ผู้เขียน หัวข้อ: หาคนดูแลครั้งแรกได้แฟนเลยค่ะ ไม่คิดว่าจะเจอคนดีๆในนี้  (อ่าน 2242 ครั้ง)

PPPN

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
ก่อนอื่นหนูต้องบอกก่อนว่าหนูไม่เคยรับงาน ไม่เคยมีใครดูแล
ที่ตัดสินใจเล่นเว็บนี้เพราะมีความจำเป็นบางอย่าง คือ เรื่องค่าเทอม
และคิดว่าจะหาคนดูแลแค่คนเดียว ครั้งเดียว
หนูเป็นคนโปรไฟล์ดี ทั้งเรื่องการเรียน หน้าตาสวยระดับหนึ่ง
ไม่ได้เป๊ะมาก แต่ก็เป็นดาวคณะค่ะ หนูตั้งใจหาคนในนี้แบบแฟนไปเลย
เพราะความรู้สึกคือ อยากให้มองว่าเป็นแฟนกัน ดูแลกัน คอยsupportบางเรื่อง ดีกว่า
จากนั้นพอคุยกันได้พักนึง ดูเรื่องคำพูด ทัศนคติ ความคิด หลายๆอย่างที่พอจะเข้ากันได้
เขาดูจริงจังมาก หนูไม่เคยรับงาน เราเลยมีข้อตกลงกันว่าก่อนคบกัน
ควรตรวจเลือด แล้วต่างฝ่ายห้ามไปนอนกับใคร ถ้ามีก็คือเลิก หนูเด็ดขาด
เขาก็ยอมรับเงื่อนไข แล้วไปตรวจเลือดเลย หนูก็โอเค
หนูว่าการตรวจเลือดมันโอเคสำหรับทุกๆคนนะ ถ้าเรามองในแง่บวก
คือถ้าตัวเราเองมีเชื้อแต่ยังไม่แสดงอาการ เรารู้ตัวเราก่อนที่จะได้รับการรักษา
การดูแลตัวเองให้ดีขึ้น มันทำให้ปลอดภัยต่อตัวเรามากกว่า
จากนั้นกลงคบเป็นแฟน พี่เขาเป็นคนใส่ใจมากค่ะ โดยส่วนตัวแล้วจะชอบผู้ชายที่สนใจ ใส่ใจดี
โทรหาหนูเช้า กลางวัน เย็น และก่อนนอน เสมอต้นเสมอปลายดี
ขนาดหนูไม่ได้อยู่กทม. แต่อยู่จังหวัดไม่ไกลจากกทม. เขาสามารถเดินทางมาหาเองได้ทุกสัปดาห์ค่ะ
คือวันเรียนหนูไม่ว่างเลย เขาเลยเสนอที่จะเป็นฝ่ายมาหา
หนูจะกลับบ้านต่างจังหวัด ก็จะไปส่งหนูโดยที่หนูไม่ได้ขอเลยค่ะ บ้านหนูไกลค่ะประใาณ6-7ร้อยโลจากกทม.
ตั้งแต่เริ่มคุยกันจนถึงวันนี้หนูไม่เคยคุยเรื่องเงินกับเขาเลยค่ะ แบบว่าขอเขาก่อนไม่มี
มีแต่เขาที่เสนอและให้จริงๆ เพราะจริงๆหนูแค่ต้องการแค่เรื่องเดียวคือค่าเทอม
ส่วนอย่างอื่นเขาsupportเองหลายๆอย่าง เรื่องเจ้าชู้เรื่องผู้หญิงก็ไม่มีค่ะ
เพราะหนูแอดไปหาเขาเอง จากที่เขาโพสต์ว่าถ้าได้น้องดูแลขอน้องคนที่ไม่มั่วเพราะเขาก็ไม่มั่ว
แล้วจะไม่โพสต์ ไม่หาอีก เขาก็ทำตามนั้นจริงๆ
กลับกลายเป็นว่าตอนนี้เขาติดหนูมากค่ะ มีวันหนึ่งหนูมีเรียน ส อา เขามาหา
หนูก็ต้องไปเรียน เขาคงเบื่อไม่อยากอยู่ห้อง รอหนูเรียนทั้งวันเลยบอกหนูจะไปดูหนัง
หนูเลยงอนกันที่จะไปดูไม่รอกัน กลับจากเลิกเรียนอึ้งเลยค่ะ ผ้าในตะกร้าถูกซักตาก
ซักมือเพราะหาเหรียญหยอดเครื่องซักผ้าไม่มี ซักหมด ยันเสื้อชั้นใน กางเกงชั้นใน
เปลี่ยนหลอดไฟ ซ่อมท่อแอร์ ติดตาข่ายหลังห้อง ซื้อของเข้าห้องมาให้เอง
กลายเป็นพ่อบ้านไปเลยค่ะ อิอิ ก็ยังดูแลกันดี แค่คิดว่าถ้าเราให้ใจ ให้ความจริงใจใครไป
เราก็จะได้สิ่งนั้นตอบแทน แล้วคือได้จริงๆ มีงอนๆกันบ้าง ไม่เคยถึงขั้นทะเลาะ
เป็นเพราะต่างคนต่างปรับ แล้วนิสัยลงตัวกันมากกว่า
หนูไม่รู้หรอกว่าอนาคตจะเป็นอย่างไร อาจจะได้คบกันยาว หรืออาจจะสิ้นสุดลง
ก็เหมือนคนที่คบเป็นแฟนทั่วไป เพราะอนาคตเป็นสิ่งไม่แน่ไม่นอนอยู่แล้ว แค่ทุกๆวันทำสิ่งดีๆให้กัน
ชีวิตมักมีสุขมีทุกข์ปนๆกันไป ดีต่อกัน ไม่สร้างปัญหา หรือทำให้ทุกข์ใจมากเกินไป แค่นี้ก็มีความสุขมากพอแล้ว

สำหรับใครที่เดือดร้อนก็ขอให้เจอพี่ที่ดีๆนะคะ น้องๆก็เช่นกันอย่าหลอกหรือหวังแต่เรื่องเงินอย่างเดียว
เชื่อว่าอยากได้คนที่จริงใจ ต้องจริงใจกับคนอื่นก่อน ถ้าเจอคนที่ไม่จริงใจก็แค่ปล่อยผ่านค่ะ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
    โชคดีของทั้ง 2 ฝ่ายครับที่เจอคนที่ใช่และชอบด้วยกันทั้งคู่
อยากให้น้องพิมพ์กระทู้ที่น้องส่งมานี้เอาไว้ 2 ชุด ให้พี่เค้า 1 น้องเก็บไว้เอง 1
ถ้าวันไหนมีเรื่องผิดใจกัน ให้เอามาอ่านด้วยกัน แล้วก็รีบคืนดีกัน
จะได้รักกันไปนานๆ หรือได้ครองคู่กันตลอดไปครับ

น้องคนนึง....มาปรึกษาเรื่องพี่ในเวปที่ช่วยน้องเรื่องค่ารักษาพยาบาลคุณแม่
ตอนนี้น้องกับพี่คนนั้นก็พัฒนาความสัมพันธ์ไปเป็นคนรัก และอยู่ร่วมกันแล้ว
พี่เค้าเพิ่งให้รางวัลน้องเป็น เบ๊นซ์ สปอร์ต....เนื่องในวันเกิด
และพี่เค้ามีเงินที่น่าจะไม่น้อยกว่า พันล้าน...หนุ่ม หล่อ ดี.....

ที่นี่มีฝันที่เป็นจริงครับ แค่เราต้องทำตัวให้พร้อมที่จะเจอมัน และรอโอกาสนั้นอย่างฉลาด อดทน
และด้วยคุณสมบัติดีๆ ที่เรา "ต้องมี" ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

pop2000

• People Like This 831
โชคดีแล้วครับ. นี่คือตัวอย่างว่าเงินไม่ใช่ปัจจัยหลัก. เห็นหลายคนลงประกาศหา อย่างนั้นอย่างนี้ กำหนดนั้นกำหนดนี้ สวนขนาดนั้นขนาดนี้ ก็คิดเอาเองว่ามันสุดจะคุ้ม เอาเข้าจริงเดือนเดียวเผ่น เพราะมันไม่ได้เป็นอย่างที่ฉายหนังโฆษณา

kua12

• Sr. Member
  • People Like This 114
ถ้าเรามีความจริงใจให้เค้ เราก็จะได้ความจริงใจตอบกลับมา

น้องบางคนเข้ามาก็หวังแต่จะเอาแต่เงิน ก็เลยจะเจอแต่ตะกวดเป็นส่วนมาก

ผช.ที่ดีๆก็จะหนีไปไกลๆ แต่ถ้าเจอน้องที่จริงใจไม่คอยเอาแต่เงิน สุดท้ายจะได้มากกว่าที่ขออีก

น้องที่ดีๆในนี้ก็มี อย่างตอนนี้คบอยู่คนเรียนมอ.ดัง ไม่เคยคุยเรื่องเงินเลย มีแต่จะคอยถามคอยให้

เรียนดีโอกาสเกียรตินิยมแน่ๆ ขยันทำงานอีกต่างหาก เสียอย่างเดียวขี้หึงสุดๆ 555

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
อ่านแล้วฟินจุง อิอิ

**34**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

PPPN

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
ขอบคุณทุกๆคน ทุกๆความเห็นค่ะ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
เพราะมีคนดีๆแบบน้อง  และ คนดีๆแบบพี่เขา
เวบ  welovegig  ถึงอยู่มาได้ถึงทุกวันนี้
ถ้ามีแต่ตะกวดเพ่นพ่านเวบคงปิดไปนานแล้ว

มีคนดีๆได้สิ่งดีๆ ถึงจะมีจำนวนน้อย
ก็ทำให้หลายๆคนที่กำลังเดือดร้อนมีความหวัง
ไอ้ความหวังมันมีค่าสำหรับคนที่ดิ้นรนอยู่
มันทำให้มีแรงดิ้นต่อ
ถึงส่วนใหญ่จะรอดเพราะดิ้นเอาไม่มีโชคเจอคนดีเหมือนน้อง
แต่ถ้าไม่มีหวังเลยคงหยุดดิ้นและไม่รอด

พื้นที่ตรงนี้มันสีเทาๆไม่ได้ขาวใส แต่ถ้ามันหมดไป
น้องๆหลายคนที่เจอปัญหาอาจต้องจำใจโดดจากขาวไปดำเลย
มีสีเทาๆเป็นทางเลือกก็ยังดีกว่าหมดทาง

ยินดีกับ จขกท. ด้วยครับ
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

i-aff

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
ชอบจังค่ะ ฟิวดีๆ พี่ดีๆ น้องดีๆ พี่น่ารัก น้องน่ารัก มาเจอ มาพบกัน ดีต่อใจ สองฝ่าย แฮปปี้ๆ ค่ะ
ยินดีด้วยค่ะ กับจขกท และ น้องๆพี่ๆ ทุกๆคน ที่ได้ เจอ สิ่งที่ใช่ ที่ดี ต่อกันค่ะ รอวันของเราเช่นกันสักวันค่ะ

Zhaosz

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 35
ยินดีด้วยครับผม
ถือว่าโชคดีทั้งคู่เลย
มีความสุขมากๆนะครับ

ปล.แอบอิจฉาเล็กๆ 55 แต่ดีใจด้วยจริงๆครับ ^^
เริ่มชอบ วันที่ 3
สารภาพ วันที่ 6
จบลงใน วันที่ 9

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
จะพูดจะเขียนว่าไงดีหล่ะ ก็ทุกคนเขียนไปหมดแล้ว ก็ขอเขียนซ้ำๆ ละกัน ว่ายินดีด้วยครับ

และขอให้น้องๆคนอื่น มีกำลังใจหากันต่อไป ตามที่พี่ๆ ข้างบนแนะนำ