ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ! นัดเจอพี่คนนึง...แล้วพี่เค้าให้จ่ายค่าเสียเวลาให้พี่เค้าค่ะ 5555  (อ่าน 4182 ครั้ง)

J. Petite Robe

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
เมื่อสักครู่นัดเจอกับพี่คนนึงย่านสุขุมวิทค่ะ....นัดกันซะดิบดีนะคะพี่เขาก็ยึกยักจะมาไม่มา บอกว่าไม่มั่นใจเพราะพี่เขาไม่หล่อ(จากที่เคยพรีเซ้นต์ตัวเองมาดีว่าเคยหล่อ หน้าเหมือนณเดช อิอิ) พี่เขากล่าวใน PM ว่า Present ตัวเองดีเกินไปหรือเปล่า กลัวเราเสียเวลา

เรา: อ้าววว นัดกันซะเป็นมั่นเป็นเหมาะ ก็ต้องรักษาคำพูดสิคะพี่ขา(นึกในใจนะคะ 555) ---> เลยถามว่าถ้าพี่ไม่มั่นใจ ลังเล ก็ Cancel นัดไปเลยก็ได้ค่ะ และถามต่อว่า "ข้อมูลที่พี่บอกมาจริงมั้ยคะ?"
พี่: จริงสิ
เรา: สรุปไม่มาใช่มั้ยคะ
พี่: ไปสิ กำลังไป
เรา: ค่ะ รอที่ร้านกาแฟ......นั่งโซน....
พี่: ถึงแล้ว
เรา/พี่: ทักทายกัน สวัสดีค่ะ/ครับ
เรา: ทานอะไรมั้ยคะ (เราสั่งเค้กกับกรีนทีลาเต้มานั่งทานรอพี่เค้าเป็นชม.ละ)
พี่: ไม่เป็นไนครับ
เรา: ค่ะ
พี่: เจอแล้วเป็นไงบ้าง
เรา: ก็ไม่รู้จะพูดไงอะคะ คงต้องกลับไปคิดอีกทีเรื่องการดูแล
พี่: แล้วจะติดต่อกันยังไง เจอกันยังไง ทำท่าลังเลไม่มั่นใจ
เรา: ก็ทาง PM นี่แหละคะ เรื่องดูแลขอกลับไปคิดก่อน
พี่: เราบอกพี่มาตรงๆเลย
เรา: ...ชื่อเรา... คิดว่าเราไม่ได้จะไปกันได้นะคะ ดูแล้ว นิสัยใจคอ ไลฟ์สไตล์ คาแรคเตอร์เรามันต่างกันมากๆ ค่ะ
พี่: ทำเอาเสียเซ้ลลลลไปเลย ขาดความมั่นใจไปเลยยยย

----ก็มีคุยกันหลายประโยค ต่อจากนี้ แต่ไฮไลท์มันอยู่ข่างล่างนี้เลยค่ั----

พี่: พี่ต้องจ่ายค่าขนม ค่าน้ำมั้ย ซื้อมาเท่าไหร่
เรา: ซื้อมา 100 กว่าบาทเองค่ะ ไม่เป็นไรค่ะ
พี่: แล้วค่าเสียเวลาพี่ต้องจ่ายมั้ย พี่เสียเซ้ลลลลนะเนี่ยย เราทำพี่เสียเซ้ลลลล ขาดความมั่นใจ
เรา: แล้วแต่ค่ะ แต่ไปเจอพี่คนอื่นเขาก็ให้มาเองนะคะ พี่บางคนไม่ได้ขอด้วยซ้ำ
พี่: พี่ๆเขาให้เท่าไหร่?
เรา: ให้มาเยอะพอสมควรค่ะ
พี่: แต่พี่ไม่อยากให้ พี่เสียเซ้ลลลลลลนะ เสียเวลานะ พี่โอเคกับเรา แต่เราไม่โอเคกับพี่ เราสิต้องจ่ายค่าเสียเวลาให้พี่***********
เรา: ก็ดูแล้วเราไม่สามารถคบกัน ดูแลกันได้จริงๆค่ะ เราดูต่างกันเกินไป ไลฟ์สไตล์ นิสัย คาแรคเตอร์ การแต่งตัว
คนแบบนี้ แปลกดีจริงๆ ครับ ขอโทษนะ มาหลอกแดกฟรีน้องๆ หรือเปล่า เพราะความเป็นจริง ต้องจ่ายค่าน้ำ ค่าขนมคืนให้น้องก่อน และควรจ่ายค่ารถค่าเสียเวลาให้น้องบ้าง ไม่เห็นต้องถามเลย

นั่นสิคะพี่ KK5050 ทำไมต้องถามด้วยล้าาา คือจริงๆจะไม่ให้น้อง ก็ไม่ซีเรียสนะคะ แค่เงียบๆ นิ่งๆไป ไม่ต้องพูดอะไร และขอตัวกลับ มันยังดูแมนกว่ามาใช้คำพูดถามและกิริยาที่แสดงออกมาแบบนี้ซะอีก **07**

• Newbie
  • *
มีด้วยหรอ ตำแหน่งรักษาการกรรมการผู้จัดการ เนียะ
ตำแหน่งกรรมการบริษัท มีความสำคัญอย่างมากนะ ต้องรีบแต่งตั่งเพื่อการดำเนินงานที่รวดเร็ว และรักษาสภาพคล่องในการทำงานของบริษัท  **08** **08** **08**
แล้วไอ่วิศวกรเนียะโชวกันจัง มันเท่ตรงไหนหรอ
คราวหน้าใครโชวนะ น้องจำเลขใบประกอบวิชาชีพมาเลยครับ ส่วนใหญจะมีภาษาไทยนำหน้า2ถึง3ตัว แล้วตามด้วยตัวเลขครับ เช่น ส.ฟ.ก.  , ภ.ก. , สย  ฯลฯ (แล้วตามด้วยตัวเลขครับ) จากนั้นเอามาค้นหาในทะเบียนของเวปสภาวิศวกรได้ครับ จะเจอประวัติหมดเลย ที่สำคัญหากทำเสื่อมเสียแจ้งสภาถอนใบอนุญาติได้ครับ มันมีอยู่ข้อนึงมั้ง แต่ระวังของปลอมด้วยนะเดวจะเป็นเรื่องผิดคน (พี่เคยเห็นของปลอมอ่ะ 5555 เค้าคงไม่รู้มั้งว่าเลขประจำตัวมันเป็นรหัสที่บ่งบอกอาชีพและอายุได้ด้วยอ่ะ)  **30** **30**

แค่นี้แหละ  **38** **38** **38**

55555 ค่ะ ไม่รู้ตำแหน่งนี้มีมั้ย ที่เคยเห็นมาในชีวิตจริงไม่ใช่รู้จักผ่านบอ์ดนี้ เห็นแต่ในนามบัตรตำแหน่งกรรมการผู้จัดการก็กรรมการผู้จัดการเลยอะคะ ไม่มีใส่รักษาการฯในนามบัตร ยังงงๆ อยู่เหมือนกัน ...หรือบริษัทพี่เขามีโครงสร้างการบริหารงานอีกแบบคะ

ครั้งนี้พี่เขาให้ดูแว๊บๆ ไม่ทันได้จำอะไรเลยค่ะ....แต่จำได้เพราะเคยคบแฟนเป็นวิศวกร เค้าก็มีบัตรวิศวกรเหมือนกันน่ะ

***คราวหน้าหนูจะซุกซนจำเลขประจำตัว จำรายละเอียดมามากๆ จำยันชื่อเลยค่ะ ถ้าเห็น 555555

ขอบคุณมากที่แนะนำค่ะ

• Newbie
  • *
จงภูมิใจนะครับน้อง น้องได้เจอของหายาก ถ้าเป็นกวาง ลา เก้ง ก็คงเรียกสัตว์สงวน
แต่นี่คงเป็นสัตว์ไม่ควรสงวน ปล่อยสูญพันธุ์ไปน่าจะเหมาะกว่า

หรือบางทีพี่เค้าอาจแซวเล่นมั้ง ว่าให้จ่ายค่าสงวนพันธุ์ เอ๊ยเสียเวลาพี่เค้า

ขอให้เจอพี่ๆ ที่ดีๆ เร็วๆ คบกันนานๆ นะครับ

5555  ค่าา ...พี่เขาดูไม่ได้พูดเล่นนะคะท่าทางจริงจังเชียวละคะ ^^"

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรค่ะพี่ kaptan

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
แปลกดี ตามมารยาทแล้ว ควรจ่ายค่าน้ำชา กาแฟ ขนมให้เราเนอะะะ   **08**

**20**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

pop2000

• People Like This 831
"ตำแหน่งรักษาการกรรมการผู้จัดการ!!!!!".   มีด้วยหรอในโลกนี้.  **30**

สงสัยบริษัทในสังกัดพระทินวงศ์ ในสมัยขอม.  **34**

• Newbie
  • *
แปลกดี ตามมารยาทแล้ว ควรจ่ายค่าน้ำชา กาแฟ ขนมให้เราเนอะะะ   **08**

**20**

555555 คะ ค่าเครื่องดื่มกับขนมเนี่ย ไม่จ่ายไม่ว่านะคะ เล็กน้อยๆ (เพราะไม่แพงค่ะ อิอิ) แต่มาพูดให้เราจ่ายค่าเสียเวลาให้เนี่ย ไม้สมควรจริงๆค่ะ ^^"  **15**

• Newbie
  • *
"ตำแหน่งรักษาการกรรมการผู้จัดการ!!!!!".   มีด้วยหรอในโลกนี้.  **30**

สงสัยบริษัทในสังกัดพระทินวงศ์ ในสมัยขอม.  **34**

5555 อาจจะมีนะคะ ^^"

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
5555 **30** **30** **30**5555

น้องพลาดไปอย่างแรงคับ
ถ้าตอนนั้นจ่ายค่ารถไปสัก200
ค่าเวลาสัก20
รวมกับค่าน้ำที่จ่ายไปแล้วประมาน100
น้องจะได้ประสพการณ์"จ้างพี่เที่ยว"เอาไปคุยได้ถึงลูกถึงหลานเหลน

ยิ่งถ้าอนุโลมเอาว่าน้องโดนหลอกมากลายๆแล้วน้องเสียเงิน...
น้องจะได้เป็นสมาชิกหญิงคนแรกของ"สมาคมผู้นิยมกินหญ้า"เลยนะครับ
มี ผญ คนเดียวนี้ได้ตำแหน่งประธานฝ่ายหญิงเลยคราบบบบ...

เฮ้อออ....เสียดายโอกาสแทนน้องจัง....
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Holmes2499

• Newbie
  • *
  • People Like This 0

joyce0214

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
พี่เค้าจะเสียเซลฟ์มากอ่ะ อย่างที่เค้าบอก
น้องโดนใจพี่แต่พี่ไม่โดนใจน้อง  **25**
จขกท ดูเป็นคนเฟรนด์ลี่ มว๊ากๆ พี่เค้าคงเสียใจ ที่ไม่ได้ไปต่อ **11** **39**
** ไม่รับงาน ไม่แลกไลน์  **