ผู้เขียน หัวข้อ: การมี กิ็ก นอกจากรวย แล้ว ต้องโง่ด้วย.......  (อ่าน 3770 ครั้ง)

kt2013

• Full Member
  • People Like This 64

การมี กิ็ก นอกจากรวย แล้ว ต้องโง่ด้วย.......

เช้านี้ได้เห็นข้อความนีผ่านตารุสึก เอิ่ม จิงดิ?
เลยมานั่งคิดทบทวนว่า เอิ่ม ผมอยากมีกิ๊ก อยากดูแลใครสักคน แล้วต้องโง่ด้วยปะ?
 เอิ่ม  **40**

จุดเริ่มต้น
เพราะงานจึงไม่มีเวลา
เพราะไม่อยากมีความผูกพันมาก
เพระไม่อยากให้ใครมาตั้งความหวังไว้สูงและเกรงจะทำให้คนที่เราจะพบต้องเสียใจ
เพราะเป็นคนประเภทรุ้สึกว่าตนเองไม่พร้อมและอาจไม่ดีพอต่อใครสักคน
จึงคิดมาคบแบบไม่ผูกพันด้วยการแลกเปลียน

การแลกเปลี่ยนที่ว่านี้ คืออะไร? ซึ่งแน่นอนว่าจะต้องเป็น2ปัจจัยมาประกอบกันดังนี้
การที่ผมต้องมีสิ่งหนึงที่เต็มเปียมตลอดเวลา
กับ
การหาน้องๆที่ยังขาดสิ่งหนึ่งที่ผมมี
สิ่งที่ผมมีอยู่เกือบตลอดเวลาที่ผมบอกน้องคนนึงไปเมื่อวานว่าตัวอักษรที่ผมพิมนั้นมันแฝงไว้ด้วยสิ่งหนึ่งนี้
และผมเองก็วางไว้ว่าเมื่อผมเลือกที่จะเจอหรือคบใครสักคนนั่นคือการแลกเปลี่ยนเพื่อชดเชยหรือเสริมกันและกันด้วยการปันสิ่งหนึ่งนี้ให้

สิ่งหนึ่งนี้อาจเป็นตัวเงินสำหรับพี่ๆทั้หลายแต่สำหรับผมแล้วมันคือ
ความสุขใจแม้จะเป็นความสุขใจระยะสั้นๆ
นี่คือเหตุผลที่ทำให้ผมไม่เคยทุกข์ใดๆไม่ว่าจะเสียเงินไปมากน้อยเพียงใดและได้มาหรือไม่ได้มา
พอมานั่งคิดทบทวนแบบนี้ก็ต้องเผยอยิ้มก่อนมาตั้งกระทู้ปลอบใจตนเองโดยแอบคิดในใจดังๆที่ว่า
ตรูไม่ได้โง่นิ ไม่เข้าข่ายเลย 555555
และกับข้อความที่ว่า "การมีกิ๊ก นอกจากรวย แล้วยังต้อง โง่ ด้วย" นั้น
ผมเห็นว่ามันคงขึ้นกับเป้าหมายหรือจุดประสงค์ที่เราท่านเข้ามาหามากกว่ามั๊ง
 **40**

คิ๊เห็งยังงัยมาแชร์คห.กันนะคับ
สำหรับผมตอนนี้ขอไปเตรียมสะสมสิ่งหนึ่งทีจะมาหลอกสาวอ้อนร้อนแรงที่เหงาปนนอยที่ผมแอบหวัง"C.."ในหลายวันจากนี้ดีก่า
ขอให้ทุกๆคนมีความสุขกับเดือนเมษาพาสดใสแห่งเทศกาลสงกรานต์กันนะครับ
 **06**

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
Re: การมี กิ็ก นอกจากรวย แล้ว ต้องโง่ด้วย.......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2017, 01:14:34 PM »
การมีกิ๊ก นอกจาก รวย แล้ว ต้อง โง่ ด้วย ...   **08**  **40**

การมีแฟนในสมัยนี้นอกจากใช้ "ใจ" แล้ว..  ต้องใช้ "สมอง" ด้วย   **25**   **11**

แง่มๆ   **11** **11** **11**

หนูพาออกนอกมู้แย้ววว ^^  **10**

_//\\_
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

kt2013

Re: การมี กิ็ก นอกจากรวย แล้ว ต้องโง่ด้วย.......
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 2017, 08:39:59 PM »
การมีกิ๊ก นอกจาก รวย แล้ว ต้อง โง่ ด้วย ...   **08**  **40**

การมีแฟนในสมัยนี้นอกจากใช้ "ใจ" แล้ว..  ต้องใช้ "สมอง" ด้วย   **25**   **11**

หนูพาออกนอกมู้แย้ววว ^^  **10**

_//\\_
ม่ายได้ออกทะเลร๊อก
การจะมีกิ๊กหรือแฟน บางเวลาต้องรวย บางเวลาต้องโง่ บางเวลาใช้ใจ และ บางเวลาก็ต้องใช้สมองครับ
อิอิ
ขอบคุณครับ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 2017, 10:45:27 PM »
บางทีนั่งเคี้ยวกินอะไรอร่อยๆเพลินๆอยู่.....
เกิดเอะใจว่ารดชาติมันแปลกๆ.....
ท่านทำได้สองอย่าง

1) อย่างแรกมันอร่อยกินเพลินดีอยู่แล้ว ก็แกล้งโง่ๆกินมันต่อไปทั้งอร่อยทั้งมีความสุข ก็กินไป กินหมดแล้วค่อยว่ากันทีหลัง

2) อย่างสองก็ทำตัวฉลาดๆอย่าให้เสียท่า เพื่อจะพบว่ากำลังนั่งเคี้ยวหญ้าอยู่

อย่าติดกับโง่หรือฉลาด อันไหนให้ผลดีกว่าก็เลือกอันนั้น

ปล. เวลาเจอน้องสวยๆน่ารักๆ SAY NO ผมแปลว่าน้องตกลงยอมตามผมทุกทีเลยคราบบบบบบ ปะสาอังกิดผมโง่ 555
 **38**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

D.VA

• Newbie
  • *
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2017, 01:35:14 AM »
การมีกิ๊กก้เหมือนการซื้อของเเบรนด์เนม คนหลายๆคนมักพูดว่า ต้องรวยเเละโง่ด้วย  **02**
ขับทำไมเเลมโบกินี่ มีเเค่สองที่นั่ง ราคาก้เเพง  คนจะขับรถหรู ก้ต้องรวยเเระโง่ด้วย รึป่าว  **34**

ไม่มีคำว่าโง่ สำหรับคนมีความสามารถ รางวัลชีวิตของเเต่ละคน เลเวลมันต่างกันไปตามความสามารถ **06**
อิอิ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2017, 01:55:24 AM »
การมีกิ๊ก นอกจาก รวย แล้ว ต้อง โง่ ด้วย ...  **08**  **40**

_//\\_
ม่ายได้ออกทะเลร๊อก
การจะมีกิ๊กหรือแฟน บางเวลาต้องรวย บางเวลาต้องโง่ บางเวลาใช้ใจ และ บางเวลาก็ต้องใช้สมองครับ
อิอิ
ขอบคุณครับ

การมีกิ๊ก ไม่มีใครโง่ หรือ ฉลาด หรอกคร่า ^^

เพราะ ใช้ ความสุข เป็นตัววัด เนอะๆ  ^^

อิอิ

**38**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

เจ้าเหมียว

• People Like This 33
  • ร้องเรียกเหมี๊ยวๆเดียวก็มา
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 06, 2017, 12:36:44 PM »
ไม่จริงหรอกค่ะเหมี๊ยวววววว
เหมียวหากิ๊กอยู่ และไม่ต้องการเงินของใครเลย อยากได้ใจ อยากมีความสุขมากกว่าเงิน
อย่างเหมียวก็คงไม่จ้างเด็กๆมาเป็นกิ๊กหรอกมั้ง เหมียวก็ยังเด็ก แต่สเปคเหมียวชอบผู้ใหญ่มากกว่า ไม่มีทางเสียตัง

มันก็มีประเภทโง่ที่โดนคำหวานหลอก หลอกเช่นกิ๊กเอาตังไปเลี้ยงผชงี้
แต่ก็มีประเภทที่ทำเพื่อความสุขใจของตัวเองนะคะ
จงทำดีจงทำดีจงทำดี

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 06, 2017, 02:02:10 PM »
บางทีความโง่ ความซื่อสัตต์ ความพึงพอใจ มันก็เป็นแค่เส้นบางๆกั้นไว้นิ๊ดดดเดียว จนแยกไม่ออก

บางคนหากเราพึงพอใจ มันก็จบ จะโง่หรือไม่นั้นช่างหัวมัน. ไม่คิดว่ามันจะเกี่ยวกันตรงไหนเพราะไม่ได้มานั่งคำนวณกำไรแสวงหากำไร   ที่จริงความสุขความพอใจต่างหากคือกำไร ส่วนอื่นๆแค่องค์ประกอปย่อย

จะจ้างเที่ยว จะมีกิ๊ก จะคบหา ผมว่ายึดึวามพึงพอใจก็พอนะผมว่า. ไอ้สวย รวย จ่ายน้อย จ่ายมาก บางทีกลายเป็นจุดไร้สาระที่จะเอามาตัดสินใจ

kt2013

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 07, 2017, 12:28:31 PM »
ถึงตรงนี้อยากมีกิ๊กจิงๆแล้วล่ะคับ
แย่ตรงที่ไม่รวยนี่สิเลยหาไม่ค่อยได้
 **25**

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาแสดงความเห็นนะครับ
 **26**

Champ9441

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 12:29:25 AM »
บางทีนั่งเคี้ยวกินอะไรอร่อยๆเพลินๆอยู่.....
เกิดเอะใจว่ารดชาติมันแปลกๆ.....
ท่านทำได้สองอย่าง

1) อย่างแรกมันอร่อยกินเพลินดีอยู่แล้ว ก็แกล้งโง่ๆกินมันต่อไปทั้งอร่อยทั้งมีความสุข ก็กินไป กินหมดแล้วค่อยว่ากันทีหลัง

2) อย่างสองก็ทำตัวฉลาดๆอย่าให้เสียท่า เพื่อจะพบว่ากำลังนั่งเคี้ยวหญ้าอยู่

อย่าติดกับโง่หรือฉลาด อันไหนให้ผลดีกว่าก็เลือกอันนั้น

ปล. เวลาเจอน้องสวยๆน่ารักๆ SAY NO ผมแปลว่าน้องตกลงยอมตามผมทุกทีเลยคราบบบบบบ ปะสาอังกิดผมโง่ 555
 **38**

รู้ว่าเป็นหญ้า แต่เราก็ยังเคี้ยว แกล้งโง่กันต่อไป