอายุมั้ย ผมตอบกลับไปว่า ไม่จำกัดเพราะร้านกาแฟ ใครก็ไปได้อยู่แล้ว ให้ไอดีไลน์ไปเรียบร้อย น้องทักมาแค่ "หวัดดีค่ะ" แล้วหลังจากนั้นก็.......... ว่างเปล่า  **21**  **21** สรุปว่า แอดมาดูหนังหน้าเหรอครับ
A Whiter Shade of Pale

Mint Mint

• **
  • People Like This 21
ล่าสุด เจอพี่ทักมา มิ้นก็พิมข้อความให้อ่านในไลน์ บอกว่าอยู่แถวอ่อนนุช น้ำหนัก ส่วนสูง วันที่ว่าง

พี่ส่งสติ้กเกอมาแล้วถามว่า น้องอยู่แถวไหน  **12** ปวดใจ
อยากได้แบบไหน pm มาคุยกันค่ะ โอนมัดจำหรือเต็มจำนวนก่อนนัดนะคะ

aihumlae

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
 **40** อิอิ
gclub