ผู้เขียน หัวข้อ: อ่อย ยังไงค่ะให้เขาไม่รู้ว่าเราอ่อย  (อ่าน 2551 ครั้ง)

BunnyR

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 64
  • Now I see, if I wear a mask, I can fool the world.
Re: อ่อย ยังไงค่ะให้เขาไม่รู้ว่าเราอ่อย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 05:26:32 PM »
ชวนคุย สร้างความประทับใจอ่ะหรอ
ไม่รู้ว่าจะเป็นคุยแนวไหน คุยในแชท คุยตอนเดทกัน หรือคุยตอนอยู่บนเตียง
แต่ถ้าเน้นคุย ต้องคุยอะไรที่มันค่อนข้างมีสาระ คุยในเรื่องที่เราและเค้าสนใจเหมือนๆกัน
ทุกๆอย่างที่เราะพูดออกไป ถ้าพูดดี พูดเพราะ น่าฟัง มันคือเสน่ห์ ซึ่งมันมีอยู่ในตัวผู้หญิงทุกคน
แต่ละคนก็จะมีเสน่ห์แตกต่างกันไป อยู่ที่ว่าเราจะหาเจอหรือเปล่า และเสน่ห์ตรงนั้นมันถูกใจผู้ชายที่เราอยาก อ่อย มากน้อยเท่าไหน
แต่ถ้าพูดแล้วดูแป๊กๆ พูดแล้วทำให้อีกฝ่ายไม่มีส่วนร่วม หรือทำให้อีกฝ่ายอึดอัด อันนี้แนะนำว่าให้ลองไปฝึกยิ้ม
แบบจริงใจกับตัวเองที่หน้ากระจกก่อนดีไหม : )
 ฝึกพูด หาโทนเสียงที่จะใช้เวลาไปออกเดท เราต้องเตรียมตัวค่ะ
ว่าเราจะไปในลุคไหน วันนี้อยากหวาน วันนี้อยากเปรี้ยว ซึ่งพี่ๆแต่ละคนจะเจอการวางตัวของเราแตกต่างกันไป

ในความรู้สึกเรา เราว่าผู้ชายรุ่นนี้เค้าไม่อยากมาคุยเล่นให้เสียเวลาหรอกค่ะ
ถ้าคิดจะจับให้อยู่หมัดจริงๆ ต้องเข้าระยะประชิดตัวเท่านั้น แต่ก็เอาให้พองามนะคะ
ซึ่งของแบบนี้แนะนำได้ แต่คงเอามาสอนเป็นบทเรียนไม่ได้
เพราะมันคือ เสน่ห์ ของผู้หญิงไงคะ
เคยได้ยินคำที่ว่า สวยมักนก ตลกมักได้ ไหมคะ
ใครๆก็อยากอยู่กับผู้หญิงที่คิดบวก มีความสุข และเป็นตัวของตัวเองค่ะ

ขอให้โชคดี.

กระต่ายหน้าตาดีที่มีแฟนแล้ว

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: อ่อย ยังไงค่ะให้เขาไม่รู้ว่าเราอ่อย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 05:34:05 PM »
ชวนคุย สร้างความประทับใจอ่ะหรอ
ไม่รู้ว่าจะเป็นคุยแนวไหน คุยในแชท คุยตอนเดทกัน หรือคุยตอนอยู่บนเตียง
แต่ถ้าเน้นคุย ต้องคุยอะไรที่มันค่อนข้างมีสาระ คุยในเรื่องที่เราและเค้าสนใจเหมือนๆกัน
ทุกๆอย่างที่เราะพูดออกไป ถ้าพูดดี พูดเพราะ น่าฟัง มันคือเสน่ห์ ซึ่งมันมีอยู่ในตัวผู้หญิงทุกคน
แต่ละคนก็จะมีเสน่ห์แตกต่างกันไป อยู่ที่ว่าเราจะหาเจอหรือเปล่า และเสน่ห์ตรงนั้นมันถูกใจผู้ชายที่เราอยาก อ่อย มากน้อยเท่าไหน
แต่ถ้าพูดแล้วดูแป๊กๆ พูดแล้วทำให้อีกฝ่ายไม่มีส่วนร่วม หรือทำให้อีกฝ่ายอึดอัด อันนี้แนะนำว่าให้ลองไปฝึกยิ้ม
แบบจริงใจกับตัวเองที่หน้ากระจกก่อนดีไหม : )
 ฝึกพูด หาโทนเสียงที่จะใช้เวลาไปออกเดท เราต้องเตรียมตัวค่ะ
ว่าเราจะไปในลุคไหน วันนี้อยากหวาน วันนี้อยากเปรี้ยว ซึ่งพี่ๆแต่ละคนจะเจอการวางตัวของเราแตกต่างกันไป

ในความรู้สึกเรา เราว่าผู้ชายรุ่นนี้เค้าไม่อยากมาคุยเล่นให้เสียเวลาหรอกค่ะ
ถ้าคิดจะจับให้อยู่หมัดจริงๆ ต้องเข้าระยะประชิดตัวเท่านั้น แต่ก็เอาให้พองามนะคะ
ซึ่งของแบบนี้แนะนำได้ แต่คงเอามาสอนเป็นบทเรียนไม่ได้
เพราะมันคือ เสน่ห์ ของผู้หญิงไงคะ
เคยได้ยินคำที่ว่า สวยมักนก ตลกมักได้ ไหมคะ
ใครๆก็อยากอยู่กับผู้หญิงที่คิดบวก มีความสุข และเป็นตัวของตัวเองค่ะ

ขอให้โชคดี.
ฟังคำแนะนำแล้วเห็นด้วยครับ
ปล.  ถ้ามีโอกาสเจอ ได้โปรดอย่าอ่อยผมน้าาาาา...
        นึกว่าสงสารกิ๊กๆทั้งหลายของผมนะ คงได้เททิ้งสักครึ่งแข่งเอาที่ว่างไว้ให้หนู
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

ยายตัวร้าย

• People Like This 42
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 05:44:35 PM »
 **34** ไม่ได้ อ่อยคนแก่ แน่เพราะพี่27
ถ้าคนมีอายุเนี่ย มองหน้า ก็เดินตาม เข้าห้อง และ
ไม่มานั่งอ่อยหลอก
เป็นผู้หญิง ที่โลกส่วนตัวสูงง! ตรงๆดีมาดีกลับไม่โกง!

~~ขี้อ้อน ชั่งคุย ห้าวๆ ขับรถซิ่งมาก....~~
อยากได้อะไรดีๆจาก คนอื่น
จงหยิบยื่นสิ่งดีๆให้เขาก่อน
เป็นผู้ให้และจะได้รับสิ่งดีๆกลับเสมอ

BunnyR

• **
  • People Like This 64
  • Now I see, if I wear a mask, I can fool the world.
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 05:52:34 PM »
ฟังคำแนะนำแล้วเห็นด้วยครับ
ปล.  ถ้ามีโอกาสเจอ ได้โปรดอย่าอ่อยผมน้าาาาา...
        นึกว่าสงสารกิ๊กๆทั้งหลายของผมนะ คงได้เททิ้งสักครึ่งแข่งเอาที่ว่างไว้ให้หนู
หนูอ่อยไม่เป็นหรอกค่ะพี่  **06**
ถ้าพี่คิดอยากจะเจอ แนะนำว่าให้เคลียพื้นที่รอเลยค่ะ หนูใช้พื้นที่ค่อนข้างเยอะ >/////<

ปล. บี๋จ๋าาาาเค้าพูดเล่นนนนนน
กระต่ายหน้าตาดีที่มีแฟนแล้ว

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 11:07:01 PM »
เป็นเรา .. ถ้าได้อยู่ด้วยกัน จะใช้ สายตาแววตา ออดอ้อน อิอิ

แววตาเป็นหน้าต่างของดวงใจ  555+ ^^   **34**

**06**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

Mint Mint

• **
  • People Like This 21
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 10, 2017, 12:48:05 PM »
แกล้งเดินสะดุด เซไปทางเค้าให้เค้าประคองเหมือนในละครไทยค่ะ  **02**

แต่ไม่เคยมีโมเม้นนี้เลย ไม่กล้าทำ แหะๆ
อยากได้แบบไหน pm มาคุยกันค่ะ โอนมัดจำหรือเต็มจำนวนก่อนนัดนะคะ

Holmes2499

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 10:48:03 AM »
มองด้วยท่าทางขุ่นเขิล เวลาเขามองกลับหลบสายตาแล้วยิ้มนิดหนึ่ง ทำให้เขารู้ว่าเราสนใจ แล้วรอดูปฎิกิริยาเขา  **34**

Gclub

Zhaosz

• **
  • People Like This 35
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 12:13:12 PM »
ยากมากมาย มันขึ้นกับผู้ชายคนนั้นเลยครับ
ฟังๆดู เหมือนจะอยากได้เป็นมากกว่ากิ๊ก

ส่วนตัวผม แพ้ทางพวกจ้องตาครับ เหมือนน้องฮันนี่ว่า
ลองดูครับ 55
เริ่มชอบ วันที่ 3
สารภาพ วันที่ 6
จบลงใน วันที่ 9

Eldest

• People Like This 106
  • A Happy One
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 03:04:15 PM »
อ่อยผู้ชายไม่ยากครับ
ผู้ชายส่วนมากนะครับ ชอบผู้หญิงที่แต่งตัวเรียบร้อย
แต่มีแอบเซ็กซี่เล็กๆให้ค้นหา
(สัญชาติญาณนักล่ามีอยู่ในตัวทุกคนครับ)
ปลุกเร้ามันขึ้นมาครับ
กระโปรงไม่ต้องสั้นมาก แต่เอาบานนิดนึง
ให้เวลาสะบัดตัวแล้วมันกระพือขึ้นมาเล็กน้อย
เสื้อคอกว้างนิดหน่อย แต่พยายามระมัดระวัง
อย่าให้รู้ว่าจงใจอ่อยครับ
เพราะถ้ามันรู้ มันไม่เร้าใจครับ
ต้องเนียนๆ แอบทำหกนิดหกหน่อย
รับรองไม่พ้นมือครับ
คนมีทุกข์สุขอยู่ร่วมจำพราก จันทร์มีมืดสว่างกลมแหว่งเว้า
ความรักไม่มีเหตุผล คนต่างหากที่พยายามหาเหตุผล ทั้งที่มันไม่จำเป็น

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 03:12:27 PM »
แกล้งเมา..แร้วดึงคอเสื้อนางมาจูบปาก
เบยค่ะ สายฮาร์ดคอร์ พอช่วยได้มะ **10**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา