ผู้เขียน หัวข้อ: การมี กิ็ก นอกจากรวย แล้ว ต้องโง่ด้วย.......  (อ่าน 3685 ครั้ง)

Konba501

• Sr. Member
  • People Like This 78
Re: การมี กิ็ก นอกจากรวย แล้ว ต้องโง่ด้วย.......
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 07:01:11 AM »
จะฉลาดไปทำใมตลอดเวลา.   บางเวลาเรายอมโง่กับสิ่งที่ทำให้เรามีความสุขดีกว่า

kt2013

• Full Member
  • People Like This 64
Re: การมี กิ็ก นอกจากรวย แล้ว ต้องโง่ด้วย.......
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 10, 2017, 12:32:04 PM »
จะฉลาดไปทำใมตลอดเวลา.   บางเวลาเรายอมโง่กับสิ่งที่ทำให้เรามีความสุขดีกว่า
เห็นด้วยอย่างแรงคับ
ขอบคุณคับ

kt2013

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 15, 2017, 12:48:49 PM »
"การมีกิ๊ก นอกจากรวย แล้วยังต้อง โง่ ด้วย"

ถามว่าโง่มั้ย ผมว่าอย่าเรียกว่าโง่เลยครับ
น่าจะเรียกว่ายอมปิดตาข้างนึง เพื่อให้ตาอีกข้างหนึ่งได้มองเห็นความสุขที่เราอยากได้ มากกว่าครับ
ทุกคนคงรู้อยู่ว่าจะเจออะไร แต่ก้อยอมมั่ง ไม่ยอมมั่ง วัดดวงทั่ง เผื่อจะเจอช้างเผือก

ผมก็ลองโง่บ้าง แต่สงสัยยังไม่รวยพอ
ใช้ความรู้สึกบ้าง ก้อโง่บ้าง ไม่โง่บ้าง สลับกันไปครับ

สวัสดีปีใหม่ไทยครับ
ไม่มีใครโง่หรอกคับเป็นแค่คำประชดที่พี่ๆชอบตำหนิตนเอง
ขอบคุณคับ
 **32**

myman

• People Like This 61
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 15, 2017, 10:40:36 PM »
จริงๆผมว่าการมีกิ๊กไม่จำเป็นต้องรวยนะครับ และก็ไม่เห็นจำเป็นต้องโง่ด้วย

ผมก็เป็นคนนึงที่มีกิ๊กแต่ผมก็ไม่ได้รวย แต่จะโง่หรือเปล่าอันนี้ไม่รู้ ฮ่าๆๆ

เพราะการมีกิ๊กมันไม่ได้อยู่ที่เงินและสมองครับ แต่สถานะกิ๊กระหว่างเรากับคนอีกคนหนึ่งมันอยู่กับความรู้สึกและความพอใจ ซึ่งนั้นเรียกว่า ความสุข

นั้นละครับคือผลลัพธ์ที่คน2คนจะได้ไป เต็มๆ **06**

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

kt2013

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 15, 2017, 10:56:37 PM »
จริงๆผมว่าการมีกิ๊กไม่จำเป็นต้องรวยนะครับ และก็ไม่เห็นจำเป็นต้องโง่ด้วย

ผมก็เป็นคนนึงที่มีกิ๊กแต่ผมก็ไม่ได้รวย แต่จะโง่หรือเปล่าอันนี้ไม่รู้ ฮ่าๆๆ

เพราะการมีกิ๊กมันไม่ได้อยู่ที่เงินและสมองครับ แต่สถานะกิ๊กระหว่างเรากับคนอีกคนหนึ่งมันอยู่กับความรู้สึกและความพอใจ ซึ่งนั้นเรียกว่า ความสุข

นั้นละครับคือผลลัพธ์ที่คน2คนจะได้ไป เต็มๆ **06**
ช่ายครับ ตามนี้เบย
ที่ตั้งกระทู้นี้เพราะพอดีไปอ่านพบความเห็นของพี่ๆบางท่านเลยเอามาถามคห.
ขอบคุณครับ

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 12:42:04 AM »
คำว่ากิ้ก....
กิ๊กแสนดีๆ แบบฟรีๆ
ไม่ต้องจ่ายตังค์ก็มีนะคะ

ในวงการสาวๆเค้าว่ากันว่า
"หล่อล่ำ รึ ถูกใจ ให้ฟรี"
ถ้าไม่โอ..ไม่ดี เรียกแพงๆ
(สาวๆเม้าท์มา) **25**

ความจิงแนตมีเพื่อนหลายๆ
คนนะ ที่มีกิ้กแบบไม่เรียกร้อง
อะไร แต่พวกนางชอบ ตำแหน่ง
หน้าที่การงาน ของพี่ๆน่ะ  **34**
เพื่อนเองก็ทำงานจัดว่าดีมากทีเดว
ไม่เคยเรียกร้องอะไร จากการเปนกิ้ก
เอาจิงๆ ผญ.ก็เหมือนผช. แหล่ะ
บางคนที่เราอยากได้มากๆ แค่ได้ก็พอ

แนตคิดว่า เงินซื้อความสบายใจ
มากกว่า บางทีเราอาจจะจ่ายเงินแสน
ซื้อจักรยานที่ ราคาจิงแค่ สองพัน
แต่มันมีคุณค่าทางใจที่
"ประเมินค่ามิได้" ความสุข
ความพอใจ มันไม่มีราคาตายตัว
หรอกค่ะ

แต่กับบางคนที่แบบ ผ่านประสบการณ์
เลวร้ายมา เช่นเปย์ไปเยอะ แระดัน
จับโป้ะได้ว่าได้ของเน่า ของเสีย
ของบูด ของเลว ออกแนว โดนหลอก
ก็คงคิดคำนี้ ให้ตัวเองมั้งค่ะ

แต่ถ้าใครที่เปย์แร้วสบายใจ
มีความสุข คุ้มค่า ได้แต่ความสดชื่น
กลับคืนมา มันก็เปนสิ่งที่ไม่น่าเสียดายนะ

-จบ-  **38**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

kt2013

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 16, 2017, 08:35:11 AM »
คำว่ากิ้ก....
กิ๊กแสนดีๆ แบบฟรีๆ
ไม่ต้องจ่ายตังค์ก็มีนะคะ

ในวงการสาวๆเค้าว่ากันว่า
"หล่อล่ำ รึ ถูกใจ ให้ฟรี"
ถ้าไม่โอ..ไม่ดี เรียกแพงๆ
(สาวๆเม้าท์มา) **25**

ความจิงแนตมีเพื่อนหลายๆ
คนนะ ที่มีกิ้กแบบไม่เรียกร้อง
อะไร แต่พวกนางชอบ ตำแหน่ง
หน้าที่การงาน ของพี่ๆน่ะ  **34**
เพื่อนเองก็ทำงานจัดว่าดีมากทีเดว
ไม่เคยเรียกร้องอะไร จากการเปนกิ้ก
เอาจิงๆ ผญ.ก็เหมือนผช. แหล่ะ
บางคนที่เราอยากได้มากๆ แค่ได้ก็พอ

แนตคิดว่า เงินซื้อความสบายใจ
มากกว่า บางทีเราอาจจะจ่ายเงินแสน
ซื้อจักรยานที่ ราคาจิงแค่ สองพัน
แต่มันมีคุณค่าทางใจที่
"ประเมินค่ามิได้" ความสุข
ความพอใจ มันไม่มีราคาตายตัว
หรอกค่ะ

แต่กับบางคนที่แบบ ผ่านประสบการณ์
เลวร้ายมา เช่นเปย์ไปเยอะ แระดัน
จับโป้ะได้ว่าได้ของเน่า ของเสีย
ของบูด ของเลว ออกแนว โดนหลอก
ก็คงคิดคำนี้ ให้ตัวเองมั้งค่ะ

แต่ถ้าใครที่เปย์แร้วสบายใจ
มีความสุข คุ้มค่า ได้แต่ความสดชื่น
กลับคืนมา มันก็เปนสิ่งที่ไม่น่าเสียดายนะ

-จบ-  **38**
เพราะว่าน้องแนตอยู่กับความจิงเข้าใจชีวิตจิงเกินวัยจึงเป็นหนึ่งในสาวที่ผมชอบติดตามอ่านคับ
กดไลค์ให้เบย
 41

สำหรับผมใช้เงินแลกความสบายใจเหมือนที่น้องแนตบอกคับ
เมื่อสบายใจแล้วที่เหลือจะเน่าจะเฟคก็ไม่ได้สนใจเพราะไม่ได้ตั้งความหวังไว้เลย
ยิ่งเวลาเห็นสาวๆเหงา เศร้า ว้าเหว่ หรือ ถูกหลอก ก็แค่อยากให้พวกเธอรุ้สึกดีมีพลังชีวิตเข้ามาเติมสักครั้ง อย่างน้อยก็พอจุดไฟนิดๆ
 **04**

อยากให้ลองเปรียบกับกระทู้นี้ที่เพิ่งไปอ่านมาเมื่อกี้
ผมว่านะถ้าน้องจขกท.ใช้อารมณ์ความรุ้สึกนี้ จินตนาการแล้วถ่ายทอดออกมาเพื่อฝึกการเขียนหรือบรรยายหรือดื่มด่ำกับอารมณ์นี้ก็เป็นสิ่งที่ดี
แต่ผมดันตีความว่าน้องจขกท.คงผิดหวังอะไรๆมา ไม่เห็นอีกด้านของความสวยงาม ความน่ารักของโลกใบนี้
และก็คงไม่เห็นความโหดร้ายของโลกใบนี้เช่นกันโหดร้ายกว่าที่กระทำต่อน้องๆคนอื่นๆ
เลยคิดเองว่าถ้ามีเพื่อนปลอบใจที่คิดแบบน้องแนตเขาคงรุ้สึกดีขึ้นแน่ๆ(คิดเองนะ ผิดพลาดก็ต้องขอโท่ดๆๆๆ)
ขออนุญาตลิงค์มานะคับ
http://www.welovegig.com/forum/index.php?topic=249543.msg735930;topicseen#msg735930
 **10**

ผ่านวันขึ้นปีใหม่ไทยมาแล้วต่อจากนี้ก็คงต้องเริ่มเตรียมรับชีวิตจิงที่พระเจ้ากำหนดทางมาให้แย่ตรงที่ผมชอบกำหนดทางเดินเองซะด้วย
555555
ขอบคุณครับ