ผู้เขียน หัวข้อ: ควรทักไปอีกไหม ถ้าจะเงียบหายไปแบบนี้  (อ่าน 2070 ครั้ง)

ลูกปลาน้อย

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 28
  • คนใจดีกับคนโง่ ก็เหมือนๆกันละ
Re: ควรทักไปอีกไหม ถ้าจะเงียบหายไปแบบนี้
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 08:34:55 PM »
เท่าที่ท่าน คือพี่คนโพสมีเวลาว่างแยอะ   ส่วนน้องที่อ่านใม่ตอบ ต้องการเงิน

หากท่านใช้เงินซื้อเวลาอย่าเอาใจเข้าไปยุ่ง หากเอาใจเข้าไปยุ่งจะวุ่นวายฝุดๆ

สรุป ทักไปใม่ตอบ จะตามทำใม ขนาดเรียกมาเอาเงินยังใม่ตอบเลย  555

ใช่ครับ ช่วงนี้ว่างมากๆ ว่างขนาดนั่งอ่านทุกโพส ได้ทั้งวัน บางทีที่ทักไปไม่ตอบ
เขาอาจจะคิดว่า ผมจะมาแกล้งหรือมากวนเฉยๆก็ได้

**26** **26** **26**
ทุกสิ่งทุกอย่างมี ลิมิต ของมันเสมอ
ของอะไรที่ได้ฟรีๆย่อมได้น้อยเป็นธรรมดา
ของอะไรที่อยากได้มากๆ ก็ต้องมีอะไรมาแลกที่เท่าเทียมกัน

Gungnir

• Newbie
  • *
  • People Like This 47
Re: ควรทักไปอีกไหม ถ้าจะเงียบหายไปแบบนี้
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 12:12:01 AM »
ชอบคำตอบของพี่ kaptan กับพี่ tawans มากเลยครับ   
ผมอ่านแล้วยังต้องแอบเอามาเตือนตัวเอง   แม้ว่าจะเล่นเวปนี้มาสักพักแล้ว

จากประสบการณ์ที่เล่นเวปนี้มา
ถ้าจะให้น้องยืม  ต้องทำใจไว้ก่อนเลยว่าไม่ได้คืนแน่
น้องเค้ามักจะไม่มีกำลังในการหาเงินให้เพียงพอกับการใช้จ่าย อันด้วยเหตุใดใดก็ตาม
เค้าถึงเข้ามาหาทางออกในเวปไงครับ