ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ ADMIN  (อ่าน 1045 ครั้ง)

ธิติครับ

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
สวัสดีครับ ADMIN
« เมื่อ: มีนาคม 30, 2017, 01:35:57 PM »
สวัสดีครับ ADMIN

ผมขอทราบว่ากระทู้ผมผิดพลาดตรงไหนถึงโดนลบครับ (ผมตั้งอันล่าสุดอันนี้ http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=246283.msg731345#msg731345

ก่อนหน้านี้ผมก็ตั้งเหมือนกันเลย สัก 20 นาทีก่อนหน้านี้ก็โดนลบไปแล้ว

ปล. ถ้ากระทู้ไหนที่ผมตั้งแล้วชัดเจน ว่าหาน้องรับงาน หาน้องมัธยม ผมโดนลบผมยอมรับครับ แต่อันนี้ผมว่าผมไม่ทราบว่าทำผิดระเบียบตรงไหน จะได้แก้ไขครับ

ธิติ

ธิติครับ

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
Re: สวัสดีครับ ADMIN
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2017, 01:36:53 PM »

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 355
Re: สวัสดีครับ ADMIN
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 02:24:28 PM »
การลบใช้แค่วิจารณญาณในการลบครับ
1. ดูแล้วมีความเป็นไปได้เข้าข่ายในการหลอกลวง อย่างเช่น
    - เรทสูงผิดปกติวิสัย ตามรูปที่คุณส่งม,
    - ข้อมูลเก่า ๆ ที่เสิร์ทแล้วขึ้นมาแล้ว เห็นว่าน่าจะเข้าข่ายหลอกลวง ถึงแม้จะปรับแต่งการลงโพสกระทู้ หรือเปลี่ยน ยูสเซอร์ ผมลบทุกกระทู้ที่เคยผ่านมา ถ้ามีเวลา
    - ฯลฯ อีกหลายปัจจัยในการพิจารณาโดยใช้วิจารณญาณในการลบกระทู้
2. ลงรูป ลงเบอร์ ขาย/ซื้อ บริการชัดเจน อย่างเช่นเรื่องลงรูป ที่เพิ่งลบไปก็จะมีมาแจ้งให้รวมตัวแจ้งความตะกวด อันนี้ผมก็ลบ บ้านนี้มีกฏก็ต้องทำตามกฏบ้าน จะได้เข้าใจตรงกัน
3. เป็นธุรจัดหา, จัดเด็ก, จัดน้อง, จัดให้เจ้านาย, ชวนเข้ากลุ่มม หาให้คนโน้นนี้นั้น บลาๆๆๆๆ
4. ไม่บรรลุนิติภาวะ
5. พวกลงกระทู้ทุกวัน ทุกชั่วโมง ลงทั้งวัน โดยไม่สนใจกระทุ้เก่าของตัวเองที่สร้างกระทู้เพิ่ม กลายเป็นกระทู้ขยะ
6. กระทุ้ขยะ ขายสินค้า ขายบริการ วิว โฟน ปล่อย้ ขอ้ ขอเงิน ให้เงิน zzzzz
7. ข้อมูลจากเพื่อนสมาชิก หรือน้อง ๆ หรือพี่ ๆ ที่แจ้งมาไม่ว่าจะผ่านทางหน้าโพส หรือผ่านทาง PM
8. ผิดกฏ และ อื่น ๆ อีกมากมาย

ส่วนตัวผม คือ เจอก็ลบ ๆ ไป ลบไปเรื่อย ๆ มีเวลก็ลบ ไม่มีเวลาก็ไม่ลบ ไม่สนใจว่าหญิงหรือชาย ตะกวดหรือไม่ตะกวด
เพราะคิดว่า ถ้าลบไปซัก 100 โพส แต่ใน 100 โพส เป็นเพียงแค่โพสของตะกวด 1 โพส ผมก็ถือว่าผมทำหน้าที่ได้ดีแล้ว

ในการอธิบายครั้งนี้ ก็ถือว่า ใครยังไม่รู้ว่ากระทู้หายไปไหน ก็เข้ามาอ่านได้เพื่อทำความเข้าใจกันนะครับ
ผมเป็นเพียง ผู้ช่วย admin ซึ่งทำหน้าที่ในการจัดระเบียบในเวบนี้เท่านั้น ถ้าไม่พอใจในการทำงานหรือว่าถูกกระทำที่คิดว่ารับไม่ได้ แจ้ง Pm ไปทาง admin โดยตรงได้เลยครับ
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...