ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมถึงยังหาใครคบไม่ได้  (อ่าน 2437 ครั้ง)

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
Re: ทำไมถึงยังหาใครคบไม่ได้
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 04:47:11 PM »
ตามหัวข้อเรื่องครับ

ถ้าหาคนคบ มันก็ยากเป็นธรรมดาครับ การคบกันต้องมีเคมีตรงกันหลายอย่าง ทั้งเรื่องพื้นฐานคือ สถานที่ วันเวลาที่สะดวกตรงกัน หน้าตาที่ถูกชะตากัน บางคนสวยจริง แต่เรามองแล้วไม่เกิดความรู้สึกอะไร บางคนหน้าตาธรรมดาๆ แต่เรามองแล้วทำไมมันมีอะไรบางอย่างที่ทำให้ไม่อยากแยกจากกัน

บุญกรรมทำร่วมกันมากระมัง

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 05:26:36 PM »
คำถามเดียวกันแต่คำตอบเป็นคนละข้อค่ะ
ถ้าตอบแบบเข้าข้างตัวเองคือโซเลือกค่ะ
 **34**
ถ้าตอบแบบจริงๆคือโซ(เหลือ)เลือกค่ะ
 **25**

kt2013

• Full Member
  • People Like This 64
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 09:59:07 PM »
มาๆมาอ้อนหนูนี่มา ถ้าพี่ตรงสเปกหนูๆให้อ้อนท้างงงงวันเลย **39**
555
ขอบคุณครับที่ให้เกียรติ
 **06**

ผญ นิสัยดีๆหายากครับ.  ที่เห็นๆหลายๆคนแม้ดูสวย แต่นิสัยนี่สุดๆครับคุยด้วยแล้วรู้สึกแขยงแขงขน. นิสัยกริยามาทนี่ไม่ไหวเลย ดูเถื่อนๆแต่น้องเค้าไม่รู้ตัวแถมดันไปนึกว่าสิ่งที่ทำอยู่มันน่ารัก มันเป็นตัวของตัวเองรู้สึกมั่นใจมั้ง.     หานิสัยดีๆยากมากครับ  **09**
ผมคงโชคดีกว่าใครๆเพราะน้องๆที่ผมรุ้จักและเคยพบนิสัยและอัธยาศรัยดีทุกคนคับ
ขอบคุณครับ

ผมว่า ส่วนใหญ่  คงไม่ได้มาหาคนคบจริงจังนะ ยกเว้นคลิกกันมากๆ  ความสัมพันธ์ก็จะเปลี่ยนสถานะเอง  คบฉาบฉวยใช้เงินจ้าง คงไม่ได้รับความจริงใจอะไร    มันค่อนข้างเสี่ยงพอสมควร ในหลายๆเรื่อง    สาวๆ ก็แค่เข้ามา ตอนเดือดร้อน  หนุ่มๆ  ก็คงเล่นแก้เบื่อ    เข้าๆออกๆ นะ เท่าที่เห็น
เห็นพ้องคับ น้องๆส่วนใหญ่คงเดือดร้อนจึงมาหา
ส่วนน้องที่ไม่เดือดร้อนก็จะเลือกมาก
และถ้าพี่ๆถือดีเกินไปแบบผมแน่นอนว่าคงยากที่จะมีโอกาสคุยกับน้องๆที่เลือกมาก
สุดท้ายคงหาใครคบจิงจังไม่ได้
 **12**

คำถามเดียวกันแต่คำตอบเป็นคนละข้อค่ะ
ถ้าตอบแบบเข้าข้างตัวเองคือโซเลือกค่ะ
 **34**
ถ้าตอบแบบจริงๆคือโซ(เหลือ)เลือกค่ะ
 **25**
แฮ่ๆๆๆ หัว อกเดวกันเบย
ผมก็(เหลือ)เลือก
 **12**

ขอบคุณทุกๆท่านครับ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 11:46:53 AM »

บางคนหน้าตาธรรมดาๆ แต่เรามองแล้วทำไมมันมีอะไรบางอย่างที่ทำให้ไม่อยากแยกจากกัน

บุญกรรมทำร่วมกันมากระมัง

เห็นด้วยเยย หนูก็เคยคิดนะว่าบางทีกับบางคน คงเป็นเพราะวาสนาบุญกรรมที่ทำร่วมกันมากระมัง ~

**24**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~