ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามหน่อยค่ะ  (อ่าน 3019 ครั้ง)

BunnyR

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 64
  • Now I see, if I wear a mask, I can fool the world.
ขอสอบถามหน่อยค่ะ
« เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 11:52:36 AM »
สอบถามพี่ๆหน่อยค่ะ ว่าพี่ๆไปพักรร ไหนกัน **40**
เอาเป็นรร.ที่มีอ่างจากุชชี่ บรรยากาศดีๆ สลัวๆ มองออกไปเจอวิวมหานครยามค่ำคืน
มีสระว่ายน้ำด้วยก็ดีนะคะ อุ๋งๆชอบเล่นน้ำที่สุดเยยย
ขอแบบราคาตะมุ้งตะมิ้งหน่อยนะคะ แบบห้องไม่เกิน3-4พันงี้
ตอนแรกกะว่าจะไปกับบี๋แหละ  **07** แต่บี๋ก็บี๋เหอะยังไม่สามารถทำให้เราเปลี่ยนใจได้
คือเราตั้งใจว่าจะไปจริงจัง อยากไปพักผ่อน หาความสุขให้ตัวเองมั่ง ก็คิดนะถ้าไปกับบี๋
น่าจะมีความสุขเนอะ แต่พอไม่มีเค้าแล้ว เราเลยชวนเพื่อนสนิทไปแทน
ไม่ได้ตีฉิ่งนะฮ่ะ โดนผู้เททั้งคู่ค่ะ ขำก็ขำจุกก็จุก555555 คนอะไรจะโดนผู้เทพร้อมกันโดยมิได้นัดหมายขนาดนี้
วรั้ยยยย นอกเรื่องเลยเถิด
ยังไงถ้าพี่ๆท่านไหนเคยไปพักรร. ดีๆ มีวิวแจ่มๆ มีอ่างน้ำฟินๆให้ลงไปแช่ แนะนำบันนี่ทีนะคะ  **36** พลีสสสสส

แต่ถ้าพี่คนไหนอยากพาบันนี่ไปฉองต่อฉอง ก็หลังไมค์มาได้นะเท้อออ
ถ้าแซ่บจริง เด็ดจริง บันนี่พร้อมเทเพื่อนค้า555555555

กระต่ายหน้าตาดีที่มีแฟนแล้ว

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
Re: ขอสอบถามหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 02:15:15 PM »
แบบ 3-4พันคงหายากหน่อยครับหรืออาจไม่มี. นอกจากโปรโมชั่น50% ก็ต้องมี 5พันกว่า.

โดยมากโรงแรมแบบมีอ่างที่ระเบียง หรือมีสระเล็กๆไพรเวทรูม. ก็ต้อง 10000 /คืนขึ้นไป.

วันก่อนผมเสิร์ทหา รร. มีอ่าง มีจากุชชี่ ในเน็ต.   ลองเสิร์ท คำว่า 10 รร.มีจากุชชี่ ที่ต้องไปดูครับ.  ผมเห็นแถวกระบี่ มี ประมาณ 9พันกว่า.

นอกนั้น หมื่นอัพ จนถึง 35000

ดูพวกบูติกโฮเทล อาจมีแต่คงไม่ส่วนตัว ลงไปแช่ที ห้องข้างๆ ชะเง้อมาดูกันทั้งโรงแรมเสียมู้ดหมด. 

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 03:55:10 PM »
    โรงแรมย่านสุขุมวิทหลายแห่งเลยครับที่ห้องนอนเห็นวิวมหานคร อ่างอาบน้ำแบบจากุซซี่
สะว่ายน้ำชั้นดาดฟ้าเห็นวิวสวยๆ เช่น รร. S 31  เป็นต้น ขอใฟ้ฟินนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

myman

• Full Member
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 04:49:01 PM »
ต้องดูโลเคชั่นครับว่าจะไปพักที่ไหน ถ้าหมายถึงในตัวเมืองกทม.คงจะหายากครับ ส่วนมากoptionแบบที่แจ้งมาราคาน่าจะอยู่ที่เหยียบหมื่น/คืน แต่ถ้าขยับออกมาแถวชานเมืองอาจจะได้5-6พัน/คืน แต่จะไม่ได้วิวในเมืองครับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 05:00:29 PM »
ถ้าพี่ท่านใดจ่ายค่าห้องเหยียบหมื่นให้น้อง แล้วไปซึมซับบรรยากาศวิว กทม. ยามค่ำคืน จิบไวน์แช่จาคุชชี่เคล้าเพลงเบาๆ น่าจะมีความสุขกันทั้่งคู่นะครับ

BunnyR

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 64
  • Now I see, if I wear a mask, I can fool the world.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 05:10:32 PM »
ขอบคุณค่ะ กำลัง งงๆ เพราะไม่เคยเดินเรื่องโรงแรมเองเลย **30**
อยากรู้จังว่าทำไมในAgoda มันถูกมากกก (ไปอ้างอิงราคาจากในนั้นมาแห่ะๆ)
ลดที44% แต่ไม่เคยเข้าไปใช้บริการ เลยกลัวๆว่าจะไม่สมตามคำรีวิว
งั้นงบตั้งใหม่ค่ะเอาที่อยู่ในช่วงหมื่นต้นๆ ลืมว่าไปสองคน **25**
พัก1คืน ในกทม.

งานนี้ไปกับเพื่อนสาวค่ะคู้นนนน ไปลั้นลากันเองตามประสาคนอกหัก
คิดไว้ว่าถ้ามีพี่ไปก็ดีนะแต่ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นรายยย  **06**บุญพาวาสนาส่งเดี๋ยววันนึง
คงเหวี่ยงพี่ดีๆมาติดกับหนูอีกสักคนสองคนเองละมั้ง
กระต่ายหน้าตาดีที่มีแฟนแล้ว

pop2000

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 05:10:53 PM »
มีบัญดาราวิลลา ภูเก็ต. คืนละ 12000. ลองโทรไปถามก่อน. มีช่วงโปร เหลือ 7000กว่า.   ควรอยู่่ 2คืน. เจ๋งมากที่นี่. ห้องพูลวิลลา

Veravian เขาใหญ่.  คืนละ12000

เซ้นทารากระบี่ รีสอร์ท คืนละหมื่น.  แนะนำเลย.

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 05:15:14 PM »
   ถ้ามีงบ 5,000 ขึ้นไป โรงแรมดีๆ เพียบเลยครับ เลือกห้องแบบมินิสวีท ยิ่งได้ความหรูหราสะดวกสบายมากขึ้นอีก
ดูใน AGODA หรือ BOOKING.COM ก็ได้ครับ มีเยอะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

pop2000

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 05:19:57 PM »
ถ้าพี่ท่านใดจ่ายค่าห้องเหยียบหมื่นให้น้อง แล้วไปซึมซับบรรยากาศวิว กทม. ยามค่ำคืน จิบไวน์แช่จาคุชชี่เคล้าเพลงเบาๆ น่าจะมีความสุขกันทั้่งคู่นะครับ

นั่นแน่....โผล่ขึ้นมาหายใจเหนือน้ำแล้ว  **30**.    บรรยากาศแบบนั้นกลัวจะไม่จิบไวน์น่ะสิ.   กลัวจะดื่มนมนอนเลย  **02**

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 05:22:45 PM »
ในกรุงเทพผมไม่เคยพัก. ไม่รู้จักโรงแรม

แต่หาจองในแนตจะได้ถูกกว่ามาก ลด30 - 60%
เพราะแข่งกันสูง ถ้าโชคดีเข้าไปบางช่วงได้ราคาพิเศษจะถูกมากๆ
เคยได้ห้อง20000ในราคา 3700

ถ้าโทรไปจองจะแพงกว่าเนต ได้ส่วนลดประมาน20%
และห้ามเดินเข้าไปจองจะได้ราคาเต็มหรือลดก็ไม่มาก

ผมไม่เข้าใจวิธีตั้งราคาและวิธีขายห้อง แต่ที่จองมาเป็นแบบนี้
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ