ผู้เขียน หัวข้อ: คนลำบาก กลับโดนซ้ำเติม  (อ่าน 1349 ครั้ง)

หมาน้อย UᵔᴥᵔU

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
คนลำบาก กลับโดนซ้ำเติม
« เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 05:02:29 PM »
#ขอระบายหน่อยน่ะค่ะ
พอดีหาพี่ช่วยเหลือเรื่องก ู้ยืม  มีคนนึงเสนอมาดอกร้อยละ10 ก็3พันบาท โดยให้โอนดอกไปให้พร้อมถ่ายเอกสารต่างๆ แล้วจะโอนกลับมาให้จำนวนนึงก่อน ที่เหลือก็จะนัดทำสัญญากันแล้วจะให้ หนูก็ไม่มีเงินเลยช่วงนี้ แต่จำเป็นต้องมาหาก ู้เพราะให้ทางบ้านด้วย ไม่เคยก ู้ยืมมาก่อน ก็เสี่ยงดูพอโอนให้  ก็รอนาน มาอีกทีก็บอกขอเพิ่มอีกเป็น7พันแล้วจะโอนให้หมดเลย คือหนูไม่มีไง เลยต้องยกเลิก เขาบอกจะโอนคืน สุดท้ายก็ชิ่งหนี

.ใจร้ายมากๆเลย คนเดือดร้อนกลับมาซ้ำเติมกัน หนูก็เสียรู้เพราะความจำเป็น ตอนนี้ก็กลายเป็นลำบากเดือดร้อนกว่าเดิมอีก

#ขอบคุณค่ะ
.•°°•.*Why so lonely*.•°°•.

vagabond

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
Re: คนลำบาก กลับโดนซ้ำเติม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 06:02:03 PM »
ความเสี่ยงสูงมากครับ
พี่ว่าหาทางอื่นน่าจะดีกว่า หายากหน่อย แต่ดีกว่าเสี่ยงแบบนี้ครับ

พี่เข้าใจนะ ไม่ได้มาซ้ำเติม
Status ไม่หาใดๆแล้ว
อยู่เงียบๆดีที่สุด
26/08/2022

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 08:45:29 PM »
ตกลงโอนไปสามพันหรอ
 **25**

jengjai

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 12:51:04 PM »
เรื่องเล่า ดูไม่ค่อยสมเหตุสมผลนะครับ บอกไม่ม่เงิน มาขอยืม น่าจะประมาณ 3หมื่น เพราะดอก3พัน แล้วต้องมีการโอนเงินไปก่อนแล้วจะโอนกลับ โอนไป 3พันแล้ว จะขอให้โอนอีก 7พันบอกไม่มีก็ต้องผ่าน จะถามว่าเงิน3พันที่โอนไปนะ ตอนแรกไม่สมเหตุผล การจะยืมเงินคนบอกไม่มีเงิน จะมีเงิน 3พันโอนให้เค้าก่อน แล้วจะคืนมา 3หมื่น มันจะเป็นไปได้อย่างไร
คนที่จะช่วยเหลือน้องจริงๆ นะครับ อย่าฟังจากเรื่องเล่า....  ไปที่อยู่ของน้อง ไปดูหลักฐานการโอน ว่าจริงหรือเท็จ พวกนี้บางที่อาศัยความสงสารของคนมาหากิน ........  คนที่โอนให้ด้วยเหตุผลได้ก็ตาม อย่าหื่นจะเกิน แล้วมานั่งโพสต์ว่าถูกโกง ... เตื่อนแล้วนะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 08:05:22 PM »
มีเลขบัญชี/ชื่อบัญชีที่โอน เอาไปแจ้งความที่ สน.ที่โอน
พิมพ์ข้อความในไลน์ไปเป็นหลักฐานด้วย แค่นี้ถ้ามันไม่เอามาคืนมีสิทธิ
โดนคดีแล้วครับ อย่าให้คนชั่วลอยนวล

ทำได้จิงๆใช่ไหมค่ะ คือมีแค่หลักฐานการคุย กับเลขบัญชี หลักการโอน แค่นี้ก็ได้ใช่ไหม

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 08:16:11 PM »
เรื่องเล่า ดูไม่ค่อยสมเหตุสมผลนะครับ บอกไม่ม่เงิน มาขอยืม น่าจะประมาณ 3หมื่น เพราะดอก3พัน แล้วต้องมีการโอนเงินไปก่อนแล้วจะโอนกลับ โอนไป 3พันแล้ว จะขอให้โอนอีก 7พันบอกไม่มีก็ต้องผ่าน จะถามว่าเงิน3พันที่โอนไปนะ ตอนแรกไม่สมเหตุผล การจะยืมเงินคนบอกไม่มีเงิน จะมีเงิน 3พันโอนให้เค้าก่อน แล้วจะคืนมา 3หมื่น มันจะเป็นไปได้อย่างไร
คนที่จะช่วยเหลือน้องจริงๆ นะครับ อย่าฟังจากเรื่องเล่า....  ไปที่อยู่ของน้อง ไปดูหลักฐานการโอน ว่าจริงหรือเท็จ พวกนี้บางที่อาศัยความสงสารของคนมาหากิน ........  คนที่โอนให้ด้วยเหตุผลได้ก็ตาม อย่าหื่นจะเกิน แล้วมานั่งโพสต์ว่าถูกโกง ... เตื่อนแล้วนะ

ขอโทษน่ะค่ะ อยากรู้จิงรึเท็จแอดไลน์มาคุยได้เลยค่ะ หลักฐานมีครบ มันแปลกตรงไหนบอกไม่มีเงินคือมันมีแค่นี้ไง แต่ไม่ได้มี3หมื่น ถ้ามีเป็นหมื่นๆ คงไม่มาหาก ู้ยืมคงไม่มาเสียดายเงิน3พัน คงไม่มานั่งระบายแบบนี้หรอกค่ะ  ถ้าไม่รู้ว่าจริงรึเท็จกรุณาตรวจสอบ สอบถามก่อนน่ะค่ะ ไม่ใช่มาเม้นต์มาซ้ำเติม คนอื่นเขายังเม้นต์ให้กำลังใจให้ทางออก จะเม้นต์ใครช่วยเม้นต์ให้มันเป็นประโยชน์กว่านี้จะดีมากค่ะ

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 09:46:28 PM »
เรื่องการโอนเงินแบบนี้ ต้องจำเป็นบทเรียนครับ
ก็ขอให้แก้ไขปัญหาได้ด้วยดีนะครับ

จำไว้ครับ ฟ้าหลังฝนสดใสเสมอครับ