ผู้เขียน หัวข้อ: รู้มั๊ยว่าได้อะไรจากเวบนี้  (อ่าน 7415 ครั้ง)

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
Re: รู้มั๊ยว่าได้อะไรจากเวบนี้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 01:59:40 PM »
อยู่เวปนี้เจอคนหลายประเภท เอาในมุมคนที่หา เพื่อนกิน เที่ยว เมาท์
-เจอพี่ที่น่ารักให้คำปรึกษา ให้ความช่วยเหลือหลายๆ ด้านจนมีวันนี้ได้ ^^ ขอบคุณค่ะ
-เจอเพื่อนคนนึงที่คุยกันตั้งแต่เข้าเวปมาใหม่ๆ ช่วยเหลือปรึกษากันแต่ไม่เคยเจอกันเลย ขอบคุณค่ะ
-เจอเพื่อนกลุ่มไลน์ "พี่ชายที่แสนดี" ตั้งกลุ้มเพื่อจะไปดรีมเวอร์กัน จนป่านนี้ 3 ปีแล้วยังไม่ได้ไปกันเลยแต่ก็คุยกันได้ทุกเรื่องบางคนในกลุ่มนี้กลายเป็นพี่น้องสนิทกัน
-เจอคนดีบ้าง ไม่ดีบ้าง โกหกบ้าง ผ่านเข้ามาแต่ก็เลือกที่ไม่สนใจ ผ่านแล้วผ่านไป ก็แค่นั้นค่ะ ไม่ได้ไปโฟกัส

ตอนนี้ก็ได้แต่นั่งอ่านกระทู้ไปเรื่อยๆ ไม่ได้คุยและเจอใครใหม่ๆ อาจจะไปโฟกัสกับเรื่องงาน เรียนและอนาคตมากขึ้น
คิดว่าเวปนี้เป็นสิ่งที่ดีที่เข้ามาในชีวิตสิ่งหนึ่งนะ

ใครเหงาๆ ทักมาคุยได้นะคะ หรือต้องการเพื่อนเที่ยวเสาร์-อาทิตย์หากว่าง ชวนได้นะ  **25**

เที่ยวdream world
ตอนนั้นสนใจเหมือนกัน คุ้นๆว่า ก่อนหน้านั้นมีการรวมกันไปที่หนึ่งมาก่อนแล้วมานัดไปดรีมเวิร์ด
ตอนนั้นก็สนใจจะร่วมนะแต่ดันติดภารกิจสะก่อน
ที่จำได้เพราะมีสาวhotขณะนั้นร่วมก๊วนเป็นพี่ใหญ่
ยังนึกยินดีว่า เอิ่ม ถ้าตรูเข้าร่วมก๊วนด้วยคงเป็นเหล่ารวมดาวล้อมก้อนคิ๊หมาแน่ๆ
 **30**

อ๋อทริปนั้นก็เป็นอีกทริปที่เปิ้ลพลาดเหมือนกันค่ะ เป็นทริปที่คุณ Just of fun จัดน่าสนุกดี

เคยอยู่กลุ่มไลน์เดียวกันกับพี่เปิ้ล แต่ยังไม่ทันได้คุยกันต่างคนต่างออกกลุ่มก่อน เพราะสาเหตุว่า มีน้องคนนึงอาละวาดในกลุ่ม  อดคุยเยยย T T

อ้าวเหรอ พี่ก็ไม่รู้เหมือนกัน ถ้าโดน อาละวาดจนออกจากกลุ่มน่าจะมีอยู่กลุ่มเดียวเท่าที่นึกออก 5555555 ส่วนมากเข้าไปแล้วออกเพราะงานยุ่งแล้วไลน์เด้งปนกลับเรื่องงานเลยออกมาก ^^ ตอนนี้ก็คุยได้จ้า สิงบางกลุ่มไลน์อยู่

ขี้เหงาครับ
ขอเป็นเพื่อนน้องเปิ้ลด้วยคนนะคร๊าบ ^^

ยินดีค่ะ ^^
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

Rembrandt

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 38
Re: รู้มั๊ยว่าได้อะไรจากเวบนี้
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 02:58:19 PM »
เล่นเว็บนี้ได้รู้จักสาวๆโปรไฟล์ดี หลากหลายอาชีพการงาน
มีทั้ง สาวนักเทรดForex ผู้คล่องแคล่วเหลือหลาย ,  คุณครูวิทยาศาสตร์รร.มัธยมชายล้วนชื่อดัง ,  พยาบาลสาวเกียรตินิยมที่ดูเหมือนเด็กม.ปลาย , Internal Auditor ผู้เคร่งกฎระเบียบ , สัตวแพทย์อินดี้ที่อยากลองเป็นสาวแคดดี้      41 41 41

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 03:00:24 PM »
อยุ่เวปนี้ ได้ตังค์ ได้เท่ว
ได้ป๊าน่ารัก ได้เจอพี่ใจดี
ได้เปนFC ป๋าเปิ้ล_Ple_
ได้ยุให้คนอื่นตั้งกลุ่มละ
ก็ชิ่งออกมาเอง~♡

อรรถรสมากฮ้าฟ **34**

ได้ลับสมองประลองตะกวด **25**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 04:11:49 PM »

ไปกำท่านชาละวัน โน่นเถอะ.  ป่านนี้คงกบดานโผล่ปลายจะงอยรอคนตกลงไปอยู่.  **30**

ทำไมท่านรู้ว่าผมกำลังกบดาน อิอิ

kt2013

• Full Member
  • People Like This 64
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 09:11:34 PM »

ไปกำท่านชาละวัน โน่นเถอะ.  ป่านนี้คงกบดานโผล่ปลายจะงอยรอคนตกลงไปอยู่.  **30**

ทำไมท่านรู้ว่าผมกำลังกบดาน อิอิ

**30**  **30**  **30**

Zhaosz

• **
  • People Like This 35
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 18, 2017, 04:09:12 AM »
ถ้า กบมันดัน
ดันมันกลับเลยครับผม ^^"
เริ่มชอบ วันที่ 3
สารภาพ วันที่ 6
จบลงใน วันที่ 9

____

• Newbie
  • *
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 18, 2017, 05:43:30 AM »
ความลับไม่มีในโลกค่ะ ยิ่งตอกเน้นย้ำให้เก็บความลับเท่าไหร่ ยิ่งกระจายไวมากขึ้น และเริ่มไม่ไว้ใจคนขึ้นเรื่อยๆ
 เลยพอค่ะกลัวกระทบกับชีวิตจริง มันแลกไม่คุ้มกับเงินไม่กี่บาท

TiVA

• People Like This 68
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 18, 2017, 07:28:36 AM »
ความลับไม่มีในโลกค่ะ ยิ่งตอกเน้นย้ำให้เก็บความลับเท่าไหร่ ยิ่งกระจายไวมากขึ้น และเริ่มไม่ไว้ใจคนขึ้นเรื่อยๆ
 เลยพอค่ะกลัวกระทบกับชีวิตจริง มันแลกไม่คุ้มกับเงินไม่กี่บาท
เข้ามาให้กำลังใจครับ เคยคุยกันหลังไมค์แต่ไม่เคยเจอกันครับ
 **39**

kt2013

• People Like This 64
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 18, 2017, 07:38:22 AM »

ความลับไม่มีในโลกเป็นเรื่องจริงเมื่อมีคนที่สองมารับรุ้ครับ
มาให้กำลังใจครับ

Mint Mint

• **
  • People Like This 21
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 18, 2017, 08:28:13 AM »
เมื่อก่อนมองว่าผู้ชายที่เล่นเว็บนี้คงมีแต่คนหื่นๆโนะ

แต่พอมารับงานจริงๆ ก็เจอพี่นิสัยดีมากมายค่ะ
เรื่องหื่นนี่มองว่าเป็นธรรมชาติของผู้ชายไปแล้ว นอกเหนือจากนั้นคือความใส่ใจที่ได้รับจากพี่ๆค่ะ =w=
อยากได้แบบไหน pm มาคุยกันค่ะ โอนมัดจำหรือเต็มจำนวนก่อนนัดนะคะ