ผู้เขียน หัวข้อ: เคยลืมอะไรไว้ห้องพี่ๆบ้างคะ  (อ่าน 4057 ครั้ง)

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
Re: เคยลืมอะไรไว้ห้องพี่ๆบ้างคะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 07:35:29 PM »
เอิ่ม ข้อหัวนี้จี๊ดจริงๆ ค่ะ
มาตอบมั่ง รู้สึกเกี่ยวกับกระทู้ 55ขอดราม่าชีวิตนิดนุง เรื่องราวมันผ่านมานานมากๆ แล้ว
เคยเจอกรณีแบบมีของที่สาวคนอื่นมาทิ้งไว้ในห้องพี่เค้านี่ดิ่

(ความสัมพันธ์แบบคลุมเครือ คือมีคนที่คบๆกันแต่แบบ ถั่วก็เคยทำร้ายจิตใจเค้ามากๆ พี่เค้าก็ดีกะเรามากนะ   )

คืองี้ถั่วไปหาที่คอนโดเค้า  นั่งๆ ไปเห็นของผู้หญิงจร้า เราก็แบบ หันไปเห็นสิ่งของผู้หญิงวางอยู่ในห้อง แล้วมันรู้สึกจิ๊ดเลย ก็เข้าไปร้องไห้ในห้องน้ำเลยจร้า ฟีลนางเอกมาก ก็แซวๆ ประมาณว่า พี่แอบแนวหญิงๆ เนอะ เพราะว่าใช้ของผู้หญิงด้วย เค้าก็ไม่ได้ตอบอะไร ไม่ได้พูดอะไร

เราก็คิดในใจ เออ ช่วยพูดช่วยอธิบายหน่อย บอกว่าเป็นข้าวของของหลานของเหลน ของเด็กที่ไหน ก็ยังดี ให้เราสบายใจ พี่ท่านก็เงียบๆ Cool Cool ไม่พูดอะไรทั้งนั้น

แต่คืนนั้นเราขอนอนที่นั่นเพราะว่า เรามีปัญหากับที่บ้าน (คืนนั้นพี่เค้าไม่ได้ค้างนะ ต้องไปทำงานที่อื่น ) ก็คือถั่วอยู่คนเดียวในห้องนั้น จิตมันตกมาก

เราโทรหาพี่คนนึงที่เคารพมาก ปรึกษาว่าเราเจอของผู้หญิงในห้องพี่คนนี้นะ คุยไปก็ร้องไห้ๆๆโฮไป เค้าก็บอกดีแล้วหนิ จะได้เข้าใจ ถึงความสัมพันธ์ของเรากะเค้า มองตามความเป็นจริง ว่าเราไม่ได้เป็นเจ้าของกันและกัน  ประมาณนั้น

ฟังน่ะก็เข้าใจแต่ว่าทำใจไม่ได้เลย  ร้องไห้ ๆๆนอนไม่หลับ คิดว่าตัวเองต้องมานอนทับที่ใครหรือเปล่าไม่รู้  คือแบบเสียเซล์ฟมาก หมดความมั่นใจในตัวเอง พี่เค้าไม่ต้องการเรา โทษตัวเองแบบ เราคงไม่ดีพอ ไม่สวยพอ ชีวิตมีปัญหาและเรื่องมากเกินไป หรือเคยเอาแต่ใจ หาเรื่องทะเลาะ จนพี่เค้ามีคนอื่น (ชีวิตดราม่ามาก สมน้ำหน้าตัวเอง พอเค้ามีคนอื่นแล้วจริงๆ เราก็เสียใจ)

และแล้วก็ร้องไห้ๆๆๆ  จนคิดจะกระโดดจากห้องนั้น มันกระโดดง่ายมากนะ แค่ยืนบนเตียง ก็ก้าวข้ามหน้าต่างได้เลยหล่ะ แต่ว่า ถั่วคิดถึงพ่อแม่ว่าเค้าจะเสียใจ แค่ไหนถ้าเราตายไป  ไม่ทำๆๆ เราต้องห้ามตายก็คือร้องไห้จนหลับไปเลยอ่ะแหละ กี่โมงก็ไม่รู้ตอนนั้น

ก็หลังจากวันนั้นได้เจอกับพี่เค้าต่อมาอีกพักนึง
แต่ในที่สุด เราก็หาเรื่องที่จะไม่เจอกัน เพราะว่าก็รู้สึกว่ารักพี่เค้าอยู่ แต่ก็รักตัวเองเหมือนกัน เพราะเกิดมาไม่เคยคิดจะฆ่าตัวตายเลย

ก็เลยคิดว่า คบต่อก็เดี๋ยวเราเกิดฆ่าตัวตายขึ้นมาจริงๆ ก็ ห่างๆ ไปแบบยังรักและหวังดีดีกว่า  ตัวเองเราก็เคยทำร้ายจิตใจพี่เค้ามามากด้วย เราก็ไม่ใช่คนดี แต่ว่าเคสนี้มันจุกอกอ่ะ มันเห็นข้าวของอยู่ในห้อง คาตา เซ็งเป็ด และเราเคยบอกเค้าว่าถ้าเค้าเกิดมีคนคบแล้วเราจะถอยมา  เพราะถ้าพี่มีความสุขแล้วเราก็ยินดีด้วยและจะถอยอกมา เราก็ถอยออกมาให้เค้าจริงๆ
ก็ยังรู้สึกดีๆ ให้ อยู่แต่ว่า ระหว่างเรา Story มันมากมายจริง อิอิ ถั่วก็สร้างปัญหาให้เค้าเยอะแยะล่ะ

เรื่องนี้สำหรับถั่วสอนให้รู้ว่า เห็นเป็นคนขำๆ เราก็มีโมเมนต์เศร้าเหมือนกันนะ 555 ช่างเหอะผ่านไปนานแล้ว

Mint Mint

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 21
Re: เคยลืมอะไรไว้ห้องพี่ๆบ้างคะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 18, 2017, 07:31:12 AM »
เอิ่ม ข้อหัวนี้จี๊ดจริงๆ ค่ะ
มาตอบมั่ง รู้สึกเกี่ยวกับกระทู้ 55ขอดราม่าชีวิตนิดนุง เรื่องราวมันผ่านมานานมากๆ แล้ว
เคยเจอกรณีแบบมีของที่สาวคนอื่นมาทิ้งไว้ในห้องพี่เค้านี่ดิ่

(ความสัมพันธ์แบบคลุมเครือ คือมีคนที่คบๆกันแต่แบบ ถั่วก็เคยทำร้ายจิตใจเค้ามากๆ พี่เค้าก็ดีกะเรามากนะ   )

คืองี้ถั่วไปหาที่คอนโดเค้า  นั่งๆ ไปเห็นของผู้หญิงจร้า เราก็แบบ หันไปเห็นสิ่งของผู้หญิงวางอยู่ในห้อง แล้วมันรู้สึกจิ๊ดเลย ก็เข้าไปร้องไห้ในห้องน้ำเลยจร้า ฟีลนางเอกมาก ก็แซวๆ ประมาณว่า พี่แอบแนวหญิงๆ เนอะ เพราะว่าใช้ของผู้หญิงด้วย เค้าก็ไม่ได้ตอบอะไร ไม่ได้พูดอะไร

เราก็คิดในใจ เออ ช่วยพูดช่วยอธิบายหน่อย บอกว่าเป็นข้าวของของหลานของเหลน ของเด็กที่ไหน ก็ยังดี ให้เราสบายใจ พี่ท่านก็เงียบๆ Cool Cool ไม่พูดอะไรทั้งนั้น

แต่คืนนั้นเราขอนอนที่นั่นเพราะว่า เรามีปัญหากับที่บ้าน (คืนนั้นพี่เค้าไม่ได้ค้างนะ ต้องไปทำงานที่อื่น ) ก็คือถั่วอยู่คนเดียวในห้องนั้น จิตมันตกมาก

เราโทรหาพี่คนนึงที่เคารพมาก ปรึกษาว่าเราเจอของผู้หญิงในห้องพี่คนนี้นะ คุยไปก็ร้องไห้ๆๆโฮไป เค้าก็บอกดีแล้วหนิ จะได้เข้าใจ ถึงความสัมพันธ์ของเรากะเค้า มองตามความเป็นจริง ว่าเราไม่ได้เป็นเจ้าของกันและกัน  ประมาณนั้น

ฟังน่ะก็เข้าใจแต่ว่าทำใจไม่ได้เลย  ร้องไห้ ๆๆนอนไม่หลับ คิดว่าตัวเองต้องมานอนทับที่ใครหรือเปล่าไม่รู้  คือแบบเสียเซล์ฟมาก หมดความมั่นใจในตัวเอง พี่เค้าไม่ต้องการเรา โทษตัวเองแบบ เราคงไม่ดีพอ ไม่สวยพอ ชีวิตมีปัญหาและเรื่องมากเกินไป หรือเคยเอาแต่ใจ หาเรื่องทะเลาะ จนพี่เค้ามีคนอื่น (ชีวิตดราม่ามาก สมน้ำหน้าตัวเอง พอเค้ามีคนอื่นแล้วจริงๆ เราก็เสียใจ)

และแล้วก็ร้องไห้ๆๆๆ  จนคิดจะกระโดดจากห้องนั้น มันกระโดดง่ายมากนะ แค่ยืนบนเตียง ก็ก้าวข้ามหน้าต่างได้เลยหล่ะ แต่ว่า ถั่วคิดถึงพ่อแม่ว่าเค้าจะเสียใจ แค่ไหนถ้าเราตายไป  ไม่ทำๆๆ เราต้องห้ามตายก็คือร้องไห้จนหลับไปเลยอ่ะแหละ กี่โมงก็ไม่รู้ตอนนั้น

ก็หลังจากวันนั้นได้เจอกับพี่เค้าต่อมาอีกพักนึง
แต่ในที่สุด เราก็หาเรื่องที่จะไม่เจอกัน เพราะว่าก็รู้สึกว่ารักพี่เค้าอยู่ แต่ก็รักตัวเองเหมือนกัน เพราะเกิดมาไม่เคยคิดจะฆ่าตัวตายเลย

ก็เลยคิดว่า คบต่อก็เดี๋ยวเราเกิดฆ่าตัวตายขึ้นมาจริงๆ ก็ ห่างๆ ไปแบบยังรักและหวังดีดีกว่า  ตัวเองเราก็เคยทำร้ายจิตใจพี่เค้ามามากด้วย เราก็ไม่ใช่คนดี แต่ว่าเคสนี้มันจุกอกอ่ะ มันเห็นข้าวของอยู่ในห้อง คาตา เซ็งเป็ด และเราเคยบอกเค้าว่าถ้าเค้าเกิดมีคนคบแล้วเราจะถอยมา  เพราะถ้าพี่มีความสุขแล้วเราก็ยินดีด้วยและจะถอยอกมา เราก็ถอยออกมาให้เค้าจริงๆ
ก็ยังรู้สึกดีๆ ให้ อยู่แต่ว่า ระหว่างเรา Story มันมากมายจริง อิอิ ถั่วก็สร้างปัญหาให้เค้าเยอะแยะล่ะ

เรื่องนี้สำหรับถั่วสอนให้รู้ว่า เห็นเป็นคนขำๆ เราก็มีโมเมนต์เศร้าเหมือนกันนะ 555 ช่างเหอะผ่านไปนานแล้ว

ต้องรักตัวเองไว้นะคะ คิดซะว่าเขายังไม่ใช่สำหรับเราเขาเลยไปมีคนอื่น
สักวันนึงเราจะเจอคนที่รับเราได้แบบที่เราเป็น เข้าใจปัญหาของเรา และพร้อมจะอยู่ข้างๆเรา
สู้ๆน้า เดี๋ยวมันก็ผ่านไปเอง  **04**
อยากได้แบบไหน pm มาคุยกันค่ะ โอนมัดจำหรือเต็มจำนวนก่อนนัดนะคะ

minimalzzz

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 27
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 03:29:08 PM »
เมื่อนานมาแล้ว เคยลืมโทรศัพท์มือถือไว้ที่โรงแรมค่ะ ใจหายแทบสิ้นสติ  **08**

ดีที่นึกขึ้นได้ทัน รีบเอามือถือพี่ชายโทรกลับไป แม่บ้านเก็บไว้ให้แล้ว เลยวกกลับไปเอา พี่ชายที่แสนดีของเราก็บอกเราว่าไม่ต้องลง เดี๋ยวจะดูไม่ดี เค้าเลยลงไปเอาให้  41

ที่เขินหนักไม่ใช่อะไรอื่น แต่เป็นสภาพห้องที่ยับเยินเหมือนผ่านสงครามโลกครั้งที่สามไป พี่ชายก็คงเขินแม่บ้านน่าดู  **25**
ไม่ใช่แฟนต้าที่ซ่าได้ทุกที่ แต่จะเป็นเป๊ปซี่ที่เต็มที่ได้ทุกท่า

ยายตัวร้าย

• People Like This 42
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 05:20:15 PM »
ไม่เคยลืม แต่ ทิ้งไว้เลย 5555
สร้างเเลนมาค์
เป็นผู้หญิง ที่โลกส่วนตัวสูงง! ตรงๆดีมาดีกลับไม่โกง!

~~ขี้อ้อน ชั่งคุย ห้าวๆ ขับรถซิ่งมาก....~~
อยากได้อะไรดีๆจาก คนอื่น
จงหยิบยื่นสิ่งดีๆให้เขาก่อน
เป็นผู้ให้และจะได้รับสิ่งดีๆกลับเสมอ

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 05:30:12 PM »
ผมเคยโดน. 2ครั้งครับน่ากลัวมาก.  **12**

ครั้งแรก. ลืมเสื้อชั้นในไว้ในรถผมครับ.  กลางคืนมันมืด. ผมก็ไม่รู้ว่าน้องจะโชว์กล้ามให้ผมดูในรถ. แล้วลงรถไป. มันไม่โทงเทงรึไงน่ะ. ผมมาเห็นตอนเช้าครับ.  ดีที่ผมกับ ผบ ใช้รถคนละคัน.  ไม่งั้นเป็นขันทีไปแล้ว

ครั้งที่2.   ลืมกระเป๋าตังค์ครับ. ไม่ใช่กระเป๋าเล็กนะ. เป็นกระเป๋าสะพายเลย.  มาเห็นตอนเช้าเหมือนกัน.  ถามน้องเรียกแท๊กซี่เอาเงินที่ไหนจ่าย. น้องบอกเรียกให้แม่มาจ่าย.   เช้าจะไปทำงาน ผ่างงงงงงง.     เหยียบสุดชีวิต. เอาไปคืน.  ผมถามทำไมไม่โทรบอกตั้งแต่เมื่อคืน. น้องบอกแบตหมด.  **12**

หลังจากนั้น.  ใครจะลงรถจะต้องเปิดไฟสว่างแบบเครื่องบินเลย. โปรดตรวจสัมภาระก่อนลุก

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 05:32:29 PM »
ไม่มีเบยค่ะ **21**
แต่โซดูงานไว้แล้วถ้ามีโอกาศรอบจูบกับจีสตริงนี่ไม่พลาดแน่นอนค่ะ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 05:42:51 PM »
แต่โซดูงานไว้แล้วถ้ามีโอกาศรอบจูบกับจีสตริงนี่ไม่พลาดแน่นอนค่ะ

แบบนี้ถือว่า....พยายามฆ่าโดยวางแผนไว้ล่วงหน้า
 **36** **36** **36**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 05:46:41 PM »

แบบนี้ถือว่า....พยายามฆ่าโดยวางแผนไว้ล่วงหน้า
 **36** **36** **36**

ลองมั๊ยค่ะจะพยายามทำให้แดงตั้งแต่...ถึง.... **34**

myman

• Full Member
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 22, 2017, 10:33:12 AM »
สำหรับพี่ไม่เคยไปลืมของไว้ที่ห้องน้องๆนะ แต่น้องมักจะชอบทิ้งเส้นผมไว้แบบกำลังน่ารัก 1-2เส้น งานเข้าซิครับ รอไร ฮ่าๆๆๆ ตอนนั้นรู้เลยว่าskillในการแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าของเรามันอยู่ที่lvไหน  **34**
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 22, 2017, 03:08:50 PM »
พี่หนึ่งนี่ สาวๆเยอะนะค้าา Hot ใช่เล่น  **40**