ผู้เขียน หัวข้อ: I LOVE HIM. ว่าที่บี๋ในอนาคต <3  (อ่าน 6732 ครั้ง)

BunnyR

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 64
  • Now I see, if I wear a mask, I can fool the world.
Re: I LOVE HIM. ฉันแพ้แล้ว </3
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 07:31:56 AM »
ขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาอ่านและแสดงความคิดเห็นนะคะ
นี่คงเป็นโพสสุดท้าย ที่เราจะมาเขียนถึงบี๋
ต้องขอบอกก่อนเลยว่าเราไม่เคยคิดว่าจะมาเจอคนแบบบี๋เลย
เราไม่เคยคิดว่าเราจะตกหลุมรักใครได้มากขนาดนี้ มันคือความรู้สึกที่ไม่ใช่ตัวตนของเราเลยจริงๆ
อย่างที่ทราบกันดีว่าในเวปแบบนี้ ส่วนน้อยที่จะสมหวังและจบด้วยรอยยิ้ม
แต่เราคงเป็นส่วนมากล่ะมั้ง.....ที่ต้องจบด้วยน้ำตา
หลังจากวันนั้นที่เมาแล้วบี๋ทิ้งเราไว้ที่ผับ เราก็ยังคุยกันมาเรื่อยๆนะ 
และวันนี้เรานัดทานข้าวกับบี๋แถวบ้าน บี๋มารอเราหน้าหอเหมือนเคย
แต่ครั้งนี้ทำไมเรารู้สึกแปลกๆยังไงไม่รู้ เราเกร็งมากที่จะได้เจอกับเค้าอีกครั้ง
เพราะจากที่ก่อเรื่องครั้งก่อน คงทำให้ความรู้สึกบี๋ดรอปลงไปมากเหมือนกัน
เหมือนบี๋กำลัง พยายาม ทำดีกับเราอยู่
เราสัมผัสได้นะ เรารู้สึกได้
บี๋ยังยิ้ม ยังหัวเราะแบบยิงฟันครบทุกซี่ 555555นางน่ารักมากๆเลยนะ
เวลายิ้มแล้วทำให้เรายิ้มตามได้อ่ะ ปกติเราเป็นคนหน้านิ่งมากก
นี่บอกเลยว่าแพ้ทางผู้ชายคนนี้จริงๆ เชื่อมั้ยเราไปเมามาก่อนวันที่จะเจอบี๋ เราเรียบร้อยมาก
เรานั่งนิ่งเลย ไม่โวยวาย ไม่พูดไม่จา แต่เมามากๆนะตอนนั้น เจอบี๋ดัดนิสัยทีหายขาดเลยจ้ะ
 โอ้ยตายๆๆๆๆ ยอมแล้วจ้าทูนหัว
เรามองบี๋นานจนบี๋ถามว่ามองหน้าทำไมหาเรื่องหรอ
5555555ไอบ้าเอ้ยยยย ยิ่งเป็นแบบนี้ยิ่งหลงไม่รุ้ตัวหรือไง

ห้าทุ่ม บี๋บอกเราว่าเหนียวตัว อยากกลับแล้ว...อ่ะ กลับกัน
เราคิดถึงบี๋มากกกกกก พอขึ้นรถเรากอดเราหอมบี๋เหมือนที่เคยทำ
แต่ครั้งนี้มันแตกต่างออกไปมากจริงๆ แตกต่างจนเราไม่คิดว่ามันจะเร็วขนาดนี้
บี๋ไม่อยากสัมผัสเราอีกต่อไปแล้ว บี๋ไม่กอดเรากลับ บี๋ไม่มองตาเรา
บี๋อาจจะเจอคนที่ถูกใจบี๋มากกว่า
เราไม่โกรธเลย เราขอแค่ให้บี๋บอกเราเองว่าความสัมพันธ์ของเราตอนนี้
มันคืออะไร ถ้าบี๋เจอคนที่ถูกใจมากกว่าจริงๆ บี๋บอกเราตรงๆเราจะได้ทำตัวถูก
ตลกดีเหมือนกันนะ ที่เรากะจะมาหาคนคบเล่นๆ ไม่คิดว่าเราจะรู้สึกอะไรมากขนาดนี้
แต่ก็ขอบคุณบี๋นะ ที่ทำให้เรากลับมารู้สึกรักใครสักคนที่ใจจริงๆเป็นอีกครั้ง
เราไม่รู้สึกแบบนี้กับผู้ชายคนไหนมานานมากแล้ว มากจริงๆ จนลืมไปด้วยซ้ำว่าเรารักใครสักคนจริงๆเป็นหรือเปล่า
เราอยากจะบอกบี๋ว่า เรารักบี๋มากๆ
แต่เราไม่อยากเดินหน้าต่อแล้ว ขอโทษนะบี๋
เราแม่งขี้ขลาด
เรากลัวความผิดหวัง
เรากลัวความเจ็บปวด
เราอ่อนแอเกินไป
เราไม่อยากเสี่ยงอีกต่อไปแล้ว
บี๋อย่ารู้สึกผิดที่เราเป็นแบบนี้ บี๋เป็นคนดี เราซะอีกที่โชคดีได้เจอคนดีๆแบบบี๋
แต่เราไม่อยากถลำลึกไปมากกว่านี้แล้ว เรารู้แล้วว่าคนที่บี๋ต้องการ ยังไม่ใช่เรา
บี๋พูดว่าไว้ไปกินข้าววันหลังๆอะไรสักอย่างเนี่ยแหละ ฟังไม่ทัน ตอนนั้นหูอื้อละ น้ำตาคลอเบ้า
เรารีบลงจากรถ เดินน้ำตาร่างเผาะๆไปพิมพ์เล่าเรื่องให้เพื่อนฟังไป (ที่ไปเที่ยวด้วยกันคืนนั้นจำได้มั้ยยย)
โอ้โห นี่เราอกหักอยู่ใช่ป่ะเนี่ย ทุกคนคะใครว่าเราไม่มีหัวใจตบปากตามอายุเดี๋ยวนี้ค๊าาา **24**
เจ็บว๊อยยยยยย มีอิโมจิกระอักเลือดมั้ยจะกดรัวๆสักที
เราขอรักเค้าและเก็บความรู้สึกดีๆแบบนี้ไว้ในใจลึกๆดีกว่า
แค่เรารู้ว่าบี๋มีความสุข เราก็โคตรดีใจแล้ว เราก็คงใช้ชีวิตแบบลั้นลาต่อไปเรื่อยๆจนกว่า
จะเจอคนที่ทำให้ใจสั่นได้ขนาดนี้อีก วันนั้นเราคงลืมบี๋ละมั้ง55 ล้อเล่นนะ
บี๋จะอยู่ในความทรงจำของเราตลอดไปต่ะหาก
ที่เราบอกว่าเรามีคนคุยเยอะอ่ะ เราโกหก เพราะเราคุยเชิงเลิฟๆแบบนี้กับบี๋คนเดียว
ที่เราบอกว่าเราเป็นคนไม่แคร์อะไร เราโกหก เราเป็นคนขี้น้อยใจและเซนเซอทีฟมาก
ที่เราบอกว่าเราไม่ใช่คนขี้หวงอ่ะ นี่เราก็โกหก เราโคตรหวงของๆเราเลย
ที่เราบอกว่ารับได้ถ้าแฟนมีคนอื่น นี่เราก็ยิ่งโกหกเข้าไปใหญ่ ไม่มีผู้หญิงคนไหนรับได้หรอก
ถ้าเธอคนนั้นไม่ได้รักผู้ชายคนนั้นจริงๆ

มิชชั่นต่อไปคุณคิดว่าบันนี่จะหาบี๋คนใหม่ หรือจะไปพักใจดีคะ  **40** ช่วยโหวตทีเค่อะ
ถ้าหาบี๋คนใหม่ บันนี่จะไปเปลี่ยนสีผมและตัดผมทรงใหม่ โล๊ะเสื้อผ้าทิ้งทั้งตู้ หาซื้อซีทรูแซ่บๆไว้รอต้อนรับซัมวัน
ถ้าไปพักใจ บันนี่กำลังมองหาที่พักติดชายหาดแบบส่วนตัวสุดๆ คงจะลงใต้ไปติดเกาะที่ไหนสักแห่ง
เป็นเวลา 3 วัน 2 คืน ไปชาร์จพลังบวกให้กับตัวเอง ไม่ก่อนก็หลังสงกรานต์
และขอหนุ่มหล่อแซ่บๆไปเป็นผู้ช่วยทาครีมกันแดด 1 อัตรา
(หลายคนคงจะส่ายหัวระอา  **20** แต่อินี่เจ็บแล้วไม่จำค่ะ555555 ยังไหวยังเจ็บได้อี๊กกกก) **01**

แต่ใครจะไปรู้ว่าหลังจากกดโพสลงไป เราอาจไปหาอะไรกินต่อ เอ่อผิดๆเราอาจจะนั่งร้องไห้ก็ได้
เราแค่ไม่อยากเสียใจแบบนี้อีกแล้ว เราอยากลืมความเจ็บปวดตรงนี้ให้ไวที่สุด
และถึงเราจะเสียใจที่สุดแต่เราก็ไม่ลืมที่จะรักตัวเองเหมือนกัน ^^

ปล. เห็นบันนี่เต๊าะไปเต๊าะมาแบบนี้ แฉลบซ้ายทีขวาที เอาจริงๆบันนี่คบทีละคนนะคะ
      แบบกุ๊กกิ๊กวิ้ดวิ่วอ่ะ มีทีละคน เท่านั้น
ปล1. เห็นบันนี่ขี้อ่อยคนทั้งผับ เอาจริงๆแค่เช็กเรทติ้งเฉยๆ ไม่เคยนำพาผู้ในผับไปกินต่อที่ไหน
อ่อยติดปุ๊บ จบปั๊บ ไม่ดึงเชิง เพราะบันนี่รู้ว่าพวกนางหวังขย้ำนมตู้มๆที่โกยมาเกือบครึ่งชั่วโมงของบันนี่แค่นั้น อันนี้ท้าพิสูจน์ได้บันนี่ชอบไปแถวทองหล่อลองอ่อยกันดูได้เลย บันนี่จะกลับกับคนที่พาบันนี่มาเท่านั้น อันนี้คือกฏเหล็กที่บันนี่ยังอยู่รอดปลอดภัย และยังไม่มีใครมากวาดหยากไย่ให้จนถึงทุกวันนี้  **07**
ปล2. บันนี่รักบี๋นะ : )
กระต่ายหน้าตาดีที่มีแฟนแล้ว

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
Re: I LOVE HIM. ว่าที่บี๋ในอนาคต <3
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 08:00:44 AM »
เข้ามาอ่านและให้กำลับใจครับ
 **37**

Zhaosz

• **
  • People Like This 35
Re: I LOVE HIM. ว่าที่บี๋ในอนาคต <3
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 12:59:34 PM »
อ่า อยากติดตามภาค4ต่อ ^^"

ปล. ดูตามกติกาคุณบันนี่
ผ่าน 10 ข้อได้
ถ้าไม่หลงคงแปลกครับ
เริ่มชอบ วันที่ 3
สารภาพ วันที่ 6
จบลงใน วันที่ 9

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 02:02:53 PM »
เป็นการบ้านที่อ่านแล้วสนุกชวนติดตามที่สุด
  อันนี้สำหรับคนอ่านที่ชอบอ่านเรื่องของชาวบ้านแบบผม
คนเขียนจะช้ำใจตายก็ช่างแมร่งงง...กรูคนอ่านมันฉิบบบบบ....

อยากจะบอกว่า น้องหักอกตัวเองครับ
ชงเอง...
จะกินเอง....
ทำหก + เทที่เหลือจากทำหก ทิ้งเอง
นั่งเสียดายเอง....

เอาใจช่วยครับ....
อยากบอกว่าน้องกลับไปชงใหม่ได้....
หรือจะชงแก้วใหม่ก็ได้  ระวังอย่าทำหกอีก
น้องเลือกได้ครับ

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

BunnyR

• **
  • Now I see, if I wear a mask, I can fool the world.
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 06:50:22 PM »
อ่า อยากติดตามภาค4ต่อ ^^"

ปล. ดูตามกติกาคุณบันนี่
ผ่าน 10 ข้อได้
ถ้าไม่หลงคงแปลกครับ
แค่เค้าทิ้งเราไว้ที่นั่นน่ะสิ ตอนนั้นบันนี่ก็เริ่มรู้สึก...แล้วนะ
ไม่ต้องห่วงในฐานะลึกซึ้งก็ได้ แค่ห่วงว่าผู้หญิงตัวเล็กๆที่เดินอยู่บนส้นสูง4นิ้วมันเมากลิ้งมันจะกลับยังไง
ห่วงในฐานะเพื่อนร่วมโลกก็ยังดี พูดแล้วจึ้กกกก

เป็นการบ้านที่อ่านแล้วสนุกชวนติดตามที่สุด
  อันนี้สำหรับคนอ่านที่ชอบอ่านเรื่องของชาวบ้านแบบผม
คนเขียนจะช้ำใจตายก็ช่างแมร่งงง...กรูคนอ่านมันฉิบบบบบ....

อยากจะบอกว่า น้องหักอกตัวเองครับ
ชงเอง...
จะกินเอง....
ทำหก + เทที่เหลือจากทำหก ทิ้งเอง
นั่งเสียดายเอง....

เอาใจช่วยครับ....
อยากบอกว่าน้องกลับไปชงใหม่ได้....
หรือจะชงแก้วใหม่ก็ได้  ระวังอย่าทำหกอีก
น้องเลือกได้ครับ

**38**
มองค้อนแรงๆไปสามสี่ขวับสำหรับคุณ tawans บันนี่ก็มันส์เหมือนกันนะ มันส์เจ็บส์ **07**
เชื่อสิ เราไม่ได้อะไรขนาดนั้นหรอก เค้าไม่ได้สำคัญขนาดนั้นซะหน่อย
อารมเหมือนบันนี่อยากกินขนมหวานแต่หม่ามี๊ไม่ยอมซื้อให้ก็แค่นั้นเอง
ก็แค่เด็กที่เสียดายขนมหวาน

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 07:26:29 PM »
แซ่บส์มากครับ จขกท. เขียนได้ฮาจริงๆ. น่าเสียดาย อยู่ดีๆนางเอกในท้องเรื่องหนีไปบวช ซะงั้น  **03**

เอาใหม่สิครับ. เริ่มจากหว่านหนุ่มๆ จากนั้นทำท่าจะหลงรัก พอใกล้จะได้ที่เผลอหลงกล รีบขโมยอมยิ้มวิ่งหนีเลย  **10**

ปล่อยพระเอกยืนนิ้วกลับบ้านไม่ถูกแทน.  รักนะลุงโง่...จู๊ฟๆ.  **30**

tawans

• อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 08:04:55 PM »

มองค้อนแรงๆไปสามสี่ขวับสำหรับคุณ tawans บันนี่ก็มันส์เหมือนกันนะ มันส์เจ็บส์ **07**
เชื่อสิ เราไม่ได้อะไรขนาดนั้นหรอก เค้าไม่ได้สำคัญขนาดนั้นซะหน่อย
อารมเหมือนบันนี่อยากกินขนมหวานแต่หม่ามี๊ไม่ยอมซื้อให้ก็แค่นั้นเอง

ผมหายโง่ขึ้นมาหน่อย
สาวๆสมัยนี้เขาคิดแบบนี้นี่เอง......
มิน่า....ผมถึงโดนเลียบ่อยๆ..... **25**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

Zhaosz

• **
  • People Like This 35
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 08:11:24 PM »
 **39**

สาวๆสมัยนี้เขาคิดแบบนี้นี่เอง......
มิน่า....ผมถึงโดนเลียบ่อยๆ..... **25**
55555555 ฮาไปนั่น
เริ่มชอบ วันที่ 3
สารภาพ วันที่ 6
จบลงใน วันที่ 9

tawans

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 10:28:05 PM »
**39**

มิน่า....ผมถึงโดนเลียบ่อยๆ.....
55555555 ฮาไปนั่น
55555555 ท่านZhaoszท่าจะไม่เคยโดนเลีย  **30** **30** **30**

BunnyR

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 11:00:21 PM »
แซ่บส์มากครับ จขกท. เขียนได้ฮาจริงๆ. น่าเสียดาย อยู่ดีๆนางเอกในท้องเรื่องหนีไปบวช ซะงั้น  **03**

เอาใหม่สิครับ. เริ่มจากหว่านหนุ่มๆ จากนั้นทำท่าจะหลงรัก พอใกล้จะได้ที่เผลอหลงกล รีบขโมยอมยิ้มวิ่งหนีเลย  **10**

ปล่อยพระเอกยืนนิ้วกลับบ้านไม่ถูกแทน.  รักนะลุงโง่...จู๊ฟๆ.  **30**
ต้องทุบแล้วฉกมาเลยอ่ะทีหลัง ไม่ต้องรงต้องรักมันแล้วววว

นี่ไม่ถนัดเลียอ่ะ จับเลย ถือไปถือมาเดียวหกเสียดาย  **30**