ผู้เขียน หัวข้อ: จะมีจริงๆหรอพี่ๆที่ใจดีและเชื่อใจได้ไม่หลอกกัน  (อ่าน 2270 ครั้ง)

Zhaosz

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 35
ลองรับจ้างเที่ยวดูสิครับ
ถึงครั้งละ 1000 แต่ไม่เปลืองตัว
แล้วก็ลองหาจากพี่ๆในนี้ดูก็ได้ครับ จะได้สบายใจขึ้นด้วย
อย่างน้อย ถ้าทำอะไรไม่ดี คงโดนประจานแน่นอน

ขอบคุณคะที่แสดงความเห็นให้...จะลองดูน่ะคะ **36**
จ้าา ยินดีครับ ^^
ยังไงก็ลองอ่านกระทู้ที่น้องๆเค้าเจอตะกวดกันมาดูก่อนนะครับ
อย่างน้อยจะได้ระมัดระวังตัวได้มากขึ้น
เริ่มชอบ วันที่ 3
สารภาพ วันที่ 6
จบลงใน วันที่ 9

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
    มีจริงแน่นอนคนับ แต่คนมีเงินให้น้องๆ ขนาดนั้น เค้า "ฉลาดเลือก" ครับ
ไม่สวย ไม่ดีจริง ถ้าไม่เอาแต่แรกก็ไม่คบนาน และแทบไม่เคยเห็นคนที่ให้เกิน 30,000 /เดือน
ลงประกาศหาหน้าเวป เค้าจะเลือกดูจากคนที่โพสต์ว่ามีสิ่งน่าสนใจ คุยแล้วรู้สึกว่าน้องคนนั้นดี
ถึงจะนัดเจอ ที่ลงๆ กันแทบทุกวัน 3 หมื่น  5 หมื่น ถ้าจ่ายจริงได้ไปนานแล้วครับ

จริงๆแล้วไม่ได้ต้องการหาคนมาดูแลอะไรหรอกคะ...เเค่ต้องการรับงานแค่ช่วงที่เราเดือดร้อนแบบแค่ครั้งเดียวจบอะไรแบบนี้ไม่อยากได้เงินมากมายขนาดนั้นคะเพราะไม่มีความจำเป็นที่ต้องใช้เงินมากมาย
ทำงานเดือนล่ะ10000++เราก้อพอแล้วคะแต่บางทีมันก้อมีชอตบ้างเท่านั้นเองแต่ทุกอย่างมันก้อย่อมมีทางออกที่ดีอะคะซึ่งมันไม่จำเป็นที่ต้องทำงานแบบนี้เลย(คิดสั้นไปนดนึงอะคะ...เป็นเพราะเห็นมันได้เงินเร็วดี)พูดถึงหนูอยู่แบบนี้อะดีแล้ว...เป็นหนี้คนอื่นต่อไปเดี๋ยวมันก้อหมด **25** **25**แค่เงินไม่กี่พันอย่าทำแบบนี้เลย//บอกตัวเองนะคะ **12**
เขียนตอบในนี้เผื่อจะมีประโยชน์กับคนอื่นๆด้วย
1) เห็นด้วยกับความคิดน้อง ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่น่าทำหลอกงานแรงหรือหาคนดูแล มันไม่คุ้ม
(ใช้เป็นทางออกเมื่อจำเป็นหรือยามเดือดร้อนจริงๆก็  OK  แรกตามความจำเป็น)
2) งานจ้างเที่ยว ถ้าใช้ให้เป็นก็มีประโยชน์
2.1)  จ้างเที่ยว ข้อแรกคือระวังตัวเป็นไม่ให้โดนตะกวดงาบ ระวังใจไม่ให้โลภมากไปจนประมาท
2.2)  ถ้าระวังตัวเป็น ก็มีช่องทางที่จะมีรายได้เสริม และถ้าใช้รายได้เสริมให้เกิดประโยชน์ได้
ชิวิตจะก้าวหน้าได้เร็วขึ้น  ในบรรดาพี่ที่จ้างเที่ยวก็มีที่ดีๆอยู่(ถึงจะส่วนน้อย  แต่ก็มากพอ) ถ้าไม่โลภและมีงานประจำอยู่แล้วก็จ้างวนอยู่ในกลุ่มพี่ๆที่น้องพอใจก็พอ
2.3) การมีพี่ดีๆอยู่สักกลุ่มที่น้องคบรู้จักไปสักพัก(อันนี้ใช้เวลา)มันทำให้น้องมีทางออกสำรองยามเดือดร้อน
ยกตัวอย่างที่เป็นรูปธรรม สมมุติว่าหนูMu...o (หน้าตาเป็นไงไม่รู้ไม่เจอมาสองปีแล้ว)เกิดเดือดร้อนจริงๆขาดเงินสักห้าหมื่น
แล้วมาประกาศในนี้ คงมีพี่ๆเก่าๆที่รู้จักลงขันให้ยืม/ให้ ในเวลาไม่กี่วัน(นึกรายชื่อพี่ๆได้หลายคนเลย....เหยื่อครูใหญ่)
คือเราต้องเตรียมทางถอยไว้  เราไม่รู้ว่าจะเจอเรื่องเดือดร้อนเมื่อไหร่ ถ้ามีไว้แต่ไม่ต้องใช้นะดีที่สุด
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

♡Pink Vodka♡

• Newbie
  • *
  • People Like This 54
  • ☆No pain No gain☆
พี่ที่จิงใจ มีค่ะ... มีหลายแบบ
1.จิงใจให้คำแนะนำ ปรึกษา
   ปัญหาต่างๆได้ เน้นคุยเฉยๆ
2.จิงใจพา กิน ดื่ม เท่ว เลี้ยงหมด
   แต่ไม่จ้าง
3.จ้างจิง จ่ายจิง ตามเรตที่เหมาะสม
4.จ้าง จ่ายเกินเรต บางทีโอนตังค์
   ให้ฟรียามเดือดร้อนก็มี

แต่ทว่า...
พี่ๆเหล่านี้ เปนที่แย่งชิงของสาวๆ
เพราะน่ารักแบบนี้ ใครๆก็อยากได้
อยากจิโดนชิป่ะ กว่าพี่ๆเค้าจะช่วย
เหลือคนอื่น จนวนมาถึงเรา
ก็อาจคลาดกันไป-มา จนดูเหมือนว่า
"หายากจัง"

แต่ที่แน่ๆ พี่ๆที่จิงใจบอกว่า
"มีน้องคนเดียว ดูแลคนเดียว"
ไม่น่ามีอยู่จิงนะคะ เหอๆๆ  **34**
เท่าที่ฟังบรรดาเพื่อนสาว(อีกละ)
ปากบอก ดูแลคนเดว แต่ความจิง
แอบเ สี ย ว งานแรง งานนัว
ดูแลยิบย่อย ซุกกิ้กเพียบ
ฮาาาาาา   **30**

#นู๋ชอบเผือก อย่าว่านู๋น้าา  **36**
ถ้าคุนนิยม Lookism
คุนอาจจะตกหลุมพราง
ถ้าคุนมองข้ามผ่านเงาจางๆ
คุนจะเหนความสวยงามของจิตใจ

Nnudee

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
  • ปิดบัญชี
หาไม่เจอหรือพี่ไม่มี  กอดกันนะ เข้าใจเปนเหมือนกัน
ไม่เล่นแล้วไม่ต้องติดต่อคะ