ผู้เขียน หัวข้อ: Miss.kiss ขอบ่นสักนิดค่ะ  (อ่าน 4766 ครั้ง)

Miss.kiss

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 19
Miss.kiss ขอบ่นสักนิดค่ะ
« เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 12:58:22 PM »
 **19**
Miss.kiss ขอบ่นสักนิดนะคะ เรื่องการนัดงานต่างๆ ไม่ได้ประจานใครไม่เอ่ยชื่อใคร แค่บ่นแค่นั้น

Miss.kiss เปิดรับงานตามกระทู้ที่พี่ๆหลายคนทราบ พี่บ้างคน PM มาถามว่าน้องเป็นกวด เป็นคนอันตราย ถามกันสักนิดนะค่ะ จ้างน้องแล้วหรอค่ะ ถึงมาถามกันแบบนี้ อย่ามาใส่ร้ายกันสิค่ะ

Miss.kiss โพสงานไป Miss.kiss มีกติกาให้พี่ๆอ่านก่อน ส่งรูป เพื่อจะได้ไม่ต้องมีปัญหาในการสื่อสาร แต่กลับมีความไม่พอใจเกิดขึ้น ว่ากติกาเยอะ นู่นนี่นั่น แล้วถ้าไม่ทำแบบนี้ Miss.kiss ก็เจอแต่ตะกวดสิคะ Miss.kiss รับงานเพราะความเดือดร้อน ไม่ได้รับเพราะเอาใช้จ่ายอะไรไร้สาระ เพราะฉะนั้นขอให้เข้าใจกันด้วย กติการายละเอียดตั้งขึ้นมาเพื่อให้เข้าใจทั้งพี่ทั้งน้องนะคะ พี่ไม่ชอบก็ปล่อยผ่าน แต่...อ่านแล้วเงียบ ซึ่งไม่รุ้ว่ายังไงเดาใจไม่ได้ ส่งรูปไปก็เงียบ ชอบไม่ชอบก็กรุณาบอกน้องๆ ไปเลยคะไม่ว่ากันหรอกค่ะ พี่ๆแต่ละคน สเปคไม่เหมือนกัน Miss.kiss เข้าใจ ต่างคนต่างหาไป จบ!

พอนัดชัวร์ น้องถามเพื่อความชัวร์ ก็เงียบไป อ้าว..แล้วนัดทำไมคะ และเงียบหายไปเฝ้าพระอินทร์หมด เอิ่ม คือไร น้องๆทุกคน พี่ๆทุกคนไม่มีใครอยากเสียเวลาหรอกนะคะ น้องเข้าใจพี่ๆคะ ว่าใครต้องการแบบไหน แต่บางครั้งอยากให้เข้าใจน้อง และกติการายละเอียดต่างๆ ของน้องหรือน้องคนอื่นๆนะคะ ถูกใจนัดไม่นัดก็อีกเรื่องนึง

Miss.kiss เชื่อว่ามีพี่ดีๆ ในนี้อยู่แต่อยู่ที่ดวงของแต่ละคนว่าจะไปเจอใครเท่านั้นละคะ Miss.kiss เจอมาแล้วทั้งหลอก โดนเท หายเงียบ แต่โชคดีที่เจอพี่ดีๆที่น่ารักๆ จ่ายจิงอยู่ Miss.kiss ก็ขอขอบคุณพี่ที่ใจดีที่มาตัดสินใจช่วยเหลือ Miss.kiss ให้งานกับ Miss.kiss นะคะ และส่วนพี่คนอื่นที่เคยคุยกับMiss.kissแล้ว ไม่โอเคร ต้องขอ อภัย ด้วยนะคะ Miss.kiss อาจจะไม่ตรงสเปคพี่ๆ นะคะ แต่ Miss.kiss ก็ดูแลตัวเอง ผอมจนไม่รุ้จะผอมยังไง คิดแบบฮาๆ สวยที่สุดในมุมของMiss.kiss ละค่ะ

สุดท้าย...ใครอ่านกระทู้นี้ไม่พอใจ ว่าได้แต่อย่าแรง แค่ต้องการพี่ที่ดีๆ ที่เข้าใจน้องจิงๆ จากใจ Miss.kiss ขอเป็นส่วนนึงของ น้องๆรับงานในนี้ละกันนะคะ เลยจะมาบ่นแค่นี้ละค่ะ ขอบคุณค่ะ

♡Pink Vodka♡

• Newbie
  • *
  • People Like This 54
  • ☆No pain No gain☆
Re: Miss.kiss ขอบ่นสักนิดค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 02:36:23 PM »
อันนี้เปน"เรื่องจิงที่ทุกคนต้องเจอ"
จิงๆค่ะ ตามนี้ทุกประการ
เราฟังมายเฟรนด์บ่น จนหูแฉะ
เหมือนกันเปี้ยบ ก็เคสเดิมๆ

ขอสรุปให้เรยละกันค่ะว่า
พี่ๆที่จ่ายจิงในนี้ มันมีแค่ 5%
เท่านั้นล่ะค่ะ คุณขาาาาาาา....

ไม่นับรวม...
1.พี่ๆจิงใจ อัธยาศัยดี ให้คำแนะนำเริ่ด
2.พี่ๆที่ตอบกะทู้ ตั้งกะทู้ เม้นกะทู้บ่อยๆ
3.พี่ๆที่เลี้ยงข้าว พาไปเที่ยวฟรีๆ ไม่ได้จ้าง
อันนี้ขอไม่รวม ใน5% นะ เพราะเน้น
"มิตรภาพ" มากกว่าน่ะยูววววว...

ส่วนกลุ่มนี้...
5% คือคนจ้างจิง นัดไว ไม่เรื่องมาก
ไม่ถามเยอะ ไม่จุกจิก รุ้หลักเกณฑ์ดี
จ้างงานบ่อย ไม่คิดเยอะ บางคนสายเปย์
พ่อบุญทุ่ม พี่ขี้เหงา เงินเหลือล้น พี่แฟร์ๆ
จ่ายจิงสมเหตุ สมผล แระพี่ที่"เงินจำกัด"
แต่จ้างจิง ก็อยุ่ในนี้ หาให้เจอค่ะ...!!!!
♡บางทีก็ดวงนำพา♡  **06**

เปนกำลังใจให้นะคะ
จขกท.

ถ้าคุนนิยม Lookism
คุนอาจจะตกหลุมพราง
ถ้าคุนมองข้ามผ่านเงาจางๆ
คุนจะเหนความสวยงามของจิตใจ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 04:11:10 PM »
อันนี้เปน"เรื่องจิงที่ทุกคนต้องเจอ"

พี่ๆที่จ่ายจิงในนี้ มันมีแค่ 5%
เท่านั้นล่ะค่ะ คุณขาาาาาาา....

1.พี่ๆจิงใจ อัธยาศัยดี ให้คำแนะนำเริ่ด
2.พี่ๆที่ตอบกะทู้ ตั้งกะทู้ เม้นกะทู้บ่อยๆ
3.พี่ๆที่เลี้ยงข้าว พาไปเที่ยวฟรีๆ ไม่ได้จ้าง
อันนี้ขอไม่รวม ใน5% นะ เพราะเน้น
"มิตรภาพ" มากกว่าน่ะยูววววว...

5% คือคนจ้างจิง นัดไว ไม่เรื่องมาก
ไม่ถามเยอะ ไม่จุกจิก รุ้หลักเกณฑ์ดี
จ้างงานบ่อย ไม่คิดเยอะ บางคนสายเปย์
พ่อบุญทุ่ม พี่ขี้เหงา เงินเหลือล้น พี่แฟร์ๆ
จ่ายจิงสมเหตุ สมผล แระพี่ที่"เงินจำกัด"
แต่จ้างจิง ก็อยุ่ในนี้ หาให้เจอค่ะ...!!!!

จขกท.

" พี่ที่เงินจำกัดแต่จ้างจริง "
เราไม่กล้าไปเจอนะ ... เพราะกลัวว่า จะไป "เบียดเบียน"ตังค์ในกระเป๋าเขาในทางอ้อม

ส่วนพี่ที่ตังค์เหลือเยอะ ไปด้วยแล้วสบายใจ แม้ไม่เคยขอเพิ่มอะไรเลย รู้สึกว่า ไปแล้วไม่ทำให้เขาทุกข์ทีหลังในเรื่องเงิน ถถถถ  **25** **11** **32**
  **25**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 04:38:33 PM »

จขกท.

ขอบคุณสำหรับกำลังใจนะคะ น่ารักที่สุด

แค่มาบ่นๆ ให้หายเครียดแค่นั้นละคะ 555

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2017, 04:39:28 PM »

จขกท.

" พี่ที่เงินจำกัดแต่จ้างจริง "
เราไม่กล้าไปเจอนะ ... เพราะกลัวว่า จะไป "เบียดเบียน"ตังค์ในกระเป๋าเขาในทางอ้อม

ส่วนพี่ที่ตังค์เหลือเยอะ ไปด้วยแล้วสบายใจ แม้ไม่เคยขอเพิ่มอะไรเลย รู้สึกว่า ไปแล้วไม่ทำให้เขาทุกข์ทีหลังในเรื่องเงิน ถถถถ  **25** **11** **32**
  **25**

จิง เห็นด้วยคะ  **39**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 10:07:13 AM »
   น้องครับ พี่คงได้แต่บอกว่าการที่เรามารับงานในเวป เราต้องประเมินต่ำไว้เสมอครับ
อย่าคาดหวังสูง อย่าคิดว่าคนที่พูดดีมากๆ จะทำอย่างที่พูด พี่ๆ ที่เค้าอยากเจอน้อง เค้าจะคุย
แล้วหาวันนัดครับ ถ้าคนที่คุยแล้วเงียบ น้องประเมินได้เลยว่าเค้าไม่สนใจเราครับ  หรือถ้าคิดว่าคนนี้
ยังน่าสนใจจะเจอ ลองทักเค้าไป ถ้าเค้าตอบรับแล้วหาวันนัดเค้าจะบอกมาเอง แต่ถ้าเค้ายังดูเชื่องช้า
ไม่นัดเสียที น้องไม่ต้องรอให้เค้ามาบอกครับ เรารู้ได้เองอยู่แล้ว

งานจ้างเที่ยวนับวันหายากขึ้นทุกที น้องต้องอดทนเพิ่มขึ้นมากๆ หากยังไม่มีทางหารายได้ทางอื่น
ขนาดพี่ๆ ที่พี่รู้จัก จ้างจริง จ่ายจริง ก็ยังบ่นว่าหาน้องๆ ถูกใจยากจัง พี่ก็ยังต้องบอกฝ่ายจะจ้างเลยว่า
ต้องอดทนหานะ ถ้าเราเลือกที่เจอคนที่คุ้มค่า

สู้ๆ นะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

• Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 10:32:09 AM »
น้องต้องใจเย็นๆ หา นร้าาาา   **34**

บางที ก็ เจอ แค่ สุภาพบุรุษหน้าเว็บ   **25** **25** **25**

พี่ที่จ้างจริงๆ เปย์หนักๆ วงเงินไม่จำกัด ไม่เบียดเบียนตังค์ในกระเป๋าตนเอง เขาอ่านแบบซุ่มเงียบๆ 555555   **11** **30**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 11:52:28 AM »
   น้องครับ พี่คงได้แต่บอกว่าการที่เรามารับงานในเวป เราต้องประเมินต่ำไว้เสมอครับ
อย่าคาดหวังสูง อย่าคิดว่าคนที่พูดดีมากๆ จะทำอย่างที่พูด พี่ๆ ที่เค้าอยากเจอน้อง เค้าจะคุย
แล้วหาวันนัดครับ ถ้าคนที่คุยแล้วเงียบ น้องประเมินได้เลยว่าเค้าไม่สนใจเราครับ  หรือถ้าคิดว่าคนนี้
ยังน่าสนใจจะเจอ ลองทักเค้าไป ถ้าเค้าตอบรับแล้วหาวันนัดเค้าจะบอกมาเอง แต่ถ้าเค้ายังดูเชื่องช้า
ไม่นัดเสียที น้องไม่ต้องรอให้เค้ามาบอกครับ เรารู้ได้เองอยู่แล้ว

งานจ้างเที่ยวนับวันหายากขึ้นทุกที น้องต้องอดทนเพิ่มขึ้นมากๆ หากยังไม่มีทางหารายได้ทางอื่น
ขนาดพี่ๆ ที่พี่รู้จัก จ้างจริง จ่ายจริง ก็ยังบ่นว่าหาน้องๆ ถูกใจยากจัง พี่ก็ยังต้องบอกฝ่ายจะจ้างเลยว่า
ต้องอดทนหานะ ถ้าเราเลือกที่เจอคนที่คุ้มค่า

สู้ๆ นะครับ

ขอบคุณพี่กัปตันค่ะ สำหรับคำแนะนำดีๆ บางทีน้องก็ใจร้อนไปเอง   **02**

Miss.kiss

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 11:55:11 AM »
น้องต้องใจเย็นๆ หา นร้าาาา   **34**

บางที ก็ เจอ แค่ สุภาพบุรุษหน้าเว็บ   **25** **25** **25**

พี่ที่จ้างจริงๆ เปย์หนักๆ วงเงินไม่จำกัด ไม่เบียดเบียนตังค์ในกระเป๋าตนเอง เขาอ่านแบบซุ่มเงียบๆ 555555   **11** **30**

**30**
ไหนๆก็ซุ่มละ ซุ่มมาติดต่อ Miss.kiss หน่อยจิ 555 อดทนค่ะ สู้ๆ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2017, 12:13:35 PM »
**แก้ไขๆ เค้าพิมพ์ผิด อิอิ

บางที ก็ เจอ แต่ สุภาพบุรุษหน้าเว็บ   **25** **25** **25**