ผู้เขียน หัวข้อ: มู๋แจนส่งการบ้าน...ไม่ได้รับงานแต่มีการบ้านกะเค้านะฮ๊าฟฟฟฟ  (อ่าน 1573 ครั้ง)

บัวบุรา

• Hero Member
  • People Like This 46
  • life is just feed fuck and die
แจนรู้จักพี่คนนึงในเวปนี้
เคยจ้างแจนเที่ยวสองสามหนเมื่อนานมาสักสองสามปีที่แล้ว
หลังจากนั้น ความสัมพันธ์ก้อเป็นแบบพี่น้อง คุยไลน์กันบ้าง
ว่างๆซึ่งนาน น๊าน ทีก้อไปนั่งกินกาแฟ อัพเดทชีวิตกันบ้าง
จนแจนเปลี่ยนงาน ย้ายที่อยู่

แล้วเราก้อนัดกันได้อีกครั้งหลังจากว่างไม่ตรงกันมาหลายที
แจนจำได้ว่าล่าสุดที่เจอกัน พี่ไปเยี่ยมแจนที่โรงพยาบาล
ช่วงที่แจนทำงานจนป่วย เมื่อสักปีกว่าๆ มาแล้ว

เมื่อวานคงเป็นฤกษ์ดี ได้เจอกันซะที  555
คำแรกที่่แจนบอกพี่เค้าก่อนเจอกันคือ พี่คะ แจน "อ้วน" มากนะคะ 555
สถานที่คือ "Victoria Garden" แถวบ้านแจนเช่นเดิม 555
เนื่องจากเราเจอกันสองทุ่มกว่าแล้ว แจนเลยเลือกนั่งร้าน Wine Mate
ที่น่าจะปิดช้ากว่าร้านอื่นๆในนี้

แจนกับพี่เลือกสั่งเบียร์ยี่ห้อโปรดของแจนมาคนละไพน์
แต่ถึงเวลาจริงๆ มู๋แจนขี้เมากินคนเดียวแทบจะสองไพน์

พี่ก้อยังเป็นพี่ ที่คอยถามสารทุกข์สุกดิบของแจนเสมอ
พี่ก้อยังเป็นพี่ ที่แจนยืมควงได้เวลาเราเจอกัน
พี่ก้อยังเป็นพี่ ที่ทำให้แจนอบอุ่นในความรู้สึกทุกครั้งที่เจอกัน

ขอบคุณที่ยังไม่หายไปไหนนะคะ
ขอบคุณในมิตรภาพที่พี่มีให้แจนนะคะ
ขอบคุณของฝากที่พี่มักจะนึกถึงแจนเวลาเดินทาง
ถึงแม้ของฝากจะถึงมือแจนบ้าง ไม่ถึงบ้าง 555

แม้บ้านแจนจะไกล แต่แจนก้อหวังว่าจะได้กินข้าวฟรีครั้งต่อไปอีกนะคะ  **30**

What goes around comes around
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
อ่านแล้วเหมือนๆผมจะ"อกหัก"อีกแล้วววววว

ปล. นึกถึงตอนเจอหนูแจนครั้งแรก
      ยังจำสีหน้าพวกน้องๆที่นั่งตรงข้ามโต๊ะเราได้
      แต่ละคนตาค้างอ้าปากหวอ
      หน้าตาเหมือนเห็นสัตว์ประหลาดต่างดาวบุกโลก **30**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

บัวบุรา

• life is just feed fuck and die
อ่านแล้วเหมือนๆผมจะ"อกหัก"อีกแล้วววววว

ปล. นึกถึงตอนเจอหนูแจนครั้งแรก
      ยังจำสีหน้าพวกน้องๆที่นั่งตรงข้ามโต๊ะเราได้
      แต่ละคนตาค้างอ้าปากหวอ
      หน้าตาเหมือนเห็นสัตว์ประหลาดต่างดาวบุกโลก **30**

พี่ตะวันคะ แจนยังเป็นแทีกซี่ ที่เปิดไฟ "ว่าง" อยู่นะคะ
อันนี้บอกเฉยๆ เผื่อพี่ตะวันจะยังไม่ทราบ 555

แต่แจนข้องใจคำว่า "อ้าปากค้าง" และ " สัตว์ประหลาดต่างดาวบุกโลก"
ตกลงความหมายมันบวก หรือ ลบ คะ
นี่แจนทำอารมณ์ไม่ถูกเลยว่าควรจะดีใจ หรือเสียใจดี
เลิกโทษคนอื่น เลิกโทษอย่างอื่น
ทั้งความสุขและความฝันไม่ควรเป็นความรับผิดชอบของใคร...นอกจากเธอเอง

`Victrory

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
อ่านแล้วเหมือนนิยาย
แห่งความรักเลยอ่ะ
ฟินๆเลย

^goldenslot^

บัวบุรา

อ่านแล้วเหมือนนิยาย
แห่งความรักเลยอ่ะ
ฟินๆเลย

ดีใจที่มีคนชอบนะคะ แต่มันไม่ใช่นิยายแห่งความรักใดๆทั้งสิ้นค่ะ
เป็นอีกหนึ่งความสัมพันธ์ดีดีที่แจนได้จากเวปนี้มากกว่า

^goldenslot^

i-aff

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
การบ้านน่ารักดีค่ะ นอนอ่านเพลินเลยค่ะ โมเม้นดีๆ พี่ดีๆ ยาวๆ ดีจังค่ะ (หมายถึง ช่วงเวลายาวนานดีค่ะ)