ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเป็นไหมคะ แล้วต้องทำยังไงต่อ แต่ตอนนี้ทำได้ดีที่สุดคือ...ทำใจ  (อ่าน 1427 ครั้ง)

คนในความลับ

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
ในวันที่ท้อแท้....

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
    ถ้ารู้ว่าเค้าไม่รักเราแน่ หรือไม่สมหวังแน่
จะ "ทำใจ" รักเค้าต่อไปทำไม
ควร "ทำใจ" ไม่รักเค้าไม่ดีกว่าหรือครับ

เมื่อสิบปีก่อน เราก็เคยอยู่มาโดยไม่ได้รักเค้า
วันนี้ก็แค่กลับไปสู่ภาวะปกติเหมือนเดิมครับ และนั่นคือสภาวะหมดทุกข์ในเรื่องนี้ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

คนในความลับ

• Newbie
  • *
  • People Like This 11
    ถ้ารู้ว่าเค้าไม่รักเราแน่ หรือไม่สมหวังแน่
จะ "ทำใจ" รักเค้าต่อไปทำไม
ควร "ทำใจ" ไม่รักเค้าไม่ดีกว่าหรือครับ

เมื่อสิบปีก่อน เราก็เคยอยู่มาโดยไม่ได้รักเค้า
วันนี้ก็แค่กลับไปสู่ภาวะปกติเหมือนเดิมครับ และนั่นคือสภาวะหมดทุกข์ในเรื่องนี้ครับ

**36**ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคะ พี่Kaptan

ในวันที่ท้อแท้....

♡Pink Vodka♡

• Newbie
  • *
  • People Like This 54
  • ☆No pain No gain☆
ถ้าพี่เค้าดูแลรึให้ตังค์
ก็รักต่อไปค่ะ..ถือว่ารัก
ตอบแทน"เจ้าของเงิน"

แต่ถ้าคบกันแบบเปล่าๆปลี้ๆ
เค้าไม่รัก ไม่ดูแล ไม่แคร์ ไม่ใส่ใจ
แถมเงินก็ไม่ได้ให้ เปนการที่เรา
รักเค้าแระมีแต่ให้เค้าฝ่ายเดว
 ก็ -ถอย- ออกมาเรยค่ะ
ปล่าวประโยชน์ ไม่รุ้ซินะ
สมัยนี้อะไรมันง่ายๆ
ความรักมันกินไม่ได้อีกต่อไป

แต่ก่อน เคยมีแฟน มีรัก ซื่อสัตย์
แระภักดี เค้าก็นอกใจ เจ้าชู้
เรยถือว่า จะคบผู้ชายทั้งที คบฟรี
ก็มีแต่เสีย สู้ทำให้sex เรามันมีค่า
มีราคาดีกว่า ไปให้ผช.ลั่นล้า เอาฟรี

อย่างน้อยก็เกบเงินส่งให้ที่บ้าน
ซื้อทอง ซื้อนั่นนี่ให้พ่อแม่ได้ บลาๆ

คหสต.นะคะ นอกเรื่องตลอดเรยเรา
♡เปนกำลังใจให้ละกันค่ะ♡
ไม่รุ้ดีเทลมาก อาจเม้นผิดประเดน
แหะๆ **25**
ถ้าคุนนิยม Lookism
คุนอาจจะตกหลุมพราง
ถ้าคุนมองข้ามผ่านเงาจางๆ
คุนจะเหนความสวยงามของจิตใจ

baaaaam

• Newbie
  • *
  • People Like This 22
laugh with me but don't laugh at me.^^"

Mint Mint

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 21
เจ็บแต่ไม่จำค่ะ  **12**
อยากได้แบบไหน pm มาคุยกันค่ะ โอนมัดจำหรือเต็มจำนวนก่อนนัดนะคะ

TiVA

• Full Member
  • People Like This 68
ลืมๆไปบ้างก้อได้ครับ

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
เคยเมื่อนานมาแล้ว
พยายามทุกทางให้เขาsay yes  ก็ได้แต่คำตอบ NO
ก็หลอกตัวเองไปว่า NO มันจะเปลี่ยนเป็น yes.
แต่ NO ก็คือ  NO

ทุกวันนี้มองย้อนกลับไปถือว่าโชคดีมากๆ
ถ้าตอนนั้นเขายอม  say yes  วันนี้คงไม่มีโอกาสมาเจอ"แม่เสือ"
ตอนนั้นก็หลงคิดเอาเองว่าเขาคือ"คนที่ใช่"
จนมาเจอ"แม่เสือ"นี่เหละถึงชัดเจนว่าไอ้"คนที่ใช่"มันเป็นอย่างไร
คือเขาทนสิ่งเลวๆของเราได้

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

stromy

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
การสิ้นสุด ถือเป็นการเริ่มต้นใหม่ ตราบใดยังมีลมหายใจ ตราบนั้นยังไม่ถึงตอนอวสาน

วันที่หัวใจเข้มแข็ง หลุดพ้นจากหลุมที่หัวใจจมอยู่ในความรีด
จะรับรู้ได้ถึงความดีใจที่มีวันนี้.

เป็นกำลังใจให้ครับ