ผู้เขียน หัวข้อ: HW18 : Her Destiny : มันช่างตื่นเต้นซะจริงการบ้านฉบับนี้  (อ่าน 4142 ครั้ง)

mzazaza2015

• Sr. Member
  • People Like This 103
 **36**  สำหรับการบ้าน Her Destiny ฉบับนี้มันเริ่มต้นด้วยบทสนทนาที่คุ้นเคยหลังจากที่น้องแอดผมมา “น้องเคยรับงานแนวไหนมาบ้างครับ” คำตอบแสนสั้น “จ้างเที่ยว อย่างเดียว” มาโหมดดุเลยทีเดียว แต่ผมก้อบอกแนวผมออกไปซึ่งคำตอบที่ได้จากเธอมัน อย่าเดาเลยครับ ลองจินตนาการหน้าของคนตอบกันเองดีกว่า “อืมมม” คำตอบสั้นกว่าเดิมอีกครับ แล้วผมจะไปต่อยังงัยดี บทสนทนาหลังจากนั้นมันเหมือนน้องสัมภาษณ์ผมฝ่ายเดียวเลย ผมรู้สึกเหมือนกำลังโดนต้อนอย่างไร้ทางสู้ พอผมจะเปลี่ยนบทสนทนา เธอก้อจะพูดกลับมาว่า “คุยเรื่องพี่ดีกว่า” จบกัน เอาสิสัมภาษณ์ก้อสัมภาษณ์ ผมคิดในใจแบบนั้นจริงๆ สุดท้ายก้อเป็นการพูดคุยกันไปมามากกว่าจะนัดกันเรื่องงาน

…………………………0o.oจนในที่สุดผมก้อได้คุยกะเธอผ่านเสียงพูด และเหมือนจะนัดกันได้ แต่พอจะนัดกันได้ เธอมักจะตอบกลับมาว่า “ใครจะเจอพี่555” ทำเอาผมบางทีก้อยิ้มทั้งน้ำตา 555 (อันนี้ก้อเว่อร์ไป) ไม่เป็นไรก้อถือว่าได้เพื่อนคุยเพิ่มขึ้นอีกคน  ผมก้อคุยกับเธอไปเรื่อยๆ ทั้งเวลาที่เธอทำงาน นั่งรถเมล์ ขึ้น BTS ทานข้าว แต่ก้อเป็นบทสนทนาสั้นๆ จนบางทีผมกลัวเธอจะไม่สบายใจเลยพิมไปดักไว้ว่า “จะรับหรือไม่รับนัด ก้อไม่เปนไรตราบใดที่คุยแล้วหนูหัวเราะก้อโอเค” แล้วในที่สุดก้อมีคำพูดนี้ออกมา “เจอกันเลยมั้ย” โอมันช่างน่าดีใจจากที่คิดว่าคงไม่ได้เจอ บทจะตกลงน้องแกเล่นยิงมาดื้อๆแบบนี้เลย แต่แล้วเราก้อคลาดกัน เราก้อทักกันไปมาอยู่เรื่อยๆ (เอถ้าเบื่อนี่ข้ามไปอ่านย่อหน้าหลังๆได้เลยนะครับ) จนวันนึงเธอส่งสติกเกอร์รูปกัสจังมา ผมรีบทักเธอกลับไปว่า “เกิดทันเหรอเรา” คือผมชอบการ์ตูนเรื่องนี้ เธอบอกว่าทันดูทางช่อง 9 การ์ตูน เอผมชักสงสัยอายุเธอซะแล้วสิ แต่พอนึกไปนึกมาเออมันก้อฉายซ้ำหลายรอบนะ เธอคงดูรอบหลังๆ ผิดกะผมที่ดูตั้งแต่รอบแรก แล้วเธอก้อส่งคลิปเสียง 2 วินาทีมาหาผม “กุปิกุปิ้” โอยหลังจากนั้นบทสนทนาเราก้อออกรสออกชาตขึ้นมาทันที ขอแนะนำน้องๆที่ไม่เข้าใจลองไปถามคุณอาๆ หรือใครที่เคยดูเรื่องนี้นะครับ จะเห็นภาพมากขึ้น แล้วผมก้อตัดสินใจรับข้อเสนอของเธอซึ่งค่อนข้างแปลกใหม่สำหรับผม แต่ผมก้อพูดดักเธอไว้ก่อนว่า “พี่ก้อทำตามขอบเขต ถ้าอะไรที่เกินไปหนูก้อดุได้เลย” สุดท้ายเราก้อนัดกันจนได้ แต่แบบนัดเจอทานซาลาเปา เพราะเธอไม่ทานกาแฟ เออ น้องคนนี้แปลกทุกอย่าง

จนมาวันที่เจอกัน ผมก้อโทรศัพท์ไปหาเธอ “พี่ทำงัยดีหนูขับรถไปชนเค้า หนูไม่มี………….” น้ำเสียงเธอตื่นเต้นมาก ผมก้อพูดตอบไปสั้นๆว่า “พี่จะถึงแล้วเดี๋ยวพี่เดินไปหา” ผมคิดในใจสงสัยวันนี้น่าจะดวงไม่ดีและ สงสารน้องเค้ามากเลยถ้าไม่มาเจอกันก้อคงไม่ชน เมื่อไปถึง ผมเดินไปหาเธอแต่ยกสายแล้วสายไม่ว่าง แต่ผมสังเกตเห็นรถคันนึงติดเครื่องอยู่และมีผู้หญิงกำลังคุยโทรศัพท์อยู่ในรถ ผมก้อรอจนเธอคุยเสร็จก้อโทรศัพท์เข้าไปหาเธอ แล้วผมก้อเปิดประตูรถเข้าไปนั่งข้างๆเธอ ผู้หญิงตรงหน้าผมตอนนี้ แววตาเธอดูตื่นเต้น ตกใจ และเหมือนทำอะไรไม่ถูก มือไม้สั่น พูดจาแบบรัวๆ ผมเลยเอื้อมมือไปแตะบ่าเบาๆแล้วบอกว่า “ใจเย็นๆ มันไม่มีอะไรหรอก…………” แล้วสุดท้ายปัญหามันก้อผ่านพ้นไป กินเวลาไปมากกว่าหนึ่งชั่วโมง ผมสังเกตเห็นสีหน้าและกล้ามเนื้อเธอเริ่มผ่อนคลายมากขึ้น เราจึงชวนกันไปนั่งหาอะไรทานกัน แต่ผมจำได้ว่าเธอบอกเธอชอบทานเค้ก เลยเปลี่ยนเป็นพากันไปนั่งทานเค้กแทน

ระหว่างทานก้อคุยนั่นคุยนี่ไปเรื่อยๆ จนผมก้อบอกว่าไปด้วยกันนะ เธอก้อทำหน้างงๆ เอ “หนูไปรับปากพี่ตอนไหน” ผมก้อเริ่มอธิบายเธอ เธอนิ่งไปพักนึง แล้วพยักหน้า ผมก้อคิดเงินและเดินนำเธอไป ระหว่างทางเธอพูดเปรยๆประมาณว่า “เพราะเหตุการณ์รถชนนะ หนูเลยรู้สึกสนิทกะพี่” ผมก้อยิ้มๆแล้วไม่พูดอะไร เมื่อไปถึงสถานที่ปรากฏว่าห้องเต็มเกือบหมดเหลือแค่ห้องเดียว ผม้กอนึกในใจว่าโชคยังดีนะเนี่ย แล้วพอจะลงจากรถ ผมก็เจอเซอไพร้ท์อีกเรื่อง ผมดันลืมกล้องเอาล่ะสิ ผมกลัวว่าเธอจะหาว่าผมหลอกจึงรีบบอกเธอไป เธอได้ฟังครั้งแรก เธอทำท่าเหมือนจะไม่ลงจากรถ ผมต้องคุยอยู่พักนึงเธอจึงยอม และผมบอกเธอไปว่า “งั้นวันนี้ ถ่ายด้วย iPhone ก่อนละกันนะ เธอตอบเบาๆว่า “วันนี้แปลกนะ หนูเจออุบัติเหตุ ส่วนพี่ก้อลืมเอากล้อง นี่ถ้าเอาไปเขียนการบ้านคงน่าสนใจเนอะ” ผมได้ฟังก้อนึกตาม เออจริงด้วยนี่มันโชคชะตาชัดๆ ดังนั้นการบ้านฉบับนี้รูปประกอบจึงไม่ค่อยชัดนะครับ

เมื่อมาถึงห้อง ผมก้อคุยกะเธอ แต่ผมเองก้อไม่รู้จะเริ่มยังงัย เพราะเงื่อนไขเธอผมก้อไม่เคย แต่นั่นแหล่ะ เราก้อนั่งคุยกันต่างแค่คราวนี้ผมนั่งชิดกับเธอ ผมรู้ว่าเธอตัวสูง แต่ไม่แน่ใจว่าสูงกว่าผมรึป่าว เราจึงยืนขึ้นเพื่อลองเทียบกันดู แต่การยืนเทียบความสูงของเราต่างกันที่เราหันหน้าเข้าหากัน ผมค่อยๆเอามือไปปัดผมที่ตกลงมาบังหน้าบางส่วนของเธอออก ทำให้เห็นแววตาของเธอแม้จะไม่นานเพราะเธอหลบตาเมื่อเราจ้องกัน บอกเลยว่าแววตาเธอซนและทำให้ผมนึกถึงเสียง “กุปิกุปิ้” ที่เธออัดส่งมาให้ ผมจึงก้มลงไปหอมแก้มเธอเบาๆ ตอนนี้มือเธอยืดตรงและเกร็ง ผมค่อยๆเลื่อนริมฝีปากมาสัมผัสกะเธอ ถึงแม้จะยากเพราะเธอหันหน้าหลบ เหมือนนางเอกหนังจีนโบราณ ผมจึงต้องใช้มือของผมจับที่ปลายคางเธอ และมืออีกข้างจับที่ต้นคอ เรียกได้ว่าเป็นการประคองจูบที่หวานมาก แต่เธอออกเป็นแนวยังสั่นๆ ไม่ได้จูบแบบเต็มความรู้สึก แต่มือของเธอที่เคยเหยียดตรง ตอนนี้มันเริ่มงอ และเลื่อนมาจับด้านหลังของผม หลังจากนั้นก้อไม่มีบทอะไร ไม่ค่อยมีเสียงสนทนาอะไร นอกจากเสียงลมหายใจ และเสียงพูดเหมือนพูดกะตัวเองของเธอออกมาเป็นระยะๆ และเธอจะเป็นคนค่อนข้างขี้อาย ทำให้ต้องดึงผ้าห่มมาห่อตัวไว้เสมอ ทำเอาผมนึกถึงสมัยเด็กที่เคยเล่นผีผ้าห่มขึ้นมาทีเดียว และไม่นานริมฝีปากของเธอก็เริ่มจูบตอบผมแบบเต็มความรู้สึก ผมรู้จากอาการเธอว่าเธอน่าจะชอบให้กอด เลยหมุนไปด้านหลังและกอดเธอจากด้านหลัง เวลาผ่านไปอย่างรวดเร็ว เราแทบจะไม่ออกไปจากพื้นที่สี่เหลื่ยม ขาวๆ เล็กๆ เหมือนโดนจองจำ แต่ก้อเป็นการจองจำที่ผมเต็มใจ

เหลือเวลาอีกไม่นานเราสองคนเริ่มมาถ่ายรูปกัน เธอเป็นคนหุ่นดี ขาเธอสวยมาก ผมน่าจะไม่ต้องบรรยายอะไรมาก เพราะรูปมันฟ้องอยู่ทั้งหมด ผมชอบเวลาที่ถ่ายอยู่แล้วผมเข้าไปใกล้ๆเธอ แล้วพูดเบาๆว่า “จูบหน่อยสิ” เธอจะหลับตาและค่อยๆเลื่อนริมฝีปากเข้ามาหาเราช้าๆ ภาพนี้มันช่างน่ารักเหมือนสมัยเราเด็กๆ การถ่ายรูปก้อผ่านไปได้ด้วยดีแม้จะเป็นการถ่ายด้วย iPhone เราอยู่ด้วยกันนานจนโทรศัพท์ดัง หลังจากนั้นเธอก้อยังไม่มีทีท่าจะแต่งตัว มันเหมือนอยู่ในภวังค์ จนผมต้องพูดขึ้นมาว่า เย็นกว่านี้รถจะติดนะ เหมือนเธอหลุดจากภวังค์และเอ่ยด้วยน้ำเสียงตื่นเต้นว่า “จริงด้วย เดี๋ยวถ้ามืด หนูขับรถลำบาก” ทำให้สิ่งที่ตามมาคือความเร่งรีบ เพื่อมาส่งเธอให้ทัน ตลอดเวลาเราคุยกัน เธอนั่งบ่นกับผมว่า “นี่เราสองคนมาถึงจุดนี้กันได้ยังงัย” แล้วเธอก้อไม่รอให้ผมตอบ เธอตอบออกมาเองว่า “น่าจะเพราะรถชน มันเลยทำให้หนูกะพี่ดูสนิทสนมกัน” ผมนึกในใจว่า ต้องขอบคุณน้องคู่กรณีจริงๆที่มาจอดรถอยู่ตรงนั้นและทำให้เกิดเหตุการณ์นี้ขึ้น แต่ก้อนั่นแหละถ้าย้อนเวลาได้ก้อไม่ต้องเกิดก้อได้ ผมและเธอถ้าเคมีมันตรงกันมันก้อนำพาเราสองคนไปได้เอง แต่ที่วันนี้มันเกิดอะไรที่พอจะตอบให้เธอหายข้องใจผมคงบอกได้เพียงว่านี่มันคือ Her Destiny ละมั้ง ยังงัยก้อตามแม้ภาพที่ถ่ายได้ในวันนี้จะไม่ชัด แต่ภาพของเธอจะยังชัดอยู่ในความทรงจำผมไปอีกแสนนาน …………………………ฉบับนี้ไม่เข้า ธีมอะไรเลยครับ แค่อยากเขียนมันขึ้นมาก่อนที่ความรู้สึกมันเลือนลาง แม้รู้ว่ามันจะไม่หายไปแต่เขียนตอนนี้น่าจะดีที่สุด

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
Re: HW18 : Her Destiny : มันช่างตื่นเต้นซะจริงการบ้านฉบับนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2017, 03:09:12 PM »
อยากเจอบ้างจังเลย
 **36**

minimalzzz

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 27
Re: HW18 : Her Destiny : มันช่างตื่นเต้นซะจริงการบ้านฉบับนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2017, 06:49:08 PM »
มีแต่ความอิจฉา อยากมีโมเม้นท์แบบนี้บ้าง  **02**
ปล รูปสวยจังค่ะ
ไม่ใช่แฟนต้าที่ซ่าได้ทุกที่ แต่จะเป็นเป๊ปซี่ที่เต็มที่ได้ทุกท่า

mzazaza2015

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2017, 11:16:26 PM »
อยากเจอบ้างจังเลย
 **36**

**36** ขอบคุณคร้าบ   **36**

mzazaza2015

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2017, 11:17:12 PM »
มีแต่ความอิจฉา อยากมีโมเม้นท์แบบนี้บ้าง  **02**
ปล รูปสวยจังค่ะ

**36** ขอบคุณคร้าบ แวะมาทักทายกันได้นะครับ  **36**

kookoo

• People Like This 8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 08:27:41 AM »
มันเป็นความสุขที่สัมผัสได้ ชอบบรรยากาศแบบนี้จริงๆ

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 09:48:31 AM »
สารภาพว่า เป็นการบ้านแรกของ ที่อ่านเนื้อหา แทนที่จะดูแต่ภาพ

ขอบคุณที่แบ่งปันค่ะ  **06**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 10:28:54 AM »
    เป็นการบ้านแบบฟินฟิน อีกครั้งนึงครับ นางแบบรูปร่างดีมากๆ ....ยินดีด้วยครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

mr-abc1

• **
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 11:21:02 AM »
อิจฉาจัง

Zhaosz

• **
  • People Like This 35
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 01:29:57 PM »
งานเขียนสุดยอดอีกแล้วครับ
นางแบบก็สุดยอดด้วยเหมือนกัน
เริ่ดครับผม ^0^
เริ่มชอบ วันที่ 3
สารภาพ วันที่ 6
จบลงใน วันที่ 9

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 02:50:59 PM »
ท่านโชคดีจุง. ชวนสาวสวยมาให้ถ่ายรูปได้.   อย่างผมไม่ค่อยกล้าชวนใครกลัวภาพออกมาจะไม่สวย เพราะผมจบหลังกล้องด้วยสิ ยังแต่งภาพไม่เป็น
แต่เมื่ออยากชวนใครก็มักพบคำตอบมาพร้อมกำแพงสูงว่า จ้างเที่ยวอย่างเดียวค่ะ จบสั้นๆห้วนๆ ไปต่อไม่เป็น ก็เลยไปนั่งกินช้าวแทน

แพนด้า​ น่ารัก

• **
  • People Like This 8
  • !!!Cc32
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 03:04:05 PM »
แพนด้า ตามเสพรูปปลากรอบเช่นเคย
 **02** ฟิน

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 03:23:01 PM »
ผ่าน!!!

แวะมาตรวจการบ้านเฉยๆ 41

myman

• People Like This 61
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 03:31:24 PM »
นัดกันมาถ่ายรูปเหรอครับ งงอ่ะ **40** **40**
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 03:58:16 PM »
รูปสวย~นางแบบ น่าฟัด
อยากมีโมเม้นแหววๆงี้บ้างอ่ะ
 **36**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

mzazaza2015

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 11:38:57 PM »
มันเป็นความสุขที่สัมผัสได้ ชอบบรรยากาศแบบนี้จริงๆ

บรรยากาศวันนั้นมันเหมือนอยู่นอกจินตนาการเลยครับ

mzazaza2015

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 11:40:07 PM »
สารภาพว่า เป็นการบ้านแรกของ ที่อ่านเนื้อหา แทนที่จะดูแต่ภาพ

ขอบคุณที่แบ่งปันค่ะ  **06**

**36** ขอบคุณมากคร้าบ อาจะเขียนภาษาไม่สวย แต่พยายามให้ฟีลมันดูสดๆครับ นึกหรือรู้สึกอะไรก้อเขียนเลยครับ ดีใจที่ชอบนะครับ  **36**

mzazaza2015

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 11:40:46 PM »
    เป็นการบ้านแบบฟินฟิน อีกครั้งนึงครับ นางแบบรูปร่างดีมากๆ ....ยินดีด้วยครับ

**36** ขอบคุณคร้าบ เธอหุ่นดีจริงๆครับ  **36**

mzazaza2015

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 11:41:40 PM »
งานเขียนสุดยอดอีกแล้วครับ
นางแบบก็สุดยอดด้วยเหมือนกัน
เริ่ดครับผม ^0^

**36** ขอบคุณคร้าบ ทำเอาคนเขียนอยากจะลอยไปหานางแบบเลย 555  **36**

mzazaza2015

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 11:42:53 PM »
ท่านโชคดีจุง. ชวนสาวสวยมาให้ถ่ายรูปได้.   อย่างผมไม่ค่อยกล้าชวนใครกลัวภาพออกมาจะไม่สวย เพราะผมจบหลังกล้องด้วยสิ ยังแต่งภาพไม่เป็น
แต่เมื่ออยากชวนใครก็มักพบคำตอบมาพร้อมกำแพงสูงว่า จ้างเที่ยวอย่างเดียวค่ะ จบสั้นๆห้วนๆ ไปต่อไม่เป็น ก็เลยไปนั่งกินช้าวแทน

**36** ผมก้อไม่รู้อะไรเท่าไหร่เลยครับ อาศัยชอบๆก้อลองถ่ายไปเรื่อยๆครับ เรื่องถ่ายไม่ถนัด แต่ถ้าทำให้น้องยิ้มก้อพอไหวครับ  **36**

^0^คุณหนูสายนก

• People Like This 65
  • "เป็นทุกอย่างให้เธอแล้ว แม้ว่าเธอไม่เคยเป็นอะไรกับฉันเลย ^^"
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 07:28:28 AM »
เจอเนื้อคู่สวยๆอีกตามเคย คนสวยใช้อะไรถ่ายก็สวยค่ะ เห็นด้วยนะคะที่บอกว่านางแบบรูปร่างดีมาก
เพราะเท่าที่ดูมาก็รู้สึกว่าคนนี้เพอร์เฟ็กที่สุดค่ะ
งานเขียนคราวนี้ก็ดีค่ะ สัมผัสได้ถึงความใส่ใจ เก็บรายละเอียด เรียบเรียงมาดีค่ะ
คนอ่านนึกภาพตามได้ แล้วก็ประโยคสุดท้ายที่บอกว่า "ไม่อยากให้ความทรงจำนี้หายไป ผมเลยเขียนตอนนี้เลยดีกว่า"
น้องนางแบบอ่านแล้วน่าจะรู้สึกดีนะคะ
...ความสวยที่หนูมีน่ะพอไปวัดไปวา แต่ความฮาที่มีอ่ะ อันลิมิต...

"รับงานเที่ยว ทุกเพศนะคะ ชาย หญิง ทอม ดี้ เลส ได้หมดถ้าสดชื่น กั๊กๆ"
#บริการสไตล์สายฮา ทุกรีราาาเน้นความบันเทิง อรรถรสค่ะ!!!
#พี่อาจจะมาด้วยใบหน้าพาจิตดับ แต่หนูจะส่งพี่กลับพร้อมรอยยิ้ม ^^

ปล.สำหรับพี่ๆที่หางานแรงสายนกขออนุญาตผ่านนะคะ ^^