ผู้เขียน หัวข้อ: ................. € ผู้หญิง บ ริ สุ ท ธิ์ ~  (อ่าน 3621 ครั้ง)

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
................. € ผู้หญิง บ ริ สุ ท ธิ์ ~
« เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 03:14:27 PM »
..............   **32**

ทำไม ครั้งแรก ของผู้หญิง กับ ครั้งแรกของผู้ชายถึงต่างกัน
ความซิงของผู้หญิงทำไมถึงดูมีค่ามากกว่าความซิงของผู้ชายทั้งๆที่ก็ เป็น ครั้งแรกเหมือนกัน ...
( ก็เข้าใจว่าวัฒนธรรมเราปลูกฝังมาให้แม่ญิงรักนวลสงวนตัว )
ผู้ชายบางคนครั้งแรกก็ได้สาวรับงานเป็นคุณครูสอน .. ไม่เห็นเขาจะแคร์ความซิงเหมือนผญ.เลยนินา  **40**

แล้วสมัยนี้ คุณผช.ยังมองเรื่องความบริสุทธิ์ของผญ.กันอยู่ไหมคะ ?
แบบประมาณว่า คนนี้ซิงเว้ยย แม่ของลูก .. ^^

แล้วคุณผช.มองผญ.ที่มีแฟนมาหลายคนยังไง ? ตีค่าน้อยกว่าแม่ญิงที่บริสุทธิ์ป่าว ?
แล้วคนที่ผ่านสนามมาอย่างเยอะแต่มีข้อดีอย่างอื่นมาทดแทน มันจะพอทดแทนเรื่องความไม่ซิงไปได้ไหมคะ ?

พอจะเข้าใจค่ะว่าใครๆก็อยากได้ของใหม่ๆสดๆ ไม่มีใครอยากได้ของที่ใช้แล้ว

คือ มีอะไรมาตัดสินว่า ผญ.ไม่บริสุทธิ์คนนั้น ดี หรือ เลว ?
หรือส่วนใหญ่แค่มองว่า ผญ. ที่เจนสนามผ่านมาทุกสมรภูมิต้องเป็นคนเลวเสมอ...

ง่อววว~

มู้นี้ไร้สาระ
เค้าแค่อยากรู้ อิอิ  ^ ^

**34**

**10**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

minimalzzz

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 27
Re: ................. € ผู้หญิง บ ริ สุ ท ธิ์ ~
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 04:08:31 PM »
ยกมือตอบฮะ เอาประสบการณ์เค้านะคะ
เท่าที่เจอและคุยแลกเปลี่ยนกับผู้ชายมา ยุคหลังๆ ผู้ชายทุกคนโอเคกับผู้หญิงที่ผ่านมาแล้วนะคะ ผ่านมาเท่าไรก็ได้ ไม่ได้สำคัญ สนใจแค่รักคนๆนี้มั้ย ผู้หญิงคนนี้มีคุณสมบัติดีพอจะเป็นแม่ของลูกมั้ย โดยไม่ได้สนเรื่องผ่านผู้ชาย

รอคำตอบอื่นๆค่า  41
ไม่ใช่แฟนต้าที่ซ่าได้ทุกที่ แต่จะเป็นเป๊ปซี่ที่เต็มที่ได้ทุกท่า

BunnyR

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 64
  • Now I see, if I wear a mask, I can fool the world.
Re: ................. € ผู้หญิง บ ริ สุ ท ธิ์ ~
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 04:20:58 PM »
ไม่ผิดถ้าผู้ชายจะเห็นว่าเยื่อบางๆนั่นสำคัญมหาศาล (เพราะผญคนนั้นต้องรักนวลสงวนตัวสุดๆเลยล่ะค่ะถึงยังวิบวับอยู่)
แต่อย่าลืมนะคะ ในข้อดีก็อาจจะมีข้อเสียเหมือนกัน คือพวกนางอาจจะใช้ชีวิตคู่ได้ไม่ดีเท่าไรนักอาจจะนะคะอาจจะ เพราะไม่ได้เจอปัญหามาก่อน และไม่รู้จักวิธีแก้ปัญหาตรงนั้น และเรื่องบนเตียง ที่สำคัญสุดๆสำหรับบรรดาเสือหนุ่ม ถึงแม้เค้าจะรู้สึกภูมิใจว่าตูได้เปิดซิง แต่ถ้าอยู่กันไปนานๆอาจจะเจอปัญหาเรื่องอย่างว่าไม่ได้เรื่อง และใช้ตรงนั้นมาเป็นข้ออ้างนอกใจ เพราะผญซิงนั้นก็ต้องเขินๆเรื่องนี้เป็นธรรมดา ใช่ม้ะๆ บันนี่คิดว่า ที่ผู้ใหญ่สอนเราให้รักนวลสงวนตัวในวัยเรียนเนี่ย เพราะเค้าไม่อยากให้ท้องต่ะหาก แต่ถ้าเราดูแลตัวเองได้ล่ะ?  เมื่อถึงวันนึงเรามีความพร้อมมีความรู้ที่จะเซฟตัวเองแล้ว ก็มีมันไปเถอะค่ะ มันไม่ได้เสียหายอะไรขนาดนั้นเลย

บันนี่มีเพื่อนเป็นผญที่ซิงนะ นางเรียบร้อยมาก เคร่งครัดเรื่องระเบียบวินัยสุดๆ และนางเนี่ยแหละที่สอนความเป็นกุลสตรีให้บันนี่ จะคอยดูแลและห้ามปรามบันนี่ตลอด วันนึงได้นั่งคุยเรื่องอย่างว่ากัน
นางเขินจัด เผลอตบหลังบันนี่ดับป้าบบบ อิเพื่อนเลวววว เจ็บนะเว้ย (นางเป็นนักบาสค่ะ มือมันใหญ่มากT T)
นั่นแหละค่ะ สำหรับบันนี่นะ บันนี่ไม่ซีนะถ้าจะมีผู้ชายคนนึงเดินมาตอกหน้าบันนี่ว่าชั้ลชอบผู้หญิงซิง เออเรื่องของคุณเมิงเลยค่ะ
ไม่โกรธด้วย แต่ถ้าให้บันนี่เอาผู้ชายซิงเนี่ย บันนี่โกรธธธธธ

ต่างคนต่างคิด บันนี่เป็นคนที่เคารพการตัดสินใจของคนอื่นมากๆ เพราะถ้าเป็นตัวเราเองเวลาตัดสินใจอะไรไปแล้วเราก็ต้องการให้คนอื่นเคารพการตัดสินใจของเราเหมือนกัน จึงคิดว่าไม่ผิดค่ะถ้าผู้ชายบางคนจะคิดแบบนั้น แต่บันนี่ก็ไม่ผิดเหมือนกันที่จะมองข้ามผู้ชายเหล่านั้น เพราะมีทัศนคติไม่ตรงกัน การที่เราจะคบใครสักคนนะคะเรื่องนิสัย การปรับตัวเข้าหากัน การเข้าใจซึ่งกันและกัน มันมีผลต่อการใช้ชีวิตคู่มากกว่าเยอะ

บันนี่พูดตรงๆว่าครั้งแรกของบันนี่แม่มไม่มีเลือด เพราะบันนี่เคยปั่นจักรยานแหกโค้งลงคลอง แต่โชคยังช่วยที่ล้อหน้ามันไปเสียบเข้าง่ามไม้พอดีเราเลยไม่กระเด็นตกลงไป...ตอนเด็กๆบันนี่เรียนเต้น เรียนรำ แหกแข้งแหกขาดัดตัว มันคงขาดกระจายตั้งแต่จักรยานล้มแล้วแหละค่ะ เลยไม่เข้าใจว่ามันสำคัญยังไง เพราะช้านไม่เคยให้ผู้ชายทำขาดงายยยย พอโตมา เอ้ามันต้องมีด้วยหรา   **19**
เอาเป็นว่าถ้าเราเป็นคนดี คิดดีทำดี ไม่เอาเปรียบใคร สักวันเราก็จะเจอคนดีๆเจอแต่สิ่งดีๆอ่ะเนอะ
บันนี่คิดงี้ตลอดนะ มันดีจริงๆ ทั้งเพื่อนทั้งแฟนหรือคนรู้จัก เวลาจะพาคนที่คิดไม่ดีออกไปจากบันนี่ เหลือไว้แต่คนที่ยังรักเรา ห่วงใยเรา และหวังดีกับเราค่ะ  ^^

บันนี่เหงาอ่ะเลยพิมพ์เยอะ ไม่ว่ากันโนะ

กระต่ายหน้าตาดีที่มีแฟนแล้ว

kt2013

• Full Member
  • People Like This 64
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 08:42:00 PM »
น้องๆข้างบนตอบแทนแล้วครับ
 **32**

garybigg15

• Full Member
  • People Like This 75
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 09:44:35 PM »
ในฐานะ ผช คนนึง ที่ผ่านอะไรมามากมาย หลายฝนหลายหนาว แล้ว
ขอบอกว่า ผญ จะซิง หรือไม่ ไม่สำคัญมากนัก  เพราะการจะคบ ผญ สักคน สำหรับผมคิดว่า สำคัญที่ใจ  และผมคิดว่า
ในอดีตที่ผ่านมา เธอจะเป็นอย่างไร เจออะไรมาบ้าง มันก็คืออดีต  ซึ่งเราไปแก้ไขอะไรไม่ได้ เพราะในเวลานั้น ผมยังไม่รู้จักเธอเลย มันจึงไม่แฟร์ที่เราจะเอาอดีตของเธอมาเป็นตัวชี้วัดว่า เธอ เลว ทุกๆคนมีโอกาสทำผิดพลาดกันได้ เราควรให้โอกาส ไม่ใช๋ซ้ำเติมครับ

แต่ขอแค่ว่า ในปัจจุบัน และอนาคต เธอมีผมแค่คนเดียว  และเธอเข้าใจผม เธอรักผม และผมก็รักเธอ  มันก็แค่นั้นครับ และที่สำคัญคือ เธอพร้อมจะหยุดกับเราไหม เธอพร้อมจะก้าวไปกับเราไหม  เธอพร้อมจะเป็นแม่ของลูกเราไหมครับ

ปล  นี่คือความเห็นส่วนตัวผมเอง  อาจไม่โดนหรือตรงใจกับท่านอื่นๆ  ก็อย่าว่ากันครับ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 09:15:31 AM »
     มันเป็นเรื่องของค่านิยมในอดีตครับ ถ้าซัก 30 - 40 ปีก่อนเรื่องซิงจะเป็นตัววัดความเป็นกุลสตรี
ของผญ.ยุคนั้น เป็นการบังคับกลายๆ ให้ผญ.ควรรู้จักการคบหาผช.ว่ามารักจริงหรือมาหลอกลวง
จึงไม่ยอมมีอะไรด้วยจนกว่าจะได้แต่งงานกัน .....ซึ่งปัจจุบันค่านิยมนี้คงแทบไม่มีใครเอามาคิดแล้ว

อย่างไรก็ตามค่านิยมที่ยังคงยังมีอยู่เรื่องซิง คือความต้องการของผช.ที่อยากเป็นคนแรกของผญ.
เพราะโดยธรรมชาติของผช.อยากแสดงความสามารถด้านนี้ อยากทำให้ผญ.ซึ่งไม่เคยมีประสบการณ์
เจอเค้าเป็นคนแรก เค้าชอบเห็นอารมณ์ความรู้สึกของผญ.ที่ไม่เคยต้องมือชายว่าจะออกอาการกับเค้าอย่างไร

วันนี้ถ้าผช.เจอผญ.สวย ซิงไม่ซิงก็อยากได้ ถ้าเจอผญ.ดี อยากคบหาจริงจัง แค่นั้นครับ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

♡Pink Vodka♡

• Newbie
  • *
  • People Like This 54
  • ☆No pain No gain☆
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 10:38:00 AM »
สมัยนี้ผช.ไม่น่าแคร์ซิง แร้วนะ
ความจิง คิดนะ ซิงดีตรงไหน?
ฟิตอ่อ เวอจิ้นอ่อ? ตอนแฟนเปิดซิงเรา
แฟนบอก เราแข็งทื่อเปนต้นไม้
ครั้งต่อๆไปเร้าใจกว่าเยอะ
เพราะเปนงานแร้ว...

แต่ก็นะบางคนอาจเอาไปอวดเพื่อน
ได้ทั้งหมู่บ้าน ว่า "กุเปิดซิงโว้ย"
คิดว่าพวกหนุ่มๆมากกว่ามั้งที่คิดงี้
ผช.ที่ไหนจะชอบให้สาวนอนทื่อๆ
ไร้อารมร่วม ก็คนไม่เคย ครั้งแรก
ก็เจบจะให้มา ร้อง อู้วว อ้าวว
คงไม่ใช่มั้ง  **40**

แร้วจะเอาอะไรมาวัดอ่ะ ว่าคนนี้ซิง
เดวนี้เดก12 ก็เสียตัวละ เดกสมัยนี้
ประสบการเยอะกว่ารุ่นป้าซะอีก
ผช.คงไม่มานั่งแคร์ซิงกัน

ที่จะแคร์คงแคร์ว่า ฟรีsex ผ่านมา
นับไม่ถ้วน หลวมไหม ยานไหม
มากกว่ามั้ง ก็น่าจะกัวโรคมากกว่า
แคร์ซิง เพราะผช.เหนแก่ตัวชอบสด
ละถ้าสดเยอะๆๆมันก็....นะ...เ สี ย ว

อันนี้ก็ไม่รุ้ซินะ เค้าเล่าๆมา **34**
ถ้าผิดประเดนขออำไพ
ส่วนตัวชอบความคิดเหน
คุนบันนี่ นะ กดไลค์  **04**
ถ้าคุนนิยม Lookism
คุนอาจจะตกหลุมพราง
ถ้าคุนมองข้ามผ่านเงาจางๆ
คุนจะเหนความสวยงามของจิตใจ

takky_krut

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
  • หาเพื่อน หา...บลาๆๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 11:57:09 AM »
สำหรับผม ไม่สนใจเรื่องนี้แน่นอน

ทีเรายังไม่ซิง แล้วทำไมต้องไปหวังอีกคนต้องซิง
ความซิงไม่ได้การันตรีว่าคนนี้ดี ว่านิสัยเข้ากับเราได้
คนเราซิงไม่ซิงไม่สำคัญ ต่อให้ผ่านเป็นร้อย ถ้าคบกับเรา
อยู่ด้วยกันแล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว

อีกอย่างคนไม่ซิง มีประสบการณ์บ้าง sex โอเครกว่าคนซิงนะ อิๆๆๆ
ไม่มีลายเซน ไม่มีสัญลักษณ์ มีแต่ความเหงา

• Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 12:59:34 PM »
ในความเห็นเรานะ เราว่าแม่ญิงที่ทำตัวสัมมะเลเทเมา ฟรีsex วันไนท์แสตนด์ ถูกใจไปต่อ ยังดูมีค่าน้อยกว่ากลุ่มที่รับงานอีก .. กลุ่มคนรับงานที่ต้องทำ มันคือ ความรับผิดชอบในหน้าที่ปะ ..
แล้วคนพวกนี้เขาดูแลตัวเองดีด้วย ตรวจสุขภาพเสมอ ยานย้วยนี้ไม่รู้ แต่พวกคนทำงานหนะมันก็ต้องหาช่องทางดูแลตัวเองให้ดีให้ฟิตสภาพดีปะ ถ้าหลวมๆ ย้วยๆ ดำๆ ใครจะมาใช้บริการจริงไหม มาครั้งเดียวจอดไม่มีซ้ำหรอก 

สมัยนี้ เอาจริงเหอะ พวกที่ฟรี sex ง่ายๆหนะ บางคนสภาพช่วงล่างยังแย่กว่าพวกที่รับงานด้วยซ้ำ ...  **25** **08**

ในความเห็นเรานะ พวกสัมมะเลเทเมา ดูแลตัวเองไม่ได้ โดนลากไปกินง่ายๆ ยังดูมีค่าน้อยกว่าพวกที่รับงานอีก

คห.เรานะ ไม่ได้พาดพิงใครเน่ออว์ --

**10**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 28, 2017, 01:06:08 PM »
     มันเป็นเรื่องของค่านิยมในอดีตครับ ถ้าซัก 30 - 40 ปีก่อนเรื่องซิงจะเป็นตัววัดความเป็นกุลสตรี
ของผญ.ยุคนั้น เป็นการบังคับกลายๆ ให้ผญ.ควรรู้จักการคบหาผช.ว่ามารักจริงหรือมาหลอกลวง
จึงไม่ยอมมีอะไรด้วยจนกว่าจะได้แต่งงานกัน .....ซึ่งปัจจุบันค่านิยมนี้คงแทบไม่มีใครเอามาคิดแล้ว

อย่างไรก็ตามค่านิยมที่ยังคงยังมีอยู่เรื่องซิง คือความต้องการของผช.ที่อยากเป็นคนแรกของผญ.
เพราะโดยธรรมชาติของผช.อยากแสดงความสามารถด้านนี้ อยากทำให้ผญ.ซึ่งไม่เคยมีประสบการณ์
เจอเค้าเป็นคนแรก เค้าชอบเห็นอารมณ์ความรู้สึกของผญ.ที่ไม่เคยต้องมือชายว่าจะออกอาการกับเค้าอย่างไร

วันนี้ถ้าผช.เจอผญ.สวย ซิงไม่ซิงก็อยากได้ ถ้าเจอผญ.ดี อยากคบหาจริงจัง แค่นั้นครับ

หนูว่าการเป็นคนแรกของใคร มันแค่มีความรู้สึกภูมิใจปะ แบบว่าเออยังไม่เคยผ่านผู้ใดมานะ   **25** **30**
เจอเราคนแรกไรงี้  **34**
อย่างผญ. ที่เปิดซิงป้อจาย มันก็ฟีลแบบเห้ยยยย ฮีไม่เคย ชั้นเปิดซิงป้อจายคนนี้นะ ฉันสอน มันรู้สึกพราวน์ รู้สึกภูมิใจแค่นั้น แต่ไม่สนุกเลยยย ถถถถ

อ่อ ในคห. หนูนะ หนูว่าใครที่บอกว่าผญ.จะรักผช.คนแรกของเขาหนะ .. ไม่เสมอไปหรอก   **15**
คนสุดท้ายของชีวิต แม่ง เท่ห์กว่าเยอะ 555555++