ผู้เขียน หัวข้อ: จ้างเที่ยวครั้งที่เท่าไหร่ไม่แน่ใจ แต่เป็นการบ้านแรก  (อ่าน 1689 ครั้ง)

H.and

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
ที่ผ่านมา ตัดสินใจง่าย แต่ไปแล้วไม่ค่อยโอ เลยผ่านๆไป
แต่คนที่โอ ..... เกิดจากการตัดสินใจอยู่นาน เลย

เริ่มจากเห็นน้องโพสต์ จ้างเที่ยวอยู่หลายครั้งแล้วครับ ทักบ้าง ขอรูปบ้าง
น้องก็ดูมี Service mind ดีครับ แต่อะไรหลายอย่าง ทำให้สุดท้ายได้แค่จดๆจ้องๆ เธอ แล้วก็ไปกับคนอื่น
ถ้าจำไม่ผิดก็ราวๆ 3-4 ครั้งที่เกือบจะจ้างเธอครับ จนมาถึงครั้งนี้

คงเพราะได้มีโอกาสโทรคุยกัน อยู่พักนึง
ไม่ลังเลแล้วที่จะนัดเธอ
สิ่งที่จำได้ ข้อมูลของเธอคือ หนูกินจุนะ.... พี่ๆคนอื่นบอกหนูแบบนี้
ครั้งนี้ไม่ได้นัดเวลากันจริงจัง แต่จำได้เลาๆว่า เคยเกือบจะนัดกัน เวลาเลิกงานเธอคือ 18.00

ไม่อยากให้เธอรอนานครับ มาถึงก่อนเวลาที่ห้าง เวลา 17.10
18.15 พี่คะหนูเพิ่งเลิก กำลังรีบไป
19.05 พี่คะหนูเกือบถึงแล้วไม่เกิน 30 นาที
19.45 มีสาวตัวเล็กมากๆ มาด้อมๆมองๆอยู่ข้างๆผมแระ
แอบเซ็งเล็กๆที่รอนาน แต่เอาเถอะครับ ไปกินข้าวกันดีกว่า
ใช้เวลาที่รอนาึกษาเป้าหมายไว้รองรับ การกินจุดังที่เธอได้กล่าวไว้

เธอ .... ตัวเล็กกว่าที่คาดนะครับ และไม่ดูอวบอย่างรูปที่เธอส่ง
อันนั้นไม่ใ่ประเด็นครับ แต่เธอคุยเก่ง ชวนคุยนั่นคุยนี่ จน ความเซ็ง และความเหงา คลี่คลาย
เรื่องแฟนเก่า เรื่องเรียน เรื่องเงิน เรื่องเพื่อน เล่าซะเพลิน เธอหันมาถามว่า ถึงตาพี่เล่าแล้ว
ไม่ทันได้เล่าครับ พนักงานร้านมาเรียกคิว ให้เราสองคนได้พิสูจน์ความกินจุของเธอ
เวลาเริ่มกิน 21.30 ครับ

มื่อนี้ คือ shabu ร้านนึงในโชคชัยสี่ครับ
พอเริ่มกิน เธอบอกว่า รอนานหน่อย ไม่เป็นไร อร่อยถือว่าคุ้ม
รอดไปครับ สำหรับ การหาร้าน วันนี้
..........เรียกว่า นกกระจอกยังไม่ทันกินน้ำเลยครับ 555
ไม่ถึงสี่ทุ่ม สปีดเธอเริ่มตก พร้อมเสียงว่า โหยพี่ พี่กินเก่งมากกกกก
แล้วสาวตัวเล็กมากคนนี้ก็ล่าถอย วางช้อน ....... พร้อมเปลี่ยนเรื่อง

คราวหน้าไปร้องคาราโอเกะดีกว่า หนูร้องเพลงให้พี่ฟัง

22.30 ส่งเธอที่อพาร์ตเม้นท์ครับ
สำหรับการกินจุ ถือว่าไม่ผ่านครับ
แต่สำหรับการเจอกันวันนี้ มีความสุข หายเหงา ถือว่าผ่าน
รอพิสูจน์เรื่องการร้องเพลงต่อไปครับ ^^

Sandsea

• Full Member
  • People Like This 53
อ่านแร้วก้อทำให้อมยิ้ม....
คืดถึง...ตัวเอง
คิดถึง...น้องคนนึง

รู้สึกดีใจแทนน้องคนนั้น...ที่ทำให้พี่มีความสุขได้
คิดว่าน้องๆ...หลายๆคนก้อคงมีความสุขในการที่
ได้เจอพี่ๆใจดี ...น่ารัก
ได้ กินของอร่อยๆ
ได้ มีมิตรภาพที่ดีเพิ่มขึ้น

ขอบคุนแทนตัวเองและน้องๆ ที่มีพี่ใจดีมอบโอกาสดีๆ
มอบมิตรภาพที่แสนจะน่ารักให้กับพวกเรา ขอบคุนมากๆ นะคะ

ปอ ลอ แหะ แหะ ไม่ใช่น้องในกระทู้นะคะ แต่อ่านแร้วก้อรู้สึกน่าร้ากกค่ะ

H.and

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
To... น้องทะเลทราย
ขอบคุณครับ ที่แวะมาอ่าน
ลองเขียนดูครับ คิดว่าจะอ่านแล้ว งงๆ หรือแบบ เขียนอะไรเนี่ยะ ซะมากกว่า

ก็มีลองผิดลองถูกบ้างแหละครับ
แต่ก็ใช่ว่าจะหามิตรภาพดีๆไม่ได้เลย
บางทีก็อาจต้องใช้เวลาครับ ในการรู้จักใครสักคน

ขอบคุณนะครับ ที่รู้สึกน่าร้ากกก ไปด้วยกัน

`Victrory

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
เดี๋ยวผมจะรออ่านอีกน่ะครับ

ส่งการบ้านเมื่อไหร่ ก็ PM. มาน่ะพี่

^goldclubslot^

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
     ชอบอ่านการบ้านจ้างเที่ยวน่ารักๆ ครับ การมาช้าเป็นเรื่องปกติมากสำหรับน้องๆ ที่เวปนี้
ท่าทางจะแก้ไขยากเสียด้วย จนพี่ๆ ต้องทำใจว่ามาช้ายังดีกว่าไม่มา...ช่วงนี้มีแต่น้อง
MAJIGSONG ที่มาก่อนเวลานัดเสมอ ยกย่องและชื่นชมน้องมากๆ ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

i-aff

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
การบ้านน่ารักดีค่ะ ได้อ่านมุมดีๆ รุ้สึกดีๆ ของพี่ ๆ ทำให้มีรอยยิ้มมุมปากดีค่ะ ขอบคุณค่ะ
ส่งมาเยอะๆ นะคะ อยากอ่านค่ะ ช่วงนี้ มีเวลาอ่านเยอะจ้ะ