ผู้เขียน หัวข้อ: My Passion # 6 "ชนบท...บรรเลง"  (อ่าน 928 ครั้ง)

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
My Passion # 6 "ชนบท...บรรเลง"
« เมื่อ: เมษายน 14, 2017, 11:44:33 AM »
ผมกำลังมีความรักครับ  **39**  **39**

เปล่าครับ ไม่ใช่กับสาวๆในเวบ หรือสาวๆที่ไหน แต่ผมกำลังหลงรัก ธรรมชาติ รอบๆบริเวณที่ผมหนีจากกรุงเทพมาใช้ชีวิตแบบ ชิลๆ ได้ 10 กว่าปีแล้ว

เวลามีคนถามว่า ผมอยู่แถวไหน ผมตอบว่าอยู่บางบัวทอง สิ่งแรกที่คนส่วนใหญ่จะนึกถึงก็คือห้างใหญ่อย่างเซนทรัลเวสต์เกต และรถไฟฟ้าสายสีม่วง และแน่นอนว่า ด้วยการมาของทั้ง 2 สิ่งนั้น ความเจริญต่างๆก็หลั่งไหลเข้ามาสู่บริเวณนี้อย่างเป็นธรรมดา

แต่เชื่อมั้ยครับว่า เพียงระยะทางแค่ 6 กม. จากห้างเซนทรัล มาตามถนนกาญจณาภิเษก นี่คือภาพที่เราจะได้เห็นครับ

ผมก็ไม่เคยรู้เลยว่า หลังบ้านผม มันจะมีพื้นที่ชนบทแบบนี้อยู่ จนกระทั่งเมื่อประมาณ 2 สัปดาห์ที่แล้ว ที่ผมได้จักรยานเก่าๆมาคันหนึ่ง แล้วเกิดไอเดียว่า ผมน่าจะลองปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพดูบ้าง เพราะอายุก็มากแล้ว

แรกเริ่มเดิมที ผมก็ปั่นเล่นๆในหมู่บ้าน วันล่ะ 5 กม. พอเหงื่อซึมๆ ปั่นไป ปั่นมา ร่างกายเริ่มฟิตขึ้น เลยเพิ่มระยะทาง ด้วยการมองหาเส้นทางปั่นใกล้ๆบ้าน จนกระทั่งมาเจอเส้นทางสายเลียบคลองลำรี ที่ปัจจุบัน ผมปั่นทุกวัน วันล่ะ 2 รอบ ระยะทาง 15 กม.

ผมชอบปั่นทางนี้ เพราะวิว 2 ข้างทางมันสวยงามจนไม่คิดว่า ผมอยู่ริมขอบเมืองหลวงเลย

ธรรมชาติที่ผมโหยหามาตลอด ที่แท้มันก็อยู่ใกล้ผมแค่นี้เอง ขอบคุณที่ทนอ่านนะครับ แค่อยากมาเล่าสู่กันฟังเท่านั้นแหละ  **38**  **38**

A Whiter Shade of Pale

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: My Passion # 6 "ชนบท...บรรเลง"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2017, 11:39:00 PM »
เอาอีกๆ รูปสวยดีครับ แอบถ่ายสาวน่ารักๆ มาด้วยนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา