ผู้เขียน หัวข้อ: น้องอยากรู้ ว่าพี่จะเขียนยังไง  (อ่าน 1786 ครั้ง)

vagabond

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
น้องอยากรู้ ว่าพี่จะเขียนยังไง
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 01:18:54 PM »
เอาจริงๆก็ยังไม่รู้จะเขียนยังไงเลยครับ แต่น้องอยากอ่าน (แอบเผากันแต่หัวเรื่องเลย 555)
ส่งก็ส่งครับ ลองดู

ล่าสุดเราเจอกันครั้งที่สองแล้วครับ แต่ก็ห่างจากครั้งแรกนานมาก นานจนน้องยังจำไม่ได้เลยว่านานเท่าไหร่
ส่วนครั้งแรกที่เราเจอกัน ก็นัดๆกันร่วมสามครั้งกว่าจะสำเร็จ

**36**

อารัมภบท

ไม่ค่อยเข้าใจครับ ว่าการจ้างเที่ยวคืออะไร
หลายๆครั้ง เข้ามาหา จดๆจ้องๆ จะจ้างแต่ก็ล้มเหลว น้องเบี้ยวบ้าง เราไม่ตกลงบ้าง
บ่อยครั้งเหมือนกัน ที่คิดนานไปหน่อย ถูกจัดไปอยู่ในกลุ่ม หลอกดูรูป 5555
คืออยากเที่ยวนะครับ ไปได้ จ้างได้ แต่ก็อยากเจอเรทสมเหตุสมผล และเจอคนที่คุยถูกคอ
กว่าจะคุยถูกคอ ก็เริ่มรู้สึกเหมือนเปนพวกหลอกคุยซะอีก

สาวคนนี้ก็เช่นกัน add line มาซักพักแล้ว ก็ไม่ได้จ้าง
หนแรกเอ่ยจะจ้าง แต่คงดึกไป ก็เลยคลาดกัน (มารู้ตอนหลังว่าพี่ชวนเหมือนเล่นๆ)
หนสอง จ้างแบบด่วน และสรุปตามเคย ไม่ลงตัว
จนเข้าสู่หนที่สาม ด้วยเวลาอันน้อยนิด ตกลงจ้างกันเพียงแค่ ร้านเค้ก ใกล้หอเธอเท่านั้นเอง

พี่จอดรถรอหน้าเซเว่นนะคะ
และสาวคนนี้ก็ไม่ปล่อยให้พี่อย่างผมรอนาน
คล้อยหลังสิบห้านาทีก็มาถึงร้านเค้ก
เป็นร้านที่ค้นมาจากวงในแบบไม่เคยมาครับ
ร้านเงียบๆดี แต่บริการไม่ประทับใจเลย (แอบบ่นอีก)

เติมความหวานซักเล็กน้อย และคุยกันเรื่อยเปื่อยนะครับ
คุยกันไป ก็แอบถ่ายรูปไป .... แต่งง ถ่ายยังไงก็ไม่ค่อยเหมือนรูปที่เคยส่งมานะ (อันนี้คิดเอง)
ถามว่าดรอปจากรูปมั้ย เปล่านะครับ เธอก็น่ารักดี แต่มันเหมือนคนละคนมากกว่า (หรือกล้องเดี๋ยวนี้จะเชื่อไม่ได้แล้ว)
ใช้เวลารวมๆ สองชั่วโมงครับ ชำระค่าจ้างเรียบร้อย สำหรับการเจอกันครั้งนี้ ก็เป็นประสบการณ์ดีๆสำหรับการจ้างเที่ยวครับ ในแบบที่ไม่มีการโดนตัวกันซักนิด

ฝากของหวาน ที่อาจจะไม่หวานเท่าสาวคนนี้ก็ได้

-------

ผ่านไปครับ จนครั้งที่สอง
ครั้งที่สอง ก็ยังเช่นเคยครับ ที่ต้องเริ่มจากวืดก่อน
หลังจากนั้น 1 อาทิตย์ เธอก็ทักผมมาอีก
หาพวกกินข้าวใช้ม้ายยยยยย ผมถามแบบไม่คิดว่าจะจริง
อ้าว ก็พี่บอกให้ชวน
แต่พี่มาตจว อ่ะ น่าจะบอกก่อน
งั้นหนูไปชวนพี่คนอื่นนะ ..... (ทำไงได้ครับ ได้แต่ทำใจ)

ระหว่างทางการคุยเธอก็ส่งรูปมาให้ดูเรื่อยๆนะครับ
จุดพีคอยู่ตรงนี้ครับ เธอไปงานแต่ง ส่งรูปมาให้ดู ยืนกันสิบคนได้มั้ง
เธอ..... คือคนไหนครับนี่ นี่หน้าเหมือนกันไปหมด ..... หรือผมเบลอ 555
ส่งมาสามรูปได้มั้ง แต่ดูไม่ออกซํกรูปว่าเมื่อสองสามอาทิตย์ก่อน คนที่ผมเจอคืนคนไหน

เอาหล่ะ ผ่านช่วงยุ่งๆของการงานไป ผมเอ่ยทั้กเธอบ้าง ...
ไปดูหนังมั้ย
ใช่ .... พี่จะไปเหรอ ไม่กล้าชวนพี่ เห็นพี่เงียบๆ

เอ่อ คือพี่ยุ่งๆครับ
หนูก็เห็นว่าพี่ยุ่งแหละ เลยไม่กล้าทัก

แล้วจะไปมั้ยครับ
ไปค่ะ

นัดกันวันนี้ครับ แต่สุดท้าย ........ (แน่นอนครับ มันต่องเปลี่ยน)
เปลี่ยนเป็นเมื่อวาน สี่ทุ่มแทน (ดีหน่อย ที่ไม่เลื่อนไป)
beauty and the beast คือเรื่องที่เธออยากดู (อย่าถามผมนะว่าอยากดูป่าว 5555 รู้กัน)
เธอย้ำเรื่องนี้ด้วยการบอกว่า พี่ หนูมั่นใจ ผู้ชายในโรงนี้ 80% ถูกบังคับมา 555

popcorn มั้ยค่ะพี่
ถ้ามีคนป้อน พี่ก็กินนะครับ
ไม่มีสัญญาณตอบกลับ แต่สุดท้ายก็มี popcorn ติดมือมาอยู่ดี
นั่งกินไป ก็เม้าท์มอยกันเรื่องรูปครับ ที่ว่ามันไม่ค่อยเหมือนตัวจริงเลย
บางรูปก็ดูอวบ บางรูปก็หน้าเข้มไป บางรูปก็ดูตัวเล็ก
เลยมีโอกาสได้ดูรูปบนมือถือเธอครับ ...... ขอตั้งฉายาเธอว่าคนสี่หน้าแล้วกันครับ
ดูรูปไป แซวกันไป popcorn ที่กินๆอยู่ถูกใช้เป็นอาวุธ ซะงั้นครับ
แซวไปหน่อย เจอปาใส่เลยทีเดียว
ไม่ใช่กินได้ เป็นอาวุธได้นะครับ สุดท้ายทำหก ให้เป็นงานให้แม่บ้านได้อีก
(ไม่ได้ถ่ายรูปมานะครับ เดี๋ยวจะเป็นหลักฐานให้แม่บ้านมาตามตัวเปล่าๆ)

เข้าตอนสำคัญดีกว่าครับ ในโรง ..
เอาในส่วนของหนัง รวมๆ ไม่สปอยครับ ก็ดูเพลินๆ เพลงเพราะ ลุ้นนิดๆไม่ง่วงครับ
เรื่องของเราเหรอครับ ก่อนเข้าโมงเป็นไงไม่รู้ แต่เข้าโรงแล้ว ทำไม๊ทำไม ผมอยากจับมือเธอจัง
เกือบๆตีหนึ่งแล้วครับ ที่หนังจบ แต่ทำไมผมไม่อยากจบ

แปลกๆนะครับ ทำไมรู้สึกไหวๆเวลาอยู่ใกล้ๆ
ไม่อยากให้จบเลย แต่ไว้ขอเจอวนอื่นดีกว่า
หาเรื่องนัดใหม่ไว้แล้วครับ หวังว่าจะไม่นานเกินรอ

Status ไม่หาใดๆแล้ว
อยู่เงียบๆดีที่สุด
26/08/2022

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
Re: น้องอยากรู้ ว่าพี่จะเขียนยังไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 01:35:29 PM »
จ้างเที่ยวมันดีตรงนี้แหละครับ.  ถ้ายิ่งได้เจอน้องที่เทคแคร์ดีนี่ฟินครับ.  **06**

vagabond

• **
Re: น้องอยากรู้ ว่าพี่จะเขียนยังไง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 09:34:55 PM »
จ้างเที่ยวมันดีตรงนี้แหละครับ.  ถ้ายิ่งได้เจอน้องที่เทคแคร์ดีนี่ฟินครับ.  **06**

ต้องระวังหัวใจด้วย นั่นสิครับ 5555
26/08/2022

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 09:40:32 PM »
พี่ OHHOlove เขียนได้น่ารักดีครับ

น้องเค้ามาอ่านคงอมยิ้มแน่ๆ ....

จ้างเที่ยวดีมั๊ยครับ  **11**

vagabond

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 09:45:37 PM »
พี่ OHHOlove เขียนได้น่ารักดีครับ

น้องเค้ามาอ่านคงอมยิ้มแน่ๆ ....

จ้างเที่ยวดีมั๊ยครับ  **11**

ดีบ้าง ไม่ดีบ้าง

เทบ้าง นกบ้าง ไก่บ้างครับ
เสี่ยงดวงกันไป เหนื่อยก็พักครับ
555
26/08/2022

Gameggg

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 11:01:47 PM »
 **39** **39**อยากเจอพี่น่ารักๆแบบนี้บ้าง55555
Heyyyy

vagabond

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 11:03:55 PM »
**39** **39**อยากเจอพี่น่ารักๆแบบนี้บ้าง55555

ใช้เวลาศึกษาพูดคุยก่อนซักระยะ คือทางออกครับ
ค่อยๆเป็น ค่อยๆไป เอาใจช่วยครับ
26/08/2022